ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 5 เดือน 1 วัน ที่ผ่านมา #103184

• ploypapat
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ ploypapat
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 7
  • Thank you received: 1
บัตร KTC ยอด 76,000 บาท หยุดจ่าย กพ.2561
บัตร เฟิร์สช้อย วงเงินเดิม 45,000 ตอนนี้ยอดพุ่ง 48,000 หยุดจ่าย 4 เม.ย. 2561
บัตรยูเมะ ยอด 75,000 หยุดจ่าย มา 3-4 รอบบิล จนท.ลดยอดเงินให้เหลือ ยอดที่ต้องจ่าย 40,000 บาท แต่เราไม่มีเงินก้อนก็ปล่อยไป ล่าสุดจนท.โทให้ไปเซ็นสัญญาใหม่ (เจอเว็บนี้ช้าไป) และเซ็นสัญญายอดใหม่ 72,000 บาท เริ่มจ่ายงวดแรก งวดละ 1,900 บาท กลางเดือนกรกฎา 2561 เลยตกลงทำสัญญาใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ กรณี...ทำสัญญาใหม่ มีวิธีการแก้ไขบ้างมั้ยคะ สมมติส่งไม่ไหวอีกน่ะค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103262

• annja15
  • รูปประจำตัวของ annja15
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 111
  • Thank you received: 25
ploypapat เขียน:
บัตร KTC ยอด 76,000 บาท หยุดจ่าย กพ.2561
บัตร เฟิร์สช้อย วงเงินเดิม 45,000 ตอนนี้ยอดพุ่ง 48,000 หยุดจ่าย 4 เม.ย. 2561
บัตรยูเมะ ยอด 75,000 หยุดจ่าย มา 3-4 รอบบิล จนท.ลดยอดเงินให้เหลือ ยอดที่ต้องจ่าย 40,000 บาท แต่เราไม่มีเงินก้อนก็ปล่อยไป ล่าสุดจนท.โทให้ไปเซ็นสัญญาใหม่ (เจอเว็บนี้ช้าไป) และเซ็นสัญญายอดใหม่ 72,000 บาท เริ่มจ่ายงวดแรก งวดละ 1,900 บาท กลางเดือนกรกฎา 2561 เลยตกลงทำสัญญาใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ กรณี...ทำสัญญาใหม่ มีวิธีการแก้ไขบ้างมั้ยคะ สมมติส่งไม่ไหวอีกน่ะค่ะ

ก็ไม่ต้องจ่ายตามสัญญาใหม่ค่ะ ถือเป็นโมฆะยังทันนะเนี่ย ยังไม่ได้จ่ายงวดแรกเลย หาอ่าน ๆ ในโพสต์ปักมุดเลยค่ะ เขามีบอก สัญญานรก
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103263

• annja15
  • รูปประจำตัวของ annja15
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 111
  • Thank you received: 25
อ่านกระทู้เรื่อง H/C ล่าง ๆ มามีบอกอยู่ค่ะ
แก้ไขล่าสุด: 4 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย annja15.

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103264

• Mawwan
  • รูปประจำตัวของ Mawwan
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
ทำแบบนี้ได้ด้วยเหรอค่ะ ฉันไม่รู้นะเนี้ย ซึ่งหลายคนที่เข้ามาก็ไม่รู้เช่นกันค่ะ ยังไงก็อธิบายด้วยนะค่ะ เที่ยวภาคใต้
แก้ไขล่าสุด: 4 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย Mawwan.

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103269

• ongkuleemarn
  • รูปประจำตัวของ ongkuleemarn
  • ร้อยตรี
  • จำนวนโพสต์: 307
  • Thank you received: 63
ploypapat เขียน:
กรณี...ทำสัญญาใหม่ มีวิธีการแก้ไขบ้างมั้ยคะ สมมติส่งไม่ไหวอีกน่ะค่ะ

มารยาทในการตั้งกระทู้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#8062

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103548

• ploypapat
  • สิบตรี
update ค่ะ
ktc มีจดหมายแจ้งยอดให้ไปชำระ
เฟิร์สช้อย มีจดหมายทวงหนี้มาค่ะ
ยูเมก อีซี่บาย วันที่ 2ก.ค.61 เริ่มจ่ายงวดแรก ***แต่จะไม่จ่ายค่ะ สัญญาจะได้ถือเป็นโมฆะ ฃ
ตอนนี้ก็รอเก็บเงินก้อนรอH/Cค่ะ

...โทรรับมีสายเข้าตลอดค่ะ แต่ไม่กล้ารับสายค่ะ แฮ่ๆ
เดี๋ยวมาอัพเดตนะคะ

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103556

• ่janjiracg
  • รูปประจำตัวของ ่janjiracg
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 9
  • Thank you received: 2
หยุดจ่ายช่วง ก.พ. 2561 เหมือนกันเลย มี KTC,GSB,CITY,AEON ผ่านมมา 4 รอบบิลแล้วเงียบหายกันหมดเลย รอดัพเดทให้ฟังบ้างนะ

:ลั่ลล้า:

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103602

• taennet
  • รูปประจำตัวของ taennet
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 103
  • Thank you received: 13
ตามกระทู้นี้ด้วยคนนะครับ ระยะเวลาใกล้ๆกัน ไม่แน่หมดหนี้พร้อมกัน
สู้ๆครับ

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103713

• ploypapat
  • สิบตรี
รอ H/C ค่ะ เก็บเงินก้อนต่อไปค่ะ

เดี๋ยวมาอัพเดตอีกรอบค่ะ

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103781

• อ้อย
  • รูปประจำตัวของ อ้อย
  • ร้อยโท
  • จำนวนโพสต์: 415
  • Thank you received: 98
รับสายเถอะครับ กับพวกรับจ้างทวงหนี้
อย่างน้อยมันยังเป็นฐานข้อมูลให้พวกมันรู้ว่า
ยังติดต่อได้ กำลังคุย หรือต่อรอง
ซึ่งถ้าไม่รับสาย มันอาจจะทำให้พวกมันดำเนินการขั้นตอนถัดไปเร๊วขึ้น
และกรณีKTCของผมเอง มันฟ้องเร็วมากครับ ประมาณ5เดือน
ไม่มีส่วนลด ผมไปศาลฯ ตอนKTCจัดงานเพื่อขอผ่อนจบภายใน36เดือน
เดือนสุดท้ายต้องโปะหมดครับ ผ่อนที่ดอกเบี้ย7.5
แก้ไขล่าสุด: 4 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย อ้อย.

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #103783

• ploypapat
  • สิบตรี
ขอบคุณนะคะ สู้ๆค่ะ

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 4 เดือน 5 วัน ที่ผ่านมา #103898

• voraluk
  • รูปประจำตัวของ voraluk
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 9
  • Thank you received: 3
ของเราไปขึ้นมาช่วง 2 เดือนก่อนหน้านี้ ยูเมพลัสยอดประมาณ 78,000 (รวมดอกเบี้ยหลังจากหยุดจ่ายแล้ว) ตกลงจ่ายต่อเดือนๆละ 1,000 บาท ส่วนเฟิร์ชช้อยยอด 70,000 (รวมดอกเบี้ยที่หยุดจากแล้ววเช่นกัน) จ่ายเดือนละ 2,500 บาทแต่ตั้งแต่ไปขึ้นศาลเรื่องบัตรมายูเมพลัสคุยง่ายสุดค่ะ ลองดูน่ะค่ะ

หยุดจ่าย อยากจบ KTC เฟิร์สช้อย และยูเมะ 3 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104203

• tualek_mud
  • รูปประจำตัวของ tualek_mud
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 1
หยุดมา3รอบบิลแล้วเหมือนกันค่ะ มี ยูเมะ กสิกร ktc scb ยังไม่รู้จะโดนอะไรบ้าง ลุ้นอยู่ค่ะ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.260 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 459 บุคคลทั่วไป และ 10 สมาชิก ออนไลน์
  • Wanjai14
  • maytee
  • Fanoinoi
  • DaddyP65
  • ubonaraya
  • Chenana
  • kokolek
  • แม่น้องพรีม
  • GSK
  • setzero

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :