SCB / KTC / TMB / Aeon / Umay / K-Express จะเริ่มหยุดจ่ายแล้วนะคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105438 โดย Notbad

10021986 เขียน: ลองโทรไปขอดูเอกสารให้เค้า Fax มาให้ดู หรือส่งมาทางไลน์ บอกไปเลยคะถ้าไม่เห็นเอกสารดิฉันจะยังไม่จ่ายนะคะ ไหนๆก็ลดแล้ว ขอดูเอกสารก่อนถ้าเห็นเอกสารปุ๊บดิฉันเดินไปโอนเลย ลองโทรคุยพรุ่งนี้คะ

ขอบคุณมากๆนะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรไปคุยอีกทีดีกว่า ไม่สบายใจเลย นอนไม่หลับเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105440 โดย jackTs
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105441 โดย Notbad

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

ต้องขออภัยด้วยนะคะ พอดีเคยตั้งกระทู้ไว้นานแล้ว ลืมไปเลย ขอบคุณที่แนะนำค่าคุณนกกระจอกเทศ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105448 โดย pacha001

Notbad เขียน: อัพเดท 22 มี.ค 61
ยูเมะโทรมาคอนเฟิร์มยอด H/C เป็น 25000 บาท ผ่อน 12 เดือน
ไปรับเอกสารยืนยันปิดยอดแล้วค่ะ ตามไฟล์แนบนี้เลย
สบายใจไปเปราะนึง ไม่ต้องคอยรับสายน่ารำคาญอีกแล้ว

ของเค้าก็หยุดจ่ายยูเมะจะเข้ารอบบิลที่ 3 (เดือน กย.นี้)แล้วคะ โทรระรานมาก สุดๆ ทั้งเบอร์มือถือ
เบอร์ออฟฟิศและบุคคลอ้างอิง จะขอคุยกับหัวหน้างาน แต่ดีที่เพื่อนๆออฟฟิศให้ความร่วมมือคะ 555
(แกล้งโอนสายให้ฝ่ายบุคคล)ก็คือตัวเราเอง (แสดงละคร บลาๆๆ)ของเรายอดหนี้ 86,000 บ.
ล่าสุดที่รับสายยูเมะ รอบบิลที่ 2 เสนอเงื่อนไง ดังนี้
1.ปรับโครงสร้างหนี้ (เราทำเป็นไม่รู้เรื่อง เป็นยังไงหรอ งง จริง 555) จนท.คิดว่าคงไม่ได้ผล เสนอใหม่
2.เสนอส่วนลดปิดบัญชี ลด 50% เหลือยอดหนี้ 43,000 บ.(เราตาลุกวาว แสดงทีท่าเฉยๆแล้วไงต่อ)
**เราก็เลยบอกว่าตอนนี้มีหลายเจ้าเสนอเงื่อนไขมาเหมือนกัน (ปิดบัญชี) ก็ยังตัดสินใจอยู่ว่าถ้าเจ้าไหนพี่สามารถปิดได้ยอดพี่ก็จะอยากปิดที่นั่นก่อน ยังไงน้องลองเสนอนายใหม่แล้วกันนะคะ เผื่อช่วยเหลือได้มากกว่านี้ พนง.ก็พูดวกไปวนมานั่นแหละคะ จนสิ้นเดือนโทรมาเราไม่ได้รับสาย แต่สิง SMS มา
เสนอเรื่องปิดบัญชีอีกแล้ว ไม่รู้ว่าจะยังไงต่อ เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังใหม่นะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105454 โดย aof

Notbad เขียน:

Nuanjun เขียน: ดีจังค่ะนี่พึ่งหยุดมาได้23 วัน โดนโทรตามแจเลยค่ะ

อดทนอีกนิดเดียวค่ะ นี่หยุดมาได้ 30 กว่าวันจนเลยครบกำหนดจ่ายบิลรอบสอง เค้าก็เสนอยอด H/C มาแล้วค่ะ

ของผมหยุดกำลังจะเข้าเดือนที่ 3 ยังไม่มีเจ้าใหนมาเสนอส่วนลดให้เลย มีเเต่บอกให้ชำระปกติ ไม่รุ้ตอนใหนจะได้กับเขาบ้าง

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105470 โดย Notbad

aof เขียน:

Notbad เขียน:

Nuanjun เขียน: ดีจังค่ะนี่พึ่งหยุดมาได้23 วัน โดนโทรตามแจเลยค่ะ

อดทนอีกนิดเดียวค่ะ นี่หยุดมาได้ 30 กว่าวันจนเลยครบกำหนดจ่ายบิลรอบสอง เค้าก็เสนอยอด H/C มาแล้วค่ะ

ของผมหยุดกำลังจะเข้าเดือนที่ 3 ยังไม่มีเจ้าใหนมาเสนอส่วนลดให้เลย มีเเต่บอกให้ชำระปกติ ไม่รุ้ตอนใหนจะได้กับเขาบ้าง

ถ้าเป็นยูเมะจะเสนอส่วนลดให้ไวกว่าเจ้าอื่นๆนะคะ ของเราเจ้าอื่นๆ หยุดจ่ายมา 7-8 งวดแล้ว มีแต่เสนอปรับโครงสร้างหนี้ รอต่อไปค่ะ สู้ๆนะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105471 โดย Notbad
รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยค่ะว่าจดหมายยืนยัน h/c Firstchoice อันนี้เชื่อถือได้มั้ยคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.539 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena