หนี้ ผ่อนสินค้า กับอิออน

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16461 โดย Pych

ก้อยสุพรรณ เขียน: เงียบหายไปนานเลยค่ะ อิออนโทรมาทุกวันเลย โทรเข้ามือถือ โทรเข้าที่ทำงาน โทรเบอร์แม่ สารพัด แต่ก็พยายามจะรับทุกเบอร์ค่ะ แต่เมื่อวาน แบตโทรศัพท์ของดิฉันหมด
อิออนเลย โทรเข้าเบอร์แม่ ทำให้แม่กังวลใจ ว่า ชื่อจะ ติดแบล็คลิส ไม่สามารถทำอะไรได้เลย

และที่สำคัญ ถ้าวันข้างหน้าได้เป็น พนักราชากร หรือ ข้าราชการ แล้วจำเป็นจะต้องกู้เงิน จะไม่สามารถกู้เงิน ได้ค่ะ

ดิฉันก็เลยอยากสอบถามท่านกรรมการ และเพื่อน สมาชิก ว่าใครมีประสบการณ์ ช่วยแชร์ บ้างนะค่ะ

อ่านกระทู้นี้ให้เข้าใจ แล้วกลับไปอธิบายคุณแม่ให้ท่านหายกังวลใจด้วยนะครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1372&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16475 โดย ก้อยสุพรรณ
ขอบคุณทุกท่าน ที่ให้คำแนะนำ นะค่ะ ...

ที่ให้คำแนะนำนะค่ะ ..

อนาคต ไม่มีอะไรที่แน่นอนจริงๆ ค่ะ อะไรก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16579 โดย Skynine

ก้อยสุพรรณ เขียน: ขอบคุณทุกท่าน ที่ให้คำแนะนำ นะค่ะ ...

ที่ให้คำแนะนำนะค่ะ ..

อนาคต ไม่มีอะไรที่แน่นอนจริงๆ ค่ะ อะไรก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลา

แต่ถ้าเราไม่หวั่นไหว...อดทน อดออม อดกลั้น ไม่นานหนี้ต้องไปจากชีวิตเราแน่นอน...

พยายามอ่านให้มากๆ ...อย่ารีบอ่าน..อ่านช้าๆ ทำความเข้าใจไปทีละเรื่อง..

ไม่นานจะเข้าใจเอง....

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ สุ้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25271 โดย ก้อยสุพรรณ
สวัสดีทุกๆ ท่านค่ะ เงียบหายไปนาน เลยค่ะ

ตอนนี้ ทางบริษัท เอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง(ประเทศไทย) ส่งจดหมาย จ่าหน้า มาว่า ด่วนมาก

ให้ดินฉันรีบติดต่อกลับด่วนๆ แจ้งมาว่า ผิดสัญญาเงินกู้ แล้วก็โทรมาที่ทำงานด้วย ให้รีบติดต่อกลับ

ดิฉันจะทำอย่างไรดีค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25302 โดย Ploylyly
ก็รับมืออย่างนี้สิครับ รู้เท่าทันการทวงหนี้ วิธีการตอบโต้พวกจดหมายโคตรด่วน ถ้านิยมสายฮาร์ดคอร์ก็จัดไป www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18758&Itemid=52

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.458 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena