City โทรมาแจ้งว่าส่งเรื่องฟ้องศาลแล้ว ขั้นตอนต่อไปต้องทำยังไงดีคะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111857 โดย Poto
สวัดีค่ะ มีเรื่องปรึกษาจากผู้รู้และผู้มีประสบการณ์ในนี้ค่ะ คือดิฉันได้หยุดจ่ายบัตร เข้าเดือนที่ 3 แล้วค่ะ
1. กสิกร ยอดปิด 8X,XXX.- ได้ H/C เหลือ 45,000.- จ่ายงวดเดียว แต่หนังสือยังไม่มานะคะรอเจ้าหน้าที่ทำเรื่องให้อยู่ค่ะ
2. ยูเมะ ยอดหยุด 170,XXX.- เจ้านี้โทรมาทวงหนักมากกกกกกกกก วันละ 3-4 รอบ แรกๆหงุดหงิดมาก เจ้านี้เค้าจะเปลี่ยนเจ้าหน้าที่ในการทวงมาเรื่อยๆนะคะ แต่ข้อมูลที่เราเคยแจ้งไปครั้งที่แล้วว่ายังไงเค้าสามารถรู้และรับเรื่องต่อได้เลยค่ะ โทร.มาแรๆ ก็บอกว่าเราเป็นลูกค้าใชั้นดีอยากช่วยเราอย่างนู้นอย่างนีเพื่อให้ประวัฒิเรายังดีอยู่ เลบบอกว่าไม่เป็นไรค่ะ เพราะยังไงบัตรอื่น บุโรก็เสียอยู่แล้ว ทำธุรกรรมอะไรไม่ได้แล้วค่ะ ถ้าของคุณจะเสียเพิ่มอีกบัตรก็ไม่เป็นไรค่ะ เค้าจะถามคำถามเดิมๆให้เรารู้สึกหงุดหงิดกวนใจ เช่น ตอนคุณใช้เราก็ไม่ทราบว่าคุณเอาไปใช้อะไร แต่ถึงเวลาจ่ายคุณต้องจ่ายนะคะ หรือ วันนี้รบกวนชำระในเวลา บ่าย2ด้วยนะคะ แล้วบ่าย2ก็โทร.มาทวงให้เวลาถึงเย็น แล้วก็โทรมาทวงเรื่อยๆ เราก็ยืนยันคำเดิมว่าไม่มี เค้าก็จะแนะนำให้เราไปบีมญาติ เพื่อน คนรู้จัก เพื่อที่ทำงาน และถ้าเรายังบอกว่าไม่ได้ เค้าก็จะให้เราจ่ายไปก่อน 200-300 เพื่อรักษาประวัฒิ ถ้าเราบอกว่า 2-300 ก็ไม่มี เค้าก็จะถามเรากลับว่า ยอดหลัดร้อยคุณยังชำระให้เราไม่ได้ แล้วยอดเยอะคุณจะจ่ายได้ยังไงคะ แล้วคุณมีการวางแผนที่จะจ่ายให้เรายังไง คุณต้องแจ้งเรามาค่ะ ให้เราตอบไปแบบน้ำเสียงเย็นชาว่า ไม่่รู้เหมือนกันค่ะ เอาเป็นว่่าคุณทำตามระบบของบริษัทเลยค่ะ ผ่านไปสักเดือน จะมีเจ้าหน้าที่ที่เป็นหัวหน้างาน Superviser โทร.มาเอง และพูดจาดีเหมือนจะเข้าใจเราทุกอย่าง เราแจ้งไปเลยค่ะว่า ให้เค้าลองเสนอส่วนลวกับทางผู้ใหญ่ดู หากจังหวะที่ได้ส่วนลดแล้วเรามีเงินก้อนใหญ่เข้ามาพอดี ก็จะจ่ายให้ แต่เค้าก็บอกว่าตอนนี้ยังไม่มีนโยบายเรื่องส่วนลดไดๆ (ก็ไม่เป็นไรค่ะ ก็โทร. และรับสายกันต่อไปค่ะ) แต่บอกเลยว่ากับยูเมะต้องอดทนมากจริงๆค่ะ
3. Citi Bank ยอดหยุด 18x,xxx.- มีถึงตัวที่ดิฉันกำลังเครียดและอยากปรึกษาว่าเราควรจะทำยังไงต่อไป ทางเจ้าหน้าที่โทร. มาแจ้งว่าได้ส่งเรื่องเราฟ้องศาลไปแล้ว รอบเมื่อวันทีี่ 11/09 ให้เรารอรับจดหมายได้เลยค่ะ คือขั้นตอนต่อไปต้องทำยังไงค่ะ คือดิฉันเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ชื่อบ้าน รถ ทุกอย่างเป็นของดิฉันคนเดียวเลยค่ะ มันจะมีผลอะไรไปถึงทรัพย์สินหรือไม่ค่ะ และควรรับมือยังไงค่ะ ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.331 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena