หนี้บัตรวีซ่าธนาคารทหารไทย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5313 โดย Thip
COM_KUNENA_MESSAGE_CREATED_NEW
คืออยากทราบว่า ตอนนี้มีหนี้บัตรวีซ่าของธนาคารทหารไทยอยู่ค่ะ แล้วตอนนี้ก็ไม่มีกำลังที่จะสามารถชำระได้แล้ว คือบัตรนี้มันขึ้นอยู่กับเงินเดือนน่ะค่ะ เลยอยากทราบว่าถ้าจะหยุดชำระไปเลยเนี่ยจะมีผลอะไรกับเงินเดือนรึป่าวคะ :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5315 โดย Angsuu
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
o_) คำแนะนำจะทำตามหรือไม่ให้ขึ้นอยู่ในดุลยพินิจของคุณด้วย หากมีหนี้ตัวอื่นๆ อีกและไม่ไหวจ่ายก็ให้หยุดจ่ายให้หมด หยุดเพื่อตั้งหลัก สำหรับธ.เงินเดือนเข้าเราจ่ายขั้นต่ำไว้ แล้วไม่ต้องกดออกมาใช้ จะได้หมดหนี้ไปได้อีกเปลาะหนึ่ง แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ให้เล่นเกมกด คือ กดเงินออกมาให้หมดในวันเงินเดือนออก...
ข้อสำคัญอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด้วยนะ (ปักหมุดสีแดง) เมื่อหยุดสิ่งที่จะต้องโดนกันทุกคน คือ การโดนทวงหนี้ แต่ก็รับมือไปตามสถานการณ์ ประหยัดแต่ไม่อด ค่อยๆ เก็บเงินไว้ นานวันเป็นก้อนใหญ่ได้ เดือดร้อนนำมาใช้ได้ ไม่ต้องไปหยิบยืมจากใคร ข้อสำคัญอย่าสร้างหนี้ขึ้นมาอีก รอแฮร์คัต ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย จ่ายหนี้เมื่อเราพร้อม (มีเงินอยู่ในมือ) ณ ขณะนี้ สิ่งสำคัญที่สุด ครอบครัว+ตัวเรา+ลูก ต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอจำไว้ อยากรู้เรื่องราวเพิ่มเติมต้องอ่านสิ่งที่ได้แนะนำไว้ข้างต้น

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5317 โดย กอบัว
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
หนี้ที่ถูกผูกติดกับบัญชีเงินเดือนมีความเสี่ยงที่จะโดนดูดบัญชีเงินเดือน
ถ้าตามหลักการ ชมรมหนี้ฯ แนะนำให้จ่ายขั้นต่ำ หรือประนอมหนี้(ในกรณีนี้กรณีเดียวเท่านั้น)
ถ้าเป็นเคสอื่น ไม่สนับสนุนให้ประนอมหนี้ เพราะมันมีแต่ดอก แทบไม่เป็นเงินต้นเลย และยังเสียเปรียบเจ้าหนี้หลายๆอย่าง
คุณต้องแจกแจงออกมาว่า ทำไมถึงจ่ายไม่ไหว
มีหนี้แค่ตัวนี้ตัวเดียว ทำไมไม่ไหว? หรือมีหนี้อื่นๆอีกด้วย
คุณไปทำบัญชีรายรับรายจ่ายออกมาให้ดีๆ หารูรั่วในรายจ่าย แล้วอุดมันให้ได้ เพื่อให้มีรายรับเพิ่มขึ้นมา
แต่ถ้าคุณทำบัญชีออกมาแล้ว ยังไม่ไหว ประนอมหนี้ก็ไม่ไหว
คุณต้องเสี่ยงกับการถูกดูดบัญชี (แม้ว่าค่ายนี้ไม่เคยมีประวัติในการดูดเงินลูกค้าไปใช้หนี้บัตรเครดิตก็ตาม)
โยกธนาคารที่บัญชีเงินเดือนเข้าได้ไหม เปลี่ยนใหม่ได้ไหม หรือขอเจ้านายรับเงินสด
ทหารไทย ส่วนลดน้อยมาก เขี้ยว ไม่ง้อลูกค้าหนี้เน่า แฮร์คัทก็ได้ราคาไม่งาม
คุณต้องตัดสินใจเองแล้วหล่ะ...

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #6738 โดย MISS
เรียน คุณ Thip

เนื่องจากตั้งแต่เดือน มีนาคม 2555 ทางบริษัทฯ ก็กำลังจะเปลี่ยนไปจ่ายเงินเดือนผ่านธนาคาร ทหารไทย เหมือนกันค่ะ เลยอยากรบกวนสอบถามค่ะว่าทางธนาคาร จะมีการดูดเงินในบัญชีไปจ่ายหนี้บัตรเครดิตหรือเปล่าคะ ? เนื่องจากตอนนี้ได้หยุดจ่ายแล้วค่ะ รบกวนขอความรู้ด้วยค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #6748 โดย Anakin
ผมแนะนำว่า ให้เล่นเกมกดก่อนนะครับ และลองเหลือเงินทิ้งไว้ในบัญชีสักเล็กน้อยครับ ถ้าอยู่ๆ มันหายไป ทีนี้คุณก็มั่นใจได้ว่า แบงค์นี้ดูดเงินเรา (ยกเว้นหักค่าธรรมเนียมรายปีนะครับ)

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #6952 โดย Thip
ค่ะ ตอนนี้ดิฉันก็เพิ่งจะเริ่มหยุดน่ะค่ะถ้าอะไรยังไงเดี๋ยวจะ e-mail ไปบอกอีกทีนะคะ คือพอดีว่ามีเพื่อนที่เป็นแบบนี้เหมือนกัน เพื่อนก็เคยหยุดนะคะแต่ก้ไม่ถูกดูดเงินค่ะ o_)

ผู้ดูแล: Badmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.440 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena