หยุดแล้วขอสู้หนี้ ปิดไปแล้ว ธนชาต ไทยพานิชย์ และ CIMB

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #98803 โดย Cyberplaygo
จากคราวก่อนที่มาตั้งกระทู้เพื่อเป็นแนวทางมาวันนี้ผมหยุดจ่ายเรียบร้อยแล้วครับวันนี้เป็นรอบบิลแรก รายละเอียดหนี้มีดังนี้ครับ

- CIMB สินเชื่อส่วนบุคคลยอด 230,000 หยุดจ่าย 2/12/2560 ปิดจบแล้ว

- ยูเมะพลัส ยอด 160,000 หยุดจ่าย 2/12/2560 สู้เพื่อขอปิดบัญชี

- ธนชาตบัตรกดเงินสด ยอด 53,000 หยุดจ่าย 2/12/2560 ปิดจบแล้ว

- SCB บัตรเครดิต ยอด 160,000 หยุดจ่าย 2/12/2560 ปิดจบแล้ว

- UOB บัตรแคชพลัส ยอด 140,000 หยุดจ่าย 17/8/2561 สู้เพื่อขอปิดบัญชี

*** Update ***

- ธนชาต บัตรกดเงินสด Flash Card ยอดสุดท้าย 60,XXX ปิดจบที่ 37,XXX ส่วนลดประมาณ 39%

- SCB บัตรเครดิต ยอดสุดท้าย 16X,XXX ปิดจบที่ 85,000 ส่วนลดประมาณ 47%

- CIMB สินเชื่อส่วนบุคคลยอดสุดท้าย 26X,XXX มีข้อติดขัดมากมายจึงขอปรับโครงสร้างหนี้ผ่อนต่อไป

- ยูเมะพลัส ฟ้องแล้วรอขึ้นศาล

- UOB สถานะรอส่งฟ้อง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98804 โดย Cyberplaygo
เตรียมพร้อมรับสายวันจันทร์ที่ 4/12/2560 สงสัยโดนกระหน่ำโทรมาทุกเจ้าแน่ๆ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98806 โดย FrozenHeart
หยุดพร้อมพร้อมกันเลยคะ มาเปนกำลังใจให้นะคะ :สู้ๆ:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98807 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: หยุดพร้อมพร้อมกันเลยคะ มาเปนกำลังใจให้นะคะ :สู้ๆ:

สู้ๆครับหนทางยาวไกล

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98811 โดย ZZZ
CIMB โทรทุกวัน ครับ ผมหยุดมา 2 เดือนจะเข้ารอบบิลที่ 3 พยายามเก็บเงินสำหรับ H/C แต่เท่าที่อ่านมาเจ้านี้ให้ส่วนลดไม่เยอะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98819 โดย Cyberplaygo

ZZZ เขียน: CIMB โทรทุกวัน ครับ ผมหยุดมา 2 เดือนจะเข้ารอบบิลที่ 3 พยายามเก็บเงินสำหรับ H/C แต่เท่าที่อ่านมาเจ้านี้ให้ส่วนลดไม่เยอะ

ครับจากยอดหนี้ของ CIMB ผมนี่ทำใจเลยครับเป็นเจ้าสุดท้ายที่จะปิด แต่คิดว่าไม่น่าทันปิด คงต้องปล่อยไปเจรจาในศาลครับ ตอนนี้ผมมุ่งไปที่หนี้ของ Umay+, ธนชาต และ SCB Credit ครับ

ยังไงผมจะมา Update เรื่อยๆครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98821 โดย bankzazer77
ผมก็จะหยุด ควรตั้งรับและใช้คำพูดไงดีไม่อยากให้ครอบครัวหรือคนที่ทำงานรู้ เพราะจะขยันทำงานทำ ot มากขึ้น

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98822 โดย Cyberplaygo

bankzazer77 เขียน: ผมก็จะหยุด ควรตั้งรับและใช้คำพูดไงดีไม่อยากให้ครอบครัวหรือคนที่ทำงานรู้ เพราะจะขยันทำงานทำ ot มากขึ้น

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆเพื่อหมดหนี้ตั้งสติและแก้ไขไปตามสถานการณ์ครับ ศึกษาจากกระทู้ในชมรมได้นะครับ ผมอ่านทุกวัน และตั้งรับอย่างมีสติครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98827 โดย winwin321
เริ่มหยุดช่วงนี้เหมือนกันค่ะ มีโทรมาเรื่อยๆแล้ว เตรียมใจกับการรับสาย แต่ถึงเตรียมใจไว้แล้วก็มีหวั่นๆอยู่เหมือนกัน ยังไงก็สู้นะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98830 โดย Cyberplaygo

winwin321 เขียน: เริ่มหยุดช่วงนี้เหมือนกันค่ะ มีโทรมาเรื่อยๆแล้ว เตรียมใจกับการรับสาย แต่ถึงเตรียมใจไว้แล้วก็มีหวั่นๆอยู่เหมือนกัน ยังไงก็สู้นะ

ขอบคุณมากครับ สู้ๆไปด้วยกันครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98831 โดย Cyberplaygo
04/12/2560

Umay+
- 8.43 แจ้งให้ชำระยอดก่อน 11 โมงเช้าแล้วจะติดต่อมาใหม่
- 13.40 แจ้งให้ชำระขั้นต่ำจำนวน 4800 บาท ถ้าไม่มีให้ชำระยอด 3800 บาทเพื่อรักษาสถานะ

ธนชาต
- 13.50 แจ้งให้ชำระเข้าไปภายในวันที่ 7/12/2560

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98844 โดย Cyberplaygo
04/12/2560

Update

Umay+
- 8.43 แจ้งให้ชำระยอดก่อน 11 โมงเช้าแล้วจะติดต่อมาใหม่
- 13.40 แจ้งให้ชำระขั้นต่ำจำนวน 4800 บาท ถ้าไม่มีให้ชำระยอด 3800 บาทเพื่อรักษาสถานะ
- 15.20 แจ้งให้ชำระขั้นต่ำจำนวน 4800 บาท ถ้าไม่มีให้ชำระยอด 3800 บาทเพื่อรักษาสถานะ (อีกแล้ว)

ธนชาต
- 13.50 แจ้งให้ชำระเข้าไปภายในวันที่ 7/12/2560

SCB -ยังเงียบอยู่

CIMB - ยังเงียบอยู่

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98848 โดย ZZZ
ผมมี kbank อีกเจ้าที่ยอดสูง เลยคิดว่าจะเก็บเงิน หารายได้พิเศษ มาปิด cimb ก่อน เพราะน่าจะฟ้องเร็วกว่า ตัวอื่น

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98849 โดย Cyberplaygo

ZZZ เขียน: ผมมี kbank อีกเจ้าที่ยอดสูง เลยคิดว่าจะเก็บเงิน หารายได้พิเศษ มาปิด cimb ก่อน เพราะน่าจะฟ้องเร็วกว่า ตัวอื่น

ครับของผม CIMB ก็สูงพอสมควร แอบลุ้นว่าจะเก็บเงินทันขอ H/C ไหม หนทางอีกยาวไกลแต่ไม่ท้อเป็นหนี้ได้ก็หมดหนี้ได้ มีสติและสู้ๆต่อไปครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98850 โดย FrozenHeart
มาอัพเดทคะ
ของยูเมะสงสัยเปนแพทเทิรน์เดียวกับคุณคะ
8.45 : ให้ไปชำระตอนเที่ยงคะ
15.20 : ให้ชำระเข้าไปนะคะวันนี้ น้ำเสียงเริ่มแย่ไม่เหมือนตอนเช้า
17:10 :ชำระแล้วยังคะ ไม่งั้นจะต้องโทรติดตามอีกนะคะ ชำระเพื่อจะได้ไม่ต้องโทรติดตามคะ
18:00 : โทรเข้ามา เบอร์ไม่ซ้ำกันเลย รับไม่ทัน ยิงแล้ววาง
:No: :No:
ของ Scb มีสายเดียว ตอนห้าโมงเย็น บอกว่าให้เวลาเพื่อจะยังไม่ดำเสินการอะไรจนถึงวันพุธนะคะ
:สู้ๆ:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98853 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: มาอัพเดทคะ
ของยูเมะสงสัยเปนแพทเทิรน์เดียวกับคุณคะ
8.45 : ให้ไปชำระตอนเที่ยงคะ
15.20 : ให้ชำระเข้าไปนะคะวันนี้ น้ำเสียงเริ่มแย่ไม่เหมือนตอนเช้า
17:10 :ชำระแล้วยังคะ ไม่งั้นจะต้องโทรติดตามอีกนะคะ ชำระเพื่อจะได้ไม่ต้องโทรติดตามคะ
18:00 : โทรเข้ามา เบอร์ไม่ซ้ำกันเลย รับไม่ทัน ยิงแล้ววาง
:No: :No:
ของ Scb มีสายเดียว ตอนห้าโมงเย็น บอกว่าให้เวลาเพื่อจะยังไม่ดำเสินการอะไรจนถึงวันพุธนะคะ
:สู้ๆ:

Step เดียวกันเลยนะครับ สู้ๆครับ ทำให้รู้ว่าเราไม่ได้สู้กับหนี้อยู่เพียงลำพัง เป็นกำลังใจให้ครับ :สู้ๆ:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98854 โดย Cyberplaygo
04/12/2560

Update ครับ

Umay+
- 15.20 แจ้งให้ชำระขั้นต่ำจำนวน 4800 บาท ถ้าไม่มีให้ชำระยอด 3800 บาทเพื่อรักษาสถานะ (อีกแล้ว)
- 18.23 แจ้งให้ชำระขั้นต่ำจำนวน 4800 บาท ถ้าไม่มีให้ชำระยอด 3800 บาทเพื่อรักษาสถานะ (อีกแล้้ว)

(Umay+ ขยันโทรจริงๆคำตอบที่ได้จากผมก็เดิมๆคือไม่พร้อมชำระ :เฮ้อ: )

ธนชาต

SCB -ยังเงียบอยู่

CIMB - ยังเงียบอยู่

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98867 โดย Cyberplaygo
6 ธ.ค. 2560

มาแต่เช้าเลย Umay+ เวลา 8.23 แจ้งยอดให้จ่ายก่อนเที่ยง แล้วจะติดต่อมาใหม่ :เฮ้อ:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98874 โดย Cee
สู้ ๆ ค่ะ แวะมาส่งกำลังใจ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98883 โดย FrozenHeart
เล่าสู่กันฟังคะคุณ Cyberplaygo:

จากยูเมะ
6 ธค 17 (8.30 นาฬิกา ตรงเป๊ะ)
๊ยูเมะ+ : โทรมาเช้าตรู่ เริ่มเช้าวันใหม่ด้วยยูเมย์ ^^ ตั้งแต่ 8.30 น. เป็นเสียงผู้ชายคะ เหมือนอัดเทปไว้เลยคะ พูดเร็วมาก กลัวเราฟังทันหรือไงไม่รู้คะ
ยูเมย์ ดาย พูด : สวัสดีครับ จากอีซี่ ไฟน์ ครับ คุณเลยกำหนดชำระยอดขั้นต่ำมานานแล้วนะครับ (เพิ่งจะงวดแรกเนี่ยอะนะ วันที่ 3 ธค เนี่ยอะนะ ...........นานมว้าก....... เดะจะจัดไปให้ สามเดือนนะคะ) ต่อจากนั้นพูดเร็วแบบรถไฟด่วนเลยคะ ต้องชำระยอด....เข้ามาภายใน สิบโมงนี้นะครับ .......หรือยอดขั้นต่ำ.........บาท ขอบคุณครับ ตู๊ด...ตู๊ด....ตุ๊ด.... :shy: :shy: :shy: เอ่ มะกี้อะไรหว่า เสียงอะไรแว่บ แว่บ หูฝาดป่าวนี่
13.30 มีไลน์เข้ามาคะ คุณสามารถจ่ายชำระค่างวดและทราบยอดชำระผ่าน แอพฯ ไลน์ได้ ยังอ่านไม่จบ มีโทรศัพท์ตามมาทันที ยิงมา 1 เปรี้ยง แล้ววาง..........เง้อ
เค้าอุตส่าห์อ่านเวปต่อสู้กะคนทวงหนี้จะมาปรับใช้ด้วยแล้วเชียว หมดโอกาสกันทีเดียว รอต่อไปช่วงบ่ายหรือเย็นเย็น ขอลองวิชาโหน่ย... :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.658 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena