รอยยิ้มนักสู้ปลดหนี้

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1257 โดย Jk.1234
หยุดจ่ายมาหลายเดือนแล้ว มีส่วนลดมาเรื่อยๆ แต่ยังไม่มีเงินก้อนซักที พยายามต่อไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1259 โดย Jk.1234
พาวเวอบาย พรอมิส เฟริสช้อย อิออน อีซี่บาย รวมเกือบ 2 แสน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1263 โดย Skynine
ทำไมไม่พิมพ์ให้อ่านแบบให้เข้าใจในขั้นตอนเดียวไปเลย (แบบย่อๆ แต่ได้ใจความ) จะได้ไม่ต้องติดตามอ่านทีละประโยคแบบนี้ กว่าจะรู้เรี่องราวตาแฉะก่อนแน่เลย... และสิ่งที่จะแนะนำ คือ ให้ไปอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด่วน ไม่ว่าหนี้จะมากมายแค่ไหน ในนั้นให้คำตอบคุณได้หมด เพียงคุณลงมืออ่านให้เข้าใจ แล้วนำมาประยุกต์ใช้ให้เหมาะกับตัวเองแก้ปัญหาที่มีอยู่ เมื่อไม่ไหว ก็หยุดจ่ายซะ ณ ตอนนี้เอาตัวเรา+ครอบครัวให้อิ่มก่อนหนี้ ประหยัดแบบไม่อด ค่อยๆ เก็บเงินไว้มากน้อยเป็นก้อนใหญ่ได้ เดือดร้อนนำมาใช้ได้ ไม่ต้องไปหยิบยืมจากใคร และไม่สร้างหนี้เพิ่มขึ้นมาอีก อยู่ให้ด้วยเงินเดือนของตัวเอง
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร :wo:

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1274 โดย Mommyangel
คุณ honeymoon_beach เป็นสมาชิกมานานแล้วนะคะ..พี่ลีจำได้...

ตอนนี้สถานการณ์เป็นยังไงบ้างคะ...

กระทู้เก่าๆ ที่คุณเคยโพสไว้..ยังกู้ไม่ได้...ก็อยากจะให้เล่าใหม่ย่อๆ

เพื่อที่....คนที่ไม่เคยอ่านกระทู้เก่าของคุณ..พอเขาเข้ามาอ่านจะได้เข้าใจถึงที่มาที่ไปได้ตามสมควร

อัพเดทสถานการณ์ตอนนี้ซิคะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1666 โดย Jk.1234
ขอบคุณค่ะ พี่ลี พี่อัง เป็นหนี้มานานโดนโทรทวง และมาหาที่ทำงานเรียบร้อยแล้ว จดหมายทวงมีมาทุกเดือนค่ะ แต่โดนทวงไม่หนักเท่าไหร่ พรอมมิสเงียบไปนานไม่โทรมาทวงนานแล้ว แต่อื่นๆ โทรมาตลอด 7 เดือนแล้วค่ะ สถานการณืตอนนี้ยังไม่ถูกฟ้อง แต่มีโทรมาเรื่อยๆค่ะ วันนี้ก็ 3 สายค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1667 โดย Skynine

honeymoon_beach เขียน: ขอบคุณค่ะ พี่ลี พี่อัง เป็นหนี้มานานโดนโทรทวง และมาหาที่ทำงานเรียบร้อยแล้ว จดหมายทวงมีมาทุกเดือนค่ะ แต่โดนทวงไม่หนักเท่าไหร่ พรอมมิสเงียบไปนานไม่โทรมาทวงนานแล้ว แต่อื่นๆ โทรมาตลอด 7 เดือนแล้วค่ะ สถานการณืตอนนี้ยังไม่ถูกฟ้อง แต่มีโทรมาเรื่อยๆค่ะ วันนี้ก็ 3 สายค่ะ

รับมือไปตามสถานการณ์ หากมาหาที่ทำงานเราไม่สิทธิไม่ให้เข้าพบได้ หากมันยังระรานเรียกยามจัดการ และถ้ามาข่มขู่หรือประจาน
เรา เรียกตำรวจจัดการกับมัน แล้วทำเรื่องไปยัง ธปท. แต่อย่างไรเก็บเงินเอาไว้แล้วกัน มากน้อยเดี๋ยวเป็นก้อนใหญ่ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ
หนี้มันอยู่กับเราไม่นานหรอก เดี๋ยวมันก็จากไปจากชีวิตเรา... พี่อัง สวยประหาร

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2190 โดย Jk.1234
วันนี้อิอ้อน โทรมาแนะนำว่าคุณพี่ลองยื่นกู้ธนาคารออมสินดูนะคะเอามาปิดหนี้เพราะเห็นครูคนนึงกู้ออมสินมาปิดหนี้ กู้ผ่านค่ะ ปิดจะได้จบๆไป อิอ้อนจะเคลียร์ข้อมูลเครดิตให้พี่เลย เผื่อพี่อยากทำธุรกรรมการเงินกู้ซื้อบ้านซื้อรถก็ได้ค่ะ ดิฉันก็ฟังๆไปค่ะ แต่อยากถามว่าถ้าเรายื่นกู้จริงๆอิอ้อนมันรู้ไหมค่ะ มันเช็คได้ไหมว่าเรากู้หรือเปล่าและกู้ผ่านหรือเปล่า รบกวนค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2192 โดย Skynine

honeymoon_beach เขียน: วันนี้อิอ้อน โทรมาแนะนำว่าคุณพี่ลองยื่นกู้ธนาคารออมสินดูนะคะเอามาปิดหนี้เพราะเห็นครูคนนึงกู้ออมสินมาปิดหนี้ กู้ผ่านค่ะ ปิดจะได้จบๆไป อิอ้อนจะเคลียร์ข้อมูลเครดิตให้พี่เลย เผื่อพี่อยากทำธุรกรรมการเงินกู้ซื้อบ้านซื้อรถก็ได้ค่ะ ดิฉันก็ฟังๆไปค่ะ แต่อยากถามว่าถ้าเรายื่นกู้จริงๆอิอ้อนมันรู้ไหมค่ะ มันเช็คได้ไหมว่าเรากู้หรือเปล่าและกู้ผ่านหรือเปล่า รบกวนค่ะ

จะไปสร้างหนี้เพิ่มขึ้นมาอีกทำไม...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2195 โดย Jk.1234
ไม่หรอกค่ะพี่อัง ยังยึดแนวทางชมรมอยู่ค่ะ แต่สงสัยเฉยๆน่ะค่ะว่ามันรู้รึเปล่าถ้ากู้จริงๆ ขอบคุณค่ะพี่อัง

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2207 โดย Skynine
อย่าไปสงสัย จะทำให้เราหวั่นไหวได้ อย่าให้สติเตลิด ไม่ต้องไปสนใจในคำพูดของมัน กู้ผ่านไม่ผ่านเราน่าประเมินได้...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2209 โดย Pych

honeymoon_beach เขียน: วันนี้อิอ้อน โทรมาแนะนำว่าคุณพี่ลองยื่นกู้ธนาคารออมสินดูนะคะเอามาปิดหนี้เพราะเห็นครูคนนึงกู้ออมสินมาปิดหนี้ กู้ผ่านค่ะ ปิดจะได้จบๆไป อิอ้อนจะเคลียร์ข้อมูลเครดิตให้พี่เลย เผื่อพี่อยากทำธุรกรรมการเงินกู้ซื้อบ้านซื้อรถก็ได้ค่ะ ดิฉันก็ฟังๆไปค่ะ แต่อยากถามว่าถ้าเรายื่นกู้จริงๆอิอ้อนมันรู้ไหมค่ะ มันเช็คได้ไหมว่าเรากู้หรือเปล่าและกู้ผ่านหรือเปล่า รบกวนค่ะ

ถ้าเรากู้ผ่าน เจ้าหนี้จะรู้ได้จากรายงานข้อมูลเครดิต ของเครดิตบูโรครับ
แต่ถ้ากู้ไม่ผ่าน ก็จะไม่รู้เลยว่าเราได้ทำเรื่องกู้หรือไม่

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2690 โดย Jk.1234
คุณอนาคินค่ะ
รู้ได้จากข้อมูลเครดิต หมายความว่าจะเช็คเครดิตของเราได้ต้องให้เราเซ็นยินยอมก่อนใช่หรือไม่
และข้อถามวิธีเจรจาอย่างไรให้ได้ส่วนลดเยอะๆ หากเราเป็นฝ่ายคุยก่อน โดยที่เจ้าหนี้ยังไม่ได้เสนอมา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2696 โดย Pych
หลังๆ มานี้ แบงค์ที่คุณเคยสมัครสินเชื่อหรือบัตรเครดิต จะให้คุณเซ็นต์ในหนังสือให้ความยินยอมในการเปิดเผยข้อมูล ซึ่งเมื่อคุณเซ็นต์ไปแล้ว แบงค์จะไปขอ account และ password กับเครดิตบูโร และแบงค์จะสามารถเข้ามาดูรายงานข้อมูลเครดิตของเราได้ตลอดเวลา ผ่านทาง Internet ครับ

วิธีเจรจาขอส่วนลด บอกหน้าเว็บตรงๆ เจ้าหนี้หรือพวกทวงหนี้ที่เข้ามาอ่าน พอมาอ่านเจอ เราก็ใช้มุขนี้ไม่ได้แล้วสิครับ

มุขเด็ด เคล็ดลับ จะบอกได้ผ่านการอบรมที่จัดฟรีที่ มพบ. ทุกๆ 3 เดือนเท่านั้นครับ ผมรู้และเข้าใจว่าคุณอยู่ตจว. แต่คุณคงต้องตัดสินใจเองครับ ว่ามันคุ้มค่าไหม ที่จะมาฟัง

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2698 โดย Nok2865

honeymoon_beach เขียน: คุณอนาคินค่ะ
รู้ได้จากข้อมูลเครดิต หมายความว่าจะเช็คเครดิตของเราได้ต้องให้เราเซ็นยินยอมก่อนใช่หรือไม่
และข้อถามวิธีเจรจาอย่างไรให้ได้ส่วนลดเยอะๆ หากเราเป็นฝ่ายคุยก่อน โดยที่เจ้าหนี้ยังไม่ได้เสนอมา

เดี๋ยวพี่บัวตีตาย เจ็ดเดือนที่ผ่านๆมา ไปทำอะไรอยู่ หือ...
ทำไมไม่เข้าไปอ่าน ตั้งแต่บอร์ดแรก ข้อมูลครบ แน่นปั๋ง
จนทุกวันนี้ กรรมการพิมพ์ โพสจนข้อมือจะหัก เพราะกู้ข้อมูลเก่า ทะยอยนำมาลงทีละอัน สองอัน
ไปอ่านเคสของคนนั้น คนนี้เดี๋ยวนี้เลย...ปั๊ดเหนี่ยว...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2700 โดย Jk.1234
ขอบคุณค่ะคุณอนาคิน พี่กอบัวคนสวย รับทราบและจะปฏิบัติค่ะ เดี๋ยวต้องหาโอกาสไปอบรมแล้วค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2702 โดย Pych

กอบัว เขียน:

honeymoon_beach เขียน: คุณอนาคินค่ะ

เดี๋ยวพี่บัวตีตาย เจ็ดเดือนที่ผ่านๆมา ไปทำอะไรอยู่ หือ...
ทำไมไม่เข้าไปอ่าน ตั้งแต่บอร์ดแรก ข้อมูลครบ แน่นปั๋ง
จนทุกวันนี้ กรรมการพิมพ์ โพสจนข้อมือจะหัก เพราะกู้ข้อมูลเก่า ทะยอยนำมาลงทีละอัน สองอัน
ไปอ่านเคสของคนนั้น คนนี้เดี๋ยวนี้เลย...ปั๊ดเหนี่ยว...

อุ๊ย วันนี้พี่กอบัวมาแนวดุแฮะ พี่บัวครับ

อย่าลืมตัวสิครับว่าพี่บัวเป็นนางฟ้าของน้องๆ

จะดุใคร ต้องไปอวตารก่อนครับพี่ :555: :555:

Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3402 โดย Jk.1234
ได้เจรจาแฮคัด กับอีซี่บาย ยอด 67000 ให้ปิดที่35000 ได้รับหนังสือยืนยัน ข้อความว่า
ตามที่ท่านได้ทำสัญญาสินเชื่อหมุนเวียนกับบริษัทอีซี่บาย....
ทั้งนี้ทางบริษัทจึงขอยืนยันยอดหนี้ให้ท่านทราบว่าบริษัทตกลงยอมรับเงื่อนไขที่จะรับชำระหนี้จากท่านเป็นเงิน35000 บาทโดยกำหนดชำระวันที่ 25 ม.ค.55
ทาบริษัทจะถือว่าท่านได้ชำระหนี้ครบถ้วนตามสัญญาและไม่มีหนี้สินใดๆกับทางบริษัทอีกต่อไป

แบบนี้ใช้ได้ไหมคะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3405 โดย Nok2865
ใช้ได้จ๊ะ...อย่าลืมดูเลขที่บัตร หรือเลขที่สัญญาว่าตรงกับของเราหรือไม่
มีลายเซ็นผู้รับมอบอำนาจของทางอิซี่ไหม
ตรวจดูให้ละเอียดทุกอย่างนะคะ อย่ารีบร้อน จนเผลอเรอ
แล้วให้จ่ายตรงวันที่ หรือก่อนวันที่นัด ห้ามจ่ายหลัง เพราะจะถือว่าผิดสัญญา จะเป็นโมฆะ
หลังชำระหนี้แล้ว อย่าลืมทวงถามใบสิ้นสุดภาระหนี้ ด้วยนะคะ (ส่วนใหญ่จะได้หลังจากชำระหนี้ 15-30 วันยกเว้นบางเจ้า ที่ออกให้ทันที หากไปจ่ายยังสำนักงานของเขาโดยตรง)
ให้เก็บใบแฮร์คัทนี้ไว้ให้ดี พร้อมกับบิลหรือใบเสร็จที่เราไปจ่าย ถ่ายเอกสารไว้หลายๆชุด เก็บเข้าแฟ้มไว้ สำหรับกันเจ้าหนี้บ้าจี้ฟ้อง
และยังสามารถนำใบเหล่านี้ ไปปลดเครดิตบูโร ได้ด้วยตัวเอง
ดีใจด้วยคะ...น้องชายหาดน้ำผึ้งพระจันทร์...(อยู่ตรงไหนเนี้ย อยากไปบ้างจัง อิ...อิ...)

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3410 โดย Pych

กอบัว เขียน: ดีใจด้วยคะ...น้องชายหาดน้ำผึ้งพระจันทร์...(อยู่ตรงไหนเนี้ย อยากไปบ้างจัง อิ...อิ...)

พี่บัวครับ น้องเค้าเป็นผู้หญิงนะครับ

Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3412 โดย Nok2865
อุ้ย...กูละเบื่อ พวกจับผิดภาษาไทย
แป้นพิมพ์ของพี่บัว มันมีสองภาษา คือ ภาษาไทย กับ ภาษาเยอรมัน
จะเปลี่ยนให้มันเป็นภาษาอังกฤษ แมร่งงงงโคตรวุ่นวาย ขายกระบือ
พี่บัวหมายถึง...น้อง...ชายหาด "น้ำผึ้งพระจันทร์"
beach ที่แปลว่า หาด ,ชายหาด ง่ะ...เข้าใจไหม?
หรือแกจะพาฉันไปหึ...เจ้าแอนนี่...

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.681 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena