กำลังคิดจะหยุดจ่าย แต่กลัวมาทวงที่ทำงานทำยังไงดี

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #40057 โดย Nu_Tarn
เข้ามาอ่านในเวปนี้หลายรอบแล้วคะ มีปัญหาไม่สามารถจ่ายได้เช่นกัน แต่ตอนนี้ยังไม่กล้าหยุดจ่ายเพราะทำงานเกี่ยวกับบัตรเครดิตและธนาคาร กลัวว่าเค้าจะมาตามถึงที่ทำงาน ควรทำอย่างไรดีคะ รู้ทั้งรู้ว่าบัตรเครดิตเก็บดอกเบี้ยยังไงแต่ก้อหลงเข้าไปในวังวนอยู่ดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40063 โดย tomyumkung
วิธีแก้ไขหนี้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=64

รับมือกับโทรทวงหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18758&Itemid=29 รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18235&Itemid=29 การทวงหนี้แบบควายๆ...โดยการใช้​"มุขควาย"

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=11329&Itemid=29 คำสารภาพของผู้ที่เคยทำงานที่สำ​นักงานรับจ้างทวงหนี้

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438มวยคู่ยูเมะกับผม

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=26077&Itemid=52 มวยคู่กับยูเมะ ภาคต่ออวสาน ( ปิดจบหนี้เกือบ 2 ล้านบาท ) By: aim

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6710เจ้าหนี้แรง VS ลุกหนี้ดุ Sunwhite

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2 มุขควายหลอกว่าเป็นตำรวจจากสน.ปทุมวัน

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332 โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2636&Itemid=29 วิธีการทวงหนี้ 74 วิธี โดยพี่นกกระจอกเทศ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=4428&Itemid=29 ข้อความในจดหมายทวงหนี้ แต่ชอบชื่อกระทู้นี้มากกว่า “กูอนุมัติให้มึงฟ้อง”

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=6076&Itemid=29 ตัวอย่างจดหมายทวงหนี้ จดหมายข่มขู่หลากหลายรูปแบบจากเจ้าหนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #40112 โดย jackTs

Nu_Tarn เขียน: เข้ามาอ่านในเวปนี้หลายรอบแล้วคะ มีปัญหาไม่สามารถจ่ายได้เช่นกัน แต่ตอนนี้ยังไม่กล้าหยุดจ่ายเพราะทำงานเกี่ยวกับบัตรเครดิตและธนาคาร กลัวว่าเค้าจะมาตามถึงที่ทำงาน ควรทำอย่างไรดีคะ รู้ทั้งรู้ว่าบัตรเครดิตเก็บดอกเบี้ยยังไงแต่ก้อหลงเข้าไปในวังวนอยู่ดี

สมาชิกท่านนี้ ก็ทำงานอยู่ที่ KTC...เขายังกล้าหยุดจ่ายเลย
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=39791&Itemid=64#39791

ถ้าคุณไม่กล้าหยุดจ่าย ก็ก้มหน้าจ่ายดอกเบี้ยแพงๆ ที่เกินกว่ากฏหมาย(ป.พ.พ.)กำหนด ต่อไปเถอะครับ

ปล.สมาชิกในชมรมฯแห่งนี้ มีลูกหนี้ที่เป็นพนักงานของธนาคารและสถาบันการเงินอยู่เป็นจำนวนมากมาย
และทุกคนก็เลือกที่จะใช้วิธี SECONDWAY OUT กันทั้งนั้น เพื่อการแก้ปัญหาหนี้สินที่มีอยู่
ไม่ใช่มีคุณเพียงคนเดียว ที่ทำงานเกี่ยวกับสถาบันการเงินแต่มีหนี้จนท่วมหัว...กรุณาเข้าใจด้วย

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40114 โดย dnbb
ไปไม่ได้แล้ว ก็หมดเวลามานั่งอายแล้วค่ะ ต้องหันหน้าเข้าหาปัญหาและเผชิญกับมันนะคะ ไม่งั้นหนักกว่าเดิมแน่ๆ

เป็นห่วงนะคะ ถึงได้ห้าม ถึงได้อยากให้หยุดค่ะ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40116 โดย TMax
หยุดเถอะครับ ถ้าไม่ไหว ... อาย กับ อด อะไรมันน่ากลัวกว่ากันครับ :สู้ๆ:

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40148 โดย Rider V1
คนในนี้ทำงานสถาบันการเงินและธนาคารกันเยอะครับ บางคนอยู่ฝ่ายสินเชื่อดวยซ้ำไปครับ ไม่ไหวก็หยุดเพื่อจะผ่าทางตันครับ ทำอาชีพหน้าที่ใดก็เป็นหนี้ได้ทั้งนั้นครับ วางแผนการเงินให้ดี

การ Hair Cut เป็นวิธีการดีที่สุดของพนักงานธนาคารหรือสถาบันการเงิน(คนในวงการเขาบอกมา) แต่หากไม่ไหวก็ยังมีกระบวนการของศาลที่ต้องใช้เวลาระยะหนึ่งให้เราสามารถตั้งหลักได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40181 โดย Chutatip
ตัวคุณก็รู้แก่ใจว่าถึงวันนี้ไม่หยุดจ่าย แต่ซักวันก็ต้องหยุดอยู่ดี เพราะทั้งเนื้อทั้งตัวไม่มีเงินแล้ว

แล้วทำไมไม่หยุดซะตั้งแต่ตอนนี้ล่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40185 โดย Nu_Tarn
ขอบคุณทุกข้อความนะคะ ตอนนี้ไม่ไหวแล้วคงจะเริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้แล้วคะ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40274 โดย BBNP
มัวแต่กลัวเลยหาทางออกไม่เจอ
แล้วจะทำไงดีล่ะ ไม่มีใครตัดสินใจแทนคุณได้
ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเรา
สู้ ๆ ครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40290 โดย bufy
มันไม่ได้ขึ้นอยู่ว่า ใคร จะทำงานอะไร

แต่มันขึ้นอยู่กับ รายรับ ลบ รายจ่าย แล้วพอที่จะใช้หนี้หรือเปล่า

ถ้าไม่พอ ก็ต้องหยุด....ส่วนปัญหาต่อจากนี้ไป ก็ค่อยๆแก้ไขเอาทีละเปราะ

ก้าวไปทีละก้าว...อ่านกระทู้ปักหมุดให้เยอะๆ อ่านซ้ำๆ...มันช่วยได้เยอะนะครับ ขอบอก

ประหยัด เก็บเงินให้ได้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้....แล้วมันก็จะผ่านไปได้ครับ....

คุณก็รู้ระบบอยู่แล้วนี่นา....ไม่น่าจะเป็นเรื่องยากเกินไปใช่ไหม

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40777 โดย Nu_Tarn
ตอนนี้เริ่มหยุดจ่ายมา 1 เดือน
Scb
Bbl
Uob
โทรหากันเกือบทุกวัน สะดวกก้อรับสายไม่สะดวกก้อไม่ได้รับ
เดือนหน้าคงจะหนักขึ้นเพราะจะหยุดทุกใบ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41347 โดย Nu_Tarn
เริ่มแล้วคะ UOB / SCB เข้ารอบ 2 แล้ว
โทรทุกวันและบอกให้จ่าย1รอบก่อน
ก้อตอบไปว่ายังไม่สะดวก มีปัญหาทางการเงิน
เดือนนี้เริ่มของที่เหลืออีกเป็นรอบแรก
คงจะมีเข้ามามากกว่าเดิม

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41349 โดย ริว_จิตสำส่อน
ถ้าอยากหมดหนี้ อย่าไปกลัว

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41519 โดย Nu_Tarn
สินเชื่อTMBฟ้องเร็วมั้ยคะ
เพราะวันนี้ได้รับสายบอกว่าวันที่5/08
เข้ารอบบัญชีที่3 จะส่งเรื่องสำนักงานกฏหมายแล้ว จะได้เตรียมตัวถูก

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41551 โดย Benten

Nu_Tarn เขียน: สินเชื่อTMBฟ้องเร็วมั้ยคะ
เพราะวันนี้ได้รับสายบอกว่าวันที่5/08
เข้ารอบบัญชีที่3 จะส่งเรื่องสำนักงานกฏหมายแล้ว จะได้เตรียมตัวถูก

เป็นกำลังใจให้ครับ

แต่แนะนำให้ศึกษากระทู้ปักหมุดนะครับอย่าลนลานครับ

หยุด มา 3 รอบบัญชีเขาไม่รีบฟ้องคุณหรอกครับ เขายังทวงไม่สะใจเลย คุณ tomyumkung เคยวางกระทู้รับมือทวงหนี้ไว้ที่กระทู้ของคุณแล้ว กลับไปศึกษานะครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41558 โดย dnbb

Benten เขียน:

Nu_Tarn เขียน: สินเชื่อTMBฟ้องเร็วมั้ยคะ

เป็นกำลังใจให้ครับ

แต่แนะนำให้ศึกษากระทู้ปักหมุดนะครับอย่าลนลานครับ

หยุด มา 3 รอบบัญชีเขาไม่รีบฟ้องคุณหรอกครับ เขายังทวงไม่สะใจเลย คุณ tomyumkung เคยวางกระทู้รับมือทวงหนี้ไว้ที่กระทู้ของคุณแล้ว กลับไปศึกษานะครับ

เค๊าก็มี TMB นะตัว สี่เดือนจะเข้ารอบเดือนที่ 5 ละ ไปอยู่สำนักกฏหมายข้างนอกแล้ว ตั้งสติ คอยรับมือดีกว่า ใจเย็นๆ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41716 โดย Rider V1

ประมาณ 12 เดือน ครับ ช่วงนี้ก็ตั้งสติรับมือการโทรทวงหนี้ไปก่อน และอย่าลืมวางแผนการเงินด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41731 โดย Nu_Tarn
ขอบคุณนะคะทุกคนที่ให้กำลังใจ เดือนนี้กำลังพยายามเก็บเงิน ทำบัญชีรายรับรายจ่าย จะพยายามปลดหนี้ให้เร็วที่สุด คาดว่าจะได้รับโทรศัพท์จากหลายสำนักเร็วๆนี้ เท่าที่อ่านปักหมุดมาคิดว่าคงโดนUOBกับCitiก่อนเป็นอันดับแรก แต่ก้อรอดูไปเรื่อยๆจะสู้ต่อจนหนี้หมดให้ได้

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41747 โดย katoon
เป็นของ tmb เหมือนกันค่ะ โทรมาเดือนละครั้งค่ะ แต่ต่อไปคงถี่ขึ้นแล้วค่ะ

สู้สู้นะค่ะ ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจค่ะ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42019 โดย Nu_Tarn
ช่วงนี้ฮ็อตมากๆมีสายเข้าทุกวัน วันละหลายสาย ก้อได้แต่ตอบว่ายังไม่มีไม่สะดวกเลยค่ะ แถมงานก้อเยอะขึ้นเพราะเพื่อนร่วมงานลาหยุดยาวผ่าตัด เหนื่อยแต่ก้อต้องสู้ต้องอดทน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.686 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena