อยากหมดหนี้ เป็นหนี้บัตรเฟริส์ช้อย กับ ยูเมะพลัส รวม2บัตร ประมาณ 55,000 บาท

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96942 โดย Kantana
18/9/60
เป็นหนี้บัตรเฟริสช้อย 20,000 บาท ยูเมะพลัส 35,000 บาท
ตอนนี้มีเบอร์แปลกๆโทรมาวันละ 3-5 สาย ไม่กล้ารับสายเลยค่ะ
เงินก็ยังไม่มีจ่าย ไม่ได้จ่ายมา 2-3 เดือนแล้วค่ะ ทั้ง2บัตรเลยค่ะ
จะให้จ่ายขั้นต่ำ ก็ไม่มีจะจ่ายค่ะ แบบนี้ควรทำไงยังไงดีค่ะ อยากหมดหนี้เร็ว ๆ
แบกรับภาระคนเดียว ที่บ้านไม่มีใครรู้ อยากหมดหนี้ค่ะ ใครพอจะมีทางแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
(o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96944 โดย consai
อ่านกระทู้ปักหมุดนะครับ ทุกประเด็นมีคำตอบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96954 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97977 โดย Kantana
28/10/60
มาอัพเดทค่ะ ล่าสุด FC ให้จ่ายขั้นต่ำ 3,100 แต่ไม่มี เลยจ่ายแค่ 1,000 หนี้เหลือ 19,000 ค่ะ ส่วนยูเมะพลัส จ่ายขั้นต่ำ 1,000 เหลือหนี้ 34,000 ค่ะ รวม2บัตรประมาณ 53,000 ค่ะ ตอนนี้เครียดมากค่ะ คิดอยู่ว่าอยากจะหยุดจ่ายยูเมะพลัส แร้วจ่าย FC ขั้นต่ำอย่างเดียว หรือ จะจ่ายขั้นต่ำยูเมะ แร้วหยุดจ่ายFC แต่พอมาคิดๆดู ยอดFC 19,000 สามารถทำแฮร์คัตได้ค่ะ แร้วต้องหยุดจ่ายกี่เดือนถึงจะได้แฮร์คัต สับสนมากค่ะ แปปๆก็เดือน ถึงเวลาก็ต้องจ่าย อยากหมดหนี้อยากสร้างตัว เป็นลูกคนโตแต่ยังไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง เพราะความฟุ่มเฟือยของตัวเองแท้ๆ โทษใครไม่ได้เลยค่ะ ต้องก้มหน้ารับผิดชอบหนี้ที่ตัวเองก่อ T_T

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.355 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena