พบทางออกของหนี้สินแล้ว

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88641 โดย kitsana
city โทรมา ถามว่าสะดวกจ่ายเมื่อไหร่ ถ้าไม่มีจะใช้บัตรไม่ได้แล้ว ตามสบายคับไม่คิดจะใช้แล้ว ชวนทำสัญญา เราบอกไม่ทำเพราะไม่สดวก บอกงั้นส่งเรื่องตามระบบ เลยบอกตามนั้นเลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88699 โดย sufueng
Citi Bank เหมือนกันค่ะ

หยุุดจ่ายเมื่องวด 4/59

หลังจากปฎิเสธสัญญานรกมา เค้าก็จะเริ่มเสนอการจ่ายหยอด เดือนละ 1,000 เพื่อรักษาสถานะบัญชี ปฎิเสธไปเช่นกันค่ะ

กำลังจะเข้ารอบบิลที่ 5 ตอนนี้มีเสนอ H/C แล้ว แต่ยังให้มาแค่ 31% ยังไม่ตอบรับค่ะ ขอเยอะกว่านี้ เป็นกำลังใจให้นะคะ มันยาก แต่ง่ายกว่าการหาเงินมาหมุนเยอะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88757 โดย kitsana
ขอบคุณครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89803 โดย kitsana
เฟิสช้อยเจ้าแรกส่งหนังสือจากสำนักงานกฏหมายมาให้ที่บ้าน
citybank โทรมาว่าจะส่งเรื่องตามระบบ
ทหารไทยเงียบมาก
อิออนก็เงียบ
กรุงเทพส่งเรื่องตามระบบ
ตอนนี้เข้างวดที่ 5 และ ยังเก็บเงินไม่ได้เลย มีเรื่องต้องใช้ตลอด รถเสีย เครื่องซักผ้าเสีย ลูกไม่สบาย คงต้องรอหมายศาลอย่างเดียว เสียดายมากที่เจอะเว็ปนี้ช้าไป ไม่งั้นคงเปนหนี้ไม่มากขนาดนี้
สู้ต่อไปครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91021 โดย kitsana
หายไปนานตอนนี้ เฟิสช้อยมาเจ้าแรก ยอด 120000 ลดเหลือ 60000 งวดเดียว หรือ 10000 หกงวด เสียดายมาก ไม่มีตังจะให้ รอต่อไป

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91629 โดย pikupman
อิออน ของคุณกี่เดือนครับถึงจะเงียบ ของผมนี่กระหน่ำมากๆ เพลียจะรับสุดๆ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91870 โดย kitsana
ประมาณ 4 เดือนถึงจะเงียบครับสำหรับอิออน
เมื่อวานเสนอปิดที่ 40000 จาก 70000 กว่า ไม่มีตังเหมือนเดิม

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93802 โดย kitsana
fc ส่งฟ้องศาลแล้วครับวันที่สองพฤษภา ยังไม่มีเงินเลยครับทำไงดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมจะสามารถผ่อนได้ประมาณตุลา บอกศาลแบบนี้ได้ไหมครับ

7 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #93969 โดย kitsana
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ทำไงดี ใกล้ถึงเวลาแล้ว

7 ปี 18 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93999 โดย Noey2556

kitsana เขียน: fc ส่งฟ้องศาลแล้วครับวันที่สองพฤษภา ยังไม่มีเงินเลยครับทำไงดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมจะสามารถผ่อนได้ประมาณตุลา บอกศาลแบบนี้ได้ไหมครับ

ขาดส่งมาประมาณกี่เดือนคะ แล้วก่อนส่งฟ้องศาล มีเสนอยอด H/C มาบ้างไหมคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94141 โดย kitsana
ขาดส่ง 11 เดือนครับ มียอด 120000 H/C 60000 เสียดายไม่มีตัง

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94164 โดย kitsana
ไปศาลมาแล้วครับ เลื่อนนัดไปเดือนกรกฏา ยังไม่มีตังจ่าย บอกขอจ่ายเดือนตุลา เขาไม่ให้ ตกลงที่ 2000/ด เดือนหน้าขึ้นศาลของ city สองใบ :say:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95035 โดย kitsana
สอบถามครับ ผมไปศาลมาแล้วสามบัตร เซ็นยินยอมไปบัตรเดียว แต่คำนวนดูแล้วยอดที่จ่ายต่อเดือนมากกว่าที่จะให้อายัดเงินเดือน เลยตัดสินใจให้อายัด แบบนี้ถ้าศาลนัด ผมไม่ไปได้ไหมครับ เขาจะอายัดเลยไหม เพราะวันที่ 20 นี้ศาลนัดอีกแล้ว ขอคำแนะนำด้วยครับ คุณนกกระจอกเทศ ขอบคุณครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99942 โดย kitsana
ใบอายัดเงินเดือนของกรุงเทพมาแล้วครับ แต่ผมสงสัยว่าตามที่ทราบมา จะอายัดเงินเดือนไม่เกิน 30%
เงินเดือนผม 32000 ต้องหักไป 9600 แต่หมายศาลแจ้งว่าให้หักผมโดยให้เหลือเงิน 20000 บาทเท่านั้น มันก็เกิน 30% สิครับ พี่นกกระจอกเทศช่วยอธิบายหน่อยครับว่าทำไมมันเกิน30%

ขอบคุณครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99944 โดย ReFreshZzz

kitsana เขียน: ใบอายัดเงินเดือนของกรุงเทพมาแล้วครับ แต่ผมสงสัยว่าตามที่ทราบมา จะอายัดเงินเดือนไม่เกิน 30%
เงินเดือนผม 32000 ต้องหักไป 9600 แต่หมายศาลแจ้งว่าให้หักผมโดยให้เหลือเงิน 20000 บาทเท่านั้น มันก็เกิน 30% สิครับ พี่นกกระจอกเทศช่วยอธิบายหน่อยครับว่าทำไมมันเกิน30%

ขอบคุณครับ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

อ่านอีกครั้งนะครับ Update ตัวเอง สำหรับกฏหมายใหม่

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99963 โดย jackTs

kitsana เขียน: ใบอายัดเงินเดือนของกรุงเทพมาแล้วครับ แต่ผมสงสัยว่าตามที่ทราบมา จะอายัดเงินเดือนไม่เกิน 30%

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

ตัวอย่าง

กฎหมายใหม่อายัดเงินเดือน ถ้าเงินเดือนเกินสองหมื่นบาท โดนอายัดส่วนที่เกินหมดใช่ไหมครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45688&Itemid=64#98371

รบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับการถูกอายัดเงินเดือน และการใส่ข้อมูลในรายการขอส่วนลดการอายัด
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45577&Itemid=64#97584

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99989 โดย kitsana
ขอบคุณคุณนกกระจอกเทศมากครับ ผมมีคำถามอีกอย่างครับ

1. เงินตอบแทนการทำงานเป็นครั้งคราว คือ OT (ค่าล่วงเวลารึเปล่าครับ)

2. เงินเดือนที่โดนหักเหลือแค่ 20000 บาทนี่ไม่รวมกับค่าล่วงเวลาใช่ไหมครับ
3. ค่าล่วงเวลาหัก 30% ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ดีใจที่ได้รู้จักชมรมนี้ครับ ผมได้แนะนำเพื่อนๆไปหลายคนแล้วครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100127 โดย kitsana
รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ จะได้เตรียมตัวรับมือถูก

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100128 โดย kitsana
ผมเข้าใจแล้วครับ ขอโทษที่ไม่ได้อ่านอย่างละเอียดครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100493 โดย kitsana
สอบถามครับ ถ้าไปทำเรื่องขอลดหย่อนการอายัดเงินเดือน ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรไหมครับ แล้วถ้าขอพบนิติกร เขาจะให้พบไหมครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.729 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena