หนี้ก้อนโต715,xxxบาท เราต้องผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปให้ได้

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83716 โดย eds
CITI ผมมีทั้งบัตรเครดิตและกดเงินสดเลยตอนนั้นยอดเป็นแสนต่อใบ ได้ส่วนลดตัวกดเงินสดดีอยู่นะครับเลยปิดก่อน แล้วก็ไปปิดบัตรอื่นเพราะบัตรเครดิตซิตีลดให้น้อยมาก จนมาโดนหมายศาลได้มีปสก ขึ้นศาลกับซิตี้เนี้ยแหละ ตอนนี้ปิดไปหมดแล้วครับ สู้ๆนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83721 โดย kungnannaphat

eds เขียน: CITI ผมมีทั้งบัตรเครดิตและกดเงินสดเลยตอนนั้นยอดเป็นแสนต่อใบ ได้ส่วนลดตัวกดเงินสดดีอยู่นะครับเลยปิดก่อน แล้วก็ไปปิดบัตรอื่นเพราะบัตรเครดิตซิตีลดให้น้อยมาก จนมาโดนหมายศาลได้มีปสก ขึ้นศาลกับซิตี้เนี้ยแหละ ตอนนี้ปิดไปหมดแล้วครับ สู้ๆนะครับ

คุณeds บัตรready + บัตรเครดิตของ citi ได้ส่วนลดประมาณเท่าไหร่ค่ะ พอดีกำลังจะเจรจาปิด จะได้ใช้เป็นแนวทางการขอส่วนลดค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84015 โดย kungnannaphat

kungnannaphat เขียน: สวัสดีค่ะพี่ๆ เพื่อนๆ
เข้ามาอัพเดทรายงานหนี้แต่ละตัวหายไปนาน ทุกบัตร 7-8 เดือน

ฺBank
1.CIMB สินเชื่อบุคล ยอดหยุด 93,000.00

>หนี้ปัจจุบัน 103,xxx

2.TMB สินเชื่อบุคล " 144,652.00
>หนี้ปัจจุบัน 144,xxx ไม่มีการแจ้งดอกเบี้ย

3.TMB บัตรเครดิต " 103,000.00
> หนี้ปัจจุบัน 103,xxxไม่มีการแจ้งดอกเบี้ย

เงียบมากทุก bank น่ากลัวจริงๆ

Non Bank
4.CITI ADVANCE สินเชื่อบุคล ยอดหยุด 110,000.00
>หนี้ปัจจุบัน 144,xxx
ปิดบัญชีเรีบร้อยเแล้ว ยอดปิด 60,000ถ้วน แบ้งจ่าย 3 งวด งวดสุดท้าย 26-เม.ย-59

5.CITI READY บัตรกดเงินสด " 80,954.42
> หนี้ปัจจุบัน 120,xxx

6.CITI MASTER บัตรเครดิต " 68,827.14
> หนี้ปัจจุบัน 75,xxx

7.CITI CASH BACK บัตรเครดิต " 45,088.67
>หนี้ปัจจุบัน 52,xxx

ตระกูล CITI ตื้อให้โครงการผ่อนสบาย 12เดือน แต่เราปฎิเสธไป

ตอนนี้พ่อขายที่ดินของพ่อได้ พ่อกับแม่รู้เรื่องแล้วตกใจเรื่องที่เป็นหนี้ ไม่อยากให้ถูกฟ้องศาล จะให้เงินมาก้อนหนึ่ง แล้วนำเงินมาปิดบัญชี ใจเราอยากปิดตัวที่ฟ้องเร็วคือ ตระกูล CITI จะลองขอส่วนลด 50% เหมือนกับ CITI AD จะได้หมดไปทีละตัว ส่วนยอดที่เยอะคือ TMB คงต้องรอ สนง.กฏหมายเสนอส่วนลดมา , CIMB เงียบไม่มีโทรมาเลยช่วงนี้ ตัวนี้ก็อยากจะปิด คิดแล้วก็ คือจริงเราควรจะรอให้ สนง.ติดต่อมา หรือ ติดต่อไปเองเลย ใครมีประสบการณ์บ้าง ขอคำชี้แนะหน่อยค่ะ

อัพเดทหลังสงกรานต์ 19 เม.ย.59

1.CITI READY บัตรกดเงินสด ยอดหยุด 80,954.42
> หนี้ปัจจุบัน 120,xxxบาท
ปัจุจบัน หนี้อยู่กับสนง. สนง.กฎหมายเชฎฐ์ เอเชีย โทรไปขอส่วนลดปิดที่ 40,000บาท ก่อนหยุดสงกรานต์

วันนี้ พนง.ชื่อ กรวรรณ โทรมาแจ้งให้ปิดที่ 80,000 บาทถ้วน บอกไปว่าไม่ไหว ตื้อให้ทำโครงการผ่อนสบายไปก่อน 1ปี แล้วค่อยปิดบัญชี พูดนี่นั่นว่า อายุยังน้อย ยังมีงานทำ ไม่ได้ทุพลลภาพ และก็ธนาคารก็ให้ทางเลือกแก่ลูกค้าแล้วลดให้ตามที่ขอไม่ได้ ก็เลยบอกยังไงก็ไม่มีเงินปิดหรอกยอดเท่านี้ และก็ไม่ทำด้วยโครงการผ่อนสบาย นางบอก จะลงบันทึกไว้และส่งเรื่องขั้นอื่นในระบบต่อไป ตามสบายค่ะ ส่วนเราก็จะรอส่วนลดดีๆต่อไป

2.TMB สินเชื่อบุคล ยอดหยุด 144,652.00
>หนี้ปัจจุบัน 144,xxx ไม่มีการแจ้งดอกเบี้ย
3.TMB บัตรเครดิต " 103,000.00
> หนี้ปัจจุบัน 103,xxx ไม่มีการแจ้งดอกเบี้ย
ปัจจุบันหนี้อยู่ที่ สนง.กฎหมายยูพี ลองโทรไปขอส่วนลดปิดบัญชีบอกให้ได้แค่ 20% ไม่มีนโยบายลดมากกว่านี้ สองบัญชีต้องใช้เงินปิด 197,xxx บาท โอ้ไม่ไหว รอส่วนลดต่อไป

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84489 โดย Tom9449
มี TMB แสน up เหมือนกันเงียบสนิท สงสัยใกล้เวลาฟ้อง รอกันต่อไปครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84505 โดย kungnannaphat

Tom9449 เขียน: มี TMB แสน up เหมือนกันเงียบสนิท สงสัยใกล้เวลาฟ้อง รอกันต่อไปครับ

คุณ Tom9449 หยุดมานานหรือยังค่ะ? รอๆต่อไป สู้ๆค่ะ o_)

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84542 โดย kungnannaphat
29เม.ย.59
วันนี้มีสนง.ใหม่จำชื่อไม่ได้โทรมา เสนอปิดบัญชี citi ready จากยอด ปัจจุบัน 127,×××บาท ปิดที่ 63,000 ถ้วน ให้แฟกซ์สำเนาบชช.ไป เดี๋ยวจะคุยรายละเอียดอีกทีวันที่ 3พ.ค59 ส่วนลดน่าจะโอเคแล้ว ส่วนตัวพอใจนะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84544 โดย jackTs

kungnannaphat เขียน: 29เม.ย.59
วันนี้มีสนง.ใหม่จำชื่อไม่ได้โทรมา เสนอปิดบัญชี citi ready จากยอด ปัจจุบัน 127,×××บาท ปิดที่ 63,000 ถ้วน ให้แฟกซ์สำเนาบชช.ไป เดี๋ยวจะคุยรายละเอียดอีกทีวันที่ 3พ.ค59 ส่วนลดน่าจะโอเคแล้ว ส่วนตัวพอใจนะ

อย่าลืมขีดคร่อมเอกสารด้วยนะครับ

เหตุผลที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้ ต้องการให้ลูกหนี้ส่งเอกสารส่วนตัว (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84556 โดย ยอมใจ

kungnannaphat เขียน: 29เม.ย.59

Citi ready เช่นกันค่ะทางธนาคารดึงเรื่องกลับคือติดตามเองแต่ citi พื้นที่ระยองเป็นคนติดตาม คนติดตามแจ้งว่าสำนักใหญ่พื้นที่ไม่พอมาทำที่ระยองเพิ่ม พึ่งรู้ว่ามีสาขาระยองด้วย ยอดหยุด 72,000 . ยอดปัจจุบัน 85,000 ขอส่วนลดปิดบัญชีที่ 40,000 คนติดตามถามว่าถ้าให้จะหาเงินมาจ่ายได้ใช่ไหม ก็เลยบอกว่าได้ แต่ต้องไม่ใช่สิ้นเดือนนี้เพราะพึ่งปิดกสิกรไป ไม่มีเงินแล้ว ขอจ่ายที่เดือนหน้า คือทำเรื่องกู้สหกรณ์บริษัทคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84650 โดย kungnannaphat

นกกระจอกเทศ เขียน:

อย่าลืมขีดคร่อมเอกสารด้วยนะครับ

เหตุผลที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้ ต้องการให้ลูกหนี้ส่งเอกสารส่วนตัว (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

ท่านประธานชมรม ขอบคุณสำหรับคำเตือน ขีดคร่อมเรียบร้อยค่ะ ใช้สำหรับขอส่วนดปิดบัญชีกับธนาคาร City Bank เท่านั้น

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84651 โดย kungnannaphat

ยอมใจ เขียน:

Citi ready เช่นกันค่ะทางธนาคารดึงเรื่องกลับคือติดตามเองแต่ citi พื้นที่ระยองเป็นคนติดตาม คนติดตามแจ้งว่าสำนักใหญ่พื้นที่ไม่พอมาทำที่ระยองเพิ่ม พึ่งรู้ว่ามีสาขาระยองด้วย ยอดหยุด 72,000 . ยอดปัจจุบัน 85,000 ขอส่วนลดปิดบัญชีที่ 40,000 คนติดตามถามว่าถ้าให้จะหาเงินมาจ่ายได้ใช่ไหม ก็เลยบอกว่าได้ แต่ต้องไม่ใช่สิ้นเดือนนี้เพราะพึ่งปิดกสิกรไป ไม่มีเงินแล้ว ขอจ่ายที่เดือนหน้า คือทำเรื่องกู้สหกรณ์บริษัทคะ

คุณยอมใจ ดิฉันคิดว่า เป็นเจ้าหน้าที่ธนาคารทวงเอง เพราะให้แฟกซ์สำเนาบัตรปชช. ไปที่เบอร์ 02-788-9564 ลองค่อยๆคุยดูนะคะ เจ้าหน้าที่ค่อนข้างพูดดีอยู่

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84684 โดย koharu1
รายละเอียดแต่ละบัญชีใกล้เคียงเรามากเลย

เราก็มีReady credit เหมือนกันค่ะ
หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 6 สนง กฏหมายตอนนี้ก็เป็น
เชษฐ์ เอเชีย เหมือนกัน ก่อนหน้านี้เป็น BES? ทวงได้แย่มาก
แต่เจ้าหน้าที่ สนง ใหม่ ที่ดูแลบัญชีเรา พูดดี ให้เกียรติเรา
เสียดายที่เค้าโทรมาเสนอส่วนลดช้าไป1วัน
เราเพิ่งปิด CIMB สินเชื่อบุคคลไป ยอดพอกันเลย
ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไรต่อไป

ทหารไทย เรารอไปศาลแล้ววันที่ 11 นี้
หยุดจ่ายมาเกือบ 1 ปี หมายศาลลอยมาหลังจากที่ขาดการติดต่อจากธนาคาร

เป็นกำลังใจให้นะคะ
สู้ๆๆ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84686 โดย kungnannaphat

koharu1 เขียน: รายละเอียดแต่ละบัญชีใกล้เคียงเรามากเลย

เราก็มีReady credit เหมือนกันค่ะ
หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 6 สนง กฏหมายตอนนี้ก็เป็น
เชษฐ์ เอเชีย เหมือนกัน ก่อนหน้านี้เป็น BES? ทวงได้แย่มาก
แต่เจ้าหน้าที่ สนง ใหม่ ที่ดูแลบัญชีเรา พูดดี ให้เกียรติเรา
เสียดายที่เค้าโทรมาเสนอส่วนลดช้าไป1วัน
เราเพิ่งปิด CIMB สินเชื่อบุคคลไป ยอดพอกันเลย

ทหารไทย เรารอไปศาลแล้ววันที่ 11 นี้
หยุดจ่ายมาเกือบ 1 ปี หมายศาลลอยมาหลังจากที่ขาดการติดต่อจากธนาคาร

สู้ๆๆ

ขอบคุณนะคะ คุณkoharu1 สำหรับข้อมูล citi Ready ของคุณเสนอส่วนลดมาที่เท่าไหร่ค่ะ? ของเรา 50%

คิดว่าตัวต่อไปที่จะเล็งปิดคือ CIMB คุณkoharu1 ได้ส่วนลดประมาณเท่าไหร่ค่ะ จะได้ใช้อ้างอิงเวลาเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอ

ทหารไทยคงต้องรอไปอีกสักหน่อยจนกว่าจะเสนอส่วนลด.....แอบกลัวเหมือนกัน ว่าจะได้หมายศาลก่อนไหม?

สู้ๆเช่นกันค่ะ เราจะหมดหนี้ไปพร้อมๆกัน

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84828 โดย kungnannaphat
6 พ.ค.59

วันนี้ สนง.CAL แจ้งถ้าต้องการปิดบัญชีบัตรเครดิต CITIBANK-VISA ยอดปัจจุบัน 77,xxx บาท ให้ปิดที่ 50,000บาท ผ่อน 5 งวด ต่อรองกันที่ 50% ของยอดหนี้ปัจจุจบัน ที่ 38,000ถ้วน จะปิดจบงวดเดียว จนท.บอกรออนุมัติตอนบ่าย จะโทรมาแจ้งอีกที

สรุปส่วนลดบัญชีของ CITIBANK ค่อนข้างดี 50%แน่ๆ สู้ๆนะค่ะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ o_)

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84832 โดย koharu1
ซิตีเราได้ประมาณ 38%ค่ะ
บวกกับก่อนหน้าซิตี้โทรมา CIMB เสนอตัดหน้ามาก่อน
CIMB เราได้ 51%
ที่ได้เพราะ ถามเค้าไปตรงๆว่าเราต้องปิดเท่าไหร่
ตอนแรกเสนอมา ทั้งปิดงวดเดียวและแบ่งจ่าย 3งวด
ยอดเรา 88,000หน่อยๆ ตอนแรกเสนอปิดงวดเดียวมา 46000
ถ้า 3งวด 55000
ถามว่าเรามีพอที่เค้าเสนอมามั้ย มีค่ะ
แต่ความที่ว่า ลองเจรจาไม่น่าจะเสียหาย
เลยโม้ไปว่า มีแค่38,000เอง ลดอีกหน่อยไม่ได้หรอ
ทางนั้นเค้าก็บอกว่าจะติดต่อกลับ
พอติดต่อมา เค้าบอกว่าได้ที่43,000 (เริ่มลดแล้ว ฮ่าๆๆ)
มุขสุดท้ายเราเลยบอกว่า 42ได้ไหม หาเพิ่ม4พันนี่ก็ยากแล้ว
แต่จะพยายามถ้า 5พันเนี่ย น่าจะยาก

เค้าก็ต่อมาครั้งสุดท้าย ขอบวกอีก 680ได้มั้ย
รวมเป็น 42,680 เราเลยแบบว่า ก็ได้ค่ะ
คงต้องงดค่าขนมลูกไปเลยเป็นอาทิตย์ ฮ๋าๆๆๆ

สรุปตกลงจบที่ 42,680 คิดจากยอดปัจจุบัน จาก 88กว่าๆ
ลดที่ 51% ค่า

สนง ธรรมศิริรัฐ ค่ะที่เป็นตัวแทนทวงหนี้ให้ CIMB

สู้ๆๆนะคะ เราจะเป็นไทไปพร้อมกัน

kungnannaphat เขียน:

koharu1 เขียน: รายละเอียดแต่ละบัญชีใกล้เคียงเรามากเลย

สู้ๆๆ

ขอบคุณนะคะ คุณkoharu1 สำหรับข้อมูล citi Ready ของคุณเสนอส่วนลดมาที่เท่าไหร่ค่ะ? ของเรา 50%

คิดว่าตัวต่อไปที่จะเล็งปิดคือ CIMB คุณkoharu1 ได้ส่วนลดประมาณเท่าไหร่ค่ะ จะได้ใช้อ้างอิงเวลาเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอ

ทหารไทยคงต้องรอไปอีกสักหน่อยจนกว่าจะเสนอส่วนลด.....แอบกลัวเหมือนกัน ว่าจะได้หมายศาลก่อนไหม?

สู้ๆเช่นกันค่ะ เราจะหมดหนี้ไปพร้อมๆกัน

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85027 โดย kungnannaphat
ช่วงนี้กำลังไล่ปิดบัญชี เครือ CITI BANK ที่เหลือ

5.CITI READY บัตรกดเงินสด " 80,954.42
> หนี้ปัจจุบัน 127,xxx เสนอปิดที่ 63,000 บาทถ้วน ลด 50% กำลังรอหนังสือเงื่อนไขการปิดบัญชี จากสนง.ซิตี้แบงค์ สาขาระยอง

6.CITI MASTER บัตรเครดิต " 68,827.14
> หนี้ปัจจุบัน 77,xxx ปิดบัญชีแล้ว ที่ยอด 38,000 บาทถ้วน ลด 50% ปิดกับสนง.ซีเอแอล ปิดเมื่อวันที่ 6พ.ค.59

7.CITI CASH BACK บัตรเครดิต " 45,088.67
> หนี้ปัจจุบัน 51,xxx เสนอปิดที่ 26,000 บาทถ้วน ลด 49 % กำลังรอหนังสือเงื่อนไขการปิดบัญชี จาก สนง.ยูพี คอลลเล็คชั่น

จะได้จบกันสักทีตระกูลซิตี้แบงค์....สู้ๆนะค่ะทุกคน

koharu1 เขียน: ซิตีเราได้ประมาณ 38%ค่ะ
บวกกับก่อนหน้าซิตี้โทรมา CIMB เสนอตัดหน้ามาก่อน
ที่ได้เพราะ ถามเค้าไปตรงๆว่าเราต้องปิดเท่าไหร่
ตอนแรกเสนอมา ทั้งปิดงวดเดียวและแบ่งจ่าย 3งวด
ยอดเรา 88,000หน่อยๆ ตอนแรกเสนอปิดงวดเดียวมา 46000
ถามว่าเรามีพอที่เค้าเสนอมามั้ย มีค่ะ
แต่ความที่ว่า ลองเจรจาไม่น่าจะเสียหาย
เลยโม้ไปว่า มีแค่38,000เอง ลดอีกหน่อยไม่ได้หรอ
ทางนั้นเค้าก็บอกว่าจะติดต่อกลับ
พอติดต่อมา เค้าบอกว่าได้ที่43,000 (เริ่มลดแล้ว ฮ่าๆๆ)
มุขสุดท้ายเราเลยบอกว่า 42ได้ไหม หาเพิ่ม4พันนี่ก็ยากแล้ว
แต่จะพยายามถ้า 5พันเนี่ย น่าจะยาก

เค้าก็ต่อมาครั้งสุดท้าย ขอบวกอีก 680ได้มั้ย
รวมเป็น 42,680 เราเลยแบบว่า ก็ได้ค่ะ
คงต้องงดค่าขนมลูกไปเลยเป็นอาทิตย์ ฮ๋าๆๆๆ

สรุปตกลงจบที่ 42,680 คิดจากยอดปัจจุบัน จาก 88กว่าๆ

สนง ธรรมศิริรัฐ ค่ะที่เป็นตัวแทนทวงหนี้ให้ CIMB

สู้ๆๆนะคะ เราจะเป็นไทไปพร้อมกัน

สู้ๆๆ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85028 โดย kungnannaphat

kungnannaphat เขียน: ช่วงนี้กำลังไล่ปิดบัญชี เครือ CITI BANK ที่เหลือ

> หนี้ปัจจุบัน 127,xxx เสนอปิดที่ 63,000 บาทถ้วน ลด 50% กำลังรอหนังสือเงื่อนไขการปิดบัญชี จากสนง.ซิตี้แบงค์ สาขาระยอง

> หนี้ปัจจุบัน 77,xxx ปิดบัญชีแล้ว ที่ยอด 38,000 บาทถ้วน ลด 50% ปิดกับสนง.ซีเอแอล ปิดเมื่อวันที่ 6พ.ค.59

> หนี้ปัจจุบัน 51,xxx เสนอปิดที่ 26,000 บาทถ้วน ลด 49 % กำลังรอหนังสือเงื่อนไขการปิดบัญชี จาก สนง.ยูพี คอลลเล็คชั่น

จะได้จบกันสักทีตระกูลซิตี้แบงค์....สู้ๆนะค่ะทุกคน

koharu1 เขียน: ซิตีเราได้ประมาณ 38%ค่ะ

สู้ๆๆ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85044 โดย taeyeon
ทหารไทยนี้น่ากลัวมาก
ไม่โทรไม่ทวง
พอมาให้ส่วนลดก็ตอนเราเผลอไม่มีเงิน
พอฟ้องปุ๊บจะคุยปิดขอส่วนลดก็ยาก ดอกก็บาน
พอตอนผ่อน ไม่มีโทรมาทวงแต่ละเดือนด้วย หลุดง่ายมาก
เห็นแล้ว น่ากลัวแทน ทางที่ดี เก็บเงินไว้เผื่อปิด ทหารไทยไว้เยอะๆ
จะไว้หมดเวร หมดกรรมง่ายๆ
สู้ๆ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85045 โดย kungnannaphat

taeyeon เขียน: ทหารไทยนี้น่ากลัวมาก
ไม่โทรไม่ทวง
พอมาให้ส่วนลดก็ตอนเราเผลอไม่มีเงิน
พอฟ้องปุ๊บจะคุยปิดขอส่วนลดก็ยาก ดอกก็บาน
พอตอนผ่อน ไม่มีโทรมาทวงแต่ละเดือนด้วย หลุดง่ายมาก
เห็นแล้ว น่ากลัวแทน ทางที่ดี เก็บเงินไว้เผื่อปิด ทหารไทยไว้เยอะๆ
จะไว้หมดเวร หมดกรรมง่ายๆ
สู้ๆ

คุณ taeyeon ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
ตัวเรามี 2 บัญชี ยอดค่อนข้างเยอะ
1.บัตรเครดิต ยอดปัจจุบัน 103,xxx บาท
2.บัญชีสินเชื่อ ยอดปัจจุบัน 152,xxx บาท

ตอนนี้ยังไม่มี สนง.ไหน เสนอส่วนลดปิดบัญชี มีแต่ทวงให้จ่ายเข้าไป 1 งวด เมื่อเดือนที่แล้ว.....แอบเครียด เงินที่เหลือคงไม่พอจ่ายปิดบัญชี คุณ taeyeon นานแค่ไหนถึงฟ้องค่ะ ถ้าเสนอส่วนลด เสนอมาที่กี่เปอร์เซนต์?

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85076 โดย Tom9449
หยุดมา11เดือนแล้วครับ วันนี้โทรมา บอกยอดตอนนี้190,000ให้ปิด170,000ผ่อน6เดือนไม่งั้นจะฟ้องแล้ว แต่เป็นสำนักงานกฏหมายโทรมา คงไม่ไหว ท่านใดมีประสบการณ์ต่อรองกับTMBช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Tom9449 เขียน: มี TMB แสน up เหมือนกันเงียบสนิท สงสัยใกล้เวลาฟ้อง รอกันต่อไปครับ

คุณ Tom9449 หยุดมานานหรือยังค่ะ? รอๆต่อไป สู้ๆค่ะ o_)

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85079 โดย kungnannaphat

Tom9449 เขียน: หยุดมา11เดือนแล้วครับ วันนี้โทรมา บอกยอดตอนนี้190,000ให้ปิด170,000ผ่อน6เดือนไม่งั้นจะฟ้องแล้ว แต่เป็นสำนักงานกฏหมายโทรมา คงไม่ไหว ท่านใดมีประสบการณ์ต่อรองกับTMBช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

คุณ Tom9449 ส่วนตัวเคยโทรไปถามกับ สนง.ยูพี เกี่ยวกับส่วนลดบัญชีบัตรเครดิต TMB จากยอดปัจจุบัน 103,xxx บาท ให้จ่ายปิดบัญชีที่ 80,000บาทถ้วน ไม่ไหวๆจำนวนเงินมากเกิน ลดแค่ 22%เอง เอาไว้ปิดทีหลัง

ถ้าเราไม่มีเงินก็ไปทำยอมความหน้าศาลก็แล้วกัน ยังมีบัญชัสินเชื่อ รีไฟแนนซ์อีก ยอดปัจจุบัน 152,xxx บาท ไม่ค่อยโทรมา นานๆโทรมาที สู้ๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.833 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena