ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: สวัสดีค่ะ พอดีได้จดหมายมาเลยอยากจะขอแนวทางหน่อยอะค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีได้จดหมายมาเลยอยากจะขอแนวท​างหน่อยอะค่ะ 3 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101780

• puu42
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ puu42
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
พิ้นฐานเลยเราจ่ายตรงมาตลอด แต่ค้าขายยช่วงนี้ย่ำแย่มาตั้งแต่ตั้นปี พึ่งจะหยุดจ่ายจริงๆก็เดือนกุมภา
ไม่ได้ตั้งใจหยุดนะค่ะ แต่ไม่มีตัง555+ ช่วงเดือนมกรามีสายโทรมาตลอดเราก็รับตลอด แล้วก็ไปจ่าย แต่มันมีอยุ่วันนึงคือเรากะจะไปจ่ายวันนั้นแหล่ะ แต่จะเป็นช่วงเย็น จนท ก็ขยั้นขยอให้เราไปจ่ายตอนเที่ยง เราเลยตอบกลับไปว่าถ้าให้จ่ายตอนี้ก็จ่ายได้2พันจะเอาไหม บอกให้เราไปหายืมมาบ้าง บอกว่าทำไมตอนเอาไป เอาไปได้ตอนคืนถึงไม่คิน เราก็อารมณ์ขึ้นหน่อยๆ ก็บอกไปว่าถ้ามีก็ไปจ่ายให้ล่ะ

ทีนี้ช่วงหลังๆเราไม่รับโทรศัพท์เลย สาเหตุก็เพราะ จนท นั่นแหล่ะ เราทราบว่าทำผิดจนตอนนี้มีจดหมายมาล่ะว่าเราติดต่อไม่ได้บลาๆ เราเลยโอเควันนี้ตั้งใจจะรับโทรศัพท์ เราควรจะบอกยังไงดีค่ะว่ายังไม่มี ถ้ามีเดี่๋ยวไปจ่าย แล้วอย่างตอนนี้งวดมันขึ้นมาหลักหมื่นแล้ว เราจ่ายไปสัก70% ของยอดทสงก่อนดีไหมค่ะ หรือเก็บไว้ตอนประนอมหนี้เลยดี

ปล.เฟิร์ชอยประมาณ77000บ ยูเมะ80000

ใจจริงเราก็อยากไปจ่ายนะค่ะ ถึงจะเป็นขั้นต่ำก็ตาม แต่ช่วงนี้แย่จริงๆค่ะ
พวกนี้นา่าจะมีโปรแบบสามารถหยุดจ่ายก่อนได้สัก2เดือน/ปีเนอะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สวัสดีค่ะ พอดีได้จดหมายมาเลยอยากจะขอแนวท​างหน่อยอะค่ะ 3 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101781

• chanisorn
  • รูปประจำตัวของ chanisorn
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 235
  • Thank you received: 62
อยู่ที่คุณจะเลือกแนวทางไหนค่ะ จะปิดหนี้หรือจะวนเวียนอยู่แบบนี้ หนี้ยังไม่มากอยากให้จบก็
ไปหาอ่านแนวทางปิดหนี้ค่ะ หยุดจ่ายหยอด เก็บเงินไว้ ปิดจบยอดเดียวเลย ลด 50 % แต่ต้องอดทน
ปล่อยให้มันทวง ๆ ไป อย่าไปสนใจจดหมาย หยุดสัก 9- 10 เดือน ข้อเสนอดี ๆจะตามมาค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สวัสดีค่ะ พอดีได้จดหมายมาเลยอยากจะขอแนวท​างหน่อยอะค่ะ 3 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101782

• puu42
  • รูปประจำตัวของ puu42
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
ขอบคุณค่ะ ว่าจะเลือกแบบhaircut ติดบูโรคงไม่เป็นไรแค่3ปีเอง
แต่เราจะพูดยังไงกับเค้าดีค่ะ เราปรึกษาใครไม่ได้เลย
พอบอกที่บ้านก็ทำหูทวนลม เคยขอความช่วยเหลือแล้วว่าขอที่เราให้ไปคืนมาก่อน (ประมาณ4หมื่น เราสามารถต่อยอดได้แค่ไม่มีทัน ขายของ) ถ้าเค้าให้เราคงปิดจ๊อบไปนานแล้ว
แล้วถ้าเราเลือกรอhaircut ทั้ง2ที่นี้มีใช่ไหมอะค่ะ เพราะยอดไม่เยอะกลัวจะไม่ได้

สวัสดีค่ะ พอดีได้จดหมายมาเลยอยากจะขอแนวท​างหน่อยอะค่ะ 3 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101785

• ReFreshZzz
  • รูปประจำตัวของ ReFreshZzz
  • ร้อยเอก
  • จำนวนโพสต์: 577
  • Thank you received: 123
puu42 เขียน:
ขอบคุณค่ะ ว่าจะเลือกแบบhaircut ติดบูโรคงไม่เป็นไรแค่3ปีเอง
แต่เราจะพูดยังไงกับเค้าดีค่ะ เราปรึกษาใครไม่ได้เลย
พอบอกที่บ้านก็ทำหูทวนลม เคยขอความช่วยเหลือแล้วว่าขอที่เราให้ไปคืนมาก่อน (ประมาณ4หมื่น เราสามารถต่อยอดได้แค่ไม่มีทัน ขายของ) ถ้าเค้าให้เราคงปิดจ๊อบไปนานแล้ว
แล้วถ้าเราเลือกรอhaircut ทั้ง2ที่นี้มีใช่ไหมอะค่ะ เพราะยอดไม่เยอะกลัวจะไม่ได้

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

ข้อความในจดหมายทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=4428&Itemid=64

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

นี่คือคำตอบสำหรับคุณครับ

หากไม่เข้าใจตรงจุดไหนหลังจากที่ได้ อ่านศึกษาแล้ว มาถามเพิ่มได้ตลอดครับ
แก้ไขล่าสุด: 3 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย ReFreshZzz.
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.216 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 412 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :