หนี้บัตร หลายแสน เริ่มหยุดจ่ายได้ 2 เดือน

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91191 โดย racha
ขึ้นศาล KTC ยอดหนี้ 150,000 บาท
สรุปจ่ายขั้นต่ำ 2,500 บาท 36 งวด มีเงินปิดก่อนได้ คิดดอกเบี้ย 10%
เริ่มจ่ายเดือน พย 2559

ส่วนบัตรโลตัส ยอดปิดที่ 51,856.18 บาท ขอปิดที่ยอด 22,000 บาท
ตอนนี้ได้เอกสารปิดหนี้แล้ว กำลังจะไปจ่ายที่โลตัสค่ะ

ยูเมะพลัส ลดยากจังค่ะ วงดที่ 7 แล้ว ยอดอยู่ที่ 144,000 บาท ยอดปิดคือ 103,000 บาท
ผ่อนจ่ายได้ 10 งวด แต่ยังไม่มีเงินจ่ายค่ะ จึงเลื่อนไปก่อน เค้าชวนปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ ไม่เอาค่ะ

บัตรสินเชื่อกรุงศรี ยอดอยู่ที่ 60,000 บาท ยอดปิด คือ 47,000 บาท คิดว่าสูงไปค่ะ เลยเลื่อนไปก่อน

บัตร speedy cash กับ UOB นานๆโทรมาที แล้วก็ไม่ได้รับสายค่ะ แต่มันขึ้นโชว์ใน whocall

ทำไมยูเมะ ลดยากกว่าคนอื่นคะ สิ้นปีอยากปิดที่ยอด 5 หมื่นค่ะ โบนัสออก กลัวจะฟ้องก่อนสิคะ ยอดค่อนข้างเยอะ หรือเค้าจะเปลี่ยนนโยบายเป็นฟ้องเร็ว ลดยากแทน แอบกังวลค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91192 โดย siratirange

racha เขียน: ขึ้นศาล KTC ยอดหนี้ 150,000 บาท
สรุปจ่ายขั้นต่ำ 2,500 บาท 36 งวด มีเงินปิดก่อนได้ คิดดอกเบี้ย 10%

ส่วนบัตรโลตัส ยอดปิดที่ 51,856.18 บาท ขอปิดที่ยอด 22,000 บาท
ตอนนี้ได้เอกสารปิดหนี้แล้ว กำลังจะไปจ่ายที่โลตัสค่ะ

ยูเมะพลัส ลดยากจังค่ะ วงดที่ 7 แล้ว ยอดอยู่ที่ 144,000 บาท ยอดปิดคือ 103,000 บาท
ผ่อนจ่ายได้ 10 งวด แต่ยังไม่มีเงินจ่ายค่ะ จึงเลื่อนไปก่อน เค้าชวนปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ ไม่เอาค่ะ

บัตรสินเชื่อกรุงศรี ยอดอยู่ที่ 60,000 บาท ยอดปิด คือ 47,000 บาท คิดว่าสูงไปค่ะ เลยเลื่อนไปก่อน

บัตร speedy cash กับ UOB นานๆโทรมาที แล้วก็ไม่ได้รับสายค่ะ แต่มันขึ้นโชว์ใน whocall

ทำไมยูเมะ ลดยากกว่าคนอื่นคะ สิ้นปีอยากปิดที่ยอด 5 หมื่นค่ะ โบนัสออก กลัวจะฟ้องก่อนสิคะ ยอดค่อนข้างเยอะ หรือเค้าจะเปลี่ยนนโยบายเป็นฟ้องเร็ว ลดยากแทน แอบกังวลค่ะ

Lotus หยุดจ่ายไปกี่เดือนถึงเสนอส่วนลดค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91201 โดย racha

siratirange เขียน:

racha เขียน: ขึ้นศาล KTC ยอดหนี้ 150,000 บาท

Lotus หยุดจ่ายไปกี่เดือนถึงเสนอส่วนลดค่ะ

8 เดือนค่ะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91209 โดย racha
อีซี่บาย ผ่านมา 6 รอบบิล ทำไมยังเสนอแต่แรับโครงสร้างหนี้คะ ยอด 150,000 บาท แล้วบอกว่าจะฟ้องแล้วค่ะ เซ็ง หรือเปลี่ยนนโยบาย ละ

scb speedy 7 รอบบิล ลดดอก จ่ายแค่ต้น

uob รอบบิลที่ 8ยอดพุ่งไปที่ 44,000 บาท ลดเหลือ 37,000 บาท ถ้าไม่จ่ายจะฟ้องแล้ว ก็ยังไม่มีจ่ายค่ะ

หรือจะโดนฟ้องก่อนได้ทำ H/C ละเนี่ย

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92254 โดย racha
อัพเดตค่ะ
บัตรโลตัส จากยอด 52,000 ปิดที่ 22,000
ตอนนี้ บัตรกดเงินสด uob ยอด 45,000 เสนอมาที่ 27,000 แต่เราขอไปที่ 25,000 รอคำตอบค่ะ ถ้าได้ก็จ่ายเลย ยอดอาจดูสูง แต่พอมีเงินก็อยากลดศัตรูไปทีละเจ้า

ตอนนี้ อีซี่บาย เงียบมาก ไม่ติดต่อมาเลย ยอดพุ่งไปแสนห้า
กรุงศรีสินเชื่อ ลดดอก จ่ายต้น ปฏิเสธไปแล้ว
scb เงียบมาก จนแอบหวั่น กลัวโดนฟ้อง

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92257 โดย Hippocrite

racha เขียน: อัพเดตค่ะ
บัตรโลตัส จากยอด 52,000 ปิดที่ 22,000
ตอนนี้ บัตรกดเงินสด uob ยอด 45,000 เสนอมาที่ 27,000 แต่เราขอไปที่ 25,000 รอคำตอบค่ะ ถ้าได้ก็จ่ายเลย ยอดอาจดูสูง แต่พอมีเงินก็อยากลดศัตรูไปทีละเจ้า

ตอนนี้ อีซี่บาย เงียบมาก ไม่ติดต่อมาเลย ยอดพุ่งไปแสนห้า
กรุงศรีสินเชื่อ ลดดอก จ่ายต้น ปฏิเสธไปแล้ว
scb เงียบมาก จนแอบหวั่น กลัวโดนฟ้อง

ยินดีด้วยนะครับ ตัวที่เหลือๆก็ขอเอาใจช่วยนะครับ (^_-)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92422 โดย racha
ปิดบัตร uob ยอด 46698 บาท เหลือ 28,000 บาท ลด 40%
จ่ายแล้วได้ใบปิดมาแล้วค่ะ
ต่อรองกันหลายรอบมากๆ
เหลือแต่บัตรยอด้ยอะๆ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92629 โดย racha

Hippocrite เขียน:

racha เขียน: อัพเดตค่ะ

ยินดีด้วยนะครับ ตัวที่เหลือๆก็ขอเอาใจช่วยนะครับ (^_-)

ขอบคุณนะคะ ขอให้หมดหนี้เร็วๆค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92630 โดย racha
อัพเดตข้อมูล
บัตร scb speedy cash ลดให้ 40% จากยอด 48843 เหลือ 30000
ได้เอกสารจ่ายปิดแล้วค่ะ กำลังคิดอยู่ว่าจะมีสิทธิ์ ได้ลดเพิ่มอีกมั้ย หรืิอจ่ายไปเลย
ใครมีประสบการณ์ scb ช่วยแชร์ด้วยนะคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92731 โดย racha
ตอนนี้ได้ใบปิด scb speedy cash จากยอดรวม 47,000 จ่ายที่ 30,000 บาท ควรจ่ายดีมั้ยคะ หรือ รอให้ลดมากกว่านี้ เจ้านี้ลดยากมั้ยคะ ใครมีประสบการณ์แชรหน่อยนะคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92732 โดย jinnyja

racha เขียน: ตอนนี้ได้ใบปิด scb speedy cash จากยอดรวม 47,000 จ่ายที่ 30,000 บาท ควรจ่ายดีมั้ยคะ หรือ รอให้ลดมากกว่านี้ เจ้านี้ลดยากมั้ยคะ ใครมีประสบการณ์แชรหน่อยนะคะ

ใบตกลงขอปิดบัญชีแบบมีส่วนลด หรือป่าวค่ะ กรณีของ SCB พักหลังๆ นี้ ให้ส่วนลด ไมค่อยเยอะค่ะ
และ เท่าที่คุณบอก คือ คุณ เจรจา ขอส่วนลดปิดบัญชี จนทาง SCB ส่งใบ ยืนยันมาให้แล้ว หากคุณ ไม่จ่าย ครั้งต่อไปก็เป็นผลเสียกับตัวคุณเองนะค่ะ เขาอาจจะไม่เชื่อใจคุณแล้ว การขอส่วนลดก็จะยากขึ้น ทางทีดี ก่อนที่จะตกลง ส่วนลด กันจนออกเอกสารยืนยันมา ก้ควร จะ เจรจาจนเรา พอใจหรือ ไหว ทีสุดที่เราทำได้ หรือถ้าหาก คุณพอมีกำลังทรัพย์ ที่จะจ่ายไหว ตามยอดนี้ ที่ได้ใบยืนยันขอปิดแบบมีส่วนลด มาแล้ว ก็จ่ายๆ ไป คิดสะว่า จะได้ หมดศัตรูไป 1 ราย นะค่ะ
สู้ๆค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92773 โดย racha

jinnyja เขียน:

racha เขียน: ตอนนี้ได้ใบปิด scb speedy cash จากยอดรวม 47,000 จ่ายที่ 30,000 บาท ควรจ่ายดีมั้ยคะ หรือ รอให้ลดมากกว่านี้ เจ้านี้ลดยากมั้ยคะ ใครมีประสบการณ์แชรหน่อยนะคะ

ใบตกลงขอปิดบัญชีแบบมีส่วนลด หรือป่าวค่ะ กรณีของ SCB พักหลังๆ นี้ ให้ส่วนลด ไมค่อยเยอะค่ะ
และ เท่าที่คุณบอก คือ คุณ เจรจา ขอส่วนลดปิดบัญชี จนทาง SCB ส่งใบ ยืนยันมาให้แล้ว หากคุณ ไม่จ่าย ครั้งต่อไปก็เป็นผลเสียกับตัวคุณเองนะค่ะ เขาอาจจะไม่เชื่อใจคุณแล้ว การขอส่วนลดก็จะยากขึ้น ทางทีดี ก่อนที่จะตกลง ส่วนลด กันจนออกเอกสารยืนยันมา ก้ควร จะ เจรจาจนเรา พอใจหรือ ไหว ทีสุดที่เราทำได้ หรือถ้าหาก คุณพอมีกำลังทรัพย์ ที่จะจ่ายไหว ตามยอดนี้ ที่ได้ใบยืนยันขอปิดแบบมีส่วนลด มาแล้ว ก็จ่ายๆ ไป คิดสะว่า จะได้ หมดศัตรูไป 1 ราย นะค่ะ
สู้ๆค่ะ

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ปิดบัญชีแล้วค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96025 โดย racha
ตอนนี้ได้รับหมายศาลของยูเมะพลัสค่ะ ยอด 152000 บาท เลยโทรไปสอบถามว่าได้ส่วนลดเท่าไหร่ พรักงานตอบกลับมาว่า เหลือ 1 แสนบาทถ้วน ทำไมไม่เคยต่อรองได้เยอะเลย คนอื่นต่อรองได้เยอะมาก ใครพอจะมีคำแนะนำบ้างคะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96029 โดย knd

racha เขียน: ตอนนี้ได้รับหมายศาลของยูเมะพลัสค่ะ ยอด 152000 บาท เลยโทรไปสอบถามว่าได้ส่วนลดเท่าไหร่ พรักงานตอบกลับมาว่า เหลือ 1 แสนบาทถ้วน ทำไมไม่เคยต่อรองได้เยอะเลย คนอื่นต่อรองได้เยอะมาก ใครพอจะมีคำแนะนำบ้างคะ

หยุดยูเมะกี่เดือนคะถึงได้หมายศาล ของเราหยุดตั้งแต่เม.ย.60 จากยอด15X,XXX ตะกี้โทรมาลดเหลือ 90,000 ปิดบัญชีผ่อน6งวด เดือนที่แล้วเสนอปิด80,000 เฮ้อ ลด50% ยังไม่มีจ่ายเลย ของคุณเป็นสมาชิกมากี่ปีคะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96032 โดย orathai

racha เขียน: ตอนนี้โมโหกับยูเมะพลัสมาก โทรวันนึงไม่ต่ำกว่า5 สาย รับเท่าที่รับได้ แต่คุยไม่ยอมวาง พอเราไม่ได้รับสายก็โทรไปที่ทำงานเดิม กับ โทรหา พ่อ แม่ น้องชาย ยังมีหน้ามาถามว่า ตอนนี้ทำงานที่ไหน นอกจากสามคนนี้ ยังติดต่อใครได้อีก ช่างกล้าเนอะ อารมเสีย ตอบไปว่า โทรมาเบอร์นี้แหละ ก็รับตลอดจะเอาไงอีก น่าเบื่อมากๆ จะตอกกลับยังไงให้ยอมวาง ตื้อ ยืดเยื้อ บางทีเหมือนคุกคาม

ใครมีคำแนะนำ เชิญได้เลยนะคะ เซ็งมากค่ะ

สวัสดีค่ะคุณ Racha

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เราก็กำลังจะหยุดจ่าย ยูเมะพลัส เหมือนกันค่ะ แต่สงสัยค่ะว่าเค้าเอาเบอร์ของครอบครัวเรามาจากไหนได้อ่ะค่ะ (คือของคุณแทบจะทุกคนในครอบครัวเลย)

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102166 โดย racha
ถูก ยูเมะ พลัส ฟ้อง แสนเจ็ด เดือน ตุลา 2560 ไม่ได้ไผศาลนะคะ
เดือน เมษา 2561 โทรมาเจรจาขอปิดบัตร
เลยขอไป 5 หมื่น งวดแรก สี่หมื่น จากนั้นผ่อนเดือนละ 2500

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102183 โดย jheejhee123
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยูเมะพลัสหน่อยค่ะ คืออยากให้เค้าเสนอส่วนลด มาให้
ตอนนี้หยุดมาแล้ว 6 งวด ตั้งแต่ สิ้นเดือน พ.ย. 60 ยังไม่มีวี่แววกับการเสนอส่วนลดเลยค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102223 โดย racha
ยูเมะ ลดแน่นอนค่ะ รอเท่านั้น
ขนาดโดนฟ้องศาล ยังลดได้เลยค่ะ
ขนาดเราไม่ได้ต่อรองอะไรทั้งนั้น จริงๆถ้าคนต่อรองเก่ง คงได้น้อยกว่านี้แน่นอน แต่ต้องรอนะคะ ของเรารวมตั้งแต่หยุดจ่าย จนฟ้องศาล จนลด รวมแล้ว 2 ปีค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102245 โดย annja15
เขาโทรมาเจรจาเองเลยใช่ไหมคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102260 โดย racha
เคยโทรไปถามค่ะเค้าบอกลดได้ เหลือ แสนนึง
จากนั้นก็ไม่ได้โทรไป แล้วทางนั้นติดต่อมาค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.767 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena