ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2

กระทู้: เคลีย์หนี้ได้แล้ว #แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดหนี้สองล้านกว่า

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 2 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93831

• Anderton
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Anderton
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 31
  • Thank you received: 21
ธนาคารเมืองเก่าโทรมาเสนอปรับปรุงโครงสร้างพูดเพราะมาก แต่ยังไม่สามารถจ่ายได้เลยปฎิเสธไป
ผมยังไม่เคยเจอพวกปากร้ายๆโทรมาเลย สงสัยจะยังโชคดีอยุ่
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 2 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93896

• s.chalitta
  • รูปประจำตัวของ s.chalitta
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 25
  • Thank you received: 10
Anderton เขียน:
งานเข้า บ้านท่อประปาใต้ดินรั่ว เสียเงินอีกแล้วสิ
เหมือนกันค่ะ รถเกิดเสียขึ้นมาอีก แต่ยังไงก็จะสู้ต่อไปค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Anderton

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 2 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #94321

• Anderton
  • สิบตรี
วันนี้ SCB เสนอส่วนลดให้จาก หนี้รวมดอก 360,000 เหลือ 260,000 ผ่อนสามงวด
ปัญหาคือไม่มีเงินขนาดนั้นนี่สิ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: FrozenHeart

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 1 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96620

• Anderton
  • สิบตรี
วันนี้ได้ข่าวดีจากธนาคาร แต่กำลังรอเจรจาอยู่ครับ และตอนนี้มีทรัพย์ที่จะเข้ามาช่วยเลยน่าจะดีขึ้น

ทั้งนี้การหยุดจ่ายนี่คือดีจริงๆ ครอบครัวก็ยังอยู่ได้ เราก็รู้ตัวไม่ใช้เงินในสิ่งที่ไม่จำเป็น รอเก็บเงินคืนเจ้าหนี้

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 1 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96935

• Anderton
  • สิบตรี
อัพเดทตอนนี้หนี้ของ SC ถูกขายต่อให้บริษัท กม แล้ว คาดว่าสักพักคงได้เจรจาหรือแจ้งฟ้องมา

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 1 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #100246

• 1sara
  • รูปประจำตัวของ 1sara
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 25
  • Thank you received: 7
มีอัพเดทอีกมั้ยคะ สู้ ๆ นะคะ หนี้เราก็เยอะเหมือนกัน
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Anderton

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 6 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #107612

• Anderton
  • สิบตรี
วันนี้อัพเดทอีกทีแล้วครับยังไม่โดนฟ้องเลย และปิดไปได้หลายตัวแล้ว

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #107924

• Panokan
  • รูปประจำตัวของ Panokan
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 1
  • Thank you received: 1
เราติดตาม Update อยู่นะครับ

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 4 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #108753

• Fullmoon
  • รูปประจำตัวของ Fullmoon
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 3
เขาแจ้งเรามาเหมือนกันค่ะว่าให้0%=5เดือน
แต่เราต้องได้หนังสือกลับใช่ไหมค่ะ
เจ้าหน้าที่บอกว่าเช็คบอดได้ว่า หักต้นทั้งหมดในใบแจ้งหนี้ต่อไป เชื่อได้ไหมค่ะนั่น555

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 4 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #108754

• Fullmoon
  • รูปประจำตัวของ Fullmoon
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 3
สงสัยเจ้าหนี้จะมาอ่าน
วันนี้แบ็งค์ชื่อในเมือง(สำนักงานกฎหมาย)เสนอให้ส่วนลดดอกเบี้ย 0% 60งวดมาให้
แต่ต้องทำสัญญาเจรจาประนอมหนี้

คุยแล้วเขาบอกก่อนจะจ่ายเข้าไปผมต้องได้เอกสารยืนยันก่อน
ส่วนตัวอยากจ่ายหนี้อยุ่แล้วติดเรื่องยอดผ่อนรายเดือนและดอกเบี้ยนี่แหละ

เจอแบบนี้ผมคิดว่าผมโอเคนะคงจ่ายเข้าไปแต่ต้องขอดูเอกสารให้แน่นอนก่อน
ว่าผ่อนต่อเดือนต้องไม่เยอะและดอกเบี้ยตามตกลง

0 นาที ที่ผ่านมา#108753
Fullmoon

รูปประจำตัวของ Fullmoon

เขาแจ้งเรามาเหมือนกันค่ะว่าให้0%=5เดือน
แต่เราต้องได้หนังสือกลับใช่ไหมค่ะ
เจ้าหน้าที่บอกว่าเช็คบอดได้ว่า หักต้นทั้งหมดในใบแจ้งหนี้ต่อไป เชื่อได้ไหมค่ะนั่น555

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 4 เดือน 6 วัน ที่ผ่านมา #108834

• Anderton
  • สิบตรี
Fullmoon เขียน:
สงสัยเจ้าหนี้จะมาอ่าน
วันนี้แบ็งค์ชื่อในเมือง(สำนักงานกฎหมาย)เสนอให้ส่วนลดดอกเบี้ย 0% 60งวดมาให้
แต่ต้องทำสัญญาเจรจาประนอมหนี้

คุยแล้วเขาบอกก่อนจะจ่ายเข้าไปผมต้องได้เอกสารยืนยันก่อน
ส่วนตัวอยากจ่ายหนี้อยุ่แล้วติดเรื่องยอดผ่อนรายเดือนและดอกเบี้ยนี่แหละ

เจอแบบนี้ผมคิดว่าผมโอเคนะคงจ่ายเข้าไปแต่ต้องขอดูเอกสารให้แน่นอนก่อน
ว่าผ่อนต่อเดือนต้องไม่เยอะและดอกเบี้ยตามตกลง

0 นาที ที่ผ่านมา#108753
Fullmoon

รูปประจำตัวของ Fullmoon

ควรให้เขาส่งหนังสือยืนยันมาก่อนครับ ว่าให้เงื่อนไขอะไร

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 4 เดือน 6 วัน ที่ผ่านมา #108835

• Anderton
  • สิบตรี
Panokan เขียน:
เราติดตาม Update อยู่นะครับ

ตอนนี้เคลียได้เกือบหมดแล้วครับ แต่หนี้ยังไม่หมดนะแค่เจรจาได้เกือบครบทุกเจ้า

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้สองล้านกว่า 3 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109127

• Anderton
  • สิบตรี
เดือนนี้โชคดีได้เงินกู้ดอกเบี้ยถูกหลักล้านมา ปิดหมดทุกตัวแล้วครับ(ยกเว้นบ้านยังผ่อนปกติต่อไป)

เคลีย์หนี้ได้แล้ว #แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลด​หนี้สองล้านกว่า 3 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109179

• Phiangpen
  • รูปประจำตัวของ Phiangpen
  • สิบตรี
เราสนใจขอข้อมูลเพิ่มคะ ขอปรึกษาหลังไมค์ได้มั้ยคะ พอดี เราได้รับหมายศาล และถืกฟ้องขึ้นศาลแล้ว ของกรุงศรีเฟริสช้อย และ เทสโกโลตัส ยอดบัตร ใบละ 40,000 แต่มันให้ผ่อนเดือนละ 2,000 ทั้ง 2 บัตร พอดีเรามอบอำนาจให้ทนายไป แต่ไม่ได้ไปเอง เราอยากรุ้ว่าพอจะมีวิธีเจรจา ต่อรองไรได้อีกมั้ย หรือ ถ้าขึ้นศาลแบบนี้แล้วก้คือตามนี้เลย

เคลีย์หนี้ได้แล้ว #แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลด​หนี้สองล้านกว่า 3 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109243

• Anderton
  • สิบตรี
ของผมจบก่อนไปศาลหมดเลยทั้งที่บางตัวนานเกือบสองปียังไม่ฟ้อง(งงเหมือนกัน)
ถ้าไปถึงศาลแล้วและเราไม่มีเงินก้อนจะปิดเลยอย่างส่วนใหญ่ถ้ายอดต้นรวมดอก
ผมจะขอปิดที่ 60%(แต่บางเจ้าก็ไม่ได้) ถ้ายอด้อง 40,000อาจจะลองขอปิดสัก 28,000 ดูนะครับ

หรือถ้าไม่ได้ก็ขอผ่อนดอกเบี้ยน้อยๆ สามสี่ปีดูครับแล้วพอช่วงที่ผ่อนหาเงินได้ก็เอามาปิดครับ

เคลีย์หนี้ได้แล้ว #แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลด​หนี้สองล้านกว่า 1 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110051

• ami9177
  • รูปประจำตัวของ ami9177
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 4
รบกวนสอบถามได้ไหมคะ มีวิธีเคลียร์หนี้อย่างไร พอดีเป็นสมาชิกใหม่ กำลังจะเริ่มหยุดชำระ เดือนหน้าค่ะ ขอคำแนะนำได้ไหมคะ

เคลีย์หนี้ได้แล้ว #แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลด​หนี้สองล้านกว่า 1 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110070

• Anderton
  • สิบตรี
ami9177 เขียน:
รบกวนสอบถามได้ไหมคะ มีวิธีเคลียร์หนี้อย่างไร พอดีเป็นสมาชิกใหม่ กำลังจะเริ่มหยุดชำระ เดือนหน้าค่ะ ขอคำแนะนำได้ไหมคะ

หยุดจ่ายให้มากรายที่สุด รับสายเขาที่โทรมาผ่อนผันให้นานที่สุดเพื่อเก็บเงินไว้ขอปิดบัญชี เจ้าใหนให้ส่วนลดมากปิดไปก่อนเลย ทำไปเรื่อยๆ บางเจ้าให้ดอกเบี้ยดีก็ทำเรื่องปรับปรุงกับเขา(ดอก 5% ผ่อนสามปี)
ผมก็ทำไป 2 ปีกว่าก็ไม่เคยโดนฟ้องสักเจ้า(รับสายคุยตลอดด้วยความจริงใจ ถ้าเขาช่วยได้เราก็รับข้อเสนอเขา)
จนปิดได้หมดครับ ซึ่งในเคสผมปิดเสร็จเดือนนึงลองไปสมัครบัตรเครดิตตัวของแบงค์กรุงเทพ ผ่านนะ
อีกวันเลยไปทำเรื่องรีไฟแนนซ์บ้านก็ผ่านอีก แปลว่าถ้าเราแสดงออกว่าพยายามจ่าย และจ่ายไปเรื่อยๆจนหมด เครดิตก็กลับมาโอเคได้นะครับ เป็นกำลังใจให้

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 2 วัน 2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110702

• noonidnid
  • รูปประจำตัวของ noonidnid
  • สิบตรี
อยากสอบถาม เวลาทวงหนี้ เค้าโทรหาคนอื่นที่เราให้เบอร์โทรไว้ไหมคะ เช่น แม่ รึ สามี

แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดห​นี้หกล้าน 1 วัน 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110705

• dnavawongse
  • รูปประจำตัวของ dnavawongse
  • สิบตรี
จากประสบการณ์ ถ้าเค้าติดต่อเราไม่ได้ บางเจ้าโทรหาบุคคลอ้างอิงที่เราให้ชื่อไว้ตอนสมัครสินเชื่อ/บัตรเครดิตครับ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.227 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 305 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :