แชร์ประสบการณ์ขอส่วนลดของธนาคาร

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74240 โดย thdee
รวมหนี้ทั้งหมด 1 ล้านต้นๆ ขอส่วนลดแต่ละธนาคาร

1. โลตัส 17,xxx จ่าย 8,800 (50%)
2. กรุงศรี AIA 35,xxx จ่าย 18,000 (49%)
3. กรุงศรีเครดิต 28,xxx จ่าย 12,000 (57%)
4. กสิกร 52,xxx จ่าย 22,000 (58%)
5. UOB 70,xxx จ่าย 32,000 (55%)
6. เฟริ์สซ้อย 36,xxx จ่าย 14,550 (60%)
7. สแตนดาร์ด 45,xxx จ่าย 19,000 (58%) 2 งวด

รอปิดของ CIMB 1xx,xxx ขอส่วนลดจ่ายที่ยอด 40,000 รอคำตอบ
ยังมีเหลือ TMB, KTC, ธนชาติ, สินเชื่อโลตัส
ขอให้ทุกคนอย่างพึ่งหมดหวังนะคะ สู้ๆๆๆๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74329 โดย thdee
อัพเดท ข้อมูลเพิ่มค่ะ ตอนนี้ได้ส่วนลดของ CIMB ตามที่ตกลงแล้ว ปิดจบไปอีก 1 ราย

เรื่องการขอส่วนลด จะแจ้งกับเจ้าหน้าที่ ที่โทรมาว่า "ของที่อื่นให้ส่วนลด xx% สามารถให้เท่าหรือมากกว่าเจ้าอื่นที่เสนอมาก่อนหน้านี้ได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็อาจจะตกลงปิดของที่นี้ก่อน"

ซึ่งแต่ละเจ้าจะมีคำพูดไม่ค่อยเหมือนกัน แต่มุขนี้จะใช่บ่อยที่สุด และ จะได้ผลเกือบทุกครั้งค่ะ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ สู้ๆๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74335 โดย แบทแมน
สุดยอดมากครับ สู้ๆ คับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74365 โดย อ้อย

thdee เขียน: รวมหนี้ทั้งหมด 1 ล้านต้นๆ ขอส่วนลดแต่ละธนาคาร

1. โลตัส 17,xxx จ่าย 8,800 (50%)
2. กรุงศรี AIA 35,xxx จ่าย 18,000 (49%)
3. กรุงศรีเครดิต 28,xxx จ่าย 12,000 (57%)
4. กสิกร 52,xxx จ่าย 22,000 (58%)
5. UOB 70,xxx จ่าย 32,000 (55%)
6. เฟริ์สซ้อย 36,xxx จ่าย 14,550 (60%)
7. สแตนดาร์ด 45,xxx จ่าย 19,000 (58%) 2 งวด

รอปิดของ CIMB 1xx,xxx ขอส่วนลดจ่ายที่ยอด 40,000 รอคำตอบ
ยังมีเหลือ TMB, KTC, ธนชาติ, สินเชื่อโลตัส
ขอให้ทุกคนอย่างพึ่งหมดหวังนะคะ สู้ๆๆๆๆ

ส่วนลดเยอะทั้งนั้นเลยครับ หยุดกี่เดือนครับเนี่ย

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74434 โดย thdee
ส่วนใหญ่ระยะเวลาเกิน 8 เดือนขึ้นค่ะ ระหว่างรอปิด จะขอส่วนลดจนกว่าจะได้ตามคิดไว้ค่ะ เวลาเจ้าหน้าที่โทรมาจะรับสายทุกครั้งแล้วก็คุยส่วนลดทุกครั้ง ประมาณว่าเราอยากปิดน่ะ แต่ส่วนลดที่ให้ยังไม่ได้ตามเป้าที่วางไว้ เงินเก็บยังไม่พอจ่าย ขอดูเดือนหน้าที่อีกนะคะ ประมาณนี้ค่ะ
สู้ๆๆๆ นะคะ เอาใจช่วยทุกคนค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74493 โดย Audsri

thdee เขียน: รวมหนี้ทั้งหมด 1 ล้านต้นๆ ขอส่วนลดแต่ละธนาคาร

เก่งมากเลยค่ะ อยากได้แบบนี้บ้างจัง
ตอนนี้เพิ่งหยุดเดือนแรก รับสายทุกวันเลย ขยันโทรจริงๆ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74504 โดย thdee

Audsri เขียน:

เก่งมากเลยค่ะ อยากได้แบบนี้บ้างจัง
ตอนนี้เพิ่งหยุดเดือนแรก รับสายทุกวันเลย ขยันโทรจริงๆ

ขอบคุณค่ะ ช่วงแรกก็รับสายทุกวัน ๆ ละหลายๆ รอบเหมือนกันค่ะ แล้วก็ไม่รู้จะคุยยังไง อยากร้องไห้ก็หลายรอบค่ะ ดีที่เจอเว็บนี้ค่ะ ลองอ่านดูหาข้อมูลเรื่อยๆ เลยลองคุยลองเจรจาดู พอเห็นมุขนี้ได้ผล เลยใช้ตลอด ^^ ยังไงก็สุ้ๆๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74526 โดย catdy2522
เราเป็นฝ่ายขอหรือต้องรอให้เขาเสนอค่ะ หยุดได้ 3 เดือนแล้วค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74530 โดย thdee

catdy2522 เขียน: เราเป็นฝ่ายขอหรือต้องรอให้เขาเสนอค่ะ หยุดได้ 3 เดือนแล้วค่ะ

ส่วนใหญ่จะเป็นฝ่ายรอค่ะ เพราะไม่อยากให้เขามองว่าเราพร้อมจะจ่าย แต่จะมีบาง ธนาคารที่โทรเข้าไปหาเอง เพื่อสอบถามส่วนลดค่ะ แต่ถ้าส่วนลดที่ได้ยังไม่โอเค ก็จะใช้มุขเดิมค่ะ แล้วก็วางสายไป พอเดือนหน้า ธนาคารก็จะโทรมาแจ้งเรื่องส่วนลดให้ คราวนี้เราก็ค่อยต่อรองว่าสามารถจ่ายไหวที่่เท่าไหร่ค่ะ

ธนาคาร CIMB ที่พึ่งของส่วนลดได้ (ส่วนลด 62%) ทางธนาคารให้เขียนเอกสารขอส่วนลด พร้อมแนบเอกสารแจ้งหนี้ของธนาคารอื่นเพื่อขอส่วนลด เรานิจัดเต็ม เอาทุกธนาคาร เขียนค่าใช้จ่ายทุกอย่างลงไปในเอกสาร ค่าใช้จ่ายประจำวัน xx*30 วัน ให้พ่อ แม่ พี่ น้อง เท่าไหร่ต่อเดือน เงินกู้ กยศ. เท่าไหร่ ค่าประกัน ชีวิต พ่อแม่ ตัวเอง ฯลฯ มีค่าอะไรบ้าง เขียนค่าใช้จ่ายทุกอย่าง เพื่อให้ได้ส่วนลดมากที่สุด สุดท้ายก็ได้ตามนั้นค่ะ

ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้นจริงๆ ค่ะ สู้ๆๆ นะคะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74534 โดย jinnyja

thdee เขียน:

catdy2522 เขียน: เราเป็นฝ่ายขอหรือต้องรอให้เขาเสนอค่ะ หยุดได้ 3 เดือนแล้วค่ะ

ส่วนใหญ่จะเป็นฝ่ายรอค่ะ เพราะไม่อยากให้เขามองว่าเราพร้อมจะจ่าย แต่จะมีบาง ธนาคารที่โทรเข้าไปหาเอง เพื่อสอบถามส่วนลดค่ะ แต่ถ้าส่วนลดที่ได้ยังไม่โอเค ก็จะใช้มุขเดิมค่ะ แล้วก็วางสายไป พอเดือนหน้า ธนาคารก็จะโทรมาแจ้งเรื่องส่วนลดให้ คราวนี้เราก็ค่อยต่อรองว่าสามารถจ่ายไหวที่่เท่าไหร่ค่ะ

ธนาคาร CIMB ที่พึ่งของส่วนลดได้ (ส่วนลด 62%) ทางธนาคารให้เขียนเอกสารขอส่วนลด พร้อมแนบเอกสารแจ้งหนี้ของธนาคารอื่นเพื่อขอส่วนลด เรานิจัดเต็ม เอาทุกธนาคาร เขียนค่าใช้จ่ายทุกอย่างลงไปในเอกสาร ค่าใช้จ่ายประจำวัน xx*30 วัน ให้พ่อ แม่ พี่ น้อง เท่าไหร่ต่อเดือน เงินกู้ กยศ. เท่าไหร่ ค่าประกัน ชีวิต พ่อแม่ ตัวเอง ฯลฯ มีค่าอะไรบ้าง เขียนค่าใช้จ่ายทุกอย่าง เพื่อให้ได้ส่วนลดมากที่สุด สุดท้ายก็ได้ตามนั้นค่ะ

ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้นจริงๆ ค่ะ สู้ๆๆ นะคะ

ยินดีด้วยนะค่ะ แอบมาศึกษาแนวทางไปปรับใช้ค่ะ คุณเก่งมากๆเลยค่ะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74539 โดย thdee

jinnyja เขียน:

ยินดีด้วยนะค่ะ แอบมาศึกษาแนวทางไปปรับใช้ค่ะ คุณเก่งมากๆเลยค่ะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณค่ะ แต่อย่างว่าละ ก่อนหน้านี้ธนาคารเขาคงได้จากเราไปพอสมควรแล้วละค่ะ เขาก็เลยยอมลดให้ :สู้ๆ: :สู้ๆ: เอาใจช่วยทุกท่านนะคะ :ลั่ลล้า:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74566 โดย thdee

ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้นจริงๆ ค่ะ สู้ๆๆ นะคะ :ลั่ลล้า:
เพิ่มรูปเอกสารขอลดหนี้ค่ะ พึ่งได้มาวันนี้ ^^

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74574 โดย DOGMA
ทำไม UOB ลดให้คุณเยอะจัง ยอดผมเท่าคุณลดให้เหลือสี่หมื่นกว่าบาทเอง
คุยยากมาก

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74576 โดย thdee

DOGMA เขียน: ทำไม UOB ลดให้คุณเยอะจัง ยอดผมเท่าคุณลดให้เหลือสี่หมื่นกว่าบาทเอง
คุยยากมาก

ตอนคุยส่วนลด UOB มี 2 บัตร (บัตรเครดิต, สินเชื่อ) แต่ละบัตรมีเจ้าหน้าที่ดูแลคนละ บริษัทกันค่ะ จึงใช้จุดนี้ในการขอส่วนลด
พูดประมาณว่า "มีอีกบริษัทหนึ่งโทรมาเป็นบัตร ของ UOB เหมือนกันให้ส่วนลด xx% แต่ทำไม ของ บริษัทนี้ให้ส่วนลดน้อยกว่า ถ้าพี่ให้ส่วนลดมากกว่าได้ จะปิดของพี่ก่อน พี่ลองดูให้หน่อยนะ ^^ หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ ที่ให้ส่วนลดน้อยกว่าก็โทรมา ว่าเดียวดูส่วนลดของอีกบริษัทหนึ่งก่อนแล้วกัน ถ้าเขาขอได้ ผมก็ขอให้ได้เหมือนกัน ^^ ก็เลยได้ส่วนลด งามๆๆ ไปค่ะ :ลั่ลล้า:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74585 โดย nok05
อยากถามว่า ขอส่วนลดกับทางธนาคารอย่างไรหรือคะ

เป็นหนี้ standard อยู่ประมาณ 13000 (จากยอดหลายหมื่นผ่อนจ่ายมาจนถึงเหลือยอดนี้มา3-4 ปีแล้ว แต่ยอดไม่ลดเลย คงเส้นคงวา อยู่ที่เท่านี้ตลอด อาจเพราะจ่ายบ้าง ไม่จ่ายบ้าง) อยากจะขอส่วนลดเพื่อปิดยอดไปเลยบ้างค่ะ...ไม่ทราบว่าจะคุยยังไงกับทางธนาคารดีคะ พอจะมีแนวทางบ้างหรือเปล่าคะ

อีกใบเป็นของควิกแคช หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้ว เดือนนี้โดนเยอะสุด (โทรมาด่า) แต่ก็ยังไม่มีเสนอส่วนลด นอกจากเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ อยากรู้ว่าเราควรทำไงต่อไปดี

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74588 โดย thdee
ของสแตนดาร์ด เราหยุดจ่ายประมาณปีกว่า เขาจะโทรมาเสนอส่วนลดเรื่อยๆ ค่ะ แต่ยังไม่โอเค จนสุดท้าย พูดว่า "ของที่อื่นให้ส่วนลด xx% สามารถให้เท่าหรือมากกว่าเจ้าอื่นที่เสนอมาก่อนหน้านี้ได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็อาจจะตกลงปิดของที่นี้ก่อน"
ไม่กี่วันโทรมาเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าส่วนลดที่ขอได้ตามนั้นนะคะ
วันรุ่งขึ้นเราโทรไปใหม่ ขอส่วนลดเพิ่มได้ไหมค่ะ แบ่งจ่าย 2 งวดได้ไหม เพราะ นั้น, นี้, โน่น ก็ว่าไปเรื่อยค่ะ ^^ แล้วเขาก็ตกตามเงื่อนไขที่เราขอค่ะ

ถ้ามีพนักงานโทรมาแล้วพูดไม่ดี ส่วนใหญ่จะบอกว่ายังไม่มีเงินจ่ายค่ะ ถ้าพูดไม่ดีก็ไม่ต้องโทรมานะคะ หรือ คุณพูดไม่ดี เราขอวางสายนะคะ

เรื่องปรับโครงสร้าง มีเจ้าหน้าที่เสนอบ่อยแต่เราไม่เคยปรับ เราจะบอกว่า ยังไม่พร้อมค่ะ ขอเก็บเงินจ่ายเป็นก้อนดีกว่า อยากให้จบทีเดียว ไม่อยากจ่ายยืดเย้อค่ะ ถ้าเขาขู่จะฟ้องก็จะแจ้งว่าทำตามระบบไปก่อนค่ะ

ประมาณนี้ค่ะ ยังไงก็สู้ๆๆๆ นะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74701 โดย IndyGirL

thdee เขียน: ของสแตนดาร์ด เราหยุดจ่ายประมาณปีกว่า เขาจะโทรมาเสนอส่วนลดเรื่อยๆ ค่ะ แต่ยังไม่โอเค จนสุดท้าย พูดว่า "ของที่อื่นให้ส่วนลด xx% สามารถให้เท่าหรือมากกว่าเจ้าอื่นที่เสนอมาก่อนหน้านี้ได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็อาจจะตกลงปิดของที่นี้ก่อน"
ไม่กี่วันโทรมาเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าส่วนลดที่ขอได้ตามนั้นนะคะ
วันรุ่งขึ้นเราโทรไปใหม่ ขอส่วนลดเพิ่มได้ไหมค่ะ แบ่งจ่าย 2 งวดได้ไหม เพราะ นั้น, นี้, โน่น ก็ว่าไปเรื่อยค่ะ ^^ แล้วเขาก็ตกตามเงื่อนไขที่เราขอค่ะ

ถ้ามีพนักงานโทรมาแล้วพูดไม่ดี ส่วนใหญ่จะบอกว่ายังไม่มีเงินจ่ายค่ะ ถ้าพูดไม่ดีก็ไม่ต้องโทรมานะคะ หรือ คุณพูดไม่ดี เราขอวางสายนะคะ

เรื่องปรับโครงสร้าง มีเจ้าหน้าที่เสนอบ่อยแต่เราไม่เคยปรับ เราจะบอกว่า ยังไม่พร้อมค่ะ ขอเก็บเงินจ่ายเป็นก้อนดีกว่า อยากให้จบทีเดียว ไม่อยากจ่ายยืดเย้อค่ะ ถ้าเขาขู่จะฟ้องก็จะแจ้งว่าทำตามระบบไปก่อนค่ะ

ประมาณนี้ค่ะ ยังไงก็สู้ๆๆๆ นะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

สุดยอดเลยคะ่ นิ่งมาก ๆ เก่งมาก ส่วนลดดีทุกเจ้าเลย เก็บไว้เป็นแนวทางมั่ง :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74704 โดย Arker101
CIMB หยุดไปกี่เดือนครับ ผมหยุดมา 8 เดือนแล้ว ส่วนลดน้อยมากครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74705 โดย แบทแมน

nok05 เขียน: อยากถามว่า ขอส่วนลดกับทางธนาคารอย่างไรหรือคะ

เป็นหนี้ standard อยู่ประมาณ 13000 (จากยอดหลายหมื่นผ่อนจ่ายมาจนถึงเหลือยอดนี้มา3-4 ปีแล้ว แต่ยอดไม่ลดเลย คงเส้นคงวา อยู่ที่เท่านี้ตลอด อาจเพราะจ่ายบ้าง ไม่จ่ายบ้าง) อยากจะขอส่วนลดเพื่อปิดยอดไปเลยบ้างค่ะ...ไม่ทราบว่าจะคุยยังไงกับทางธนาคารดีคะ พอจะมีแนวทางบ้างหรือเปล่าคะ

อีกใบเป็นของควิกแคช หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้ว เดือนนี้โดนเยอะสุด (โทรมาด่า) แต่ก็ยังไม่มีเสนอส่วนลด นอกจากเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ อยากรู้ว่าเราควรทำไงต่อไปดี

ถ้าถึงขั้นด่าร้องเรียนเลยครับ ส่วนลดอ่านกระทู้ปักหมุดและเคสคนอื่นเยอะๆนะครับ เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74718 โดย thdee

Arker101 เขียน: CIMB หยุดไปกี่เดือนครับ ผมหยุดมา 8 เดือนแล้ว ส่วนลดน้อยมากครับ

CIMB หยุดจ่ายประมาณปีกว่า ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.640 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena