ก้อนสุดท้ายแล้ว 100k

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108316 โดย ฺWisa.r
สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าแฝงตัวอยู่ชมรมหนี้บัตรเครดิตมานับ5ปีแล้ว แต่ไม่เคยได้แสดงตัวเลย ยอมรับนับถือพี่ๆหลายๆท่านที่บากบั่นปลดหนี้ และต่อสู้กับสารพัดวิธีทวงหนี้

ส่วนตัวเรา เป็นหนี้จากความคะนอง วัยทำงานใหม่ๆ และความคิดหวังรวยทางลัด สร้างหนี้ให้ตัวเองรวมๆหลายเจ้าเกือบสามแสนบาท จนทุกวันนี้ เราแก้หนี้ไปเกือบหมดแล้ว เหลือก้อนใหญ่ กรุงเก่า แสนกว่าบาท ซึ่งเคยคุยกับทางเจ้าหน้าที่ทวงหนี้ไปเมื่อต้นปี ว่ามีความสามารถในการจ่ายก่้อนเดียวในระดับหนึ่ง แต่การต่อรองไม่เป็นผล และเจ้าหน้าที่ก็หายไป จนตอนนี้ เราก็พอจะมีความสามารถในการจ่ายชดใช้หนี้ อยากจะเจรจาต่อรองกับทางเจ้าหนี้เพื่อสร้างเครดิตที่ดีให้ตัวเอง แต่ก็ไม่มีใครโทรมาเลย

จึงขอเรียนสอบถามข้อมูลพี่ๆเพื่อใช้ในการพิจารณาค่ะ
1. ยอดหนี้ ไม่รวมดอกเบี้ยอยู่ที่ 117,000 คาดว่าจะสามารถต่อรองได้ประมาณเท่าไหร่คะ
2. ตอนนี้ เงินเดือนอยู่ในระดับสูงพอจะมีเก็บบ้าง ควารเลือกจ่ายครั้งเดียวหรือผ่อนชำระ
3. ตอนนี้มีบัตร Kbank ที่ยังใช้จ่ายอยู่ปกติ หากต้องการสมัครบัตรใหม่ (เปลี่ยนเป็นสะสมคะแนน) จะสมัครผ่านมั้ยคะ
4. ถ้าอยากกู้คอนโด ไม่ทราบว่ามีคำแนะนำอย่างไรบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.296 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena