การเข้าอายัดทรัพย์

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111802 โดย purachest28
ถ้าผมอาศัยอยู่กับพ่อแม่ เค้าจะยึดทรัพย์สินในบ้านทั้งหมดเลยรึเปล่าครับ พ่อแม่เป็นเจ้าบ้าน ผมแค่อาศัยอยู่ พวกทีวี ตู้เย็น และของใช้ต่างๆ หรือเค้าจะยึดเฉพาะของที่อยู่ในห้องเราครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111829 โดย kengza
ถ้าชื่อเราไม่ใช้เจ้่าของบ้านในทะเบียนบ้าน เขาไม่สามารถยึดได้หรอกครับ เขาจะรู้ได้ยังไงว่าอะไรของเรา พิสูจน์จากหลักฐานนะครับ
ยกเว้น รถยนต์ที่จดทะเบียนชื่อเรา บ้านเราชื่อเรากู้ และเข้าเป็นเจ้าบ้านในทะเบียนบ้านครับ เพราะถือว่าเราเป็นเจ้าของบ้านครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111848 โดย purachest28
ขอบคุณมากเลยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.317 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena