อบรมมาแล้วมั่นใจมากขึ้น @ลาก่อนหนี้เกือบล้าน

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #43092 โดย debtman
ขอบคุณครับ มันเป็นเพียงแค่ก้าวแรก หนทางอีกยาวไกล ชีวิตลูกจ้าง sale อย่างผม ก็ต้องรอเงินพิเศษเข้า เดือนนี้เป็นเดือนจ่ายหนี้ เมื่อเช้าไปจัดการปิด advance เรียบร้อย กำลังดีใจกลับมากดตังค์อีกรอบ เงินพิเศษดันไม่เข้า คงเหลือแต่เงินเดือนเพียงเล็กน้อย เฮ้อ...กินแกลบแทนข้าวอีกแล้ว debtman เอ้ยยย!!!

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #43095 โดย ntps
ดีใจ ด้วยนะ ท่านว่าที่ทนาย ซึ้งแล้ว ใช่ไหมว่า เขียนคำให้การไม่หมูแบบที่คิดค่ะ

ยังดีค่ะ ที่ยังมีแกลบให้ทาน ให้เอาไปขาย 555 คิดบวกสบายใจกว่ากันเยอะเลย

:pray: :pray: :pray:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43752 โดย debtman
ในช่วงเวลาที่เรากินแกลบ พวกมันที่เหลือกำลังจะขูดเลือดเอาจากกระปูให้ได้ ไร้ซึ่งความปราณี ขนาดเจรจาขอนัดปิดบัญชีสิ้นเดือนนี้ มันยังไม่ยอม มันจะขอก่อน เพื่อเดินบัญชี สงสัยบัญชีมันจะนั่งนานจนเมื่อย มันเลยอยากจะเดิน เอาล่ะตอนนี้ใกล้ถึงวันที่ค่าคอมฯเข้ามืิือมาแล้ว ถ้านโยบายเปลี่ยนไม่มีส่วนลดตามที่พวกมันบอก ผมจะลงทุนซื้อไหสักใบ เอาไว้ใส่เงินฝังไว้รอวันที่พวกมันคุยรู้เรื่องและมีส่วนลด เจ็บใจจริงๆ!! :hurt: :hurt:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #44979 โดย debtman
แก้ไขตัวเลขยอดหนี้
วันที่ 25/9/56 ดังนี้ครับ
1. ธนาคารซิติแบงค์ ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 100,000 บาท
2. ธนาคารซิติแบงค์ ประเภทหนี้ ซิติ้แอดวานซ์ 13X,000 ยอดฟ้อง 12X,XXX จบหนี้ 60,000 บาท
3. ธนาคารซิติแบงค์ ประเภทหนี้ เรดดี้เครดิต 100,000 บาท
4. ธนาคารยูโอบี ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 75,000 บาท
5. ธนาคารยูโอบี ประเภทหนี้ สินเชื่อ 103,000 บาท
6. ธนาคารกสิกรไทย ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 50,000 บาท
7. ธนาคารกสิกรไทย ประเภทหนี้ สินเชื่อ 25,000 บาท
8. ธนาคารกรุงเทพ ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 50,000 บาท
9. ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 50,000 บาท
10. เทสโก้โลตัส ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 50,000 บาท 60,000 บาท
11. บัตรเครดิตธนาคารกรุงไทย 45,000 บาท
12. บัตรกดเงินสด Cash revolt 40,000 บาท
รวมโดยประมาณ 836,000 บาท
ยอดหนี้คงเหลือ ณ 25/9/56 ประมาณ 698,000 บาท[/b][/quote]

วันนี้กำลังเจรจาปิดระหว่าง กสิกร VS กรุงศรีฯ ทุกแบงค์หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 6 แต่ส่วนลดเสนอใกล้เคียงกันตั้งแต่ 40-49% ต้องรอตัวเลขมาเทียบบรรญัตไตรยางค์ว่าใครให้ได้ถูกกว่า ใครจะรอที่ 50% กับยอดหยุดไม่ถึงปี คงยากนะครับแต่หาก 50% ไม่ได้แล้ว 49% จะเอามั้ย (เค้าบอกว่ามันเป็นนโยบาย)

ปล. ที่ยอดหนี้เป็นเลขกลมๆเนื่องจากมันเต็มวงเงินไปแล้วยังไม่ได้คิดดอกเบี้ยนะครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #44983 โดย TMax
สู้ ๆ นะครับ มีเงินแล้วเสียงดัง ... สุภาษิตประจำบอร์ด ครับ

ปล. ยอดของซิตี้แอดวานซ์ ต่อรองกันนานหรือไม่ครับ เพราะว่าของผม หยุดมาแค่ 6 เดือน ฟ้องแล้วครับ ยอดฟ้องอยู่ที่ 168xxx กว่า ๆ กำลังต่อรอง ไม่แน่ใจว่า จะได้สัก 50% เหมือนคุณ debtman รบกวนขอกลเม็ดเคล็ดลับด้วยนะครับ :pray:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #44985 โดย debtman
เรียนคุณ TMax ผมใช้เทคนิคเหมือนท่านประธานชมรมฯ ที่ชอบพูดอยู่เสมอว่า มันอยู่ที่ฝีปาก ดังนั้นผมก็เลยเอามาปรับใช้ครับ ประมาณว่าตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ...บ้าง...จริงบ้าง...แต่ที่สำคัญอย่าบอกว่ามีเงิน หรือมีเท่าไหร่ หรือหากมีจริงก็ให้บอกว่ามีน้อย ต้องหาเพิ่มอีกเท่านั้นเท่านี้ คดีแรกถ้าจบสวยก็เป็นโอกาสเกทับแบงค์อื่นไม่ว่าในเครือหรือนอกเครือ การโดนฟ้องเป็นเรื่องดีเสียอีกครับ หากตกลงได้แล้วก็อย่าทิ้งหมายศาลนะครับเอาไว้ต่อรองแบงค์อื่นต่อไป หรือเอาไปขู่ว่าตกลงไม่ได้จะปล่อยให้อายัดเงินเดือน หากจะฟ้องต่อก็ให้รีบๆฟ้องให้มันจบๆจะได้อายัดเงินเดือนพร้อมๆกัน (อย่าให้มันรู้ว่าเรารู้เรื่องการอายัดเงินเดือนได้ทีละราย) ทำตัวให้โง่เข้าไว้ (ขอโทษที่ไม่สุภาพนะครับ) เอาใจช่วยเหมือนกัน สู้ๆ นะครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #44994 โดย TMax
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ จะได้นำไปประยุกต์ใช้กับตัวเอง โดยเฉพาะ คำว่า ทำตัวให้โง่เข้าไว้ (ชอบ ๆ ) :laughing:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45053 โดย debtman
ระวังจะโดนหลอกให้โอนเงินไปตัดดอกเบี้ย!

เมื่อวานมีบริษัทกฏหมายตัวแทนของธนาคาร K ชื่อว่าบริษัท มักแดก ได้ตกลงเจรจาส่วนลดแล้วเรียบร้อย ผมดีใจมาก จะจ่าย HC เป็นใบที่สองแล้ว แต่บริษัทกฏหมาย มักแดก มันออกหนังสือให้ผมเซ็นต์สำเนาถูกต้องตามเอกสารด้านล่าง ซึ่งไม่ใช่เอกสาร HC เอกสารฉบับนี้มันใช้ไม่ได้เพราะไม่มีหัวจดหมาย, ข้อความไม่ได้บอกว่าใครอนุมัติ ในทางกฏหมายเค้าเรียกว่า "คำขอฝ่ายเดียว" พูดง่ายๆ มันจะหลอกให้จ่ายนั่นเองครับ ผมเสียโง่ให้มันไปด้วยการ FAX สำเนาบัตร ปชช. ไปให้ เสียโง่อีกแล้วเจ็บใจจริงๆ:

debtman: เอกสารที่คุณส่งให้ผมเซ็นต์มันไม่ถูกต้อง คุณทำงาน สนง.กฏหมาย น่าจะเป็นนักกฏหมายหรือท....และต้องรู้ดีว่า มันเป็นคำขอฝ่ายเดียว บราๆๆๆๆ........
มักแดก: เอ่อ...การที่เราส่ง Fax มาให้คุณมันเป็นคำเสนอ แล้วเมื่อคุณเซ็นต์มันก็เป็นคำสนอง สัญญาเกิดแล้วค่ะคุณจ่ายเงินมาได้เลย ก่อน 15.30 น่ะคะ ถ้าหากเลยเวลา cycle มันจะเปลี่ยน ดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นอีกนะคะ
debtman: จนท. ครับ ถึงผมจะเป็นเด็กบ้านนอกก็ไม่ได้หมายความว่าคุณจะหลอกได้นะ บราๆๆๆ...
มักแดก: คุณ debtman เก่งและรู้กฎหมายดีนะ เป็น ท....เหรอ จบจากที่ไหนค่ะ?
debtman: เปล่าครับ ไม่ได้เป็น ท.... แต่เอาเป็นว่าไม่ให้คุณหลอกได้ละกัน
บราๆๆๆๆ.... ดูเหมือนว่าบทสนทนาครั้งนี้จะเป็นผู้ชนะ .... แต่....
มักแดก: ได้ค่ะ เราจะเอาคำแนะนำของคุณ debtman ไปรับปรุง แต่หากคุณ ต้องการคำปรึกษาเรื่องการเขียน คำฟ้อง คำร้องต่างๆ ก็ปรึกษาดิฉ้านนนได้น่ะคะ เพราะดิฉ้านนนนสอบผ่านได้ตั๋ว...แล้วค่ะ
.........................

:ไม่ยอม: debtman: เจ็บใจๆๆๆๆ เป็นเพราะความเครียด เดินทางผิด เอาสุราเป็นที่ตั้ง ถึงต้องโดนเหยียดหยามเพียงนี้ หื้อๆๆๆ

เริ่มจากวันนี้ต้องอ่านตำราให้มาก ผมต้องทำให้ได้ เมื่อสำเร็จแล้ว จะเอาความรู้ไว้ช่วยคนอื่นๆที่เดือดร้อน ไม่มีวันที่จะเป็น ท....เลวๆทวงหนี้เด็ดขาด เพราะงานประจำของเรารายได้เยอะอยู่แล้ว หลังจากงานจะเอาเวลาว่างไปช่วยเหลือคนอื่นๆ เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45074 โดย meawpung
มีงี้ด้วย ต้องระวังนะครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45075 โดย pritty
มีหลายเจ้าที่ทวงหนี้แล้วทำแบบนี้ค่ะ พอรู้ว่า เราต้องการส่วนลด มักจะบอกให้ส่งสำเนาบัตรประชาชนพร้อมจดหมายไปเพื่อทำการขอลดหนี้ อ้างถึงเหตุผลต่าง ๆ (แต่ในใจคิดว่า ไม่น่าจะเป็นเอกสารที่จำเป็นนะ ถ้าคุณอยากได้เงินคืน ก็ส่งเอกสารยืนยันการปิดยอดเพื่อชำระหนี้มาเลย เพราะถ้าเราไม่ปฏิบัติตามนั้น ถือว่า เราเป็นคนฉีกสัญญาเอง เงินที่จ่ายไปแล้ว เขาถือว่า ยอดหนี้ที่เกิดขึ้นเป็นยอดหนี้ที่จะต้องเต็มจำนวน ตามปกติ หากเราจ่ายตามเอกสารการปิดบัญชี ถือว่า เขาจะลดหนี้ให้เรา

ของเราเอง ทาง E เขาเสนอมาให้ค่ะ แค่ถามว่า คุณจะจัดการหนี้อย่างไร จะปิดบัญชี หรือ ปรับโครงสร้าง (เจ้าหนี้รายนี้ฉลาดค่ะ หรือ ไม่ก็กลัวจะไม่ได้เงินคืนก่อนเจ้าอื่น เลยรีบเสนอส่วนลดปิดบัญชีมาก่อนเลย ขนาดแค่หยุดได้ 2 บิลเอง)

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45087 โดย chok172522
เป็นกำลังใจให้นะครับ ของผมก้อได้รับหมายศาลแล้ว ของ Citi บัตรเคดิต ศาลนัด เดือน พ.ย 56 ยอดฟ้องก้อใกล้เคียงกัน 128,200

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45101 โดย maruko

chok172522 เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ ของผมก้อได้รับหมายศาลแล้ว ของ Citi บัตรเคดิต ศาลนัด เดือน พ.ย 56 ยอดฟ้องก้อใกล้เคียงกัน 128,200

เรียนคุณโชค172522 ไม่ทราบว่าหยุดจ่ายนานกี่เดือน citi ตัวนี้จึงฟ้องครับ..รบกวนครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45213 โดย debtman
หลังจากโดน สนง.กฏหมายแห่งหนึ่งหลอกให้ Fax เอกสารสารพัดไปให้ สุดท้ายการเจรจาล้มเหลวแต่บริษัทกฏหมายดีๆในเมืองไทยยังมีอยู่ครับ ขออนุญาต update หนี้ วันที่ 01/10/56 ดังนี้ครับ

1. ธนาคารซิติแบงค์ ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 100,000 บาท
2. ธนาคารซิติแบงค์ ประเภทหนี้ ซิติ้แอดวานซ์ 13X,000 ยอดฟ้อง 12X,XXX จบหนี้ 60,000 บาท
3. ธนาคารซิติแบงค์ ประเภทหนี้ เรดดี้เครดิต 100,000 บาท
4. ธนาคารยูโอบี ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 75,000 บาท
5. ธนาคารยูโอบี ประเภทหนี้ สินเชื่อ 103,000 บาท
6. ธนาคารกสิกรไทย ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 50,000 บาท
7. ธนาคารกสิกรไทย ประเภทหนี้ สินเชื่อ 25,000 บาท
8. ธนาคารกรุงเทพ ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 50,000 บาท
9. ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 50,000 บาท
10. เทสโก้โลตัส ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 60,000 บาท
11. บัตรเครดิตธนาคารกรุงไทย 45,000 บาท
12. บัตรกดเงินสด Cash revolt 40,000 บาท
ยอดหนี้คงเหลือ ณ 01/10/56 ประมาณ 638,000 บาท
ปล. ยังไม่ถึงครึ่งทางเลย ท้อนะครับ แต่ไม่ถอย สู้ๆเหมือนกัน

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45215 โดย chok172522
เรียนคุณ Maruko

บัตร Citi เครดิตของผมหยุด พ.ค 56 / รับหมายศาล 22 ก.ย 56 / ศาลนัด พ.ย 56

ฟ้องเร็วมากครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45233 โดย debtman

debtman เขียน: หลังจากโดน สนง.กฏหมายแห่งหนึ่งหลอกให้ Fax เอกสารสารพัดไปให้ สุดท้ายการเจรจาล้มเหลวแต่บริษัทกฏหมายดีๆในเมืองไทยยังมีอยู่ครับ ขออนุญาต update หนี้ วันที่ 01/10/56 ดังนี้ครับ

10. เทสโก้โลตัส ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 60,000 บาท
ยอดหนี้คงเหลือ ณ 01/10/56 ประมาณ 638,000 บาท
ปล. ยังไม่ถึงครึ่งทางเลย ท้อนะครับ แต่ไม่ถอย สู้ๆเหมือนกัน

- แนบไฟล์เพิ่มเติมครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45337 โดย debtman

chok172522 เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ ของผมก้อได้รับหมายศาลแล้ว ของ Citi บัตรเคดิต ศาลนัด เดือน พ.ย 56 ยอดฟ้องก้อใกล้เคียงกัน 128,200

ขอบคุณครับคุณ chok172522 ที่ส่งข่าว เดาจากรหัส 172522 น่าจะเกิดปีเดียวกันครับ แก่แล้วน่ะ 555
กรณีบัตรเครดิตของ Citi ที่ถูกฟ้อง ส่วนมากถ้าโดนก็จะโดนเหมือนกันหมดเป็นเซต ดูจากตอนที่ผมถือหมายศาลของ CTA ไปที่สวนลุมฯ พอถามเพื่อนสมาชิกแต่ละคน เจ้าหนี้เดียวกันเพียบบบ สงสัยว่าผมก็คงจะมีหมายมาเร็วๆนี้เช่นกัน พึ่งเคลียร์ไปเสร็จ 2 เจ้า มันกำลังจะมาอีกรึนี่ กรรมม... แต่โชคดีที่ช่วงนี้เป็นเทศกาลกินเจ เลยเปลี่ยนจากกินแกลบ มากินฟรีที่โรงเจ ประหยัดไปอีกหลายตังค์น่ะ :laughing: :laughing:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45339 โดย kanisorn1982
สู้ๆครับ ปิดไปได้อีกแล้ว ขอติดตามครับ ได้ความรู้ใหม่ ได้แนวทางด้วย อิอิ :laughing:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45349 โดย เด็กหญิงส้มโอ
คุณ debtman กินเจแล้วไม่ไหว้เจ้าด้วยเหรอ จะได้ชนะทุกคดี

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45370 โดย debtman

kanisorn1982 เขียน: สู้ๆครับ ปิดไปได้อีกแล้ว ขอติดตามครับ ได้ความรู้ใหม่ ได้แนวทางด้วย อิอิ :laughing:

ขอบคุณสำหรับกำลังใจ สู้่ๆเหมือนกันครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45371 โดย debtman

เด็กหญิงส้มโอ เขียน: คุณ debtman กินเจแล้วไม่ไหว้เจ้าด้วยเหรอ จะได้ชนะทุกคดี

ขอบคุณ เด็กหญิงส้มโอ ที่ชี้แนะครับไหว้เจ้าปรกติก็ทำอยู่แล้วครับ พอดีเจ้าของบริษัทมีเชื้อจีน แต่ที่ยังไม่เคยคือเข้าทรงครับ ถ้าทรงได้ก็คงจะดี จะได้รู้ล่วงหน้าว่าแบงค์ไหนจะฟ้องก่อนครับ 555

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.888 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena