ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110177

• Kung05
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Kung05
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 8
คือเราเป็นหนี้สินเชื่อซิตี้ อยู่ 130,000บาท แล้วทางเขาเสนอปิดจบทีเดียวที่58,00บาท
เขาให้เวลาเรา10วันแต่เราคงหาไม่ทัน ถ้าปล่อยให้เขาฟ้องแล้วไปเจรจาที่ศาล
เราจะมีโอกาสขอยอดปิดจบแบบนี้ได้ไหมค่ะ หรือเราต้องจ่ายยอดเต็ม
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110179

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5836
  • Thank you received: 2565
.
หากเจ้าหนี้มันทำเรื่องฟ้องต่อศาลแล้ว นั่นหมายความว่า ทางฝ่ายเจ้าหนี้มันจะต้องมีการควักกระเป๋าจ่ายเงินต้นทุนที่เพิ่มมากขึ้น...อาทิเช่น

- ค่าจ้างทนายฝ่ายโจทก์ เพื่อเขียนสำนวนคดีคำฟ้องลูกหนี้ (ไม่ต่ำกว่าสามพันบาท ต่อหนึ่งคดี...ขึ้นอยู่กับทุนฟ้อง)

- การฟ้องลูกหนี้ให้เป็นคดีความในชั้นศาล ไม่มีคำว่า"ฟรี"นะครับ เจ้าหนี้จะต้องจ่ายเงินค่าฤชาธรรมเนียมให้กับศาล เพื่อใช้เป็นค่าฟ้องศาลอีกด้วย (ไม่ต่ำกว่าห้าพันบาท ต่อหนึ่งคดี...ขึ้นอยู่กับทุนฟ้อง)

ไอ้ค่าต้นทุนต่างๆที่เพิ่มขึ้นมาเหล่านี้แหละ ที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้มันจะเอาไปบวกเพิ่มเข้ากับราคา Haircut ที่มันจะเสนอส่วนลดให้กับลูกหนี้ด้วย เพราะมันถือว่ามันมีเงินต้นทุนที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้น หลังจากที่มันทำเรื่องฟ้องศาลแล้ว

ดังนั้น ราคา Haircut ที่ลูกหนี้จะได้ จะไม่ได้ส่วนลดในราคาเท่าเดิม หากลูกหนี้ถูกหมายศาลฟ้องแล้ว
.
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110198

• Dolly13
  • รูปประจำตัวของ Dolly13
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 1
Kung05 เขียน:
คือเราเป็นหนี้สินเชื่อซิตี้ อยู่ 130,000บาท แล้วทางเขาเสนอปิดจบทีเดียวที่58,00บาท
เขาให้เวลาเรา10วันแต่เราคงหาไม่ทัน ถ้าปล่อยให้เขาฟ้องแล้วไปเจรจาที่ศาล
เราจะมีโอกาสขอยอดปิดจบแบบนี้ได้ไหมค่ะ หรือเราต้องจ่ายยอดเต็ม

ไม่ทราบว่า หยุดกี่เดือนค่ะ

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110208

• Kung05
  • สิบตรี
ขอบคุณค่ะ

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110209

• Kung05
  • สิบตรี
Dolly13 เขียน:

ไม่ทราบว่า หยุดกี่เดือนค่ะ

6เดือนค่ะ

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110210

• Kung05
  • สิบตรี
นกกระจอกเทศ เขียน:
.
หากเจ้าหนี้มันทำเรื่องฟ้องต่อศาลแล้ว นั่นหมายความว่า ทางฝ่ายเจ้าหนี้มันจะต้องมีการควักกระเป๋าจ่ายเงินต้นทุนที่เพิ่มมากขึ้น...อาทิเช่น

- ค่าจ้างทนายฝ่ายโจทก์ เพื่อเขียนสำนวนคดีคำฟ้องลูกหนี้ (ไม่ต่ำกว่าสามพันบาท ต่อหนึ่งคดี...ขึ้นอยู่กับทุนฟ้อง)

- การฟ้องลูกหนี้ให้เป็นคดีความในชั้นศาล ไม่มีคำว่า"ฟรี"นะครับ เจ้าหนี้จะต้องจ่ายเงินค่าฤชาธรรมเนียมให้กับศาล เพื่อใช้เป็นค่าฟ้องศาลอีกด้วย (ไม่ต่ำกว่าห้าพันบาท ต่อหนึ่งคดี...ขึ้นอยู่กับทุนฟ้อง)

ไอ้ค่าต้นทุนต่างๆที่เพิ่มขึ้นมาเหล่านี้แหละ ที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้มันจะเอาไปบวกเพิ่มเข้ากับราคา Haircut ที่มันจะเสนอส่วนลดให้กับลูกหนี้ด้วย เพราะมันถือว่ามันมีเงินต้นทุนที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้น หลังจากที่มันทำเรื่องฟ้องศาลแล้ว

ดังนั้น ราคา Haircut ที่ลูกหนี้จะได้ จะไม่ได้ส่วนลดในราคาเท่าเดิม หากลูกหนี้ถูกหมายศาลฟ้องแล้ว
.

ขอบคุณค่ะ

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110213

• snowbird
  • รูปประจำตัวของ snowbird
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 12
  • Thank you received: 2
ส่วนลดค่อนข้างดี ลองขอต่อรองแบบขอผ่อน 3 งวดดูนะคะ

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 6 วัน ที่ผ่านมา #110226

• k-effect
  • รูปประจำตัวของ k-effect
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 31
  • Thank you received: 4
ถ้าหาทันก็ดีนะครับ ยอดปืดสวยอยู่ ถ้าไม่ทัน ก็รอหลังได้รับหมายศาล ก็เจรจาต่อลองอีกครั้ง แต่ยอดอาจจะเพิ่มมาอีกนิด ลองต่อลองดูครับ เอาที่เราไหว สู้ๆครับ

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 6 วัน ที่ผ่านมา #110230

• thida28
  • รูปประจำตัวของ thida28
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 142
  • Thank you received: 18

ได้ส่วยลดดีมากค่ะ แต่ของเรามี2บัตร...ลดน้อยมาก เลยจำยอม...ปรับโครงสร้างหนี้ :vomit: เพราะเราวางแผนผิดเอง อ่านหนังสือไม่แตก...แล้วหยุดจ่ายพร้อมกันหลายบัตร แต่ก็ได้ส่วนลดHaircutจากบัตรอื่นๆปิดหนี้ได้หลายธนาคารเช่นกันค่ะ
สู้ๆต่อค่ะ :สู้ๆ:

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 5 วัน ที่ผ่านมา #110239

• Kung05
  • สิบตรี
ต่อรองไม่ได้เลยค่ะ เขาบอกส่วนลดเยอะ ต้องจ่ายงวดเดียว

snowbird เขียน:
ส่วนลดค่อนข้างดี ลองขอต่อรองแบบขอผ่อน 3 งวดดูนะคะ

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 5 วัน ที่ผ่านมา #110240

• Kung05
  • สิบตรี
ส่วนลดokเลยค่ะ พยายามหาไม่รู้จะทันมั้ย

k-effect เขียน:
ถ้าหาทันก็ดีนะครับ ยอดปืดสวยอยู่ ถ้าไม่ทัน ก็รอหลังได้รับหมายศาล ก็เจรจาต่อลองอีกครั้ง แต่ยอดอาจจะเพิ่มมาอีกนิด ลองต่อลองดูครับ เอาที่เราไหว สู้ๆครับ

ขอคำปรึกษา สินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ 1 เดือน 5 วัน ที่ผ่านมา #110241

• Kung05
  • สิบตรี
ค่ะ มีอีกหลายบัตรเลย ต้องสู้ต่อ

สอบถามค่ะ ถ้าเราปิดยอดเราต้องรอเอกสารยืนยันยอดส่วนลดจากทางธนาคารก่อนใช่ไหมค่ะ พอดีว่าสำนักงานกฏหมายให้เราไปจ่ายที่เซเว่น เพราะเขายังไม่ได้ส่งเอกสารอะไรมาให้เลย

thida28 เขียน:

ได้ส่วยลดดีมากค่ะ แต่ของเรามี2บัตร...ลดน้อยมาก เลยจำยอม...ปรับโครงสร้างหนี้ :vomit: เพราะเราวางแผนผิดเอง อ่านหนังสือไม่แตก...แล้วหยุดจ่ายพร้อมกันหลายบัตร แต่ก็ได้ส่วนลดHaircutจากบัตรอื่นๆปิดหนี้ได้หลายธนาคารเช่นกันค่ะ
สู้ๆต่อค่ะ :สู้ๆ:
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.214 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 340 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • fribina
  • aew12345

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :