ผมไม่ได้ไปศาล แต่ผ่านมานานแล้ว ยังไม่มีคำตัดสินส่งมาแล้ว เจ้าหนี้ยังส่งจดหมายทวงปกติ มี

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87689 โดย pinky03486
ยูเมะให้ส่วนลดดี ตอนที่มันเน่าสุดๆแล้ว ค่ะ จากที่ดู ยังลดได้อีกนะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87728 โดย assadong2558
ครับ ตอนนี้ยังไม่รับปากเขา ครับ ตอบแค่ว่าขอคิด มาเร็วมาก พึ่งครบรอบบิลสอง มาชวนลดเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87729 โดย KAOM
ลดให้เร็วมาเลยค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87742 โดย pinky03486
ไม่เป็นไรถ้ายังไม่พร้อม หรือยังไม่มีเงินก้อน ก็ให้รอไปก่อน เราพร้อมเมื่อไหร่ก็ต่อรองตอนให้โทรมาให้ส่วนลด

หลังๆ ส่วนลดดีค่ะ แถมให้ผ่อนจ่ายด้วยนะคะ แค่ทนหน่อยเพราะเจ้านี้จะโทรจิกบ่อยๆ ผ่านไปสัก3รอบบิล ก็จะเงียบ นานๆโทรที

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87803 โดย assadong2558
ครับ ไม่ได้ยินเสียงเจ้าหนี้มาสองวันละครับ พรอมิส เบอร์ที่โทรเข้า แอพ who call ขึ้น ว่า ทวงหนี้กรุงศรี คงเป็นบริษัท ทวงหนี้ โทร ครั้งสุดท้าย เสียงเบาๆ ฟังไม่ถนัด 6 อะไรสักอย่าง คงวันที่ 6 ส่วน อีออนบอกให้เวลา วันที่9 อีซี่ ก็บอกว่า ให้ตัดสินใจ จะปิดไหม วันที่ 9 จะโทรมาใหม่

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87848 โดย nipasee
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่พึ่งหยุดจ่ายในเดือนนี้ สิงหา 59
มีบัตร
เฟริชช้อย โทรมา พูดจาดี
ยูแมะ บอกมีส่วนลดให้ถ้าจะปิดบัญญชี และจ่ายหยอดเข้าไปก่อน 990 บาท
พรอมิส จะรับมือกับพรอมิส ยังใงคะ ทวงแบบให้จ่ายหยอด ไปถามครอบครัวดูว่าหาจ่ายได้ไหม แล้วบอกจะจ่ายวันไหน กี่โมง เงิบเลยค่ะ บางกะทู้บอกพรอมิสจะตามถึงที่ทำงาน ตามถึงที่บ้าน
บัตรอื่นอ่านรายละเอียดจากกะทู้อื่นๆแล้วคะ กระทู้พรอมิสไม่ค่อยมีเลย ท่านใดที่ปิดพรอมิสแล้วนะนำด้วยค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87869 โดย assadong2558

nipasee เขียน: สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่พึ่งหยุดจ่ายในเดือนนี้ สิงหา 59
มีบัตร
เฟริชช้อย โทรมา พูดจาดี
ยูแมะ บอกมีส่วนลดให้ถ้าจะปิดบัญญชี และจ่ายหยอดเข้าไปก่อน 990 บาท
พรอมิส จะรับมือกับพรอมิส ยังใงคะ ทวงแบบให้จ่ายหยอด ไปถามครอบครัวดูว่าหาจ่ายได้ไหม แล้วบอกจะจ่ายวันไหน กี่โมง เงิบเลยค่ะ บางกะทู้บอกพรอมิสจะตามถึงที่ทำงาน ตามถึงที่บ้าน
บัตรอื่นอ่านรายละเอียดจากกะทู้อื่นๆแล้วคะ กระทู้พรอมิสไม่ค่อยมีเลย ท่านใดที่ปิดพรอมิสแล้วนะนำด้วยค่ะ

พรอมิส ของผมนี้ โทรมาไม่บ่อยครับ สองสามวันครั้ง แต่ไม่มียอดช่วยเหลือใดๆ ที่ทางพรอมิสแจ้งคือ 3200 จากจ่ายขั้นต่ำ 1500 เข้าสองเดือน มีแต่ เพิ่มพูน ก็แจ้งไปตามจริงครับ ยังไม่มี ไม่พร้อม ส่วนเบอร์ที่โทรทวง ผมลงแอพ whocall มันขึ้นชื่อ บริษัท อื่นทุกครั้ง บางครั้งขึ้นทวงหนี้กรุงศรี แต่ก็พูดจาดีครับบอกไม่มีเขาก็เข้าใจนะ น้ำเสียงน่าฟังกว่าช่วงเดือนแรก เดือนแรกนี้พูดกระแทรกเสียง ถ้าแอพ whocall ขึ้นว่าเป็นเบอร์ พรอมิส จะพูดไม่เพราะเลยครับ อดทนไปก่อนครับ สักพักก็ผ่านไป :)

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87873 โดย assadong2558
ความเคลื่อนไหว วันนี้ อีซี่ โทรมา ถามเรื่องยอดปิดที่เขาเสนอ บอกไม่พร้อม พนักงาน จะให้ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียวเลยครับ บอกไม่พร้อม งั้นจะยกเลิกสัญญา จากน้ำเสียงไพรเราะน่าฟัง เหมือนจะโมโหผมละ ก็เลยบอก ทำตามระบบของบริษัทเลยครับ :pray:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87888 โดย nipasee
ขอบคุณมากค่ะ
พรอมิสนี้คือมีการ H/C เหมือนบัตรอื่นๆอยู่ใช่มั้ยคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87919 โดย assadong2558

nipasee เขียน: ขอบคุณมากค่ะ
พรอมิสนี้คือมีการ H/C เหมือนบัตรอื่นๆอยู่ใช่มั้ยคะ

อันนี้ไม่แน่ใจครับ แต่มีคนรู้จัก ยอดเต็ม หนึ่งแสนเจ็ดหมื่น ไม่รับ มือถือเลย 7 เดือนโดนฟ้อง แกก็ไปศาล ศาลให้จ่าย 1300 ต่อเดือนครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88120 โดย assadong2558
วันนี้ อีอ่อนมาแปลก ให้ผู้ชายโทรมาน้ำเสียงแข็งขัน แจ้งว่าจะส่งคนมาทวงให้หาไว้รอ 500 ผมบอกไม่มี หาไม่ได้ จากนั้นพูดยืดยาว เหมือนจะเป็นคำถามให้เราตอบแต่ไม่เว้นช่องให้ตอบ โมโหเลย สวนเลยว่าพูดยาวขนาดนั้นจะให้ตอบคำถามไหนก่อน ผมจำไม่ได้ ขอเจ้าหน้าที่ ที่พูดดีกว่านี้ และอยากมาก็มา ไม่มีจ่าย แล้วก็กด วาง สักพักคนเดิมโทรมาใหม่ ด้วยคำพูสุภาพ น้ำเสียงน่าฟัง บอกขอความกรุณา พิจารณาหายอดจ่ายภายในวันวันศุกร์ ก็เลยบอกว่าจะลองหาให้ครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88609 โดย nipasee
จะติดตามพรอมิส ของคุณเรื่อยๆนะคะ
พรอมิสโทรมา วันนี้ถามว่าจะจ่ายวันไหน เงิบเลยน้ำเสียงไม่ดีมาก บอก เงินเดือนออกจะโทรมาไหม่ เราให้ลงระบบไว้ว่าจะจ่ายครั้งเดียวเลย จะมีการแฮร์คัท รึเปล่าเจ้านี้ ยังไม่เห็นตัวอย่างเลยค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88850 โดย assadong2558

nipasee เขียน: จะติดตามพรอมิส ของคุณเรื่อยๆนะคะ
พรอมิสโทรมา วันนี้ถามว่าจะจ่ายวันไหน เงิบเลยน้ำเสียงไม่ดีมาก บอก เงินเดือนออกจะโทรมาไหม่ เราให้ลงระบบไว้ว่าจะจ่ายครั้งเดียวเลย จะมีการแฮร์คัท รึเปล่าเจ้านี้ ยังไม่เห็นตัวอย่างเลยค่ะ

ไร้วีแววแฮคัทครับนี้รอบบิล 3 ไม่มีเจรจายอดช่วยเหลือใดๆ ครับ มีแต่จะให้จ่ายเต็มจำนวนยอดบิลครับ ตอนนี้ จาก ขั้นต่ำเดือน 1500 2 บิล คิด 3400 + ของบิล3 คง5000 ได้ แต่ เบอร์ที่ทวงถาม ขึ้นว่า เฟริชชอยครับ ผมใช้ แอพ who call ครับ พูดจาไรเราะน่าฟังครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88851 โดย assadong2558
อัพเดท ข้อมูลสักหน่อย อีอ่อน ส่งคนทวง ของแฟน 2 ครั้ง ของผม ไปที่บ้าน ได้คุยกับน้องสาวผม พรอมิส พูดจาไพรเราะ ยืนยันให้จ่ายตามบิล 3 งวด (ขนาดงวดเดียวยังค้างนี้ให้จ่ายสามเลย) ยูเมะพลัส ให้จ่าย500 บ้าง 400 บ้าง แต่ช่วงนี้ยังไม่ค่อยโทรมาก สามสีวัน ครั้งเข้ารอบบิลที่ 3

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88867 โดย nipasee
พรอมิส โทรมามื่อเช้าค่ะเราบอกไม่มี แต่เค้าบอกหลังจากสิ้นเดือน จะเป็นข้างนอกติดตามค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89038 โดย assadong2558

nipasee เขียน: พรอมิส โทรมามื่อเช้าค่ะเราบอกไม่มี แต่เค้าบอกหลังจากสิ้นเดือน จะเป็นข้างนอกติดตามค่ะ

พรอมิสเข้าบิลสาม โทรมา ครั้งสุดท้าย วันที่ 29 สิงหาครับ วันนี้ก็ยังเงียบ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89121 โดย assadong2558
อัพเดท วันนี้ไม่มีเสียงโทรศัพท์เลยครับ แต่มีพนักงานอีอ่อน มาหา ถึงที่ทำงาน มาแจ้ง ขอความร่วมมือจ่าย 1 งวด เชิญนั้งก็ไม่นั่งไม่รู้รีบกลับไปไหน ครับ เจ้าอื่นๆ ยังเงียบมากๆ ครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89304 โดย nipasee
พรอมมิส บอกจะให้ข้างนอกทวงตามระบบ ค่ะ แต่สำนักงานเทรด โทรมา พรอมิสถ้าเราหยุดจ่าย มาสองเดือน ถ้ามีเงินในบัญชีเค้าจะหักเหมือนเดิมไหมคะหรือยกเลิกการหักตั้งแต่เราหยุดจ่ายแล้ว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89432 โดย assadong2558

nipasee เขียน: พรอมมิส บอกจะให้ข้างนอกทวงตามระบบ ค่ะ แต่สำนักงานเทรด โทรมา พรอมิสถ้าเราหยุดจ่าย มาสองเดือน ถ้ามีเงินในบัญชีเค้าจะหักเหมือนเดิมไหมคะหรือยกเลิกการหักตั้งแต่เราหยุดจ่ายแล้ว

อันนี้ผมไม่มั่นใจครับ แต่ของผมเขาจะตัดยอดทุก 28 เงินผม ออกทีหลัง28 ตลอด ครับ ตอนนี้ พรอมิสก็ไม่โทรมาอีกเลยครับ จริงๆก็ไม่ใช่พรอมิสที่เดียว ทุกจ้าว ไม่โทรมาเลย จะครึ่งเดือนละครับ ของน้องที่ทำงานแฟนกู้พรอมิสเงินเดือนรับเป็นเงินสด เดือน ที่ 7 มีหมายศาลมาครับ แต่เขาไม่รับโทรศัพท์ เลยนะครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89483 โดย assadong2558
เงียบมาหลายวันวันนี้ อีซี่โทร มา เสนอ 24000 5 งวด งวดละ 4800 ยังไม่พร้อม เลยเสนอ 1000 บาทเพื่อปรับหน้าสัญญาก็ยังไม่มีจ่ายเหมือนเดิม ไม่รู้จะมียอดที่ต่ำกว่านี้ไหมครับเสนอมา 3ครั้งละ เท่าเดิมทุกครั้งเลยครับ 24000 บาท

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.583 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena