สวัสดีค่ะ ขอปรึกษาเรื่องหนี้บัตรเครดิต สินเชื่อค่ะ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111903 โดย 8DEPT
สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต สินเชื่อรวม 8 ที่ ธนคารพานิชย์ 5 Non bank 3 ตอนนี้ค้างจ่ายอยุ่ที่ 2 งวดแล้วค่ะ รายได้ก่อนเป็นหนี้ 37000 ปัจจุบันตกงานค่ะ ก็กำลังหางานอยู่

จะแจ้งกับธนาคารที่มีหนี้ดีไหมคะ เพื่อให้ปรับโครงสร้างหนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111919 โดย kengza
ผมแนะนำให้คุณไปอ่านกระทู้ปักหมุดเยอะๆ ทำความเข้าใจนะครับ
1. ถ้าปัจจุบันคุณตกงาน คุณต้องห่วงการดำรงชีวิตคุณก่อนนะครับ ให้ดำรงชีวิตแบบไม่มีหนี้เพิ่ม และถ้ามีเหลือให้เก็บ
2. ที่เหลือไปอ่านทำความเข้าใจ ในกระทู้ปักหมุดนะครับ แล้วคุณจะเข้าใจและมีภูมิคุ้มกันขึ้นนะครับ
3. ถ้าไปปรับโครงสร้างหนี้ ก็ยังไม่มีเงินจ่ายก็ไม่มีประโยชน์ครับ

สู้ๆ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.305 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena