ลงบันทึกยอดหนี้ที่พึ่งหยดจ่าย

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112444 โดย Kunnica2532
ลงบันทึกยอดหนี้ที่พึ่งหยุดจ่ายเมื่อวันที่ 2 พ.ย. 62 ที่ผ่านมาเป็นงวดแรก
1.บัตรอิออน ยอดเงิน 73,492 ขั้นต่ำประมาณเดือนละ 3,000 กว่าบาท 
2.บัตรอีซี่บาย ยอดเงิน 48,908 ขั้นต่ำประมาณเดือนละ 1,400 กว่าบาท
หยุดจ่ายพร้อมกันทั้ง 2 ใบ ล่าสุดโทรทวงทุกวันวันละหลายๆรอบ หนักสุดจะเป็นอีซี่บาย บอกให้ชำระยอดที่ปรับให้เป็นยอด 1,200 บาท ภายในวันนี้ก่อนเที่ยง ทุกวันที่พูด ไอเราก็บอกว่าตกงานๆไม่มีๆ แต่จริงๆคือทำงานอยู่คะ แต่แค่รู้สึกว่าไม่ไหวในการจ่ายขั้นต่ำแบบนี้ทุกเดือนๆเพราะสภาพเศรษฐกิจตอนนี้ด้วย ไหนจะภาระทางบ้านอีก เป็นคุณแม่เลี้ยงเดียวคะ ทั้งลูกทั้งแม่ ที่ต้องดูแล แต่ก็ไม่สามารถดูแลได้ดีเพราะก็แย่ แต่ก็จะดูแลให้ถึงที่สุดเลยคิดว่าหยุดจ่ายดีกว่า เอาเงินมาให้ลูกให้แม่กินดีกว่า เดี๋ยวมีโอกาสมีตังเก็บจะค่อยๆทยอยจ่าย แต่อยากรู้ว่านานมั้ยคะกว่าเค้าจะทำเรื่องปรับโครงสร้างหนี้ให้เรา หรือเราจะขอให้เค้าปรับให้เลยได้มั้ยคะ เพราะเท่าที่จ่ายมาหลายๆปีคิดว่าได้ไปก็ไม่ใช่น้อยๆแล้วเพราะจ่ายๆไปเข้าเงินต้นไม่กี่สิบกี่ร้อยบาทเอง นอกนั้นดอกเบี้ยทั้งนั้น แล้วจะมีการมาทวงถึงบ้านมั้ยคะหรือเราสามารถทำอะไรได้บ้างหากเค้ามาตามทวงถึงที่บ้านอะคะ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำประสบการณ์ดีๆและแนวทางบ้างนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112446 โดย pond_wara
เป็นกำลังใจให้นะคะ ยูเมะทวงหนักมาก เข้ารอบบิลที่2ถามหาบุคคลอ้างอิง โทรเข้าที่ทำงาน ทั้งที่รับสายตลอด บางทีรู้สึกแย่ค่ะ แต่ขอเก็บเงินได้สักก้อน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112447 โดย Kunnica2532
ขอบคุณมากๆคะ สู้คะ จะสู้ให้ถึงที่สุดคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: pond_wara

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.342 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena