หยุดแล้วครับ หยุดเข้าเซเว่น (จ่ายหนี้) ทุกสิ้นเดือนแล้วครับ ไม่ไหวๆ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99381 โดย tk_minor
สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกทกๆท่าน หลังจากได้อ่านกระทู้ของเพื่อนๆแล้ว รู้สึกมีกำลังใจและมีแรงผลักดันกับการถูกแรงกดดันจากทางเจ้าหนี้ :wake: ตอนยังไม่เปลี่ยนงาน ผมยังสามารถมีกำลังที่จะจ่าย(ขั้นต่ำ)ได้ในทุกเดือน แต่มาถึงได้เปลี่ยนงานใหม่ ทุกสิ่งก็เปลี่ยนตาม เงินเดือนยังเปลี่ยนเลย (น้อยลง ) 55 เมื่อ4-5 เดือนก่อน การเงินของผมก็มาถึงทางตันเริ่มจ่่ายไม่ไหว มีความเครียดตามมา หาหยิบยืมเพื่อนๆ เพื่อมาจ่ายบัตรต่างๆให้รอดปลอดภัย เลยเริ่มคิดว่า..ถ้ายืมเพืือนต่อไปเรื่อยๆ เพื่อนคงไม่ให้แน่ๆ ผมเลยต้องหาทางออกให้ได้ เครียดมากเลยครับตอนนั้น ไม่รู้จะทำยังไงดี แต่พอเจอเวบนี้ได้อ่านได้ศึกษาทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นมากเลยครับขอขอบคุณเวบนี้จริงครับ :ลั่ลล้า:
หนี้ที่เป็นอยู่ตอนนี้
1. ธนชาติ ใบที่ 1 ยอด 3x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
2. ธนชาติ ใบที่ 2 ยอด 4x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
3. UOB ใบที่ 1 ยอด 5x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
4. UOB ใบที่ 2 ยอด 5x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
5. อีออน ใบที่ 1 ยอด 4x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
6. อีออน ใบที่ 2 ยอด 3x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
7. ยูเมะ ยอด 5x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
8. FC ยอด 8x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
9. เพาเวอร์ บาย (เดิม) ยอด 7x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
10. เอมันนี่ ยอด 7x,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )
11. พร้อมมิตร ยอด 1xx,xxx หยุดจ่ายแล้ว ( เข้าเดือนที่ 2 )

หยุดพร้อมกันเลยครับ เห็นยอดหนี้แล้วเหนื่อยเลยครับ แต่ก็จะเดินหน้าต่อไป ยังไงแล้วมีความเคลื่อนไหวอย่างไรจะลงให้เรื่อยๆนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับผม :bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99385 โดย pokobo
สู้ๆครับ 3เดือนแรกจะโดนโทรตามบ่อย ก้อรับสายๆไป ถ้าไม่รับเด่วเค้าโทรเข้าที่ทำงาน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99393 โดย FrozenHeart
มาเป็นกำลังใจนะคะ อดทน อดกลั้น อ่านกะทู้เยอะเยอะ อดออม สู้ไปด้วยกันคะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99394 โดย Farkfah
FC ยอดพอๆกันเลยค่ะ ตอนนี้ยอดเค้าไป 85,000 เสนอส่วนลดแล้วค่ะ ที่43,000 ตอนนี้รอใบยืนยัน ค้างมา6งวดค่ะ

ค่อยๆเก็บเงินนะค่ะ ประหยัด อดทน หมั่นรับสาย สู้ๆค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99395 โดย herotime1520
สู้ๆครับ เอาปากท้องตัวเองให้รอดก่อน กับ ชีวิตประจำวัน ในแต่ล่ะวัน เพื่ิอได้มีเรี่ยวแรง ในทำงาน เมื่อเราพร้อมแล้วค่อยชำระ ถ้ายังไม่พร้อมหรือไม่มี ปล่อยให้ เขาทำตามระบบไป อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ผม หยุดจ่ายมา 5เดือนแล้ว ยังไม่มีเงินเก็บเพื่อชำระหนี้เลย เอาแต่ละวันให้รอดก่อน เป็นกำลังใจให้ครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99436 โดย werapanchanaboon
ผมเข้าใจเลยเห็นตัวเลขแล้ว เพราะผมก็หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 แล้ว ทั้งหมดตอนนี้ 5 ใบโทรหาผมทั้งวัน
ตั้งแต่เช้ายันเย็น แต่ตอนนี้เจรจาปิดบัตร Umay+ ได้สำเร็จด้วยยอดหนี้ 36,000 แต่ยอดปิดจริง 19,000 ผ่อน 10 เดือน 0% ด้วย ดีใจมากที่เจรจาสำเร็จ ยังลุ้นต่อไปอีก 4 ใบว่าจะเป็นยังไงต่อครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99443 โดย Peemaibio
อยากรู้ว่าพรอมิสทวงหนี้แนวไหนคะ จะได้ตั้งรับทัน :hurt:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99448 โดย tk_minor

Peemaibio เขียน: อยากรู้ว่าพรอมิสทวงหนี้แนวไหนคะ จะได้ตั้งรับทัน :hurt:

ก็โทรมาแจ้งยอดน่ะครับ 55 ตอนที่หยุดจ่ายช่วง 2-3วันแรกโทรมาถามว่า ลืมรึป่าว กรุณาชำระภายในวันนี้ อะไรประมาณนี้ครับ พอเริ่ม วันที่ 4-5-6 เริ่มจะเสียงแข็งอ่ะครับ ถามว่าติดปัญหาอะไร พอเราอธิบายแต่เหมือนเค้าไม่ค่อยจะฟังเท่าไหร่ แต่ลงท้ายก็ให้ไปชำระเหมือนเดิมครับ ( แต่ตอนนั้นยังไม่มี ) ก็เคยที่กระทบกระทั่งทางโทรศัพท์บ้างแต่ไม่บ่อยนักน่ะครับ ล่ามีเจ้าหน้าที่ไปหาที่บ้าน ก็คุยกันดีอ่ะครับ เค้าก็มาถามว่ามีปัญหาติดขัดอะไรรึป่าวครับ แล้วก็แจ้งยอดว่าตอนนี้คุณมียอดชำระ จะเข้าเดื่อนที่2แล้วนะครับ พอจะมีหนทางชำระให้เราได้ยังไง ผมก็บอกไปว่าตอนนี้ยังไม่มีอ่ะครับ รอเงินออกอย่างเดียวอ่ะครับ และยังไม่แน่ใจด้วยว่าเงินออกมาแล้วจะมีให้รึป่าวยังให้คำตอบไม่ได้อ่ะครับ จากนั้นเค้าก็ ครับ ครับ งั้นขอตัวกลับไป
ประมาณนี้อ่ะครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99449 โดย tk_minor

werapanchanaboon เขียน: ผมเข้าใจเลยเห็นตัวเลขแล้ว เพราะผมก็หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 แล้ว ทั้งหมดตอนนี้ 5 ใบโทรหาผมทั้งวัน
ตั้งแต่เช้ายันเย็น แต่ตอนนี้เจรจาปิดบัตร Umay+ ได้สำเร็จด้วยยอดหนี้ 36,000 แต่ยอดปิดจริง 19,000 ผ่อน 10 เดือน 0% ด้วย ดีใจมากที่เจรจาสำเร็จ ยังลุ้นต่อไปอีก 4 ใบว่าจะเป็นยังไงต่อครับ

ยินดีด้วยครับ ผมก็รอเจรจา+เก็บเงินด้วย ช่วงนี้ประหยัดสุดๆ :upset:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100021 โดย annja15
โห่ พรอมิสพึ่งไม่กี่รอบบิลมาคุยที่บ้านเลย

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100065 โดย tk_minor
หายไปนานเลย... วันนี้จะมาอัพเดตครับ
มีการโทรมาอย่างต่อเนื่องของเจ้าหนี้ทุกๆท่าน รับบ้างไม่ได้รับบ้างปะปนกันไป ตอนนี้ทุกเจ้าผ่านมา3เดือนแล้วครับ การโทรเริ่มจางไปบ้าง บางครั้งแอบสงสัยอยู่เหมือนกัน
- ทางด้านยูเมะเริ่มการเจรจาแล้วครับ จากยอด 53,xxx - เหลือ 30,000 -. แบ่งจ่ายได้ 1ปี ถ้าเอาก็จะทำเรื่องส่งไปให้ ผม : อืม.... ขอปรึกษากับทางบ้านดูก่อนนะครับว่าไหวรึป่าว แล้วก็วางสายไป

ส่วนเจ้าอื่นๆ เงียบบ้างโทรมาแจ้งยอดบ้าง ประมาณนี้ครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100069 โดย swp
เริ่มหยุดเข้าเดือนที่ 2 แล้วเหมือนกันตอนนี้ต้องศึกษาเยอะเลยเตรียมตัวตามเพื่อนๆ ๆไป :wo:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100089 โดย tipmatha
เหมือนกันครับ ตอนนี้หยุดเข้าเดือนที่สองแล้ว โทรมาบ่อยเกือบทุกวัน แต่มีวันนี้ F/C ค้างแค่2รอบบิล เสนอปรับโครงสร้างหนี้แล้ว บอกยังไม่พร้อมยังไม่ทำอย่างเดียว แล้วนางก็บอกงั้นลองๆหาเข้าไปจ่ายก่อนนะค่ะ แล้ววางสายไป เฮ้ออออ สู้ๆครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100101 โดย annja15

werapanchanaboon เขียน: ผมเข้าใจเลยเห็นตัวเลขแล้ว เพราะผมก็หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 แล้ว ทั้งหมดตอนนี้ 5 ใบโทรหาผมทั้งวัน

หยุดจ่าย 3 เดือนก็ได้ส่วนลดแล้วหรอคะ เร็วมากก ไม่ทราบว่าเป็นลูกค้ามานานหรือเปล่าคะถึงเจรจาเร็วมาก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.602 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena