มือใหม่หัดหยุดจ่าย - ของพี่ลี

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46161 โดย Mommyangel
พรุ่งนี้จะเปิดกระทู้อบรมเดือนธันวาคม...นะจ๊ะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48679 โดย aruchat
พี่ลีสบายดีไหม คิดถึงเพื่อนๆๆพี่ๆๆรวมทั้งเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน

จูลี่เหลือห้องกรง1 ใบตอนนี้ห่างๆกันสักพักนานๆโทรมาหาที

ขอให้ปีใหม่นี้โชคดีหมดหนี้ไวๆๆทุกๆท่านจ้า :ลั่ลล้า:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48690 โดย Mommyangel

juliet เขียน: พี่ลีสบายดีไหม คิดถึงเพื่อนๆๆพี่ๆๆรวมทั้งเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน

จูลี่เหลือห้องกรง1 ใบตอนนี้ห่างๆกันสักพักนานๆโทรมาหาที

ขอให้ปีใหม่นี้โชคดีหมดหนี้ไวๆๆทุกๆท่านจ้า :ลั่ลล้า:

สบายดี เช่นกันค่ะ...

ขอให้น้องๆ มีความสุข..ในปีใหม่นี้นะคะ..

ช่วงนี้พี่ลี..ติดภาระกิจยุ่งเหยิงมาก..จึงต้องห่างหายไปจากบอร์ด

แต่ก็จะหาเวลาแอบเข้ามาบ่อยๆ นะคะ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50396 โดย Mommyangel
จากภาระกิจยุ่งเหยิง..

ประกอบกับไม่มีเครื่องคอมใช้เองที่บ้าน..ต้องอาศัยที่ทำงานมาตลอด

ทำให้ไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้ให้น้องๆ ต้องขออภัยด้วยคะ

แต่ก็แอบอ่านจากมือถือเครื่องน้อยอยู่นะคะ..

ไม่รู้ว่าสถานการณ์แบบนี้..พี่ลีจะต้องระเหเร่ร่อนไปอีกนานเท่าไหร่

ถึงจะทำงานเป็นหลักแหล่งได้..เฮ้อ..เหนื่อย

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50775 โดย dollar
เมษานี้ต้องไปขึ้นศาลเฟริ์สช้อยส์แล้วค่ะพี่ลี

ตอนนี้รวบรวมเงินได้ก้อนนึง เท่ากับที่เคยได้รับส่วนลด (ตอนที่เค้าลดให้ก็ดันไม่มี)

ยังสับสนอยู่ว่าจะโทรเข้าไปเสนอขอปิดบัญชีดี หรือไปศาลก่อนขอเลื่อนนัด แล้วไปต่อรองกับทนายโจทก์ที่ศาลดี

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51321 โดย Mommyangel
โอว...หนู dollar....

first Choice...ส่วนลดดีนะคะ...ลองค่อยๆ คุย

มีเงินก้อนในมือแล้ว...เสียงจะดัง...555

เอาเลยน้อง..อย่าช้า..โทรไปต่อรองเลย...ถ้าไม่ต้องไปศาลได้จะเป็นการดีนะ..

ต่อรองก่อนแล้ว..ได้ยอดที่เราพอใจมั๊ย..

ถ้าไม่พอใจ...ไปต่อรองที่ศาล อาจได้ยอดที่เราพอใจก็ได้

ขอให้โชคดี :love:

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51322 โดย Mommyangel
มาแล้วจร้า...

ส่วนลดจาก อิออน โดยตัวแทน เอซีเอส เซอร์วิสวิ่ง..

หลังจากที่เวลาผ่านมาเนิ่นนาน..เจรจากี่ครั้ง..ก็ให้ส่วนลด 500 บาท..

หลังๆ โทรมา..พี่ก็ไม่รับโทรศัพท์เสียเลย..พูดไม่รู้เรื่องดีนัก...

10 มี.ค.57 ก็ได้รับหนังสือ โครงการส่วนลดพิเศษฯ

จากเงินต้นรวมดอกเบี้ย..สามปีกว่า 3 หมื่นกว่าแล้วมั๊ง..ไม่เห็นใบแจ้งหนี้มานานแล้ว

คราวนี้มาพร้อมส่วนลด 19,300 บาท..ก็ลดไปตั้งหมื่นมั๊ง...

น้องๆ คิดว่าไงคะ...สถานะการแบบนี้พี่ลีควรทำยังไง...ถ้าเป็นน้องๆ จะเอามั๊ย.

แต่พี่ลี..มีคำตอบอยู่แล้วค่ะ...

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51332 โดย dollar

พี่ลี เขียน: โอว...หนู dollar....

first Choice...ส่วนลดดีนะคะ...ลองค่อยๆ คุย

มีเงินก้อนในมือแล้ว...เสียงจะดัง...555

เอาเลยน้อง..อย่าช้า..โทรไปต่อรองเลย...ถ้าไม่ต้องไปศาลได้จะเป็นการดีนะ..

ต่อรองก่อนแล้ว..ได้ยอดที่เราพอใจมั๊ย..

ถ้าไม่พอใจ...ไปต่อรองที่ศาล อาจได้ยอดที่เราพอใจก็ได้

ขอให้โชคดี :love:

ขอบคุณมากๆค่ะพี่ลี ไม่เคยพบกัน ไม่เคยเห็นหน้า แต่กำลังใจจากพี่ลีมีค่าจริงๆ มากกว่าญาติพี่น้อง Dollar อีกค่ะ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51333 โดย dollar

พี่ลี เขียน: มาแล้วจร้า...

ส่วนลดจาก อิออน โดยตัวแทน เอซีเอส เซอร์วิสวิ่ง..

หลังจากที่เวลาผ่านมาเนิ่นนาน..เจรจากี่ครั้ง..ก็ให้ส่วนลด 500 บาท..

หลังๆ โทรมา..พี่ก็ไม่รับโทรศัพท์เสียเลย..พูดไม่รู้เรื่องดีนัก...

10 มี.ค.57 ก็ได้รับหนังสือ โครงการส่วนลดพิเศษฯ

จากเงินต้นรวมดอกเบี้ย..สามปีกว่า 3 หมื่นกว่าแล้วมั๊ง..ไม่เห็นใบแจ้งหนี้มานานแล้ว

คราวนี้มาพร้อมส่วนลด 19,300 บาท..ก็ลดไปตั้งหมื่นมั๊ง...

น้องๆ คิดว่าไงคะ...สถานะการแบบนี้พี่ลีควรทำยังไง...ถ้าเป็นน้องๆ จะเอามั๊ย.

แต่พี่ลี..มีคำตอบอยู่แล้วค่ะ...

พี่ลีตัดสินใจยังไง มีคำตอบอย่างไร หนูก็อยู่ข้างพี่ไปด้วยกันจนสุดทางค่ะ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51379 โดย 657420
สวัสดีคะ ของ เคทีซี และซิตี้แบงค์ หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้วคะ วันนี้ เคทีซีให้จ่ายขั้นต่ำ 4000 ก่อนวันที่ 30 นี้คะ ก็ยังไม่รุ้จะหาให้ได้ป่าว แต่ของ ซิติี้แบงค์ พึ่งจ่ายไป 2 พันกว่า ก็เงียบๆ ไป รับราชการเหมือนกันคะ เงินเดือน หมื่นนิดๆ กังวลเรื่องจะไปทำธุรกรรมทางด้านการเงิน ขอติดตามกระทู้นี้นะคะ เงินเดือนติดลบทุกเดือนเลย เลยจ่ายไม่ได้ กลุ้มคะ เข้ามาอ่านเพื่อทำใจคะ

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52073 โดย dollar
พี่ลีคะ Dollarไปขึ้นศาลมาแล้ว

ก่อนขึ้นศาลครั้งแรก ติดต่อเจ้าหนี้ ไม่ให้ส่วนลดเลย ต๊ายยย จะเป็นลม

ไปศาล สรุปได้เลื่อนประมาณ 1 เดือน

ตอนนี้เตรียมกำลังเจรจาส่วนลด

โทร.หาคุณอาไพโรจน์บ้าง คุณนกกระจอกเทศบ้าง

การโทร.หาคุณอาไพโรจน์เหมือนได้กำลังใจจากญาติผู้ใหญ่ การโทร.หาคุณนกกระจอกเทศเหมือนได้พี่ชายตบกระโหลกเตือนสติ (รู้สึกเหมือนจะเสพติดการถูกตบกระโหลกด้วยค่ะ)

ได้เรื่องอย่างไร Dollarจะมาส่งข่าว Dollarกำลังจัดคิวใช้หนี้ของเฟิร์สช้อยส์ อิออน และสปีดี้แคชค่ะ ขอคำอวยพรจากพี่ลีด้วยนะคะ

10 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #52327 โดย Mommyangel
ช่วงนี้...ยุ่ง...จริงๆ...

งานเยอะ..จนจะหายใจทางเหงือก..

ต้องขอโทษ พี่ๆ น้องๆ ด้วยนะคะที่ไม่ได้เข้ามาเลย...

ขอให้กำลังใจน้อง dollar

เฟอร์สช้อย..ไม่ยอมให้ส่วนลดเหรอ...ทำไมแว้...

เอา..สู้ๆ ...เอากำลังใจไปเยอะๆ..พี่มีให้เสมอ...

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53478 โดย meawpung

พี่ลี เขียน: ช่วงนี้...ยุ่ง...จริงๆ...

งานเยอะ..จนจะหายใจทางเหงือก..

ต้องขอโทษ พี่ๆ น้องๆ ด้วยนะคะที่ไม่ได้เข้ามาเลย...

ขอให้กำลังใจน้อง dollar

เฟอร์สช้อย..ไม่ยอมให้ส่วนลดเหรอ...ทำไมแว้...

เอา..สู้ๆ ...เอากำลังใจไปเยอะๆ..พี่มีให้เสมอ...

พี่ลี หมดหนี้ยังครับ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53507 โดย Mommyangel
เหมือนว่าจะหมด..แต่ยังไม่หมดค่ะ...เก็บไว้ก่อน เดี๋ยวเหงา :555: :555:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57639 โดย Mommyangel
ห่างหายไปนาน..เนื่องจากภาระกิจยุ่งเหยิง...

คิดถึงน้องๆ ทุกคนนะคะ...

เรื่องหนี้สินของพี่ลี..ก็ยังเหมือนเดิม..

อีซี่บาย..โทรมาทวงตลอด..จากคนทวงคนเดิม..แต่ช่วงนี้พี่ไม่รับสายค่ะ..เพราะว่าไม่สะดวกที่จะรับ อีกประการก็ไม่พร้อมที่จะเจรจาด้วย..พร้อมเมื่อไหร่จะติดต่อกลับไปเองจร้า..

เคทีซี..ไม่โทรมา หรือโทรมาก็ไม่รู้ แต่พี่ก็ไม่รับ เหตุผลเดียวกัน..

อีอ้อน..เมื่อวาน ได้เอกสารจาก JMT..ส่งไปที่บ้าน..ลุงเป็นคนรับไว้...

ตรงนี้สนุก..ลุงเล่าให้ฟัง..

เจเอ็มที ใช้พนักงานส่งเอง ไม่ใช้ไปรษณีย์...

มาจอดมอไซด์หน้าบ้าน...กดออด..ลุงนอนเปลอยู่โมโห...

- คุณจะกดทำไมเนี่ยะ ก็เห็นว่าผมอยู่ตรงนี้...
* ผมนึกว่าลุงหลับ..
- หลับก็เรียกได้..เสียงออด มันดังไปทั้งซอย..หมาก็เห่า..
* คุณลี..อยู่บ้านนี้ใช่มั๊ย
- ใช่
* ลุงช่วยเซ้นต์รับเอกสารหน่อย
- ทำไมต้องเซ็นต์...อยากส่งอะไรก็ส่งไว้..ไม่ส่งก็เอากลับไป. ไม่เซ็นต์
* ลุงเป็นไรกับคุณลี..
- ทำไมต้องบอก..คุณเป็นใคร..ไม่บอก

***มันฉีกเอกสารใส่ตู้ไว้ให้...แล้วขับรถออกไป***

ลุงบอก..หมั่นใส้..จะปล่อยหมาออกไปกัดซะแล้ว...

เย็นลงกลับมาเปิดเอกสารอ่่าน..ใจความ

.......บริษัทขอเรียนต่อท่านว่า บริษัทได้ทำการโอนสิทธิ กรรมสิทธิ์ สิทธิเรียกร้องและผลประโยชน์ทั้งปวงของบริษัท...ให้แก่ บริษัท เจ เอ็ม ที เน็ทเวอร์ค เซอร์วิสเซ็ส จำกัด ตั้งแต่วันที่ 20 ส.ค.57 (วันฮอนสินทรัพย์) ....ขอให้โอนเงินชำระโดยตรงที่ บริษัท เจ เอ็มที........

555 ขายหนี้แล้วเว้ย...อีอ้อน...

[/size]

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57692 โดย Spider
555 ทวงจนเบื่อไปเอง ขายมันซะเลย ขึ้เกีจยตามแล้ว
สบายดีนะครับพี่ลี ของผมเริ่มหักคอจ่ายตามที่คุยกันไว้แล้วนะครับ
ไม่รู้จะออกหัวหรือก้อย ผ่านมาเกือบเดือนแล้วครับยังไม่มีอะรัยเกิดขึ้น
ไว้มาแจ้งให้ทราบกันอีกที จะได้มีข้อมูลไว้แชร์กันนะครับ
:wo:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58424 โดย kanisorn1982

พี่ลี เขียน: ห่างหายไปนาน..เนื่องจากภาระกิจยุ่งเหยิง...

คิดถึงน้องๆ ทุกคนนะคะ...

เรื่องหนี้สินของพี่ลี..ก็ยังเหมือนเดิม..

อีซี่บาย..โทรมาทวงตลอด..จากคนทวงคนเดิม..แต่ช่วงนี้พี่ไม่รับสายค่ะ..เพราะว่าไม่สะดวกที่จะรับ อีกประการก็ไม่พร้อมที่จะเจรจาด้วย..พร้อมเมื่อไหร่จะติดต่อกลับไปเองจร้า..

เคทีซี..ไม่โทรมา หรือโทรมาก็ไม่รู้ แต่พี่ก็ไม่รับ เหตุผลเดียวกัน..

อีอ้อน..เมื่อวาน ได้เอกสารจาก JMT..ส่งไปที่บ้าน..ลุงเป็นคนรับไว้...

ตรงนี้สนุก..ลุงเล่าให้ฟัง..

เจเอ็มที ใช้พนักงานส่งเอง ไม่ใช้ไปรษณีย์...

มาจอดมอไซด์หน้าบ้าน...กดออด..ลุงนอนเปลอยู่โมโห...

- คุณจะกดทำไมเนี่ยะ ก็เห็นว่าผมอยู่ตรงนี้...
* ผมนึกว่าลุงหลับ..
- หลับก็เรียกได้..เสียงออด มันดังไปทั้งซอย..หมาก็เห่า..
* คุณลี..อยู่บ้านนี้ใช่มั๊ย
- ใช่
* ลุงช่วยเซ้นต์รับเอกสารหน่อย
- ทำไมต้องเซ็นต์...อยากส่งอะไรก็ส่งไว้..ไม่ส่งก็เอากลับไป. ไม่เซ็นต์
* ลุงเป็นไรกับคุณลี..
- ทำไมต้องบอก..คุณเป็นใคร..ไม่บอก

***มันฉีกเอกสารใส่ตู้ไว้ให้...แล้วขับรถออกไป***

ลุงบอก..หมั่นใส้..จะปล่อยหมาออกไปกัดซะแล้ว...

เย็นลงกลับมาเปิดเอกสารอ่่าน..ใจความ

.......บริษัทขอเรียนต่อท่านว่า บริษัทได้ทำการโอนสิทธิ กรรมสิทธิ์ สิทธิเรียกร้องและผลประโยชน์ทั้งปวงของบริษัท...ให้แก่ บริษัท เจ เอ็ม ที เน็ทเวอร์ค เซอร์วิสเซ็ส จำกัด ตั้งแต่วันที่ 20 ส.ค.57 (วันฮอนสินทรัพย์) ....ขอให้โอนเงินชำระโดยตรงที่ บริษัท เจ เอ็มที........

555 ขายหนี้แล้วเว้ย...อีอ้อน...

[/size]

เข้า board มาแต่ละที พี่ลีมีความฮามาฝากตลอดเลย 555 ทำให้น้องมีความสุขอีกแล้ว

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81890 โดย pagaho
ผมพึ่งหยุดเหมือนกันครับ 3 เดือนละของไทยพานิขย์
โทรมาทวงบ่อย ทุกวันเลย เดี๋ยวนี้เค้าจ้างบริษัททวงกันครับ
เป็นเบอร์มือถือ ถ้า 02 ทางธนาคารโทรมาผมถึงจะรับ
มีแอป Who's call อยู่ มันขึ้นให้ครับ SCB ทวงหนี้ วางสานแล้วบล็อค เค้าก็เอาเบอร์ใหม่โทรมาอีก 5555+
บล็อคเป็น 10 เบอร์เลย
ผมเข้ามาอ่านของเพื่อนร่วมทางในบอร์ดแล้ว สบายใจขึ้นครับ หนี้ผม 4 แสนกลางๆ :sweat: :ลั่ลล้า:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85822 โดย Mommyangel
สวัสดีค่ะน้องๆ..สมาชิกทุกท่าน...คิดถึงทุกคนนะ...แต่ด้วยภาระหน้าที่ ที่ยุ่งเหยิง ทำให้ไม่ได้เข้ามาช่วยเพื่อนๆ สมาชิกเลย..ต้องขอโทษคุณนกกระจอกเทศด้วย

มีเรื่องการปลดหนี้อยากจะเล่านะ...

หยุดจ่ายมา 5 ปีเต็ม..ถามว่าปิดหมดหรือยัง....ตอบว่า..ยังค่ะ..
ยังเหลือบัตรเล็กๆ อีกสองใบ..อิอ้อน..กับ KTC ยอดไม่เยอะ..แต่เงียบ ไม่ทวง
คงจะหมดแรงทวงแล้วมั้ง ฟ้องก็ไม่ได้ หมดอายุความ..น่าสงสารเนอะ

ใบสุดท้ายที่จ่ายไปเมื่อเมษายน ที่ผ่านมา คือ อีซี่บาย...
จากเงินต้น 75xxx ยอดสุดท้าย 99xxx
สรุปจ่ายที่ 35000 บาท งวดเดียว
ก็คุยกันเยอะ...ทวงกันตลอด..ทั้งในเวลาทำงาน..นอกเวลาทำงาน...
แต่ถ้าเจอพี่...ก็แรงหน่อย...ไว้ว่างๆ จะมาเล่าให้ฟังนะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคน...ต้องหมั่นขยันอ่านเรื่องราว และข้อกฏหมาย..
เพื่อจะช่วยให้เรามั่นใจในแนวทางการปลดหนี้...
สิ่งสำคัญคือการเก็บเงิน..ต้องเก็บ..ถ้าไม่มีเงิน การปลดหนี้ก็ไม่สำเร็จค่ะ

บางคนบอกว่า ต้องโดนยึดบ้าน..ยึดรถ..ต้องขายทุกอย่าง
ถ้ามันจำเป็นถึงขั้นนั้น..ก็คงต้องยอม..แล้วไปหาเอาใหม่...
แต่เราต้องสู้..อย่าปล่อยไปตามระบบ..ทุกอย่างมีทางออกค่ะ
อ่านให้มากๆ แล้วจะมั่นใจค่ะ

o_) :wo: :wo: o_)

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85823 โดย Mommyangel
ตายห่า..กระทู้กรู..42 หน้า...เอิ๊กกก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.825 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena