อ่านมาได้พักนึงแล้ว วันนี้ขอปรึกษานะคะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86871 โดย temtem
*จากระทู้คำถามอาจจะกลายเป็นกระทู้บ่นเวิ่นไปขออภัยค่ะ*
:sweat:

ก่อนอื่นขอขอบคุณทุกๆคนที่แชร์เรื่องราว ข้อมูลต่างๆนะคะ คิดว่ายังอ่านไปได้แค่ไม่ถึง10%ของทั้งหมด (แต่อ่านปักหมุดหมดแล้วค่ะ) กำลังจะอ่านต่อไปเรื่อยๆเท่าที่มีเวลา
ได้ความรู้หลายๆอย่างและยังรู้สึกว่าชีวิตยังไม่มืดมนหมดหนทางค่ะ
เรื่องหลายๆๆคนก็เขียนได้สนุกมาก ได้กำลังใจเต็มเปี่ยม คนเขียนกำลังใจดีก็ส่งถึงคนอ่านจริงๆ
ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

เข้าเรื่องละค่ะ
ตอนนี้ที่เป็นหนี้อยู่ ปัดกลมๆได้ประมาณนี้ (ยอดหนี้ / ขั้นต่ำที่ต้องจ่าย)
SCB 61000 / 6100
Citi Credit Card 76000 / 7600

----
Citi Ready Credit 40000 / 1700
TMB Refinance 82000 / 3700
BBL 28000 / 2800

เกือบสามแสน เช็ดเหงื่อแป๊ปค่ะ :vomit:

ชีวิตวนเวียนกับการเป็นลูกหนี้บัตรเครดิตมาหลายปี มีๆใช้ๆ ที่น่าฌสร้าก็คือแทบจะไม่เคยใช้ซื้ออะไรเป็นชิ้นเป็นอัน มองรอบตัวใช่จะมีของหรูหรา ผมไม่ทำ เครื่องสำอางค์ก็ไม่ค่อยซื้อ เสื้อผ้าแบรนด์ไม่มี โน๊ตบุ๊คตั้งกะ7ปีที่แล้ว มีซื้อของให้ที่บ้านบ้าง แต่หลักๆคงรูดนั่นนิด นี่หน่อย โดยเฉพาะพวกซุปเปอร์มาร์เกตซื้อของเข้าบ้าน กับกินบุฟเฟต์มั้งคะ อ่อ.. มีพวกค่าใช้จ่ายพวกตั๋วเครื่องบินด้วย ช่วงนี้ปีละครั้ง ตังเก็บไม่มี แน่นอนก็รูดบัตรทั้งตั๋วทั้งที่พัก T^T

จริงๆอยู่ได้มาพอกล้อมแกล้ม แต่มาพังอย่างแท้จริงหลังจากไปเยี่ยมแม่ที่ตปท. ตอนนั้นคิดแล้วล่ะว่าแย่แน่ แต่เคยไปครั้งเดียวเมื่อ10ปีก่อน ถ้าคราวนี้ไม่ไปไม่รู้จะได้เจอพ่อเลี้ยงอีกไหม (สุขภาพไม่ดีค่ะ) เลยตัดสินใจไป

ตอนนี้สถานการณ์คือจ่ายขั้นต่ำของ2แบงค์บนไม่ไหวค่ะ เลยตัดสินใจว่าหยุดจ่ายเก็บตังรอปิดดีกว่า
เดือนนี้เปิดบัญชีแล้ว คิดว่าเก็บได้เดือนละ8-9พัน
รบกวนถามว่าเท่านี้คิดว่าพอไหมคะสำหรับการเก็บเงินเพื่อปิด สิ้นปีได้โบนัสไม่เกิน27000 ตายตัว

แล้วถ้าเราหยุดจ่ายบัตรเครดิต แต่ยังจ่าย Ready Credit (ซึ่งก็ไม่รู้จะยังจ่ายทำไม ..) แบบนี้ทำได้ไหมคะ หรือจริงๆแล้วควรจะหยุดตัวบัตรเงินสดด้วยเลย ซึ่งจะทำให้เก็บเงินได้มากขึ้น

สำหรับBBL เราตั้งใจว่าถ้าไม่ใช้เพิ่ม จ่ายไปเรื่อยๆ(ยังไหว) มันน่าจะหมด อันนี้อยากรักษาบัตรไว้เพราะวงเงินต่ำสุด
ส่วนTMBเราเพิ่งไปทำเรื่องกู้มาได้ไม่กี่เดือน ตั้งใจว่าจะเอามาโปะซิตี้เรดดี้ แต่ก็จ่ายไปไม่หมด เคยทำแบบนี้มาครั้งนึงแล้วเมื่อสามปีก่อน พอใช้หนี้TMBหมดไม่กี่เดือนเค้าก็เสนอมาอีก ก็เลยเอาอีกค่ะ วนเวียนอยู่อย่างนี้
คราวนี้จะต่างไป ถ้าทำแฮร์คัทได้จะได้หลุดจากวงจรบัตรซิตี้เสียที ถือไว้ก็ทำร้ายตัวเองซ้ำซากแท้ๆ

ตัวTMBนี้ตั้งใจจะผ่อนจ่ายตามสัญญาจนหมด เค้าอุตส่าห์ช่วยเราน่ะนะ

คิดว่าทำตามนี้ดีหรือไม่คะ รบกวนทุกคนค่ะ
ตัดค่าใช้จ่ายอย่างอื่นไม่ได้แล้วจริงๆ

ตอนแรกบอกเลยว่าเดือนนี้พอจดลงมาว่าต้องจ่ายอะไรเท่าไหร่แล้วหน้ามืดเลย นี่ถึงขนาดจ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้วเหรอเรา
แล้วพี่ชายเราไม่ทำงานมาหลายเดือนแล้ว ถ้าเค้ายังไม่ไปทำเราก็ไม่รู้จะเอาที่ไหนใช้จ่าย พ่อก็โทรถามหาเงินทุกสิ้นเดือน

(ตอนนี้คิดว่าคงไม่ต้องอุ้มที่บ้านเท่าเดิมละค่ะ ในที่สุดพี่ชายก็จะออกไปทำงานซักที)

ครั้งนี้ตาสว่างเลย หมดนี้ครั้งนี้มั่นใจว่าจะไม่กลับไปทางเดิมอีก เงินที่จ่ายบัตรแต่ละเดือนนี่สามารถทำอะไรได้อีกเยอะเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86888 โดย Rasitayee
มาให้กำลังใจค่ะ สู้ๆ นะ มีไทยพาณิชย์ที่เดี่ยวที่เหมือนกัน แต่สัก 4-5 งวดก็เสนอส่วนลดแล้วค่ะ สู้ๆ นะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86894 โดย temtem
:สู้ๆ: ขอบคุณมากค่ะคุณRasitayee
กำลังแอบกลุ้มอยู่เลย ดีใจจังที่ได้ยินว่ามีโอกาสได้ส่วนลด

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87018 โดย temtem
:pray: มีใครที่ตัวคนเดียว หาเงินคนเดียว ไม่มีแฟน พ่อแม่ช่วยเรื่องเงินทำ h/c บ้างมั๊ยคะ อยากรู้ให้พอมีกำลังใจ
เห็นหลายๆคนบอกเก็บเงินได้น้อย แต่ไม่กี่เดือนก็ปิดกันได้
เราเองคำนวนหยาบๆแล้ว 8 *5= สี่หมื่น ประมาณนี้เอง กลัวเก็บเงินไม่ทันตอนได้ข้อเสนอจัง
ไม่อยากยืดเยื้อเลยค่ะ
พอรู้ว่าถ้าไม่มีก็บอกไม่มี ก็ความจริงเนาะ มีเมื่อไหร่ค่อยคุย

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87097 โดย temtem
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41245&Itemid=64&limitstart=0
อ่านอันนี้แล้วดีมีกำลังใจ แปะๆ :wo:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87112 โดย jackTs
.
ตัวอย่างในกระทู้เหล่านี้ก็ดีนะครับ

"ตัวอย่าง"...ผู้ที่ใช้แนวทางของชมรมฯปลดหนี้ได้สำเร็จ

1ปี10เดือน สรุปเส้นทางปิดหนี้กอบัวทุกสถาบัน
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1099&Itemid=29

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ หมดหนี้แล้วมีความสุขจัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=44445&Itemid=64#86407

ปลดหนี้บัตรเครดิต 12 ใบใน 7 เดือน
naradhip-yodsanti.blogspot.com/2015/01/12-7.html

ปิดหนี้ 6 บัตร กับ 14 เดือน!!!
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44123&Itemid=64

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง เป็นไทแล้วค่ะ ^^
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42948&Itemid=64

ทำตามชมรม ปลดนี้ได้จริง ผมอิสระแล้ววววววววววว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42481&Itemid=64

กว่า 1 ล้าน “ลากันเสียที” เจ้าหนี้ที่น่ารัก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42377&Itemid=64#63290

มือใหม่งดจ่ายมา 3 งวดแล้ว โดนกระหน่ำโทรแทบทุกวันและทั้งวัน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41146&Itemid=64#50794

อิสรภาพแล้วครับ ปลดหนี้ 10 บัญชี รวมล้านกว่าบาท
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42164&Itemid=64

ทางสว่างของการปลดหนี้ อยากทำให้ได้เพราะเครียดมากเลย
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40408&Itemid=64&limitstart=0#43556

มาขอลา และขอสรุปการแก้ไขปัญหาหนี้
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41169&Itemid=64#50966

หมดหนี้สี่ล้านกว่าแล้วครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&Itemid=64

เพราะได้เวปนี้ จึงได้เกิดใหม่ ... หลังจากใจเป็นทุกข์มาตั้งนาน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41168&Itemid=64

เริ่มต้นชีวิตใหม่อีกครั้ง หมดหนี้แล้วครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41151&Itemid=64

ขอบคุณชมรมที่ทำให้มีวันนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=41091&Itemid=64

ถึงเวลามาบอกเล่ากับเค้าบ้าง กับหนี้ 6 แสน หยุดมา 2 ปี หมดหนี้แล้ว ณ มกรา 57
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40946&Itemid=64

วันที่เป็นไทจากหนี้บัตรเครดิตก็มาถึง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40979&Itemid=64

หมดหนี้แล้วค่ะ เพราะความช่วยเหลือจากสมาชิกทุกท่าน
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40411&Itemid=64#43590

จบสิ้นกันที...หนี้ (เน่า) ที่รัก
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=432&Itemid=29

หมู สู้เพื่อลูก ปลดหนี้ 800,000 บาท
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42840&Itemid=64&limitstart=0

หมดหนี้อีกราย
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=3077&Itemid=29

ในที่สุดเราก็มีเราวันนี้จนได้... ขอบคุณจริงๆ เป็นไทซะที
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=18829&Itemid=29

เป็นไทแล้วครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=6869&Itemid=29

เส้นทางการปิดหนี้ของ 9 บัญชี
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1349&Itemid=29

ลำนำ แห่งหนี้ มาได้ ก็จากได้ อย่าได้แคร์
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=24066&Itemid=52

ประสบการณ์"ปลดหนี้"ตามแนวทางชมรม... (ของพี่ mom23)
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=2393&Itemid=29

วันนี้ก็มาถึง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=33840&Itemid=52

4 ปีกับการทุกข์ทรมาณ แต่ตอนนี้ ...หมดหนี้แล้ว (โว้ยยยยยย)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=29211&Itemid=52

และแล้ว หนี้บัตรก็เป็น 0
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=18253&Itemid=52

ต้องหยุด ถ้าไม่หยุด ไม่มีฟ้าหลังฝนแน่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=25785&Itemid=64

ขึ้นศาล Citi advance วันที่ 21 ธ.ค 54
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=236&Itemid=52

มาได้ครึ่งทางแล้วค่ะ เหลืออีกครึ่งทาง เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=19069&Itemid=29

ชีวิตใหม่ ที่ไม่มีหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=35293&Itemid=52

ใกล้เป็นไทแล้ว กับ ไถธนาคาร
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=17513&Itemid=29

ขอเล่าเรื่องหนี้ที่ใกล้จะเป็นไท ด้วยนะครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=16672&Itemid=29

ที่นี "Blog กำจัดหนี้"
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=16795&Itemid=29#16972

หนี้ KTC เจ้าหนี้รายสุดท้าย
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=12619&Itemid=29

แชร์ประสบการณ์ "ปลดหนี้" ตามแนวทางของชมรมฯ (ใกล้เป็นไท)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=29126&Itemid=52

TMB ยังเคี่ยวอยู่ไหมค๊ะ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=9931&Itemid=52#17772

สบการณ์เป็นหนี้และกำลังหมดหนี้ภายในไม่ช้านี้
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=34667&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: temtem

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87113 โดย temtem
ขอบคุณมากค่ะท่านประธาน :laughing:
รักษาสุขภาพนะคะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87255 โดย temtem
อัพเดท16กค16

เรามีสมุดจดเล่มเล็กๆเล่มนึงไว้ดูว่ายอดเท่าไหร่ หยุดจ่ายเมื่อไหร่
ตอนนี้ขาประจำที่โทรมา4-5ครั้งแล้ว (ส่วนใหญ่พูดดีค่ะ) คือ BES / Citi วันนี้ก็เพิ่งคุยไป
จ่ายครั้งสุดท้ายไปเมื่อวันที่13มิ.ย. แต่ก่อนหน้านั้นก็มียอดค้าง มาเดือนนี้ไม่ได้จ่ายเลยกลายเป็นสองเดือนทบ
:pray:

สถานะปัจจุบัน - เพิ่งเก็บเงินได้เดือนแรก

SCB จ่ายครั้งสุดท้ายกลางมิ.ย. มีมาแค่โทรครั้งนึง (ไม่ได้รับครั้งนึง) และ SMSแจ้งยอด

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87484 โดย temtem
อัพเดท ปลายก.ค.

ซิตี้เค้าโน้ตไว้ว่าเรารอเงินเดือนออก สัปดาห์นี้เลยเว้นหายไปหลายวันเลยค่ะ เพิ่งมาวันนี้ คนโทรไม่ซ้ำกันเลยนะ เค้าบอกเงินเดือนจะออกศุกร์นี้ก็ขอให้จ่ายเข้ามาปรับปรุงบัญชี

SCB โทรมาเตือนว่าถ้าจะจ่ายวันเสาร์อาทิตย์ให้ไปสาขาที่ห้างค่ะ น่ารักมาก

ศุกร์นี้จะเก็บเงินได้เป็นเดือนที่2 สู้กันต่อไปค่ะ :pray:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88009 โดย temtem
13/8
ผ่านช่วงต้นเดือนมาแบบลุ้นๆ เพราะทั้งสองเจ้าก็หวังจะให้เราจ่ายเข้าไป แต่เราไม่มีจริงๆก็รับสายบอกเค้าไปค่ะ
ส่วนใหญ่จะขอให้จ่ายเข้าไปงวดนึง

มีเจ้านึงให้พิจารณาจ่ายผ่อน60เดิอน ยอดเงินพุ่งปรี๊ดเลยปฏิเสธไป

Citiตอนนี้ยอดเรียกค้างสามงวด บัตรready credit ที่ยังจ่ายขั้นต่ำอยู่ถูกระงับแล้วค่ะ

สงสัยต้องแบ่งเอาที่กันไว้มาใช้ เงินไม่พอจริงๆ :vomit:

สู้กันต่อไป

ปล.ทุกคนที่โทรมาพูดดีมากค่ะ ณ จุดนี้ขอบคุณเค้าอยู่ในใจ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88075 โดย temtem
*** มีคำถามค่ะ

ใครมีบัตรcitiแล้วได้แฮร์คัทไม่นานนี้บ้างไหมคะ อยากทราบว่าส่วนลดยังดีอยู่ไหม หยุดไปกี่เดือน

ของเราช่วงนี้มีเสนอประนอมหนี้รัวๆทั้งแบบยาวและสั้นค่ะ ค้างจ่ายขั้นต่ำต้องจ่าย3-4งวดเอง o_)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89917 โดย temtem
Cityก็ยังโทรตามกันรัวๆค่ะ ช่วงนี้หยุดทั้ง2บัตรเลยพอดีใบที่สองหยุดทีหลังช่วงนี้เลยยังคาบเกี่ยวเป็นค้างจ่ายสองสามเดือน ผล=เนื้อหอมมาก ระงับบัตรไปแล้วถ้าจำไม่ผิด

ช่วงหลังๆนี่ยังมีใครได้haircut ของSCBบ้างไหมคะ คนทวงพูดดีมากเลยค่ะ แต่ก็ยังชวนทำประนอมหนี้อยู่
ส่วนตัวถ้าได้ออฟเฟอร์ผ่อนหยุดดอกเบี้ยก็โอแล้วค่ะ ไม่รู้จะได้ไหม เก็บรอไป

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89924 โดย Werachon

temtem เขียน: *** มีคำถามค่ะ

ใครมีบัตรcitiแล้วได้แฮร์คัทไม่นานนี้บ้างไหมคะ อยากทราบว่าส่วนลดยังดีอยู่ไหม หยุดไปกี่เดือน

ของเราช่วงนี้มีเสนอประนอมหนี้รัวๆทั้งแบบยาวและสั้นค่ะ ค้างจ่ายขั้นต่ำต้องจ่าย3-4งวดเอง o_)

ของภรรยาผมได้ส่วนลดหลังขึ้นศาลแล้ว (ขึ้นศาลจ่ายเดือนละ 2000 จ่ายไป 4 เดือนแล้ว) อังคารที่ผ่านมา มีติดต่อเสนอปิดหนี้ จากยอด 79000 เสนอปิดมาเหลือ 30000 เลยจัดการปิดยอดไปครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89926 โดย temtem
ดีจังเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
จะพยายามอดทนรอวันของเราบ้าง :cheer:

ผ่อนเดือนละ2000นี่มาจากการทำยอมหน้าศาลใช่ไหมคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90498 โดย temtem
อัพเดท ต.ค.59
เล่าให้คนที่ทวงSCBล่าสุดไปว่าความจำเป็นที่ทำให้หยุดจ่ายคืออะไร เค้าแนะนำให้ว่าถ้ามีคนโทรมาทวงถามอีกให้คุยแบบที่คุยกับเค้า เผื่อจะได้รับความช่วยเหลือผ่อนผัน(ประมาณนั้น)คุยดีมากๆค่ะรู้สึกเลยว่าแนะนำจริงๆ แล้วก็ไม่มีทวงมาเลยค่ะ หายไปประมาณ3สัปดาห์

วันนี้เปลี่ยนคนโทรแล้ว น่าจะเปลี่ยนบ.แต่ไม่แน่ใจ เสนอปิดให้ลดไปหมื่นสองหมื่นสาม หรือทำประนอมหนี้
น่าเสียดายเงินยังไม่พอเลยค่ะ
จ่ายครั้งสุดท้ายเดือนมิ.ย.

บัตรเครดิตซิตี้ชวนทำประนอมหนี้สั้น

เรดดี้เครดิตช่วงนี้มีโทรแต่รับไม่ทันซักที บางทีรับมาก็เงียบไม่ได้ยินปลายสาย

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91814 โดย temtem
ตั้งแต่กลางเดือนธ.ค.มาก็แทบไม่ได้รับสายเลยค่ะ
ไม่มีใครโทรมาเลยนอกจากน้องจนท.ที่ดูแลเรากับบัตรซิตี้ที่ผ่อนค่าเวลาอยู่ (ยอดไม่ลดก็รู้แหละ -*-)

โบนัสที่คาดไว้ก็ได้ไม่ถึงเงินเดือนเดือนนึงด้วยซ้ำ เพราะเค้าจะเอาเงินเดือนทุกเดือนที่ผ่านมาไปหาร12 แล้วเงินเดือนเราเพิ่งขึ้นมาเมื่อกลางปี :hurt:

รอกันต่อไป หวังว่าจะมีข้อเสนองามๆมาบ้างค่ะ คิดว่าเงินออกเดือนนี้ถ้ามีคนลดให้คงได้ปิดใบนึง

ถามเพื่อนๆว่าระหว่าง Ready 4หมื่น (หยุดเดือน9)
กับ SCB 7หมื่น (หยุดเดือน7) อันไหนควรระวังฟ้องกว่ากันคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91836 โดย LionZa
เท่าที่ผมอ่านนะครับ ผมขอให้ความเห็นนะยอดหนี้ของคุณเด็กๆ มากครับ แต่ทุกคนถ้าเลือกทางปลดหนี้แบบนี้ต้องผ่านวิธีการทวงหนี้ ชวนทำสัญญานรก และขึ้นศาล
ตามความคิดเห็นของผมสมควรหยุดจ่ายทั้งหมด ยกเว้นบัญชีเงินเดือนถ้าไหว ไม่มีความเกรงใจอะไรหรอกครับ เก็บเงินให้ได้แล้วแฮร์คัด ผมไม่ทราบรายได้ของคุณ แต่คิดว่าถ้าไม่มีคนช่วยให้หยิบยืมเงิน คงมีบางบัตรต้องหลุดไปถึงศาล ศาลท่านไม่หน้ากลัวอย่างที่คิด ถ้าไหวยอมความหน้าศาล ถ้าไม่ไหวก็ให้ท่านตัดสิน ตอกเบี้ยไม่เกิน 15% ต่อไป
สมควรเร่งอ่านทำความเข้าใจ การขึั้นศาล การจ่ายหลังศาลตัดสิน ไม่มีเงินก้อนก็สามารถผ่อนจ่ายได้ และการอุธรคดี ซึ่งทุกอย่างมีอยู่ในเวปนี้หมดแล้ว ขอให้โชคดีครับ สู้ๆๆ (คุณยังโชคดีมากที่เจอชมรมนี้ตอน 3 แสนครับ ผมเจอชมรมนี้ตอน 3 ล้านครับ) แต่ทำตามชมรมนี้มาถึงปลายๆ ทางแล้วครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91944 โดย temtem
ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำค่ะ
ทั้งๆที่อ่านมาก็เยอะก็ยังเผลอลืมเผลอไขว้เขวไปได้
มีกำลังใจขึ้นแล้ว จะกลัวทำไมกับการขึ้นศาล ถ้าที่สุดแล้วจำเป็นก็ให้เป็นไป

ยินดีด้วยกับปลายทางปลดหนี้ที่ใกล้ถึงของคุณ LionZa ด้วยค่ะ ^^

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92419 โดย temtem
:pray:
เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก
ได้รับข้อเสนอปิดบัญชีแรกแล้วค่ะ SCB
ได้เงินพิเศษจากที่ทำงานมานิดหน่อยเลยปิดได้
จากยอดปัจจุบันประมาณ66000 ลดไปประมาณ30% แบ่งจ่ายได้สองงวด
เอกสารได้รับเรียบร้อยก็ไปจ่ายเมื่อสิ้นเดือน

พอจ่ายงวดที่สองก็จะหมดเลยเงินที่เก็บมา ต้องสู้กันต่อไปสำหรับใบที่เหลือ ฮึบๆ เริ่มเก็บตังใหม่

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92856 โดย temtem
วันนี้จ่ายSCB งวดที่2/2
เงินมาก็จ่ายหมด ดีใจที่ปลดหนี้ได้1ใบ ฉลองด้วยไก่ทอดดีมั้ยนะ 555

เริ่มนับ1เก็บเงินกันต่อไป ของเก่าหมดบัญชีละ
หวังใจจะปิดciti readyให้ได้ เงินต้นนิดเดียวเอง ขอลดเยอะๆนะคะเพี้ยงงง อยากจ่าย
:wo:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.065 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena