ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

มีหมายศาลมาแล้วแต่ยังมีเจ้าหน้​าที่โทรมาให้จ่าย 3 สัปดาห์ 6 วัน ที่ผ่านมา #110311

• hriv1111
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ hriv1111
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 1
บัตรเจมันนี่ผมได้รับหมายศาลมาแล้วแต่ยังมีเจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่าย แล้วพูดจ่าทำนองขมขู่ว่าต้องจ่ายนะไม่งันจะส่งคนมาที่บ้านที่ทำงาน ซึ่งก่อนหน้านี้ที่จะฟ้องก็มีเจ้าหน้าที่มาแล้วผมก็แจ้งไปแล้วว่าผมรอไปศาลแบบนี้ผมจะทำอย่างไรดีครับรอไปศาลเลยหรือต้องจ่ายเค้าไปก่อนไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

มีหมายศาลมาแล้วแต่ยังมีเจ้าหน้​าที่โทรมาให้จ่าย 3 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #110314

• Pheonix
  • รูปประจำตัวของ Pheonix
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 243
  • Thank you received: 73
เราเป็นหนี้ในระบบ เมื่อโจทก์ฟ้อง จำเลยก็ต้องให้การต่อสู้คดี หลังจากสืบพยานเสร็จ ศาลก็จะพิพากษา ซึ่งศาลจะพิพากษาลดดอกเบี้ยนับจากวันผิดนัดชำระหนี้ิ ลดลงเหลือประมาณ 12% อย่ากลัวครับ และอย่าจ่ายเข้าไปเป็นอันขาดครับ พวกนี้จะเรียกดอกเบี้ย+ค่าธรรมเนียมร้อยละ 28 ต่อปี จนกว่าจะชำีระหนี้เสร็จ อย่าจ่ายเข้าไปเป็นอันขาด

ข้อ 5. ตามข้อมูลธนาคารแห่งประเทศไทย สินเชื่อส่วนบุคคลภายใต้การกำกับ ณ วันที่ 31 มกราคม 2562 และอัตราดอกเบี้ยเงินฝากของธนาคารพาณิชย์ ประจำวันที่ 17 เมษายน 2562 สำเนาเอกสารท้ายคำให้การหมายเลข 3
1) สินเชื่อส่วนบุคคลภายใต้การกำกับ จำนวนบัญชีทั้งสิ้น 13,435,838 บัญชี ยอดสินเชื่อคงค้าง 385,254 ล้านบาท คิดดอกเบี้ยร้อยละ 28 ต่อปี เป็นเงินค่าดอกเบี้ยปีละ 107,871.12 ล้านบาท
ผ่านไป 5 ปี ดอกเบี้ยเงินให้สินเชื่อสะสมเป็นเงินมากถึง 539,355.60 ล้านบาท
ผ่านไป 10 ปี ดอกเบี้ยเงินให้สินเชื่อสะสมเป็นเงินมากถึง 1,078,711.20 ล้านบาท
ถึงวันนั้น ทุกอย่างคงจบ ประชาชนผู้บริโภคไม่มีกำลังซื้อ หนี้ครัวเรือนสูงมาก เศรษฐกิจประเทศไทยเดินต่อไม่ได้แล้ว
2) ดอกเบี้ยเงินฝากธนาคารพาณิชย์ ถือเป็นต้นทุนเงินให้สินเชื่ออัตราสูงสุดร้อยละ 1.65 ต่อปี คิดเป็นต้นทุนเงินให้สินเชื่อปีละ 6,356.69 ล้านบาท
ผ่านไป 5 ปี ต้นทุนเงินให้สินเชื่อ เป็นเงินเพียง 31,453.45 ล้านบาท น้อยมาก
ผ่านไป 10 ปี ต้นทุนเงินให้สินเชื่อ เป็นเงินเพียง 63,566.90 ล้านบาท น้อยมาก./
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

มีหมายศาลมาแล้วแต่ยังมีเจ้าหน้​าที่โทรมาให้จ่าย 1 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #110549

• Kanittha2529
  • รูปประจำตัวของ Kanittha2529
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 24
  • Thank you received: 1
hriv1111 เขียน:
บัตรเจมันนี่ผมได้รับหมายศาลมาแล้วแต่ยังมีเจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่าย แล้วพูดจ่าทำนองขมขู่ว่าต้องจ่ายนะไม่งันจะส่งคนมาที่บ้านที่ทำงาน ซึ่งก่อนหน้านี้ที่จะฟ้องก็มีเจ้าหน้าที่มาแล้วผมก็แจ้งไปแล้วว่าผมรอไปศาลแบบนี้ผมจะทำอย่างไรดีครับรอไปศาลเลยหรือต้องจ่ายเค้าไปก่อนไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ

ของคุณยอดเจมันนี่อยู่ที่เท่าไหร่หรอคะ เราหยุดส่งมาประมาณ 5 เดือน แรกๆเงียบมา หลังๆเริ่มรุกมากขึ้น ล่าสุด 9/5/19 โทรมาจะให้เราแฟกซ์บัตรประชาชนไปให้ เราบอกเราไม่แฟกซ์ เค้าเลยบอกงั้นจะส่งเจ้าหน้าที่ลงภาคสนามทั้งที่บ้านและที่ทำงาน เราทำใจดีสู้เสือค่ะบอกไปว่าโอเค 5555+ จากประสบการณ์การมาพบของคุณเป็นอย่างไรบ้างคะ
แก้ไขล่าสุด: 1 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา โดย Kanittha2529.
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.174 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 184 บุคคลทั่วไป และ 1 สมาชิก ออนไลน์
  • KRICH_04

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :