กิจกรรมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​​รี) ที่ มพบ. ประจำเดือนตุลาคม 2555

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21661 โดย Mommyangel
พี่ลี..ขอไปด้วยคนนะคะ...เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง...ช่วยกิน.

กอบัวตอบ พี่ลี นะ...
มาช่วยกิน ก็ช่วยหิ้วเอาพืชผักบ้านสวนมาฝากกอบัวด้วย
พริกขี้หนูสักโล
มะละกอสักเข่ง
มะม่วง ขนุน ฟักแฟงแตงโม ไชโยโห่ิฮิ้ว...เอามาให้หมด
มาแล้วไม่ต้องรีบกลับ เบื่อ...ชวนไปกินข้าวทีไร บอก ห่วงลุง ห่วงลุง...ธ่อ...

[/color]

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21684 โดย Baipai1

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21687 โดย Ly89
ส่วนผม...เดี๋ยวดูงานก่อนครับ...จะมีโอทีหรือเปล่า...ดูก่อน...

อยากไปช่วยพี่ลีกิน.....อิ อิ .....

พี่บัวตอบน้องbadboy เอ๊ย...batk นะ
ถ้าแกไม่มา งานของแก ฉันจะไม่ช่วยแก คอยดูดิ ฮิ...ฮิ...
กอบัว
รองประธานชมรม ฝ่ายเร่งรัดการทวงบุญคุณ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21688 โดย Khemmanut

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21699 โดย nongmai
อยากไปด้วยคนแต่อยู่บ้านนอกไม่สะดวก :wake: :wake: :wake:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21700 โดย ชายกลาง

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21702 โดย Nok2865
สมาชิกที่มีชื่อดังต่อไปนี้ รบกวนช่วย "กรอกชื่อนามสกุลจริง" ใน Profile ของตนเองด้วยค่ะ มิฉะนั้นจะไม่อนุญาตให้เข้าร่วมงานอบรม
สมาชิกไม่ต้องวิตกกังวล เรื่องชื่อนามสกุล หรือประวัติ Profile ของสมาชิก จะมีเพียงตัวของท่านเอง และกรรมการระดับ Admin และ manager เท่านั้นที่เข้าไปดูได้
ทางชมรมต้องการให้สมาชิกกรอกข้อมูลตามความเป็นจริง เพื่อยืนยันว่ามีตัวตนจริง มีความจริงใจที่จะเข้ามารับความรู้จากชมรมฯ
ชมรมฯ ได้บอกไปแล้วว่า อบรม(ฟรี) ค่าน้ำค่าไฟที่ทางชมรมฯ ต้องจ่ายให้กับมพบ. เราก็ใช้เงินของชมรมฯ เอง ไ่ม่เคยเรียกร้องเก็บเงินใดๆจากสมาชิก
ค่าแรงกรรมการหลายๆท่าน ที่เสียสละมาช่วยงาน ก็ฟรีนะคะ เราเอาเวลาที่ควรจะอยู่กับครอบครัว มาช่่วยสมาชิกที่เป็นหนี้
แค่กรอกข้อมูลตามความเป็นจริง ทำให้กันไม่ได้เชียวหรือ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21704 โดย Nok2865
คุณ piggy & คุณ nongmai
อยู่ไกล ไม่เป็นไรนะคะ อ่านปักหมุด อ่านเคสของเพื่อนมากๆ ประยุกต์ให้เหมาะกับตัวเอง
เนื้อหาที่อบรมก็เป็นตามปักหมุด เพียงแต่จะมีเทคนิคพิเศษ ที่เราจะไม่บอกผ่านหน้าเว็บบอร์ด
ที่สำคัญได้พบปะเพื่อนสมาชิก หัวอกคนเป็นหนี้ด้วยกัน จะได้มีกำลังใจ
ได้พบได้เจอ ป้า เอ๊ย...ลุง เอ๊ย...พี่ๆ กรรมการ ตัวเป็นๆ เจอพี่แก้วจ๋า เจอคุณนราซิงห์ เจอพี่ลี เจอใครต่อใครอีกหลายๆคน ในงาน
(ตกลงยิ่งทำให้อยากมา คลั่งแค้นกอบัวยิ่งขึ้นหรือเปล่าเนี้ย) อิ...อิ...
ไม่เป็นไรนะคะ มีปัญหาที่อ่านแล้วไม่เข้าใจ Hotline มีให้ปรึกษาเสมอ
เอาไว้ชมรมหนี้ฯ หมดหนี้ กลายร่างเป็นชมรมคนหมดหนี้เมื่อไหร่ เราจะเดินสายไปจัดทั่วราชอาณาจักรเลยอ๊ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Lazio009

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21708 โดย funnakar
ได้แก้ไขแล้วนะคะ ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ อย่างไร ยังขอจอง ที่ 1 ที่อยู่นะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21713 โดย kaeka

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21715 โดย funnakar
ขอบคุณคร้าาาาา...มีชื่อหนูแล้วอยากไปฟังแนวทางด้วยคนค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ตอนนี้ฝนได้รับหมายศาลแล้วจ๊ะ ของเฟิรสช้อย ให้ไปศาลวันที่ 17 ต.ค อาจไม่ทันวันอบรมแต่ฝนจะไปรบกวนขอคำปรึกษากับพี่ๆที่สวนลุมก่อนค่ะ ฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะจ๊ะ :ลั่ลล้า:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21718 โดย kaeka
ดีใจ จังมีชือแล้ว อันดับที่ 26 ขอบคุณพี่กอบัว :ลั่ลล้า:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21720 โดย MeSuSu
:sweat: ผมคงต้องขอจองที่นึงนะครับ
ตั้งใจสู้เพื่อปลดหนี้เต็มที่ครับ

ขอบคุณมากครับ

พี่บัวง่วงแล้ว เดี๋ยวถ้ากรอกข้อมูลครบทุกอย่าง จะมาเพิ่มชื่อให้ในวันพรุ่งนี้นะคะ
พี่กอบัว

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21724 โดย ACER ART
จอง 1 ที่ครับ สนใจมาก ครั้งที่เเล้ว สมัครไม่ทัน ขอบคุณครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21725 โดย CFC1996
น้องบัว...พี่ไม่รบกวนที่นั่ง..แต่ขอไปยืนฟัง...โอเคเปล่า...มีของฝาก...ติดสินบนเล็กน้อย อนุญาตไหมเอ่ยแม่งานจ๋า....

ขอบคุณพี่ mom 23 มากๆ เลยค่ะ ที่จะไปช่วยแชร์ประสบการณ์ให้กับน้องๆ (ถือโอกาสเสียเลย)
ส่วนเรื่องสินบน ขอเป็นขนมกล่องใหญ่ๆ ให้พี่ลี ให้น้อง batk และคนอื่นๆ เอาไปหม่ำดีไหม ปากจะได้ไม่ว่าง คริ...คริ...คิดถึงนะคะพี่
กอบัว

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21726 โดย dadaja
ขอโทษค่ะ รอมา3เดือนแล้ว อยากเข้าอบรมการแก้ไขหนี้ค่ะ ไม่ทราบว่า มาถูกหน้าที่ลงมั้ยค่ะ ขอลง 2 ที่ค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21730 โดย kittisak100
พี่ไก่

ไม่จองที่นั่ง แต่ไม่ติดธุระอะไรก็จะไปยืนคอยดูซุปตาของเรา ^^

พี่ไก่ อย่าติดอะไรเลยค่ะ นึกถึงตอนที่เรากลุ้มใจเรื่องหนี้ใหม่ๆ หันหน้าทางไหนก็ไม่มีทางออก
ถึงวันนี้หนี้ของพี่ไก่ ยังไม่หมด แต่พี่ไก่ก็ "ยิ้มสู้หนี้" และดำเนินชีวิตไปด้วยดี
ไปเป็นกำลังใจให้น้องใหม่ กันนะ...ถ้าไม่รบกวนพี่ไก่เกินไปนะคะ (แอบเกรงใจค่ะ)
กอบัว

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21731 โดย meawpung
เหลือกอีกสิบกว่าที่

รีบๆกันหน่อยนะครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21733 โดย leksirikorn

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21734 โดย somlak

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.342 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena