สิ้นเดือนนี้หยุดหนี้ ทุกบัตร เริ่มต้นชีวิตใหม่

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99860 โดย Peemaibio
ตอนนี้หลังเลิกงานไม่รับแล้วค่ะ แต่ตอนทำงานกลัวเค้าโทรรลกวนในออฟฟิตเลยต้องทนรับจ้า แต่ยังคิดไม่ออกเลยค่ะว่าสิ้นเดือนนี้เงินออกจะโดนกระหนำ่แค่ไหน ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำน่ะคะ อย่างน้อยก็ทำให้รู้สึกว่ามีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่า :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99863 โดย Peemaibio

Ice23 เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ...สู้ๆ ไปด้วยกัน

ขอบคุณมากน่ะคะสำหรับกำลังใจ สู้ๆเช่นกันจ้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99879 โดย noo.sun
เหนื่อย+เบื่อเช่นกันค่ะ เพิ่งไม่จ่ายเดือนนี้เหมือนกัน
ไม่รับฟังเราเลย ตอบได้แค่ค่ะคำเดียว

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99884 โดย Peemaibio

noo.sun เขียน: เหนื่อย+เบื่อเช่นกันค่ะ เพิ่งไม่จ่ายเดือนนี้เหมือนกัน
ไม่รับฟังเราเลย ตอบได้แค่ค่ะคำเดียว

สู้ๆน่ะคะเวลาเหนื่อยหรือท้อเข้ามาอ่านกระทู้ในชมรมเยอะๆค่ะ คิดซ่ะว่าคนที่เยอะกว่าเราเค้ายังสู้ได้เราก้อต้องทำได้ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :love:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99885 โดย Peemaibio
วันพฤหัสบดี 25/01/61 วันนีโชดดีไปอีกค่า ยูเมะโทรมาถามว่าเราวางแผนสิ้นเดือนนี้ยังไงบ้าง เราเลยบอกไปว่าบอกตรงๆน่ะคะว่าเราต้องจ่ายที่จำเป็นก่อนถ้าพอคงชำระ(แต่จิงๆไม่คิดชำระเลย555)เค้าเลยแจ้งว่าวันจันทร์จะโทรมาใหม่ล่ะกันน่ะคะ ดีใจที่โล่งหูไปอีกหลายวันเลยทีเดียววววววววว o_)

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99952 โดย Peemaibio
29/01/61เซ็งแต่เช้าค่ะวันนี้ อี่ซี่บาย โทรมาทำเสียงไม่น่ารักเลย รวมถึงถามคำถามเดิมๆ จะช่วยหน้าสัญญาให้นัดวันชำระ ปรี๊ดแตกเช่นเคย เฮ้อออเมื่อไหร่จะชิน แอบรู้สึกผิดทีมีอารมโมโหใส่แต่ทำไงได้ กดดันเราอยู่นั้นแหละโมโหจนต้องวางสายใส่เค้า แอบคิดในใจบอกฝ่ายบุคคลเลยดีไหมว่าถ้าเค้าโทรมาให้ตอบว่าออกแล้ว ส่วนมือถือเราจะรับบ้างไม่รับบ้าง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99955 โดย Ice23

Peemaibio เขียน: 29/01/61เซ็งแต่เช้าค่ะวันนี้ อี่ซี่บาย โทรมาทำเสียงไม่น่ารักเลย รวมถึงถามคำถามเดิมๆ จะช่วยหน้าสัญญาให้นัดวันชำระ ปรี๊ดแตกเช่นเคย เฮ้อออเมื่อไหร่จะชิน แอบรู้สึกผิดทีมีอารมโมโหใส่แต่ทำไงได้ กดดันเราอยู่นั้นแหละโมโหจนต้องวางสายใส่เค้า แอบคิดในใจบอกฝ่ายบุคคลเลยดีไหมว่าถ้าเค้าโทรมาให้ตอบว่าออกแล้ว ส่วนมือถือเราจะรับบ้างไม่รับบ้าง

รับไปเถอะครับ ทุกสายที่เข้ามาเวลาปกติ แล้วแจ้งไปเลยว่าให้โทรเข้าที่มือถือ ตั้งสติ เจรจาดีดี อย่าไปทะเลาะกับเค้า บอกว่า ตอนนี้ไม่มีจริงๆ ไม่ใช่ว่าจะหนี ขอเวลาหน่อย มีแล้วจะจ่ายเข้าไป ยืนยันไปแบบนี้ เดี๋ยวเค้าก็วางไปเอง แรกๆ เยอะหน่อย ผ่าน 3 -4 เดือนไปก็เงียบละครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99962 โดย jackTs

Peemaibio เขียน: 29/01/61เซ็งแต่เช้าค่ะวันนี้ อี่ซี่บาย โทรมาทำเสียงไม่น่ารักเลย รวมถึงถามคำถามเดิมๆ จะช่วยหน้าสัญญาให้นัดวันชำระ ปรี๊ดแตกเช่นเคย เฮ้อออเมื่อไหร่จะชิน แอบรู้สึกผิดทีมีอารมโมโหใส่แต่ทำไงได้ กดดันเราอยู่นั้นแหละโมโหจนต้องวางสายใส่เค้า แอบคิดในใจบอกฝ่ายบุคคลเลยดีไหมว่าถ้าเค้าโทรมาให้ตอบว่าออกแล้ว ส่วนมือถือเราจะรับบ้างไม่รับบ้าง

ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Peemaibio

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100006 โดย Pheonix
ดอกเบี้ย 28% ถ้ายังใช้สินเชื่อหมุนเวียน ผ่านไป 5 ปี ดอกเบี้ยจะเท่ากับ 140% หมดเงิน แต่หนี้ไม่หมด กฎหมายมีทางออกให้อยู่แล้วในเรื่องเลิกสัญญา ดังนี้
ตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ บรรพ ๒ หนี้ ลักษณะ ๒ สัญญา หมวด ๑ ก่อให้เกิดสัญญา หมวด ๒ ผลแห่งสัญญา มีพื้นฐานมาจากเสรีภาพของบุคคล ตามหลักของความศักดิ์สิทธิ์ของการแสดงเจตนา ผู้มีอำนาจต่อรองทางเศรษฐกิจเหนือกว่าถือโอกาสอาศัยหลักดังกล่าวเอาเปรียบคู่สัญญาซึ่งอำนาจต่อรองทางเศรษฐกิจด้อยกว่า ทำให้เกิดความไม่เป็นธรรมและไม่สงบสุขในสังคม เพื่อความเป็นธรรมและความสงบสุขในสังคม ประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ จึงได้มีบทบัญญัติ หมวด ๔ เลิกสัญญา เป็นบทบัญญัติที่กำหนดเพื่อความเป็นธรรมและสงบสุขของสังคม ดังนี้
มาตรา ๓๙๑ เมื่อคู่สัญญาฝ่ายหนึ่งได้ใช้สิทธิเลิกสัญญาแล้ว คู่สัญญาแต่ละฝ่ายจำต้องให้อีกฝ่ายหนึ่งได้กลับคืนสู่ฐานะดังที่เป็นอยู่เดิม แต่ทั้งนี้จะให้เป็นที่เสื่อมเสียแก่สิทธิของบุคคลภายนอกหาได้ไม่ วรรค ๔ การใช้สิทธิเลิกสัญญานั้นหากระทบกระทั่งถึงสิทธิเรียกร้องค่าเสียหายไม่
มาตรา ๒๒๒ การเรียกเอาค่าเสียหายนั้น ได้แก่เรียกค่าสินไหมทดแทนเพื่อความเสียหายเช่นที่ตามปกติย่อมเกิดขึ้นแต่การไม่ชำระหนี้นั้น
มาตรา ๒๒๔ หนี้เงินนั้น ท่านให้คิดดอกเบี้ยในระหว่างเวลาผิดนัดร้อยละเจ็ดกึ่งต่อปี

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100025 โดย Peemaibio
วันนี้31/01/61สิ้นเดือน ขายดีแต่เช้า โทรมาครบทุกเจ้า บอกว่าเงินเดือนออกเย็นๆ ก้อพูดประมานว่าไม่เชื่อเรา แต่ก้อยอกปัดๆไปว่ารายจ่ายเยอะไม่รู้จะได้ชำระไม๊

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100049 โดย TongPilot

Peemaibio เขียน: วันนี้31/01/61สิ้นเดือน ขายดีแต่เช้า โทรมาครบทุกเจ้า บอกว่าเงินเดือนออกเย็นๆ ก้อพูดประมานว่าไม่เชื่อเรา แต่ก้อยอกปัดๆไปว่ารายจ่ายเยอะไม่รู้จะได้ชำระไม๊

:crying: ผมก็จะหยุดจ่าย ยูเมพัส เริ่มเดือน 01/2561 นี้เช่นกันครับ ขอกำลังใจด้วยนะครับ :pray:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100077 โดย FrozenHeart
ไม่ไหวรับก็กำหนดเวลาให้เค้าโทรคะ แล้วกำหนดเวลาแล้วก็รับคะ ถ้าโทรมานอกเวลากำหนด ก็รับแล้วบอกว่าขอโทษนะคะแจ้งให้โทรช่วงเวลาตามกำหนด........เท่านั้น เพราะฉะนั้นขอวางสายแล้วติดต่อกลับมาตามเวลาที่แจ้งคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100099 โดย Peemaibio

TongPilot เขียน:

Peemaibio เขียน: วันนี้31/01/61สิ้นเดือน ขายดีแต่เช้า โทรมาครบทุกเจ้า บอกว่าเงินเดือนออกเย็นๆ ก้อพูดประมานว่าไม่เชื่อเรา แต่ก้อยอกปัดๆไปว่ารายจ่ายเยอะไม่รู้จะได้ชำระไม๊

:crying: ผมก็จะหยุดจ่าย ยูเมพัส เริ่มเดือน 01/2561 นี้เช่นกันครับ ขอกำลังใจด้วยนะครับ :pray:

เป็นกำลังใจให้น่ะคะ สู้ไปด้วยกันค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100226 โดย Peemaibio
update 5/02/61
- ยูเมะโทรมา1รอบ แจ้งให้ชำระขั้นตำ่ ให้ปรึกษาคนรอบข้าง แล้วพรุ่งนี้จะโทรมาใหม่
-พรอมิส แจ้งว่าเกินมา 1เดือน5วันแล้วให้ลูกค้าหาหยิบยืม ไม่งั้นเรื่องจะส่งไประบบกฏหมาย
-อิออนให้หาชำระขั้นต่ำ เข้ามา
แต่รู้สึกว่าเริ่มเดือนที่2เริ่มเงียบกว่าแรกๆหรืออาจเป็นเพราะเมื่อวันที่ 1-วันที่4เราไม่ยอมรับโทรศัพเลย เพราะเกิดอาการเซ็งๆ โทรเข้าที่ทำงานให้หัวหน้าบอกว่าเราไม่มา พอเริ่มวันจันทร์ที่5ค่อยเริ่มต่อสู้กับการรับโทรศัพท์อีกรอบ ตอนแรกที่เรารับสายแรก พนักงานทำเสียงตื่นเต้นน่ะที่เรารับโทรศัพท์แล้ว

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100249 โดย Peemaibio
6/02/61
-ยูเมะ เสนอปรับโครงสร้างหนี้มาแล้วค่ะ เลยแกล้งถามว่ามีอะไรดีกว่าปรับโครงสร้างไหม พนักงานบอกว่า มีปิดบีญชีแบบมีส่วนลด แต่ลูค้าต้องจ่ายเดือนนี้มาก่อน(555ฝันไปเถอะเราไม่หลงกลหรอก)ก้อแลย ปฏิเสธ ไป พนักงานจึงบอกวันศุกจะติดต่อใหม่
-พรอมิส ให้ไปหายืมใครมาก่อน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100251 โดย tipmatha

Peemaibio เขียน: 6/02/61
-ยูเมะ เสนอปรับโครงสร้างหนี้มาแล้วค่ะ เลยแกล้งถามว่ามีอะไรดีกว่าปรับโครงสร้างไหม พนักงานบอกว่า มีปิดบีญชีแบบมีส่วนลด แต่ลูค้าต้องจ่ายเดือนนี้มาก่อน(555ฝันไปเถอะเราไม่หลงกลหรอก)ก้อแลย ปฏิเสธ ไป พนักงานจึงบอกวันศุกจะติดต่อใหม่
-พรอมิส ให้ไปหายืมใครมาก่อน

สู้ๆครับผม หัวอกเดียวกัน หยุดพรอมิสเหมือนกัน ทั้งโทรทั้งส่งข้อความ ได้แต่อดทนๆๆๆๆๆ ยอดเท่าๆกันเลยครับ ไม่รู้จะมีส่วนลดให้รึเปล่า แต่ถ้าไม่มี ผมคงปล่อยไปเรื่อยๆก่อน รอและทำตามคำแนะนำของชมรมครับ อ่านเยอะๆ เก็บข้อมูลเยอะๆ ไว้เป็นแนวทาวในการดำเนินชีวิต และ ต่อสู้กับพวกเจ้าหนี้ครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100257 โดย Oreo_
หยุดUmay+ 2/2/18 (5วันเท่านั้น ) ยอดเต็ม60,000
วันนี้โทร
-8.10รับ
-10.00รับ
-12.00รับ
-17.00 รับแล้วไม่ได้ยิน. 10วิเลยวางสาย ประมาณ2นาที พ่อโทรมา บอก easy buy ติดต่อเราไม่ได้ เราเลยโดนบ่นเลย ขณะเดียวกันก็ปรี๊ดดดดดแตก

โทรกลับไปจัดชุดใหญ่ไฟกระพริบ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100264 โดย Peemaibio

Oreo_ เขียน: หยุดUmay+ 2/2/18 (5วันเท่านั้น ) ยอดเต็ม60,000
วันนี้โทร
-8.10รับ
-10.00รับ
-12.00รับ
-17.00 รับแล้วไม่ได้ยิน. 10วิเลยวางสาย ประมาณ2นาที พ่อโทรมา บอก easy buy ติดต่อเราไม่ได้ เราเลยโดนบ่นเลย ขณะเดียวกันก็ปรี๊ดดดดดแตก

สู้ไปด้วยกันน่ะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ เรามารอส่วนลดดีๆไปด้วยกัน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100265 โดย Peemaibio

tipmatha เขียน:

Peemaibio เขียน: 6/02/61

สู้ๆครับผม หัวอกเดียวกัน หยุดพรอมิสเหมือนกัน ทั้งโทรทั้งส่งข้อความ ได้แต่อดทนๆๆๆๆๆ ยอดเท่าๆกันเลยครับ ไม่รู้จะมีส่วนลดให้รึเปล่า แต่ถ้าไม่มี ผมคงปล่อยไปเรื่อยๆก่อน รอและทำตามคำแนะนำของชมรมครับ อ่านเยอะๆ เก็บข้อมูลเยอะๆ ไว้เป็นแนวทาวในการดำเนินชีวิต และ ต่อสู้กับพวกเจ้าหนี้ครับ

แอบกัลวลพรอมิสเหมือนกันน่ะคะ ที่อ่านๆมายังไม่เจอสาวนลดเลย แต่ก็จะสู้เต็มที่ค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100281 โดย annja15

Oreo_ เขียน: หยุดUmay+ 2/2/18 (5วันเท่านั้น ) ยอดเต็ม60,000
วันนี้โทร
-8.10รับ
-10.00รับ
-12.00รับ

เริ่มหยุดรอบเดียวกันเลยค่ะ โทรทุกวัน วันละหลายรอบจริง ๆ โทรหาแม่หาที่ทำงานเรียบร้อย เรารับเองก็แจ้งว่าไม่สะดวกคุยโทรเข้ามือถือเขาก็วางไปนะคะ เราบอกเขาให้โทรพักเที่ยงกับเย็นถ้าจะโทรหาทุกวันบ่อย ๆ ล่ะก็ สู้ ๆ ไปด้วยกันค่ะ ท้อก็เข้ามาอ่านแนวทางทุกท่านค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.621 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena