ยอดหนี้ 777,xxx บาท ...กับภารกิจพลิกฟื้นชีวิต

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71402 โดย IndyGirL
โอ้โห้. ได้ส่วนลดciti advance. เยอะมากๆๆๆๆๆๆ. เราเองกว่าจะต่อได้ ลด55%. คุยกันนานเป็นชั่วโมงเพราะตอนแรกเค้าตั้งมาก่อนที่ลด 50% ปัดเศษให้นิดหน่อย มีเทคนิคยังไงคะเนี่ยะเก่งมาก ๆ เลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71607 โดย DOGMA
คุณนิคกี้โชคดีมากที่ผู้บริหารให้ความช่วยเหลือ...
ผมก็ทำเหมือนคุณมาก่อนรวบรวมความกล้าอยู่หลายวันเพื่อ
ขอยืมเงินก้อนมาแฮร์คัต และขอแบ่งจ่ายคืนบริษัทแต่ผลลัพธ์ตรงกันข้ามเลยครับ...
กับคำตอบที่ได้...จากผู้บริหารอีกท่าน(หลาน)
คุณไปจัดการเอาเอง ท่านผู้บริหาร(ที่เป็นเจ้าของ)เหนื่อยมากไม่อยากให้นำเรื่องส่วนตัวมารบกวนท่าน
สุดท้ายตนเป็นที่พึ่งแห่งตน เราก่อเองก็ต้องแก้ไขเอง
ท้อเหมือนกันก็เข้ามาอ่านเรื่องในชนรมหนี้ฯ...ไว้สร้างกำลังใจและความหวังว่าเราต้องผ่านไปได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78549 โดย nickysbc
วันนี้ดีใจที่ได้แบ่งปันความรู้ ประสบการณ์ จากการปลดหนี้ด้วยวิธีการของชมรมฯ ให้กับเพื่อนที่เรารักฟัง เพื่อเป็นทางออกให้ชีวิตของเขา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79460 โดย nickysbc
วันนี้ First Choice เสนอมา จากยอด 81,576 บาท

ถ้าปิดก่อนวันที่ 18 ธ.ค. จะชำระเพียง 34,000 บาท

ถ้าแบ่ง 3 งวด จะต่ายงวดละ 14,000 หรือ 42,000 บาท

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79487 โดย panithan

IndyGirL เขียน: เราเองก็ได้ข้อเสนอนี้เหมือนกันค่ะเรดดี้เครดิต. แต่คิดว่าจะไม่รับเพราะเค้าเล่นเอาดอกเบี้ยสะสมมาคิดรวมเป็นเงินต้นก้อนใหม่เลย แล้วคิดดอกเบี้ยซ้ำอีก6% ผ่อนได้แค่12 หลังจากนั้นค่อยว่ากันอีกที เราว่าผ่อนไปก็คงไม่ลดต้นซักเท่าไหร่เกิดครบปีแบงก์จะให้ปิดเราจะทำยังไงล่ะทีนี้เลยคิดว่าไม่เอาดีกว่า. ต้นที่เราค้าง122,000 ยอดที่มาคิดใหม่151,000 แม่เจ้าหนี้เพิ่มอีก30,000 เพลีย

ได้ข้อเสนอนี้เหมือนกัน แต่ไม่สนรอ H/C อย่างเดียว

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79607 โดย rom
เราก็เป็นหนี้ citibang เงินต้น 33000 แต่มันฟ้องศาลแล้วเราลืมไปขึ้นศาล กลายเป็นคดีแดงแหละ มันแจ้งว่าเป็นหนี้มัน 75,000 เราว่าไม่ยุติธรรมเลยเราจะยื่นอุทรณ์ได้ไหม ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79629 โดย kungnannaphat
คุณ nickysbc ส่วนลดของ Citi Advance ต้องหยุดประมาณกี่เดือนถึงจะให้ส่วดลดงามๆค่ะ พอดีเพิ่งจะหยุดเข้าเดือนที่ 4 โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้วค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79963 โดย nickysbc
ผมว่าน่าจะประมาณ 5-6 เดือนได้ครับ..

ช่วงแรกใจแข็งหน่อยนะครับ...อย่าเพิ่งตกปากรับคำทำสัญญานรก จะปรับโครงสร้างหนี้จะอะไรก็ตาม ให้เข้มแข็งไว้ รอปิดยอดที่ส่วนลดที่เราตั้งเป้าไว้ครับ (แล้วอยาลืมเก็บเงินไว้ปิดยอดกันนะครับ)

kungnannaphat เขียน: คุณ nickysbc ส่วนลดของ Citi Advance ต้องหยุดประมาณกี่เดือนถึงจะให้ส่วดลดงามๆค่ะ พอดีเพิ่งจะหยุดเข้าเดือนที่ 4 โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้วค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79964 โดย nickysbc
21/12/15

ตกลงเงื่อนไขปิดยอดกับ First Choice ไปสัปดาห์ก่อน ..จากยอดหนี้ 8x,xxx บาท
ด้วยเงื่อนไข จ่ายเดือนละ 11,000 จำนวน 3 งวด(เดือน)

วันนี้โทรมาแจ้งผลว่าโอเคละ..จะเริ่มจ่ายงวดแรก 30 ธ.ค.นี้

***3 เดือนนี้ประหยัดหน่อยนะ (บอกตัวเอง)
***รอเอกสาร Hair cut ก็จะเริ่มจ่ายตามที่ตกลง (นางส่ง EMS อย่างเดียว)

:ลั่ลล้า:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79976 โดย IndyGirL

nickysbc เขียน: 21/12/15

ตกลงเงื่อนไขปิดยอดกับ First Choice ไปสัปดาห์ก่อน ..จากยอดหนี้ 8x,xxx บาท
ด้วยเงื่อนไข จ่ายเดือนละ 11,000 จำนวน 3 งวด(เดือน)

วันนี้โทรมาแจ้งผลว่าโอเคละ..จะเริ่มจ่ายงวดแรก 30 ธ.ค.นี้

***3 เดือนนี้ประหยัดหน่อยนะ (บอกตัวเอง)
***รอเอกสาร Hair cut ก็จะเริ่มจ่ายตามที่ตกลง (นางส่ง EMS อย่างเดียว)

:ลั่ลล้า:

เก่งมาก ๆ เลยค่ะ เราเองผิดคิวกับเฟิสช้อยมาหลายรอบ โดนหมายศาลเป็นเจ้าแรกเลยคะ่ :cry2: :cry2:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80154 โดย nickysbc
27/12/15

วันนี้ได้รับเอกสารแฮร์คัทจาก FC มาเรียบร้อย..(ส่ง EMS มาให้)

จ่ายเดือนละ 11,000 บาท จำนวน 3 เดือนจบกัน ...เริ่มจ่าย 30 ธ.ค.นี้

#อย่าลืม...ต้องได้เอกสารตามเงื่อนไขที่ตกลงกันก่อนจึงจะจ่ายนะครับทุกคน

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81881 โดย nickysbc
15/02/2016

UOB (หนี้ก้อนใหญ่สุด...3 ก้อนรวมกัน 2 แสนกว่าบาท) โทรมาบอกว่าจะส่งฟ้องแล้วนะ ก็อธิบายรายละเอียดหากขึ้นศาลแล้วจะเป็นยังไง จะโดนอะไรบ้าง เสียอะไรบ้าง...แล้วก็เปิดการเจรจาการให้ส่วนลดเพื่อปิดยอด จะได้จบกัน

เขาก็เคาะตัวเลข รวมๆประมาณ 29x,xxx บาท ถ้าปิดเลย ลดให้เหลือ 19x,xxx บาท (ก็ลดไปแสนนึง แต่ที่จริงแล้ว ถ้าดูจากยอดหยุดจ่าย ก็ลดไม่ถึงแสน) ...แต่ยังไงก็ตาม เงินแสนเก้าไม่มีแน่ๆ (ตอนนี้อยู่ระหว่างการปิดของ FirstChoice จ่ายเดือนละ 11,000 สิ้นเดือนนี้ก้อนสุดท้าย)

เลยให้เขาดำเนินตามขั้นตอนไป...

พอวางสายก็ใจเสียเหมือนกัน ..นี่เราจะต้องขึ้นโรงขึ้นศาลแล้วจริงๆ ใช่มั้ย...ซึ่งเราก็เตรียมตัว เตรียมใจ(สำคัญมาก) มาระดับหนึ่ง แต่อาจจะเตรียมมานานไปหน่อย กำลังใจมันเลยถอยๆ...

เลยตั้งหลักใหม่ กลับมาอ่านวิธีการเตรียมตัวขึ้นศาลที่ชมรมเตรียมไว้ให้ มาอ่านประสบการณ์ของรุ่นพี่เพื่อเติมกำลังใจ

มันต้องผ่านไปได้สิ...เราดำเนินการตามวิถีชมรม เราก็สามารถปิดได้หลายตัวละ...ตัวสุดท้ายนี้มันคงไม่เหลือบ่ากว่าแรง ไม่เกินกำลังเพื่ออิสรภาพอันงดงาม

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81882 โดย nickysbc

Soulmate เขียน: Citi Advance ดิฉันหยุดจ่ายเดือน พ.ย.57 (จ่ายไปทั้งหมด 37 งวดจาก 50 งวด) เจ้าหนี้ที่โทรมาก่อนปีใหม่ คุยดีมากๆ

ต้นเดือน ธ.ค. 57
Citi : ที่คุณพี่ไม่จ่าย เพราะคุณพี่เห็นว่าจ่ายมาเยอะแล้วใช่ไหมครับ
Soulmate : ไม่ใช่หรอกค่ะ พี่ไม่ไหวจริงๆช่วงนี้มีปัญหาการเงินค่ะ (จริงๆแล้วก็ใช่นะ จ่ายเกินยอดเงินต้นแระ)
Citi : โอเคครับ ไว้จะติตต่อมาใหม่นะครับ

หายไปจนแอบกังวลเล็กๆ

11 ก.พ. 58
Citi : สวัสดีครับ จาก Citi Advance สาขา xxxx นะครับ
Soulmate : ค่ะ
Citi : พี่มีปัญหาอะไรเปล่าครับ จะจ่ายยอดที่ค้างได้เมื่อไหร่ครับ
Soulmate : พี่ยังจ่ายไม่ได้ค่ะ พี่มีปัญหาเรื่องการเงินนิดหน่ย
Citi : พี่ยังทำงานที่ xxx อยู่หรือเปล่าครับ
Soulmate : ใช่ค่ะ
Citi : แล้วพี่ยังอยู่ที่คลองสามวาหรือครับ มาทำงานยังไงครับ (เปลี่ยนที่อยู่จัดส่งเอกสารตอนที่มีหนี้เยอะๆ)
Soulmate : อ๋อ พี่ย้ายกลับมาอยู่ xxx แล้วค่ะ
Citi : แล้วพี่จะจ่ายยอดที่ค้างได้ไหมครับ
Soulmate : จริงๆ พี่อยากปิดบัญชีนะ ถ้าทาง Citi มีส่วนลดให้ พี่จะหายืมเงินมาปิดทีเดียว
Citi : อ๋อ ครับพี่ ถ้าพี่จะปิด ผมมีส่วนลดให้ 40% ครับ
Soulmate : หรอคะ แล้วยอดที่ต้องปิดเท่าไหร่คะ ลด 40% แล้วเนี่ย
Citi : จากเงินต้นของพี่ประมาณ 60,000 บาท 40% เหลือประมาณ 36,000 บาท แต่ผมขอไปเช็คยอดอีกครั้ง แล้วจะโทรแจ้งนะครับ
Soulmate : ได้ค่ะ

วางสายไป 10 นาที
Citi : สวัสดีครับ ผมไปเช็คยอดมาแล้ว เงินต้นของพี่อยู่ที่ 65,000 บาท ยอดปิด อยู่ที่ 39,000 บาท
Soulmate : ถ้า 39,000 บาท พี่ไม่ไหวสิคะ พี่เพิ่งคุยกับอีกแบงก์ ว่าจะปิดบัญชีเหมือนกัน
Citi : ผมให้พี่จ่าย 2 งวด งวดแรก 20,000 บาท งวดที่ 2 19,000 บาท
Soulmate : ถ้า 2 งวด พี่โอเค
Citi : งวดแรก พี่จะจ่ายให้วันไหนครับ
Soulmate : พี่ขอหนังสือยืนยันการปิดยอดก่อนนะ ถ้าได้หนังสือ 15 ก.พ. นี้พี่จ่ายได้เลย
Citi : ขอเป็นวันที่ 16 ก.พ. ละกันครับ หนังสือน่าจะออกวันจันทร์ พี่จะได้มีเวลา
Soulmate : ได้ค่ะ
Citi : แล้วงวดที่ 2 พี่พร้อมวันไหนคะ
Soulmate : ต้องจ่ายภายในวันไหนคะ
Citi : ภายในวันที่ 20 มี.ค. ครับ
Soulmate : โอเคค่ะ งวด 2 วันที่ 20 มี.ค.
Citi : ครับพี่ ผมจะรีบทำเอกสารแล้วติดต่อไปอีกครั้ง
Soulmate : ค่ะ สวัสดีค่ะ

.... ตอนนี้ รอเอกสารยืนยันการปิดยอด เจ้าหน้าที่ Citi แจ้งว่าจะได้วันจันทร์ ก็เตรียมไปจ่ายได้เลย ..... :ลั่ลล้า:

UOB คุยกันมาตั้งแต่ปลายเดือนมกราคม 58 ป่านนี้ยังตกลงไม่ได้เลย Citi Advance มาวันเดียวจบ :say:

UOB ณ ปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้างครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82649 โดย nickysbc
7/03/16

วันนี้มีสายเจ้าหน้าที่ UOB โทรมา...นางบอกว่าเป็น UOB ไม่ใช่สำนักทนายหรือบริษัทรับจัดการหนี้...

นางก็ถามว่าหนี้เราจะจัดการต่อยังไงดี (ยอด ณ วันนี้ก็ 2.8 แสน) แล้วก็ยังบอกว่า เราถูกฟ้อง ศาลพิพากษาแล้วด้วย ...อ้าว!! ไหงงั้น

เลยคุยกันละเอียดเลย..นางบอกว่า ศาลพิพากษาเมื่อเดือน พ.ย.58

เราก็บอกว่า..พิพากษาได้ไง เรายังไม่ได้รับหมายศาลอะไรเลย ก็คุยๆๆ นางก็ตอบอะไรไม่ได้มากกว่านี้

ก็เลยถามนางว่า แล้วถ้าศาลพิพากษาแล้วจะเป็นยังไงต่อ...

นางก็ลอกว่า...ก็จะเข้าสู่การอายัด ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าเมื่อไหร่..

#เอาล่ะสิ..ต้องทำไงต่อเนี่ย ต้องไปหาอ่านเกี่ยวกับการทำตัวหลังพิพากษาในชมรมใหม่อีกครั้งละ
..

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82652 โดย IndyGirL
ลองไปเช็คที่ศาลดูให้ดี ดีก่อนนะคะ ว่าตัดสินอย่างไรบ้าง ยังไงก็เข้ามาอัปเดทเคส UOB ให้ฟังบ้าง (o_O) (o_O)

เราเองได้หมายศาลแล้วคะ นัดเดือนพฤษภานี้แหละ กลัว ๆ เหมือนกันเพราะของเราเค้าดันเอายอดที่กำลัง ผ่อนปิดมาฟ้องด้วย เลยไม่รู้เลยว่าจะยังไงดี แต่คงเอาเอกสารหลักฐานไปยื่นให้ผู้พิพากษาเห็นแหละคะ :upset: :upset:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84396 โดย nickysbc

IndyGirL เขียน: ลองไปเช็คที่ศาลดูให้ดี ดีก่อนนะคะ ว่าตัดสินอย่างไรบ้าง ยังไงก็เข้ามาอัปเดทเคส UOB ให้ฟังบ้าง (o_O) (o_O)

เราเองได้หมายศาลแล้วคะ นัดเดือนพฤษภานี้แหละ กลัว ๆ เหมือนกันเพราะของเราเค้าดันเอายอดที่กำลัง ผ่อนปิดมาฟ้องด้วย เลยไม่รู้เลยว่าจะยังไงดี แต่คงเอาเอกสารหลักฐานไปยื่นให้ผู้พิพากษาเห็นแหละคะ :upset: :upset:

วันนี้ทาง UOB โทรมาแจ้งว่า ศาสพิพากษาแล้ว (ไปเช็คได้ที่ศาลพระโขนง)

หากจะปิดโดยไม่ส่งบังคับคดี จะมีส่วนลดให้เหลือ 190,000 จาก 280,000 บาท

===เราก็งงนิดหน่อยว่า เราไม่มีโอกาสได้ขึ้นศาลเลย เขาตัดสินกันตอนไหวว่ะ===

เขาบอกว่าตัดสินไปตั้งแต่วันที่ 25 ธ.ค.58

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84400 โดย น้าชู

nickysbc เขียน:

IndyGirL เขียน: ลองไปเช็คที่ศาลดูให้ดี ดีก่อนนะคะ ว่าตัดสินอย่างไรบ้าง ยังไงก็เข้ามาอัปเดทเคส UOB ให้ฟังบ้าง (o_O) (o_O)

วันนี้ทาง UOB โทรมาแจ้งว่า ศาสพิพากษาแล้ว (ไปเช็คได้ที่ศาลพระโขนง)

หากจะปิดโดยไม่ส่งบังคับคดี จะมีส่วนลดให้เหลือ 190,000 จาก 280,000 บาท

===เราก็งงนิดหน่อยว่า เราไม่มีโอกาสได้ขึ้นศาลเลย เขาตัดสินกันตอนไหวว่ะ===

เขาบอกว่าตัดสินไปตั้งแต่วันที่ 25 ธ.ค.58

Uob นี่ใฃ้ได้จริงๆเลยช่วงนี้ มาแรงมาก
คุยไม่เคยได้ส่วนลด ให้จ่ายต้นอย่างเดียว

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84461 โดย nickysbc
วันนี้เป็นวันที่ดีในเมฆครึ้ม

จากที่ล่าสุดทาง UOB ได้แจ้งมาบอกว่าศาลได้พิพากษาแล้ว ให้เราชำระหนี้ยอดรวมทั้ง 3 รายการของ UOB ประมาณ 287,000 บาท พร้อมดอกเบี้ย 15%

ซึ่งได้ยื่นข้อเสนอส่วนลดปิดยอดก่อนการส่งบังคับคดีที่ 30% หรือลดเหลือ 197,000 บาท ซึ่งต้องดำเนินการภายในวันที่ 29 เม.ย.นี้ มิเช่นนั้นจะเข้าสู่กระบวนการบังคับคดี คือส่งอายัดเงินเดือน 30%(คิดจากเงินเดือนต้น ไม่ได้คิดจากยอดหักนี่นั่น...ถือว่าหนักเหมืินกัน) และโบนัส 50%

===ตอนแรกเราคิดหลายตลบ จะขอถอนกองทุนสำรองเลี้ยงชีพที่มียอดสองแสนกว่าบาทออกมาดีมั้ย แต่ก็เสียดายส่วนสมทบของนายจ้างที่มีอีกเท่าตัวให้เรา (ถ้าออกจากกองทุนเพื่อเอาเงินมา เท่ากับว่าเราทิ้งเงินสองแสนกว่าบาทไปเลย)

===จึงตัดสินใจเป็นไงเป็นกัน...ให้เขาอายัดเงินเดือนไป ไม่ถึง 3 ปีก็น่าจะหมด เพราะหาทางออกอื่นไม่ได้แล้ว...

>>>>>แต่แล้วฟ้าก็มีตา ประทานความช่วยเหลือลงมาให้<<<<<

มีผู้ใหญ่ใจดีท่านหนึ่ง ได้ทราบถึงความร้อนใจของเรา จึงยื่นมือมาให้ความช่วยเหลือโดยการให้ยืมเงิน 190,000 บาทแบบไม่คิดดอกเบี้ย แล้วให้ป่อนจ่ายเดือนละ 8,000 บาท

โอ้ยยย!!! มัยคือแสงสว่างในวันเมฆครึ้ม มันคือลมหายใจของชีวิต

===วันพรุ่งนี้จะเป็นการดำเนินการเคลียร์ทุกสิ่งอย่าง ขอให้อย่าติดขัดอะไรเลยเถิดดดด...สาธุ ===

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84468 โดย pison1998
คุณโชคดีมากครับ ก่อนหยุดจ่ายหนี้ ผมก็ตัดสินใจแบกหน้าไปหาเจ้าของบริษัท เพื่อขอกู้เงินมาปิด และผ่อนโดยให้ดอกเบี้ย 5% ต่อปี ยอด 450000 ผ่านเดือนละหมื่น 3 ปี และจะหาเงินมาโปะ
ผลก็คือ บอกว่าเดี๋ยวมีเวลาคุยกัน แล้วแกล้งลืมที่ผมคุยซะงั้น บอกมาว่าไม่ให้ไม่สะดวกยังดีกว่าเล่นหลบกันแบบนี้ ผมก็เลยต้องหยุดจ่ายครับ
ยินดีด้วยนะครับ และเป็นกำลังใจให้ทุกคนสู้ ๆ ครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84550 โดย nickysbc
29/04/16 ===วันพิชิตชัย===

วันนี้ผู้ใหญ่ใจดีที่เล่าไปก่อนหน้า ท่านได้นำเงินสด 190,000 บาทมามอบให้เพื่อไปจ่ายปิดยอด

เราจึงรีบตรงไปยังธนาคารยูโอบี...จ่ายปิดแล้วฝากเขาแฟกซ์ใบจ่ายเข้าสำนักงานใหญ่ตามที่เจ้าหน้าที่บอกไว้

เรื่องราวผ่านไปโดยดี ทางธนาคารจะส่งหนังสือการปิดยอดหนี้ให้

>>>หลังจากนี้ก็ผ่อนจ่ายคืนพี่เขาเดือนละ 8,000 บาท (ปลอดดอกเบี้ย)

ตลอดระยะ 1 ปีกว่าๆ ที่ผ่านมา

หลังจากที่ได้อบรมกับชมโดยพี่นกกระจอกเทศ ...เราได้เปิดกระโหลก เปิดชีวิต เปิดโอกาสให้หลุดพ้นจริงๆ ..

ขอบคุณความรู้จากประสบการณ์ตรงของพี่นกกระจอกเทศ
ขอบคุณบริษัทที่ทำงาน
ขอบคุณพี่ๆที่ทำงาน
ขอบคุณเพื่อนพ้องน้องพี่

และเป็นกำลังใจให้คนที่ต้องการอิสรภาพทุกท่านนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.003 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena