หยุดจ่ายอีซีี อิออน เฟรชช้อย ขอสู้เพื่อครอบครัวครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97018 โดย tommancity
20/9/60. อีซี่เสนอส่วนลดมาให้อีกแล้วครับ จากยอดต้น 42,000บาท. ปืนไป43,000บาท ครั้งแรกลดให้29,000บาท. ครั้งที่2วันเดียวกันลดมาเหลือ22,000บาท. จากการเจรจาวันที่18/9ที่ผ่านมา
#วันนี้20/9. เจ้าหน้าที่โทรมาเจรจาอยู่นานที่เดี่ยว ลดให้เต็มที่เหลือ 20,000ถ้วน. 55% ให้ผ่อนได้ด้วย7งวด. งวดที่1=10,000. งวด2-5 งวดละ1,500 งวดที่7=3,500
ผมเลยขอเวลาคิด1วัน. พรุ่งนี้โทรมาถามคำตอบถ้าผมตกลงเจ้าหน้าที่ออกหนังสือให้เลย. แต่คิดดูแล้วก็อยากปิดให้มันจบๆไป จะได้ไปมีแรงรบกับเจ้าอื่นต่อไป.ส่วนลดก็เกินครึ่งแล้ว. เดี๋ยวพรุ่งนี้มาอับเดตใหม่ผมไปนอนคิดอีก1คืนเพราะกลัวว่าจะเก็บเงินปิดบัตรเฟรชช้อยไม่ทันครับ. เลยยังรังเลอยู่จะเก็บเงินกว่าจะได้มันยากเย็นแสนเข็นจริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97029 โดย ฟ้าใส

tommancity เขียน: สู้ๆไปด้วยกันครับคุณ เราเป็นเพื่อนร่วมเดินทางไปด้วยกันครับ ในนี้เยิอเเยอะเลย เราไม่โดดเดี่ยวครับไม่ได้มีเราลำพังคนเดียว :sweat:

ใช่ค่ะเข้ามาในนี้ทำให้เรากล้าสู้กะพวกทวงหนี้ เรามีหนี้ของยูเมะ30000 จ่ายขั้นต่ำมาเป็น8ปีแล้วค่ะ. ต้นดอกไม่เคยลดเลย. อิออนก็เหมือนกัน แต่ตอนนี้พ่วงผ่อนสินค้าด้วย เป็นเงินทั้งหมด64000บาท วันนี้โดนacs. พูดจาไม่เพาะแถมยังพูดเองว่าเราจะจ่ายแล้ววางสายไปทั้งที่คุยยังไม่เสร็จเลย น่าเกลียดมากๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97033 โดย tommancity
ครับเหมือนกันเลยประมาณ8ปี ทั้ง3บัตร อีซี่ อิออน เฟรชช้อย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97038 โดย skatejust
คือเราทำ Hair Cut บัตร แต่ส่งบ้านกับรถปกติ

จะไม่เกี่ยวข้องกันใช่ไหมครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97041 โดย tommancity
คงไม่เกี่ยวข้องกันละมั่งครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกัน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97046 โดย tommancity
21/9. Uเม่โทรมาครับ 14.30น ตามเวลานัด
ผมตกลงยอดปิดที่ 20,000บาทครับ ผ่อนได้7งวด งวดแรก=10,000 งวด2-6=1,500 งวดที่7=2,500 จากยอดหนี้ทั้งหมด 42,000 บาท หยุดส่งมาทั้งหมด2รอบบิลกะอีก3วัน. ผมถือว่าส่งไหวก็เลยตอบตกลงไป
รอหนังสือเอกสารส่วนลดได้วันจันทร์ไปรับที่สาขา.จะเสนอยอดลดให้กับผู้บริหารอนุมัติก่อน บอกเพราะยอดลดที่ให้กับคุณเป็นยอดลดที่เกินกำหนดในช่วงเวลาที่หยุด ว่างั้น
แต่ผมว่านางจะเล่นผมมากกว่า เพราะตอนแรกสรุปได้ยอดตามนี้ขอลดมากกว่านี้15,000 18,000 20,000 ก้ไม่ให้นางบอกให้ได้เต็มที่20,000บาท. ผมก็ตกลงแล้วนางก็ให้นำบัตรประชาชนไปจ่ายที่เคาเตอร์ได้เลย งวดแรก10,000ก่อน ไหนก่อนหน้านี้บอกว่าไปเสนอเขาแล้วได้ที่20,000 ถ้าจ่ายไปก่อนซวยตายห่า. ผมบอกออกหนังสือส่วนลดปิดบัญชีให้ผมก่อนแล้วผมจะไปจ่ายให้. ผมจ่ายให้ได้ก็ต่อเมื่อผมเห็นหนังสือเอกสารแล้ว. นางก็ได้ค่ะ ได้ค่ะแล้วก็วางสายไป. เดียวได้หนังสือแล้วจะเอามาให้ดูครับว่ามันถูกต้องหรือเปล่า

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97047 โดย ฟ้าใส
รอดูค่ะ วันนี้อิออนเงียบสงสัยเพราะเราวีนแตกใส่เมื่อวานแน่ๆเลย เงียบหูไปอีก1วันค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97048 โดย tommancity
อิออนกับเฟรช้อยก็เงียบมา2-3วันละ. แต่ช่วงปลายๆเดือนคงกระหน่ำ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97099 โดย Tyliew
มาอ่านกระทู้นี้รู้สึกดีขึ้นมาเลยค่ะ เพราะกำลังหาทางจะปิดบัตร ยูเมะ อยู่เลย แต่ทางยูเมะบอกว่าไม่มีนโยบาย เราเพิ่งหยุดได้รอบบิลเดียว ตอนแรกกะจะไปจ่ายขั้นต่ำแล้วนะคะ แต่มาเห็นกระทู้นี้ ทำให้คิดได้ว่า งั้นรอสักสองรอบบิลก่อน แล้วค่อยว่ากัน
แต่ที่ผ่านมานางโทรทวง ก็บอกนางเสมอว่า มีเมื่อไรเดี๋ยวไปจ่ายเองเหมือนคุณเลย และจ่ายตรงตลอด เคยปิดรอบนึงเหมือนคุณ เพราะฉะนั้นรอรับโทรศัพท์นางต่อไป จนกว่าจะรอบบิลที่ 2
ขอบคุณที่ให้ทางสว่างค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97102 โดย tommancity
ครับ อดทนไปก่อนพอ2รอบบิลไปแล้วจะโทรตามน้อยลง. เขาโทรมาบ่อย พักหลังมาผมรับเขาแค่สายเดียว. โทรมาอีกก็ไม่รับจะตั้งสั่นเอาไว้ใช้วิธีนี้หายเคลียดไปเยอะเลย. แรกๆที่หยุดผมรับทุกสายที่โทรเข้ามาจนมีทะเลอะกับเจ้าหน้าที่ไปคนหนึ่ง ช่วงแรกๆเลย จนหลังๆมารับแค่สายเดียวต่อวัน. พอรอบบิลที่2วันที่17/9ที่ผ่านมาได้วันเดียว. เจ้าหน้าที่ก็เสนอลดมาแล้วถ้าอยากบิลบัญชี. ผมก็รับข้อเสนอเข้าครับต่อเขาได้ครึ่งหนึ่ง50% ผมพอใจครับอยากจะปิดไปเร็วๆจะได้ไปสู้ต่อกับเฟรช้อยกับอิออนต่อ. ตัดศัตรูไปได้เจ้าหนึ่่ง. รอเอกสารใบลดหนี้ปิดบัญชีวันจันทร์นี้ครับ. ทนอีกหน่อยครับเดียวก็เบา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97107 โดย Tyliew
ใช่ค่ะ ถ้าปิดยูเมะได้เกินครึ่งก็จะดีมากค่ะ เพราะจะได้เอาเงินส่วนนั้นไปจ่ายบัตรอื่น
ผลเป็นยังไงมาบอกกันด้วยนะคะ หรือถ้าเรามีอะไรติดขัดยังไงในการต่อรอง อาจจะมาขอรบกวนถามหน่อยนะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97110 โดย tommancity
ครับผม. อีซี่ก็เหลือเอกสารสวนลดปิดบัญชีวันจันทร์สำเร็จไปแล้ว1. จุดมุ่งหมายต่อไปคือเฟรชช้อยครับ ประมาณเดือนกุมภาถึงมีนาปีหน้าจะอยู่ในช่วง6-7เดือนหน้าจะได้ส่วนลดเกินครึ่งครับ. ตอนนี้ก็เริ้มเก้บเงินปิดเฟรช้อยต่อ. เก็บเงินยากครับช่วงนี้รายได้เสริมที่เคยได้ก็ลดน้อยลงไป หากินยากขึ้นครับแต่ก็จะผ่านมันไปให้ได้ ช่วงนี้ก็มาม่า ผัผผัด ไข่ต้ม ไข่ทอดหมุนเวียนกันแบบนี้ละครับ ถ้าผ่านมันไปได้มันจะเป็นบทเรียนในชีวิตต่อไปครับ. ส่วนอิออนก็ให้มันค้างไว้อยู่อย่างนั้นก่อน ลดน้อย พูดไม่ดีคุกครามแบบนี้ปล่อยมันไปก่อนครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97112 โดย Tyliew
o_) สู้ๆ ค่ะ เราต้องผ่านกันไปได้แน่นอน แต่ช่วงนี้ก็ชดใช้หนี้และกรรมของเราไปก่อน ✌

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97159 โดย tommancity
-26/9/60 วันนี้บ่ายโมงเจ้าหน้าที่Uเม่ะโทรให้ไปรับเอกสารปิดบัญชีที่สาขาบ่ายโมง จะได้ปิดหนี้เป็นรายแรกครับ. เป็นกำลังใจให้สู้กับเจ้าหนี้อื่นๆต่อไป. พอวางสายจากยูเม่ะพักนึ่งเฟรช้อยก็โทรเข้ามาทันที่
ถาม ยอดยังไม่มีเข้าน่ะนะค่ะสองรอบบิลแล้ว. ผมบอกยังไม่มีเลยครับหาไม่ทันหมุนเงินไม่ทันเลยครับยืมใครก็ไม่มีเลย. เดียวผมพยายามหาให้ครับ. หาได้จะรีบไปจ่ายให้ทันทีครับขออภัยจริงๆ. เจ้าหน้าที่ก็บอกบันทึกตามระบบน่ะค่ะ แล้วจะโทรติดตามใหม่. ผมบอกครับๆ. เจ้านี้ช่วงนี้โทรมาเร็วไปเร้วครับ. ผมก็ครับไม่มีอย่างเดียว เจ้านี้จะเป็นรายต่อไปที่จะปิดครับ. เงินช่วงนี้ก็หายากเหลือเกินกว่าจะเก็บได้ตาละบาท ต้นเดือนก็ต้องจ่ายกยศ.อีกไม่รุจะมีเก็บมัยเดือนหน้า รอดูต้นเดือนหน้าหน้าจะโทรตามถี่มากกว่านี้เงินเดือนออก.
ช่วงนี้อิออนยังนานๆโทรมาทีนึ่ง ยอมรับว่าวิตกเป็ยกังวนกับเจ้านี้เหมือนกัน. แต่ก็พยายามให้กำลังใจตัวเอง เราอย่ากลัว เราต้องผ่านไปได้ ความกลัวเกิดจากจิตใจที่เราจินตนาการขึ้นมาเอง.

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97164 โดย สุขอยู่ที่ใจ
ยินดีด้วยคะที่ปิดยูเมะไปได้ :love: ทวงจิกน่ารำคาญมาก ดิฉันเพิ่งวางสายไปสักครู่นี้เอง อยากปิดยูแมะและ อิออนมากทวงตลอด 2รอบบิลแล้วได้ส่วนลด แสดงว่าให้ส่วนลดเร็วมากจะยอมทนเพื่อปิดหนี้ให้ได้คะ :upset:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97175 โดย tommancity
ทนๆรับไปก่อนครับ. พอ2รอบบิลเต็มเขาเปลี่ยนพนักงานชุดใหม่เขามาเพื่อดูแลบัญชีเรา เขาก็ให้ผมพูดตรงๆเลยว่าจะยังไง. ผมก้เลยบอกว่าอยากปิดบัตรครับ เขาก็เสนอส่วนลดมาให้. โดยรวมพอใจกับส่วนลดครับเพราะอยากปิดๆไป หายกดดันเราด้วยอีกเจ้า.ลดไปเกินครึ่งก็โอเคเขาไป. แต่ใจจริงอยากได้สัก15,000เขาไม่ให้ขอจ่ายงวดเดียว. จะยื้อไปถึงอีกสักเดือนสองเดือนหน้าจะได้15,000แต่ผมรอไม่ได้ครับอยากปิดจบๆไป. เพราะผมต้องสู้รบกับอิออน เฟรช้อยอีกโดยเฉพาะอิออนผมหนักใจพอสมควร
13.30น. ผมไปเอาเอกสารลดหนี้ปิดบัญชีมาแล้วครับ.ที่สาขาใกล้ที่ทำงาน. ผ่อนทั้งหมด7งวด งวดแรก30/9 นี้=10,000 บาท. งวด2-6=1,500บาท. งวดที่7=2,500บาท. ยอดหยุด=42,000บาท. ดอกปีนไป43,000บาท. ส่วนลดที่ให้มา=20,000บาท. หยุดไป2รอบบิลกะอีก2วันครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97200 โดย tommancity
อับเดต. 27/9/60 เวลา. 10.40 น.
อิออนโทรมาแล้วครับ. เสียงวันนี้เข้มข้นขึ้นครับ แต่ผมยังไม่ตอบโต้อะไรยังนิ่งๆอยู่. ครับๆไปก่อนทนจนตัวเองจะรับไม้ได้ครับ ให้เขารุกคำพูดหนักๆก่อน อีกอย่างยังแต่เช้าอยู่พึ่งจะเริ้มทำงานไม่อยากจะเสียอารมย์แต่เช้า. ต่อจากนี้ไปหน้าจะเข็มข้นขึ้นครับ เข้าปลายเดือนแล้ว
-อิออน สวัสดีค่ะคุณ........
-ผม. ครับพูดอยู่ครับ
-อิออน. จะ2รอบบิลแล้วยังไม่เห็นยอดเข้ามาเลยค่ะ เป็นอะไรหรือเปล่าค่ะ ปกติก็ชำระเข้ามาตลอดทุกเดือน
-ผม. ยังไม่มีเลยครับ หาไม่ทัน ยืมใครก็ไม่ได้ มีปัญหาทางด้านการเงินครับมาหลายเดือนแล้วหมุนเงินไม่ทัน หยุดจ่ายทุกบัตรเลย.จ่ายไม่ได้ทุกบัตรเลย. ลำบากครับช่วงนี้ก็พูดๆไป
-อิออน. ออ. อย่างนี้นี้เอง เอาอย่างนี้ยอดทั้งหมดที่ต้องจ่าย2เดือนอยู่ที่ 5,600 บาท ลูกค้ารบกวนจ่ายเข้ามาก่อนในส่วนของงวดแรกที่1,800บาท แล้วลูกค้าค่อยทยอยจ่ายในส่วนที่เหลือเข้ามาก็ได้ค่ะ. เห็นใจทางอิออนเถอะนะค่ะ. เพราะลูกค้ากดเงินของอิออนไปใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน ลูกค้าก็ต้องจ่ายเข้ามาบ้างนะค่ะ.(คำนี้โดนแทงใจแป็บ ทวงบุญคุณชัดๆอยากจะตอบโต้แต่ใจเย็นแป็บ. เดียวจะทำงานอารมย์ไม่ดีทั้งวันแต่เช้าอยู่ คำนี้คุ้นๆเหมือนได้อ่านกระทู้ของเพื่อนเราในนี้แหล่ะคำทวงบุญคุณหน้าจะคนเดียวกันหรือเปล่าก็ไม่รู้ เคสของคุณฟ้าใสหรือเปล่าข่าวล่า)
-ผม ครับๆเดียวจะดูให้ครับ
อิออน. เดียววันศุกร์ที่29/9โทรมาตามยอดใหม่ค่ะ แล้วก็วางสายไป.

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97201 โดย ฟ้าใส
555. เคสทวงบุญคุณใช่เลยค่ะ เมื่อวานเปลี่ยนคนใหม่โทรมาอ้อนวอนให้ไปจ่ายขั่นต่ำภายในวันศุกร์ เราบอกยุ่งอยู่นาวก็ไม่ฟัง กดทิ้งเลยค่ะ เราบอกว่ายังไม่มีจ่ายหรอกค่ะ นางก็มาแบบอ้อนเลย 555. แต่ยูเมะสิค่ะ บอกว่ามาหาเราที่บ้านไม่เจอ โอ้โหของขึ้นเลยค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97203 โดย tommancity
น่าจะคนเดียวกันครับ. และหลายๆคนผมเคยอ่านเจิอหลายๆกระทู้55 คำพูดทวงบุญคุณ. ผมมีคำพูดจะตอบโต้แล้วครับแต่เก็บเอาไว้ระเบิดทีเดียว. แต่อีซี่ขู่ตามถึงบ้านนี้ไม่ค่อยจะเห็นเลยนะครับ. เดียวจะมาอับเดตเลยๆครับ. น่าจะดุเดือดขึ้น อิออนผมกังวนเป็นที่สุดเจ้านี้

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97208 โดย ฟ้าใส

tommancity เขียน: น่าจะคนเดียวกันครับ. และหลายๆคนผมเคยอ่านเจิอหลายๆกระทู้55 คำพูดทวงบุญคุณ. ผมมีคำพูดจะตอบโต้แล้วครับแต่เก็บเอาไว้ระเบิดทีเดียว. แต่อีซี่ขู่ตามถึงบ้านนี้ไม่ค่อยจะเห็นเลยนะครับ. เดียวจะมาอับเดตเลยๆครับ. น่าจะดุเดือดขึ้น อิออนผมกังวนเป็นที่สุดเจ้านี้

กังวลเหมือนกันค่ะอิออน อีซี่ก็ใช่ย่อย รับสายแต่ถ้าพูดไม่รู้เรื่องเราวางเลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.691 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena