กำลังจะหยุดจ่ายบัตร5ใบ อยากเริ่มต้นชีวิตใหม่ ขอกำลังใจ และคำปรึกษาด้วยค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104301 โดย Saifon.kbp
เป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่5ใบค่ะ
1.Scb speedy cash ประมาณ30,000 (จ่ายล่าสุด 29/6/2561)
2.สินเชื่อktc 30,000 (จ่ายล่าสุด 2/7/2561)
3.บัตรเครดิต ktc 30,000 (จ่ายล่าสุด 29/6/2561)
4.บัตรเครดิตกรุงศรี ประมาน35,000 (จ่ายล่าสุด 4/7/2561)
5.บัตรเครดิต ออมสิน ประมาณ25,000 (จ่ายล่าสุด ประมาณเดือน5(ขาดส่งประมาณ2งวด)

คือยอดเงินอาจไม่เยอะเท่าไหร่ แต่ตอนนี้ส่งต่อไม่ไหวแล้วค่ะ
ที่มีหนี้ขึ้นมาเพราะ ก่อนหน้านี้มีงานประจำทำค่ะ แต่ออกจากงานมาลงทุนกับคนรู้จักเปิดร้านขายของ แต่สุดท้ายก็ไปไม่รอด เขาขอย้ายที่ไปที่อื่น แต่เราไม่ไปด้วย เงินส่วนที่ลงทุนไปก็ไม่ได้คืน ของอะไรก็ไม่ได้ พูดง่ายๆคือโดนเชิดค่ะทะทำคนเดียวต่อก็ไม่ได้ไม่มีของ
จนนี้กำลังหางานประจำทำอยู่ค่ะ แต่มีงานเสริมบ้างนิดหน่อย แต่ไม่ค่อยเยอะเดือนละไม่ถึงหมื่น พอมีรายได้ก็เอาไปจ่าย และกดเงินหมุนออกมา เพราะรายได้ไม่พอ จนหนี้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนตอนนี้เริ่มจะจ่ายไม่ไหวค่ะ
ไม่อยากสร้างหนี้เพิ่ม ก็เลยคิดจะหยุดจ่ายหนี้ค่ะ แต่จะเก็บของscbไว้ อันนี้ยังจ่ายไหวค่ะ
อยากทราบว่าแต่ละธนาคารขาดส่งกี่งวด หรือกี่เดือนถึงจะโดนหมายศาลหรอคะ ถ้าไปขึ้นศาลเราต้องมีทนายไปด้วยไหมคะ
ตอนนี้เตรียมพร้อมรับสถานะการณ์ทุกอย่างค่ะ เพราะถ้ามัวแต่จ่าย เราก็จะไม่มีเงินเก็บเลย
ขอกำลังใจ และคำปรึกษาด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104305 โดย bumbump
สู้ครับ ค่อยๆหาเงินแล้วเก็บไว้ Hair cut กับแต่ละเจ้าทีหลัง ผมก็หยุดมาสามเดือนแล้ว เป็นเพื่อนกันครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104306 โดย ยิ้มอ่อน
ตอนนี้เร็วสุดก็ KTC ค่ะ จากที่ตามอ่านกระทู้คนอื่นๆประมาณ 3 รอบบิลนะคะ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104307 โดย pirom

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.353 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena