ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110590

• startucksss
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ startucksss
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 12
สวัสดีครับ

ติดตามบอร์ดนี้อยู่นาน ตอนแรกพยายามกู้ใหม่ม่หมุน สุดท้ายบานปลาย เป็นเบี้ยหัวแตก
ส่วนตัวมีรายละเอียดหนี้ดัวนี้ครับ
1. CITI LOAN ยอด 220,128 หยุดจ่ายที่งวด 21 ยอดเหลือ 123,800
2. TMB ยอด 151,063
3. AEON ยอด 66,430
4. AEON Rabbit ยอด 29,710
5. J Money ยอด 149,720
6. A Money ยอด 30,000

รวม 647,051

ตั้งแต่เริ่มตัดสินใจที่จะทำ H/C ศึกษาอยุ่นานมาก นานจนรู้สึกว่า ตัวเองไม่พอกินแล้ว ไปต่อไม่ได้ เลยตัดสินใจหยุด

หลังจากนั้น หาข้อมูลเตรียมรับมือกับเจ้าหนี้ ที่จะดาหน้ากันเข้ามา ตอนแรกคิดว่าเอาอยู่ ชิลๆ อ่านมาเยอะ ว่าต้องเจอกับอะไรบ้าง แต่เอาเข้าจิง ชีวิตมันไม่ง่ายอย่างนั้น
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110591

• สิบตรี
ขอเล่าเหตุการ์แยกตามยี่ห้อบัตรนะครับ

1. A Money เป็นรายแรกที่โทนเข้ามา โทรเข้ามาวันละ 2 รอบ เช้า เย็น และ สคริปต์ เหมือนกับในบอร์ดเป๊ะๆ แรกๆ พอที่จะตอบคำถามแบบ แถๆ ไป แต่ก็เจอคำถามเดิม เช้า-เย็น ทุกวัน ไม่เว้นวัน เสาร์ อาทิตย์
ผมก็บ่ายเบี่ยงมาตลอด จนถึงเมื่อวานนี้ (13 พค 62) สรุปหยุดจ่ายไปเพียง 13 วัน เริ่มมีการ ซักคำตอบมากขึ้น ผมก็ตอบไปตามสคริปต์ ตอนนี้กำลังลำบากจะรีบหามาจ่ายโดยเร็วที่สุด

ทาง A Money เริ่มมีการใส่อารมณ์ในคำพูด คุณทำงานอยู่หรือไม่ เงินเดือนคุณไปไหนหมด ผมเป็นคนใจเย็นมาก จนสติหลุด เลยว่ากลับไปว่า คุณไม่มีมารยาท ไม่ควรถามคำถามแบบนี้ เลยตัดสายไป

จากนั้น เย็นวันนั้น ส่งตัวใหม่มาพูดเสียงแบบ ประณีประนอม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยแจ้งกลับไปว่า เมื่อเช้าก็ได้มีการพูดคุยแล้ว คุณไม่ส่งงานกันต่อหรือไง ทาง A คนใหม่: อธิบายดีมาก เนื่องจากยังไม่มีกำหนดการชำระ เลยต้องขออนุญาติติดต่อทุกวันตามระบบนะคะ เลยชื่นชมเค้าไป พร้อมกับ ขอให้ท่านนี้ดูแลบัญชี เนื่องจากจะวางแผนปิดบัญชีนี้ เป็นบัตรแรก สิ้นเดือนนี้ เพราะทนแรงกดดันไม่ไหว

เจ้าหน้าที่ท่านนี้ เสนอต่อว่า ขออนุญาตโทรมาเป็น 3 วันครั้ง เวลา 09.00 - 18.00 ทางเค้าไม่สามารถตัดขาดการติดต่อได้ ผมเลยตอบโอเคครับ รบกวนขอวัน เสาร์ อาทิตย์ งดติดต่อด้วย ท่างนี้ก็รับปาก

ผมรู้สึกเหนื่อยกับการเจอคำถามเดิมๆ ตอบแบบเดิมๆ พอดีผมติดไปต่างจังหวัด ไม่มีสัญญาณ โทรหาผมทุกช่องทาง ทั้งบุคคลอ้างอิง ทั้งที่บริษัท จนผมรู้สึก เหนื่อย ท้อ ตั้งแต่เริ่มต้น จากที่คิดว่า จะบริหารอารมณ์อยู่ เจอแบบนี้ เหนื่อยครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110592

• สิบตรี
2. สินเชื่อ J-Money ยังคุยดีอยู่ ติดต่อหาทุกวัน พอดีผมไปทำธุระต่างจังหวัด ไม่มีสัญญาณ คงคิดว่าผมจะปิดเครื่องหนี เลยโทรหาคนที่เป็นบุคคล อ้างอิง โทรหาทั้งที่ทำงาน แต่ก็ยังคุยดีอยู่ เลยตอบปัดๆไป

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110593

• สิบตรี
3.AEON มีการโทรมาเกลี้ยกล่อมทุกวัน แต่ยังคงพูดดีอยู่ พร้อมกับชักแม่น้ำ เพื่อให้หยอดเงินเข้าไป ก็ได้แต่ตอบว่า จะพยายามหาให้

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110600

• Kanittha2529
  • รูปประจำตัวของ Kanittha2529
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 34
  • Thank you received: 2
เอมันนี่ นางจิกเก่งมากจริงๆค่ะ โทรวันละหลายๆสาย จนเราเคยตอกกลับเหมือนกันว่าเมื่อโทรทาแบ้วนิคะ ไม่ลงบันทึกหรอ มีทั้งพูดดีและพูดไม่ดี สู้ๆไปค่ะ เราหยุดเข้างวดที่ 5 มีส่วนลดที่เราคิดว่าน่าพอใจ แต่เราไม่มีเงินปิดอยู่ เจ้าหนี้ยอดของเราสูงค่ะ ประมาณ 85,000 บาท หลังจากหยุดมา 5 เดือน ลดให้เหลือ 43,000

startucksss เขียน:
ขอเล่าเหตุการ์แยกตามยี่ห้อบัตรนะครับ

1. A Money เป็นรายแรกที่โทนเข้ามา โทรเข้ามาวันละ 2 รอบ เช้า เย็น และ สคริปต์ เหมือนกับในบอร์ดเป๊ะๆ แรกๆ พอที่จะตอบคำถามแบบ แถๆ ไป แต่ก็เจอคำถามเดิม เช้า-เย็น ทุกวัน ไม่เว้นวัน เสาร์ อาทิตย์
ผมก็บ่ายเบี่ยงมาตลอด จนถึงเมื่อวานนี้ (13 พค 62) สรุปหยุดจ่ายไปเพียง 13 วัน เริ่มมีการ ซักคำตอบมากขึ้น ผมก็ตอบไปตามสคริปต์ ตอนนี้กำลังลำบากจะรีบหามาจ่ายโดยเร็วที่สุด

ทาง A Money เริ่มมีการใส่อารมณ์ในคำพูด คุณทำงานอยู่หรือไม่ เงินเดือนคุณไปไหนหมด ผมเป็นคนใจเย็นมาก จนสติหลุด เลยว่ากลับไปว่า คุณไม่มีมารยาท ไม่ควรถามคำถามแบบนี้ เลยตัดสายไป

จากนั้น เย็นวันนั้น ส่งตัวใหม่มาพูดเสียงแบบ ประณีประนอม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยแจ้งกลับไปว่า เมื่อเช้าก็ได้มีการพูดคุยแล้ว คุณไม่ส่งงานกันต่อหรือไง ทาง A คนใหม่: อธิบายดีมาก เนื่องจากยังไม่มีกำหนดการชำระ เลยต้องขออนุญาติติดต่อทุกวันตามระบบนะคะ เลยชื่นชมเค้าไป พร้อมกับ ขอให้ท่านนี้ดูแลบัญชี เนื่องจากจะวางแผนปิดบัญชีนี้ เป็นบัตรแรก สิ้นเดือนนี้ เพราะทนแรงกดดันไม่ไหว

เจ้าหน้าที่ท่านนี้ เสนอต่อว่า ขออนุญาตโทรมาเป็น 3 วันครั้ง เวลา 09.00 - 18.00 ทางเค้าไม่สามารถตัดขาดการติดต่อได้ ผมเลยตอบโอเคครับ รบกวนขอวัน เสาร์ อาทิตย์ งดติดต่อด้วย ท่างนี้ก็รับปาก

ผมรู้สึกเหนื่อยกับการเจอคำถามเดิมๆ ตอบแบบเดิมๆ พอดีผมติดไปต่างจังหวัด ไม่มีสัญญาณ โทรหาผมทุกช่องทาง ทั้งบุคคลอ้างอิง ทั้งที่บริษัท จนผมรู้สึก เหนื่อย ท้อ ตั้งแต่เริ่มต้น จากที่คิดว่า จะบริหารอารมณ์อยู่ เจอแบบนี้ เหนื่อยครับ

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110610

• Mp_Unna
  • รูปประจำตัวของ Mp_Unna
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 3
สู้ๆนะคะ เพิ่มหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ ตอนนี้อีซีบายโทรมาทวงหนักมากกก เช้า เย็น บ่าย เลยค่ะ..อดทนค่ะ

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110616

• สิบตรี
จิกจนจะเป็น โรคซึมเศร้า หวาดระแวงตลอดเวลา
ขอบคุณที่แชร์ครับ

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110617

• สิบตรี
ขอบคุณมากครับ สู้ไปด้วยกันครับ

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110618

• สิบตรี
Mp_Unna เขียน:
สู้ๆนะคะ เพิ่มหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ ตอนนี้อีซีบายโทรมาทวงหนักมากกก เช้า เย็น บ่าย เลยค่ะ..อดทนค่ะ

ขอบคุณมากครับ สู้ๆเช่นกันนะครับ

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110619

• สิบตรี
startucksss เขียน:
2. สินเชื่อ J-Money ยังคุยดีอยู่ ติดต่อหาทุกวัน พอดีผมไปทำธุระต่างจังหวัด ไม่มีสัญญาณ คงคิดว่าผมจะปิดเครื่องหนี เลยโทรหาคนที่เป็นบุคคล อ้างอิง โทรหาทั้งที่ทำงาน แต่ก็ยังคุยดีอยู่ เลยตอบปัดๆไป

อัพเดท 15 พ.ค. 62
J Money โทรมาจิก จนเริ่มหมดความอดทน เลยขอโทรมาเป็น 3 วันครั้งแทน
เหนื่อยน้อยลงหน่อย

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110660

• trijamchan
  • รูปประจำตัวของ trijamchan
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 18
  • Thank you received: 1
ติดตามของอิออนเราจะส่วเรื่อวฟ้อวศาลแล้วคะ

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 6 วัน ที่ผ่านมา #110663

• Zoozoo
  • รูปประจำตัวของ Zoozoo
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 5
Citi loan เพิ่งจ่ายมาแค่5 งวด เริ่มไม่ไหว จะ h/c ได้ไหมค่ะแบบนี้
ต้น 82,000

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 6 วัน ที่ผ่านมา #110666

• Killer6639
  • รูปประจำตัวของ Killer6639
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 142
  • Thank you received: 6
ส่วนมาก ถ้ากรณีบัตรยังใช้ไม่ถึงปี ส่วนลดแทบไม่มีครับ เพราะว่าดอกเบี้ยที่เขาเก็บยังไม่คุ้มกับต้นเงิน แต่ก็ลองดูครับ เผื่อได้ลด สู้ๆครับ
Zoozoo เขียน:
Citi loan เพิ่งจ่ายมาแค่5 งวด เริ่มไม่ไหว จะ h/c ได้ไหมค่ะแบบนี้
ต้น 82,000

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 1 เดือน 6 วัน ที่ผ่านมา #110668

• สิบตรี
ส่วนลดไม่น่าได้ตามที่ คุณ Killer6639 บอกนะครับ
แต่ว่า ถ้าตัดสินใจทำ h/c เราก็สามารถยืดเวลาชำระหนี้ เพื่อให้ตั้งตัว ตั้งสติ ได้ครับ

ผมหยุดจ่าย CitiLoan เช่นกันครับ ยังไม่มีโทรมากวนใจครับ
Killer6639 เขียน:
ส่วนมาก ถ้ากรณีบัตรยังใช้ไม่ถึงปี ส่วนลดแทบไม่มีครับ เพราะว่าดอกเบี้ยที่เขาเก็บยังไม่คุ้มกับต้นเงิน แต่ก็ลองดูครับ เผื่อได้ลด สู้ๆครับ
Zoozoo เขียน:
ต้น 82,000

หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62 4 สัปดาห์ 21 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110836

• skyskoi
  • รูปประจำตัวของ skyskoi
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 3
สู้ๆนะคะ เราก้กำลังอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน เราเยอะกว่าคุณ แต่เราก้จะสู้ค่ะ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.217 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 298 บุคคลทั่วไป และ 7 สมาชิก ออนไลน์
  • rrofaof
  • Chaleamrat
  • Harajumo
  • kitty91
  • aew12345
  • World
  • Lucky99

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :