ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100560

• nongthann
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ nongthann
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 40
  • Thank you received: 2
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ มีหนี้บัตรอยู่ 3 ใบ รวมหนี้แล้วก็ประมาณ 2แสนค่ะ
1ยูเมะ 100000 บาท หยุดจ่ายรอบบิลที่1(17/2/61)
2speedy cash 45000 หยุดจ่ายรอบบิลที่1(19/2/61)
3fc 58000 จ่ายบิลสุดท้าย(14/2/61)
ยูเมะหลังจากหยุดจ่าย โทร3เวลาเลยค่ะแต่พูดดีมากจนแทบจะใจอ่อน แต่ไม่ค่ะ ส่วนsc ส่งแต่ข้อความมาเตือน1ครั้งแล้วก็เงียบหายไปค่ะ
ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยน่ะค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100562

• apthai
  • รูปประจำตัวของ apthai
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 14
  • Thank you received: 1
สู้ๆ ค่ะ เตรียมรับมือกับยูเมะไว้เลย เพราะจะหยุดรอบบิลแรกจะโทรทุกวัน วันละ 3 เวลา เว้นวันอาทิตย์ไว้ให้เหงาๆ นิดนึง ระวังใจอ่อนเพราะเค้าตื้อมากจริงๆ จะพยายามให้เราจ่ายหยอดให้ได้ ส่วน fc นี่ โทรไม่ถี่ค่ะ ประมาณสัปดาห์ละครั้ง speedy ไม่ได้ใช้เลยไม่มีประสบการณ์ค่ะ ของเราหยุดรอบบิลที่ 3 แล้ว โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้ว แต่เราขอจ่ายปิดทีเดียว คือขอรอเก็บเงินก้อน และรอส่วนลดค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100567

• ReFreshZzz
  • รูปประจำตัวของ ReFreshZzz
  • ร้อยเอก
  • จำนวนโพสต์: 577
  • Thank you received: 123
nongthann เขียน:
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ มีหนี้บัตรอยู่ 3 ใบ รวมหนี้แล้วก็ประมาณ 2แสนค่ะ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100568

• TongPilot
  • รูปประจำตัวของ TongPilot
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 63
  • Thank you received: 17
1ยูเมะ 100000 บาท หยุดจ่ายรอบบิลที่1(17/2/61)
2speedy cash 45000 หยุดจ่ายรอบบิลที่1(19/2/61)
3fc 58000 จ่ายบิลสุดท้าย(14/2/61)
ยูเมะหลังจากหยุดจ่าย โทร3เวลาเลยค่ะแต่พูดดีมากจนแทบจะใจอ่อน แต่ไม่ค่ะ ส่วนsc ส่งแต่ข้อความมาเตือน1ครั้งแล้วก็เงียบหายไปค่ะ

สู้ๆเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ ผมก็เพิ่งหยุดยูเมะ กับ Aมั่นนี่ จะครบ 2 รอบบิลแล้วครับ ส่วนอิออน(เฉพาะยัวแคช) หยุดมาจะครบ รอบบิลที่ 5แล้วครับ ช่วง 3 เดือนแรกก็โทรจิ๊ก บังคับให้ไปจ่ายเหมือนเจ้าอื่นๆ แต่พ้นรอบบิลที่ 3 เค้าดูเงี่ยบไปเลย :-( :-( :-( :-( :-( เงี่ยบแบบนี้ เสี่ยวๆอยู่ แต่บอกทางบ้านไว้แล้วถ้ามี จม. หรือ หมายศาล ให้ถ่ายส่งมาให้ด้วย :sweat:

ยูเมะเค้าโทรหาทุกวั้น วันล่ะ 3 รอบ ครับ พยามพูดจาต่างๆ นาๆ ให้เราไปหาจ่ายยอดพิเศษให้ได้ ถ้าไม่ได้ ขอ 1พัน หรือ 5ร้อยก็ได้ -..- :P :P :P :P ยูเมะของผมยอดหนี้ที่หยุดจ่าย 85,000 บาท เยอะสุดโหดสุด วันนี้ 22- ก.พ. 2561 โทรมา เริ่มจะขู่ว่า หากไม่ไปจ่ายยอดพิเศษให้ได้ อย่างงัยก็ต้องไปจ่าย ยอด 2,100 บาท หรือถ้าไม่ได้ ก็ 1พัน หรือ 5ร้อย แต่ขอให้จ่ายวันนี้ไม่เกิน 14:00น. :vomit: :say:

ส่วน Aมั่นนี้ ก็คล้ายๆกัน โทรมา ไม่ต่ำวันล่ะ 2 - 3รอบ พูดนิ่งๆเช่นเดิม ครับ เจ้านี้ ยอดหนี้ผม 21,700 บาท อาจจะดูน้อยแค่ก็ เยอะพอสมควรครับ :ไม่ยอม:

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100573

• Deaw
  • รูปประจำตัวของ Deaw
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 22
  • Thank you received: 1
ของผมหยุดจ่าย 2รอบบิลเหมือนกัน เริ่มจะพูดเสียงแข็ง ๆ แล้วหล่ะ แต่ไงก็จะบอกเหมือนเดิม คำฮิตคำเดิมคือ ยังไม่พร้อมจ่าย

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100578

• nongthann
  • สิบตรี
apthai เขียน:
สู้ๆ ค่ะ เตรียมรับมือกับยูเมะไว้เลย เพราะจะหยุดรอบบิลแรกจะโทรทุกวัน วันละ 3 เวลา เว้นวันอาทิตย์ไว้ให้เหงาๆ นิดนึง ระวังใจอ่อนเพราะเค้าตื้อมากจริงๆ จะพยายามให้เราจ่ายหยอดให้ได้ ส่วน fc นี่ โทรไม่ถี่ค่ะ ประมาณสัปดาห์ละครั้ง speedy ไม่ได้ใช้เลยไม่มีประสบการณ์ค่ะ ของเราหยุดรอบบิลที่ 3 แล้ว โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้ว แต่เราขอจ่ายปิดทีเดียว คือขอรอเก็บเงินก้อน และรอส่วนลดค่ะ
ยูเมะ เมื่อเช้าก็พูดยืดยาวขอเบอร์อ้างอิงแต่เราไม่ให้สอบถามแนวทางการจ่ายเงินการทำงาน แต่เราแจ้งไปว่าไม่ได้ทำงาน ค้าขายก็ขาดทุน นางก็ยังกล่อมยืดยาวว่าหนี้เราเป็นแสนยังไงก็ต้องจ่ายขั้นต่ำเราก็ค่ะไป เด่วเที่ยงโทรมาอีก นี่ก็นั่งรออยู่ ไม่เห็นโทรมาสักที 55555

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100579

• nongthann
  • สิบตรี
ReFreshZzz เขียน:

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64
ขอบคุณค่ะ

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100580

• nongthann
  • สิบตรี
TongPilot เขียน:

สู้ๆเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ ผมก็เพิ่งหยุดยูเมะ กับ Aมั่นนี่ จะครบ 2 รอบบิลแล้วครับ ส่วนอิออน(เฉพาะยัวแคช) หยุดมาจะครบ รอบบิลที่ 5แล้วครับ ช่วง 3 เดือนแรกก็โทรจิ๊ก บังคับให้ไปจ่ายเหมือนเจ้าอื่นๆ แต่พ้นรอบบิลที่ 3 เค้าดูเงี่ยบไปเลย :-( :-( :-( :-( :-( เงี่ยบแบบนี้ เสี่ยวๆอยู่ แต่บอกทางบ้านไว้แล้วถ้ามี จม. หรือ หมายศาล ให้ถ่ายส่งมาให้ด้วย :sweat:

ยูเมะเค้าโทรหาทุกวั้น วันล่ะ 3 รอบ ครับ พยามพูดจาต่างๆ นาๆ ให้เราไปหาจ่ายยอดพิเศษให้ได้ ถ้าไม่ได้ ขอ 1พัน หรือ 5ร้อยก็ได้ -..- :P :P :P :P ยูเมะของผมยอดหนี้ที่หยุดจ่าย 85,000 บาท เยอะสุดโหดสุด วันนี้ 22- ก.พ. 2561 โทรมา เริ่มจะขู่ว่า หากไม่ไปจ่ายยอดพิเศษให้ได้ อย่างงัยก็ต้องไปจ่าย ยอด 2,100 บาท หรือถ้าไม่ได้ ก็ 1พัน หรือ 5ร้อย แต่ขอให้จ่ายวันนี้ไม่เกิน 14:00น. :vomit: :say:

ส่วน Aมั่นนี้ ก็คล้ายๆกัน โทรมา ไม่ต่ำวันล่ะ 2 - 3รอบ พูดนิ่งๆเช่นเดิม ครับ เจ้านี้ ยอดหนี้ผม 21,700 บาท อาจจะดูน้อยแค่ก็ เยอะพอสมควรครับ :ไม่ยอม:
ยูเมะ 3เวลาจริงค่ะ พูดยืดยาวมากๆให้แต่หาจ่ายขั้นต่ำก่อน

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100581

• nongthann
  • สิบตรี
Deaw เขียน:
ของผมหยุดจ่าย 2รอบบิลเหมือนกัน เริ่มจะพูดเสียงแข็ง ๆ แล้วหล่ะ แต่ไงก็จะบอกเหมือนเดิม คำฮิตคำเดิมคือ ยังไม่พร้อมจ่าย
ใช่ค่ะ ยังไม่พร้อม ยังไม่มี ยังหาไม่ได้ ยังไม่สะดวก เอาให้นอนละเมอกันไปเลย5555

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100592

• nongthann
  • สิบตรี
อัพเดตยูเมะวันนี้ นางๆๆทั้งหลายพูดยืดยาวมาก ส่วน speedy เงียบมากเลยค่ะ

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100631

• nongthann
  • สิบตรี
วันนี้ยูเมะแจ้งหลังจากนี้จะตัดออกจากระบบเพราะครบกำหนด 7วันที่ค้างจ่ายแล้ว คืออะไรค่ะ

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100636

• number
  • รูปประจำตัวของ number
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 25
วันนี้ยูเมะแจ้งหลังจากนี้จะตัดออกจากระบบเพราะครบกำหนด 7วันที่ค้างจ่ายแล้ว คืออะไรค่ะ

แค่คำขู่ค่ะ ถ้าเรากลัวอะไรเขาจะขู่แบบนั้น ดิฉันกลัวโทหาบุคคลอ้างอิง
ก็เอามาขู่ว่าจะโทหางั้นนี้ ตอนนี้ปล่อยค่ะ แล้วแต่จะโทโทไป หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2แล้วค่ะ
ยอดหยุด 80,000กว่าๆ สู้ๆนะคะ

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100637

• Khunnuch
  • รูปประจำตัวของ Khunnuch
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 37
  • Thank you received: 4
ขอเราก็เจอพี่ยู โทรมาทุกวัน เช้า เที่ยง เย็น ปวดหัวทุกครั้งที่รับสายพี่ยูคะ วันนี้วันอาทิตย์คงหยุดไม่ได้โทรมา พรุ่งนี้วันจันทร์เตรียมรับใหม่

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100639

• nongthann
  • สิบตรี
number เขียน:

แค่คำขู่ค่ะ ถ้าเรากลัวอะไรเขาจะขู่แบบนั้น ดิฉันกลัวโทหาบุคคลอ้างอิง
ก็เอามาขู่ว่าจะโทหางั้นนี้ ตอนนี้ปล่อยค่ะ แล้วแต่จะโทโทไป หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2แล้วค่ะ
ยอดหยุด 80,000กว่าๆ สู้ๆนะคะ
ขอบคุณค่ะ เบื่ออีตรงที่ต้องมานั่งฟังนางท่องสคิปอ่ะค่ะ แต่ก็จะทนแล้วสู้ต่อไปค่ะ

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100640

• nongthann
  • สิบตรี
Khunnuch เขียน:
ขอเราก็เจอพี่ยู โทรมาทุกวัน เช้า เที่ยง เย็น ปวดหัวทุกครั้งที่รับสายพี่ยูคะ วันนี้วันอาทิตย์คงหยุดไม่ได้โทรมา พรุ่งนี้วันจันทร์เตรียมรับใหม่
ใครว่าวันอาทิตย์หยุดค่ะ มีข้อความมาค่ะ ตื้อเก่งจริงๆๆ
แก้ไขล่าสุด: 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย nongthann.

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100641

• number
  • รูปประจำตัวของ number
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 25
ใครว่าวันอาทิตย์หยุดค่ะ มีข้อความมาค่ะ ตื้อเก่งจริงๆๆ

วันนี้ดิฉันก็มีข้อความมาค่ะ แต่ไม่โทหาดิฉันหลายวันแล้ว
ตั้งแต่วันพฤหัส ไม่รุพรุ่งนี้จะโทมามั่ย แต่ถ้าสิ้นเดือน
คงจะไม่น่าพลาด

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100643

• Khunnuch
  • สิบตรี
number เขียน:

วันนี้ดิฉันก็มีข้อความมาค่ะ แต่ไม่โทหาดิฉันหลายวันแล้ว
ตั้งแต่วันพฤหัส ไม่รุพรุ่งนี้จะโทมามั่ย แต่ถ้าสิ้นเดือน
คงจะไม่น่าพลาด

พี่ยูโทรมาแน่นอนคะ พรุ่งนี้ก็เตรียมตั้งรับอยู่คะ คุยยูแล้วเครียดมากจิตตก
วกไปวนมา 555++ สู้ๆ นะเราหัวอกเดียวกันคะ รอส่วนลดอย่างเดียวเลยคะ

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100644

• Khunnuch
  • สิบตรี

ส่งมาตอนบ่ายๆ คะ ตอนแรกคิดว่าไม่มี ตื้อที่สุดเบย

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100662

• nongthann
  • สิบตรี
เหนื่อยกับพี่ยูจริง
พียู ขอสายคุณnongthann
N. พูดอยู่ค่ะ
พี่ยู รบกวนอัพเดตขอมูลครับ
N. ค่ะ
พี่ยู ตอนนี้ยังทำงานที่บ......นี้อยู่รึเปล่าครับ
N. (บอกไปแล้วไม่รู้กี่รอบว่าไม่ได้ทำงานมีอาชีพอิสระ ค้าขาย)ไม่ได้ทำ
ค่ะ
พี่ยู รบกวนขอเบอร์บุคคลอ้างอิงใหม่ด้วยครับ
N. ไม่สะดวกค่ะ
พี่ยู งั้นรบกวนเตรียมข้อมูลให้ด้วยน่ะครับ สามโมงครึ่งจะสอบถามอีกครั้ง
N. ค่ะ
พี่ยู ไม่ทราบว่าได้ปรึกษาการจ่ายกับทางครอบครัวรึยังครับ
N. (ตอบแบบห้วนๆกูชักรำคาญและไอ้ที่ถามกันมาก็เห็นบอกบันทึกข้อมูล
ไม่อ่านกันบ้างรึไง)โสด อยู่คนเดี่ยว
พี่ยู แล้ววันนี้จะสะดวกจ่ายได้เมื่อไหร่ครับ
N. ยังไม่มีค่ะ
พี่ยู ต้องจ่ายแล้วน่ะครับ
N. ค่ะ(แบบเริ่มมีอารมณ์)

สอบถามค่ะ จริงๆๆแล้วเราจำเป็นต้องให้รึไม่ให้เบอร์บุคคลอ้างอิงค่ะ คือเบอร์เก่าๆ เค้าไม่สามารถติดต่อได้ เค้าติดต่อได้กับเราเบอร์เดียว

หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ​,fr,speedy) 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #100663

• nongthann
  • สิบตรี
คุณkhunnuch กับ คุณnumber หยุดมานานเท่าไหร่แล้วค่ะ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.263 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 409 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :