แนะนำหน่อยค่ะเป็นนี้บัตรเครและสินเชื่อเยอะมากหมุนไม่ไหวแล้ว แต่ยังไม่เคยขาดส่งนะค่ะ

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109956 โดย Doungdao2011
ตอนนี้เราเป็นหนี้บัตรเครดิต,บัตรเงินสด และสินเชื่อส่วนบุคคล รวมๆ เดือนหนึ่งเราต้องจ่ายเกือบ 5 หมื่น คือเราไม่ไหวแล้วหนี้ไม่หมด ไม่ลด แถมเริ่มหมุนไม่ทันแล้ว เราจะทำยังไงบ้างค่ะ จะเริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้แล้วค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109957 โดย chanisorn
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ ๆ ค่ะ ทำตามแนวทางของชมรมค่ะ
หยุดจ่ายทุกบัตร
เก็บเงิน ประหยัด จดหนี้ทุกตัว
เตรียมตัวรับกับการทวงหนี้ทุกรูปแบบ
ศึกษาข้อมูลให้มาก ๆ
เคยเป็นหนี้ 10 เจ้า เครียดมาก กลัวไปหมด มาเจอชมรมนี้สบายใจขึ้นมาก
ผ่านมา 4 ปีแล้ว ตอนนี้เหลือเจ้าเดียวค่ะ สบายใจขึ้นมาก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109972 โดย Salee2521
เป็นหนี้บัตรกดเงินสดเหมือนกันค่ะ ยอดฟ้อง850000 ขึ้นศาลแล้วค่ะแต่ทางธนาคนัดสืบพยาน รออีกสองเดือนค่ะ เป็นกำลังใจสู้ไปด้วยกันนะค่ะ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109973 โดย Doungdao2011
ขอบคุณค่ะ หลังวันที่ 10 คงจะเริ่มมีเจ้าหนี้โทรหาแหละ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109974 โดย Doungdao2011
สู้ๆนะค่ะ เมื่อพลาดไปแล้วจะพยามศึกษาข้อมูลและปลดหนี้ให้ได้ค่ะ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109982 โดย thida28

Doungdao2011 เขียน: ตอนนี้เราเป็นหนี้บัตรเครดิต,บัตรเงินสด และสินเชื่อส่วนบุคคล รวมๆ เดือนหนึ่งเราต้องจ่ายเกือบ 5 หมื่น คือเราไม่ไหวแล้วหนี้ไม่หมด ไม่ลด แถมเริ่มหมุนไม่ทันแล้ว เราจะทำยังไงบ้างค่ะ จะเริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้แล้วค่ะ

วิธีแก้ ตามที่อ่านเจอในเว็บนี้และนำไปใช้จริงกับตัวเอง คือ
1.สำรวจและทำบัญชีหนี้ของเรา ว่าเป็นประเภทใด เป็นบัตรเครดิต เป็นสินเชื่อ เงินต้นคือเท่าไร?
2. คุณหยุดจ่ายในบางบัตร...หรือทุกบัตรได้ หากคุณศึกษาวิธีการจ่ายหนี้แบบปิดจบหรือปิดหนี้หรือที่เรียกว่า Haircut ได้ คุณต้องศึกษาการหยุดจ่ายนะคะ ไม่งั้น อาจเจอฟ้องทุกบัตร แล้วคุณจะลำบากหรือปวดหัวมากกว่านี้
3. บัตรกรุงไทย หากหยุดจ่าย จะฟ้องเร็ว หยุดจ่าย 5เดือนก็ฟ้องศาลค่ะ บัตรอื่นๆจะทะยอยตามๆกัน ศึกษากระทู้ของเพื่อนๆนะคะ
สู้ๆค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110007 โดย Doungdao2011
ขอบคุณนะค่ะ ตอนนี้ที่ตั้งเป้าไว้คือ สินเชื่อของ KBANK ตัดเงินผ่านบัญชีเงินเดือนค่ะ ต้องส่งต่อ กะว่าประมาณ มิ.ย. จะได้เงินมาปิด ก่อนเลย หลังจากนั้นจะเริ่มเก็บเงินเพื่อปิดบัตรอื่นๆ ต่อไปค่ะ ช่วงนี้คงต้องประหยั๊ดประหยด :cry2:

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110136 โดย panyatp
ผมเองก็พยายามอยู่ครับ สู้ๆนะครับ ของผม ประมาน 4-5 แสน ตอนนี้หยุดทั้งหมดแล้ว โดนโทรมาทุกวัน เว้นแต่วันหยุด ที่สำคัญคือต้องรับครับ ไม่ว่ามันจะพูด หยาบขนาดไหน แต่ที่ผมเจอแย่สุดคือ อีออน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.421 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena