ถามเีกี่ยวกับอายุความคดี 2 ปี

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21018 โดย shinnakorn
คือผมติดตามกระทู้ในเว็บเกี่ยวกับเรื่องของอายุความคดีบัตรเครดิต หลายท่านให้ข้อมูลว่า คดีนี้มีอายุความ 2 ปี นับจากด้เริ่มผิดนัดชำระตามสัญญา ผมก็เลยอยากจะรบกวนพี่ๆ ช่วยดูนิดหนึ่งครับ ถ้าพูดถึงในกรณีของผม แบบนี้ถือว่าหมดอายุความแล้วหรือยัง?

ขอบคุณครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21026 โดย ntps
ถ้าคุณคิดว่า ตัวคุณเองผิดนัดการชำระเขา 25/08/2010 ตามที่ใบแจ้ง
ว่าไว้จริง ก็นับว่า หมดอายุความในการใช้สิทธิฟ้องลูกหนี้สำหรับคดีบัตรเครดิต
แต่ทั้งนี้ ต้องดูเนื้อหาเอกสารฟ้องด้วยค่ะ ไม่สามารถฟันธงค่ะ

อย่างไรก็ตามพึงรู้ว่า เจ้าหนี้ไม่หมดสิทธิทวง เพื่อให้ได้มาซึ่งเงินคืนนะค่ะ
และ ถ้ามีการฟ้องลูกหนี้เกิดขึ้น ลูกหนี้ต้องทำการยื่นคำให้การสู้ในเรื่องนี้
ค่ะ ข้อมูลทั้งหมดอยู่ในห้องนี้ค่ะ โปรดอ่าน

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21031 โดย Pych

ผมย้ายกระทู้มาห้องถาม-ตอบปัญหาหนี้ให้นะครับ

คุณตั้งคำถามผิดห้องครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.391 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena