ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5

บันทึกหนี้ 1.3 ล้าน 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104754

• setzero
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ setzero
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 120
  • Thank you received: 12
สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องบัตรเครดิตบัตรกดเงินสด และสิ้นเชื่อเงินสด
ยอดหนี้ตอนนี้ก็มีดังต่อไปนี้ครับ
สิ้นเชื่อ City bank ยอดเงินต้น 230,000 (H/C ที่150,000 ปิดแล้ว)
บัตร City cast back 110,000 (H/C ที่70,000 ปิดแล้ว)
บัตร กดเงินสด City 175,000 H/C ที่ 98,300 ปิดแล้ว)
บัตรเครดิต TMB so fast 19,000
บัตรเครดิต TMB so good 110,000
บัตรเครดิต UOB 100,000 (H/C ที่ 86,000 ปิดแล้ว))
บัตรกดเงินสด UOB 99,000 (H/C ที่ 91,000 ปิดจบแล้ว)
สินเชื่อ UOB 76,000 (H/C ที่ 73,000 ปิดจบแล้ว)
สินเชื่อ เกียตินาคิน 160,000 (H/C ที่ 165,000 ปิดแล้ว)
สินเชื่อ CIMB 67,000 (H/C ที่ 55,000ผ่อนจ่าย2งวด ปิดแล้ว)
บัตรเครดิต กรุงศรีโฮมโปร 23,000 (H/C ที่ 12,000 ผ่อนจ่าย4งวด)

ตอนนี้เหลือเจ้าเดียวแล้วครับ
แก้ไขล่าสุด: 2 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย setzero.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: thida28

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104755

• 10021986
  • รูปประจำตัวของ 10021986
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 94
  • Thank you received: 19
สู้ไปด้วยกันคะ ของดิฉันยอดหนี้เกือบ 5 แสนคะ หยุดเดือนนี้เดือนแรกเหมือนกันคะ ของคุณยังดีไม่มีอิออน กับอีซี่บาย 2 เจ้านี้ทวงเวิ้นเวอเล่าลือมากคะอีซี่บายนี้โทรวันละ 9 สาย ตั้งแต่ 8โมงเช้า ยัน 2 ทุ่ม ขนาดรับแทบทุกสายยังไม่จบ อิออนโทรทุกวัน วันละครั้ง ก็เริ่มเหน็บๆมาแระ แต่ยังไม่ด่ามากเพาะเพิ่งรอบบิลแรก
Fcc โทร 2-3 วันครั้ง แล้วมาอัพเดทการรับมือการทวงหนี้กันนะคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104756

• setzero
  • สิบเอก
ผมว่าโทรมาก็ดีครับจัได้รู้สถานะการณ์ด้วยว่าเค้าจะทำอะไรในกระบวนการถัดไป
ผมกลัวประเภทเงียบๆ มาแล้วอยู่ดีๆ ฟ้องเลยแบบนี้มากกว่า
เพราะยังไม่ได้ตดลง HC กันเลยน่ะครับ
สู้ๆครัย

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104757

• ยิ้มอ่อน
  • รูปประจำตัวของ ยิ้มอ่อน
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 243
  • Thank you received: 52
ของเรา citi cash back, citi ready credit, tmb so fast, tmb so chill กำลังจะเข้ารอบบิลที่4 ค่ะ ยังเก็บเงินไม่ได้ เดี๋ยวเราจะอัพเดทกระทู้ที่เราตั้งเรื่อยๆ เข้าไปติดตามได้ค่ะ

คนเราผิดพลาดกันได้ค่ะ เมื่อผิดพลาดสามารถทำได้2ทาง คือ 1.เลือกที่จะหันหลังให้กับปัญหา และ 2.เผชิญหน้ากับปัญหา

เพราะความจริงมันน่ากลัว บางคนเลยชอบที่จะอยู่ในฝัน

สู้ๆนะคะ เราเป็นกำลังใจให้ เก็บเงินต่อเดือนให้มากที่สุดค่ะ แล้วค่อย H/C
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: saramashi

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104768

• setzero
  • สิบเอก
ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ยิ้มอ่อน

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104772

• Gillaw
  • รูปประจำตัวของ Gillaw
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 15
  • Thank you received: 3
เป็นกำลังใจให้นะครับ บ่อเกิดแห่งหนี้ของผมเหมือนคุณเลย เข้าใจเลยว่าหนักใจแค่ไหน อันนี้อีเมล์ผม อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน มาระบายกันได้นะครับ ยินดีครับ

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104777

สู้ๆนะคะ เป้นเจ้าหนี้ รายเดียวกับเรา
เราเพิ่งหยุดรอบบิลแรก

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104783

• setzero
  • สิบเอก
Gillaw เขียน:
เป็นกำลังใจให้นะครับ บ่อเกิดแห่งหนี้ของผมเหมือนคุณเลย เข้าใจเลยว่าหนักใจแค่ไหน อันนี้อีเมล์ผม อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน มาระบายกันได้นะครับ ยินดีครับ

ขอบคุณครับ เราต้องฝ่ามันไปให้ได้ครับ

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104784

• setzero
  • สิบเอก
คนสู้ฝันฟ่าฟันหนี้ เขียน:
สู้ๆนะคะ เป้นเจ้าหนี้ รายเดียวกับเรา
เราเพิ่งหยุดรอบบิลแรก

สู้ด้วยกันครับ

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104790

• pirom
  • รูปประจำตัวของ pirom
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 35
สู้ๆๆครับ ของผมล้่านสาม จะเข้ารอบบิลที่สามแล้วคับ

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104809

• setzero
  • สิบเอก
pirom เขียน:
สู้ๆๆครับ ของผมล้่านสาม จะเข้ารอบบิลที่สามแล้วคับ

ยังไงก็มา update กันบ้างนะครับ
จะได้มีหลายๆแนวทางในการสู้กับเจ้าหนี้ครับ
55

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104811

• Deiss1501
  • รูปประจำตัวของ Deiss1501
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 21
ขอเข้ามาติดตาม city ครับ ยอดใกล้ๆกัน น่าจะไปด้วยกันครับ

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104816

• setzero
  • สิบเอก
Deiss1501 เขียน:
ขอเข้ามาติดตาม city ครับ ยอดใกล้ๆกัน น่าจะไปด้วยกันครับ

ครับผม เดี๋ยวต้องมาลุ้นกันครับ ว่าจะมีอะไรมากก่อน ระหว่าง HC หนือ หมายศาล 5555

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104826

• pirom
  • รูปประจำตัวของ pirom
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 35
setzero เขียน:
pirom เขียน:

ยังไงก็มา update กันบ้างนะครับ
จะได้มีหลายๆแนวทางในการสู้กับเจ้าหนี้ครับ
55

ช่วงนี้ยังไม่มีไรมากครับ โทรศํพท์เข้าทุกเช้า รับทันบ้างไม่ทันบ้าง ใกล้ส่งเรื่องออกสำนักกฎหมายแระครับ :say:

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104831

• kanussanun
  • รูปประจำตัวของ kanussanun
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 11
  • Thank you received: 1
สู้ๆนะคะ

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104932

• setzero
  • สิบเอก
รบกวนสอบถามครับ
ถ้าเอกสารแจ้งยอดส่งมาที่บริษัท และ ที่อยู่ที่ตามบัตรประชาชนที่ไปตอนสมัครบัตรและสินเชื่อ
เป็นที่อยู่คอนโด ซึ่งตอนนี้ขายไปแล้ว และ ผมยังไม่ได้ไปแจ้งเปลี่ยนที่อยู่ใหม่
ที่มีหมายศาลมา หมายศาลจะส่งไปที่คอนโดที่ผมขายไปใช่หรือเปล่าครับ

และถ้าผมไปแจ้งเอาชื่อเข้าทะเบียนบ้านใหม่
หมายศาลจะส่งมาที่อยู่ใหม่ที่ผมย้ายชื่อเข้ามั้ยครับ
หรือว่าจะต้องโทรไปแจ้งแต่ช่ะธนาคารก่อนว่าผมเปลี่ยนที่อยู่แล้ว

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104934

• เจ๋งแจ๋ว
  • รูปประจำตัวของ เจ๋งแจ๋ว
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 108
  • Thank you received: 32
ยอดหนี้สูงขนาดนี้ เตรียมทางหนีทีไล่ให้ดีนะครับ
โดยเฉพาะเรื่องสินทรัพย์ที่มีชื่อเป็นของคุณเอง
ตัดสินใจทำอะไรตั้งแต่เนิ่นๆนะครับ ถ้าคิดว่าถ้าขึ้นศาลแล้ว ยอมความหน้าศาลแล้ว แล้วเกิดไม่ใหวขึ้นมา step ต่อไปน่าจะหนักเอาเรื่องนะครับ

ไม่อยากให้คิดมากนะครับ แต่อยากให้เตรียมพร้อมในทุกด้านเอาไว้ก่อน ถ้าสามารถทำได้ครับ
อ่านเยอะๆ มีอีกหลายหัวข้อเลยที่ต้องไปอ่านให้เข้าใจนะครับ

o_) o_)

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 10 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104938

• setzero
  • สิบเอก
เจ๋งแจ๋ว เขียน:
ยอดหนี้สูงขนาดนี้ เตรียมทางหนีทีไล่ให้ดีนะครับ
โดยเฉพาะเรื่องสินทรัพย์ที่มีชื่อเป็นของคุณเอง
ตัดสินใจทำอะไรตั้งแต่เนิ่นๆนะครับ ถ้าคิดว่าถ้าขึ้นศาลแล้ว ยอมความหน้าศาลแล้ว แล้วเกิดไม่ใหวขึ้นมา step ต่อไปน่าจะหนักเอาเรื่องนะครับ

ไม่อยากให้คิดมากนะครับ แต่อยากให้เตรียมพร้อมในทุกด้านเอาไว้ก่อน ถ้าสามารถทำได้ครับ
อ่านเยอะๆ มีอีกหลายหัวข้อเลยที่ต้องไปอ่านให้เข้าใจนะครับ

o_) o_)

ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ก็เริ่มวางแผนแล้วครับ อยากจะรีบเคลียร์ยอดออกไปให้มากที่สุดครับ
รอโบนัสปลายปีด้วยครับ
แต่ตอนนี้กังวลว่ากลัวหมายศาลจะมาแล้วเราไม่เห็นหรือว่าส่งไปผิดที่น่ะครับ
ทรัพย์สินตอนนี้ ก็มีรถยนต์ที่เป็นชื่อตัวเอง 1 คันครับ กะว่าจะขายก่อนเรื่องถึงกรมบังคับคดี ถ้าไม่ไหวจริงๆ
แล้วก็บ้านที่กำลังผ่อนอยู่กับธนาคารครับ
เท่าที่อ่านดู ตอนนี้มีทรัพย์สินที่ยึดได้คือบ้านกะรถนี่ล่ะครับ แล้วก็อายัดเงินเดือน
ถ้าเป็นตามเป้าขอลดได้รายล่ะ 40-50% ก็น่าจะไม่ต้องขายรถครับ
แต่เท่าที่ตอนนี้เก็บข้อมูลดู ธนาคารให้ส่วนลดน้อยมากเลยครับ
แต่ก็ทำใจไว้แล้วครับ ว่ายังไงก็ต้องหยุดครับไม่งั้นปลดหนี้ไม่ได้แน่ๆครับ

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 9 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #105367

• setzero
  • สิบเอก
Updateหลังจากที่กำลังจะผ่านไป 1 รอบบิลครับ
City bank โทรตามทุกวัน วันล่ะครั้งครับ
TMB เงียบกริบ นานๆโทรทีครับ
UOB ตอนนี้เริ่มโทรล่ะ เลยกำกนดตั้งแต่วันที่ 19
เกียตินาคิน นานๆโทรทีครับ น่าจะ 2-3 ครั้งเองครับถ้าจำไม่ผิด
CIMB 3 วันโทรครั้งนึงครับ
กรุงศรีโฮมโปร อาทิตย์ล่ะครั้งครับ

สู้ต่อไปครับ
ตอนนี้ติดอย่างเดียวครับ ที่ทำงานห้ามพกโทรศัพท์ครับ
เลยลำบากกับการรับสายหน่อย แต่ก็พยายามรับทุกสายครับ

เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง 9 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #105668

• Deiss1501
  • รูปประจำตัวของ Deiss1501
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 21
สู้ๆไปท่าน
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.247 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 281 บุคคลทั่วไป และ 3 สมาชิก ออนไลน์
  • aniniii18
  • Lucky99
  • l0gin0x23

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :