ทำงานแบงค์ ก็เป็นหนี้เกือบล้าน

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41702 โดย woody
สวัสดีครับ พี่ๆและเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนผมวู้ดดี้ เป็นพนักงานแบค์แต่ก็เป็นหนี้บัตรเหมือนกัน อิอิ ผมเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องหนี้บัตรเครดิตเกือบล้าน จ่ายขั้นต่ำ หมุนบัตรนู้ไปจ่ายบัตรนี้ มีรายจ่ายติดลบเป็นหมื่นๆทุกเดือน จนเมื่อสามเดือนที่แล้วได้เข้าเวปต่างๆหาแนวทางจนมาเจอเวปนี้ ตั้งแต่อ่านวันแรกผมตัดสินใจหยุดจ่ายบัตรเครดิตทุกบัตรเลยครับ และค่อยๆอ่านค่อยๆหาแนวทางแก้ไข จนปัจจุบันผมได้สมาชิกเมื่อไม่นานนี้เองหวังว่าผมคงยังไม่สายไปนะครับ หากผมกระทำอะไรผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #41719 โดย jackTs
ลองไปอ่านกระทู้ของ Nu_Tarn ดูนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=40057&Itemid=64&view=topic

แล้วคุณจะรู้ว่า...ไม่ใช่มีคุณเพียงคนเดียว ที่ทำงานธนาคาร แต่เป็นหนี้ท่วมหัว

เรื่องหนี้ในระบบ ปัจจุบันนี้มันระบาดและสร้างความเดือดร้อนไปทั่ว

ตั้งแต่ระดับ"รากหญ้า"ไปจนถึงทุกผู้ทุกคน

ทุกอาชีพ , ทุกเพศ , ทุกวัย และ ทุกวงการกันหมดแล้ว

ไม่เช่นนั้น...ชมรมฯแห่งนี้จะเกิดขึ้นมาได้อย่างไร?

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41720 โดย woody
กำลังอ่านพอดีครับ ขอบคุณครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41728 โดย niyombant
สู้ๆครับ มันทำได้จริง ผมก็มีหนี้เกือบล้าน ตอนนี้หยุดได้ 4 เดือน ปิดไปได้ 6 ใบแล้วครับ :ลั่ลล้า:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41736 โดย Nu_Tarn
สู้สู้ เริ่มไปพร้อมๆกันนะคะ ของเราก้อหนี้ประมาณ6แสน เงินเดือนสองหมื่นต้นๆ แต่จะพยายามสู้ให้ถึงที่สุด

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41742 โดย woody
ขอขอบคุณ คุณNu_Tarn และ niyombant มากครับที่เป็นกำลังใจขอให้ทุกคนหมดหนี้หมดสินเร็วนะครับ สาธุ :pray: ส่วนคุณ niyombant ดีจังเลยครับ4เดือน ปิดไป6บัตรแล้ว และปิดบัตรไป ได้hair cutด้วยป่าวครับ ผม3เดือนไม่ได้สักบัตรเลย แต่ก็จะพยายามเก็บให้ได้

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41746 โดย katoon
มาเป็นกำลังใจให้คุณ woody ด้วยค่ะ สู้สู้ค่ะ

ช่วงนี้ก็หวั่นๆ เข้ามาบริษัทเหมือนกัน เฮ้อ !!

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46531 โดย woody
หลังจากอ่านบอร์ดนี้มาและได้หยุดจ่ายมาเข้าเดือนที่6แล้ว ไม่มีแบงค์ไหนเสนอให้แฮร์คัตเลย หรือว่าเด๋วนี้จะฟ้องเลยไม่เสนอแฮร์คัตแล้วอ่ะ :upset:

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46541 โดย bent01923
ผมก็รอบบิลที่5เข้า6เหมือนกันนะครับ แฮรคัดไปหมาดๆ 3ใบ สินเชื่ออีก 1 แต่เป็น City bank ล้วนๆนะครับ
Standard เพิ่งเสนอมาให้30%
UOB ไม่มีเลย ลดแต่ดอก เขาว่าได้แค่นี่

ผมว่าขึ้นอยู่กับนโยบายแต่ละที่นะครับ และโปรแต่ละเดือนก็ลดไม่เหมือนกัน อยู่ที่เราต้องเสนอด้วยว่าเราต้องการจะปิดด้วย ถ้าเราไม่พูดเจ้าหนี้เขาก็ไม่รู้หรอกครับว่าเราพร้อมจะปิด ตอนแรกผมก็ไม่กล้าพูด เพราะผมยังเก็บไม่ได้เยอะ แต่ถ้าเก็บได้แล้วสักก้อนหนึ่งก็ลองคำนวณดูว่าเราพอจะปิดหนี้ตัวไหนได้ก่อน ว่าถ้าเขาลดให้เรา 20%,30%,40%,50% ตามความสามารถของเราในการต่อลองและก็หนี้ของเราด้วยว่าเน่าถึงไหนแล้ว ^^ ฟ้องศาลหรือยัง และต้องกล้าขอส่วนลดเขาด้วย ก็ดูเอาว่าหนี้ตัวไหนเหมาะที่สุดที่จะปิด ตอนแรกผมก็ไม่กล้าพูด คิดว่าแต่ละแบงค์จะเสนอให้เราเอง ไม่มีแบงค์ไหนพูดเลยครับจนเขาส่งเจ้าหน้าที่มาทวงที่บ้าน จึงลองคุยดู ก็ได้ครับ ^_^ ส่วนลดอยู่ที่ความพอใจของทั้งสองฝ่ายครับและเงินในกระเป๋าเราด้วยครับว่ามีไหม ถ้าไม่มีก็บอกว่าไม่มีจบ :bye:

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49722 โดย woody
นี่ก็ผ่านไปได้6เดือนแล้ว ปิดได้หลายๆบัญชี ทั้งที่ให้ส่วนลดดีและไม่ดีมากแต่ก็พอใจในส่วนลดที่แต่ละธนาคารให้มา และได้เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ต่างๆมากโดยตลอด รอคอยวันที่จะเปนไท แต่ยังมีหลายธนาคารที่ไม่ให้ส่วนสดเลยให้ก็ให้แต่เงินต้น อยากจะขอถามว่าตอนนี้พอมีเงินก้อนบางส่วนที่จะปิดได้สักสองสามบัตร แต่ๆละบัตรที่เหลือไม่มีส่วนลดให้เลย เราควรทำอย่างไร จะรอให้ฟ้องก่อนแล้วตกลงที่ศาลแต่ส่วนมากก็น่าจะได้แต่เงินต้นเหมือนกัน หรือว่าจ่ายปิดยอดที่ให้เป็นเงินต้นตอนนี้เลยครับ ธนาคารที่ลดให้เฉพาะเงินต้นของผมก็มี ธ.กสิกร ธ.กรุงไทย และ uob เขี้ยวสุดๆ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49728 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49731 โดย pfs
ถึงคุณวู้ดดี้
ของกสิกรไทยหยุดเข้าเดือนที่ 6 มีเสนอส่วนลดให้ 40% แต่ต้องรวมทุกบัตรจ่ายครั้งเดียว เลยยังไม่รับข้อเสนอเพราะยอดสูงค่ะ
เลยพยายามต่อรองจ่ายทีละบัตรอยู่ค่ะ ยังไงลองคุยต่อลองดูค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.516 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena