คาดว่าเดือนนี้จะหยุดจ่าย ขอแนะนำทีค่ะ

3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #85213 โดย nununnuno
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
หายไปนาน กลับมาอัพเดทในการปิดหนี้สินคะ
กรุงไทย ผ่อนจบไปเมื่อปลายปี 58 เรียบร้อย
กรุงศรีสไมล์แคช ต่อรองอยู่นาน จากยอดรวมดอกเบี้ย 120,xxx ปิดบัญชี 75,000
ทหารไทย จากยอดรวมดอกเบี้ย 119,xxx ปิดบัญชี 69,000
ส่วน ธนชาต และ อิออน เงียบเข้ากลีบเมฆไปแล้ว ....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #85260 โดย IndyGirL
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
เก่งมาก ๆ เลยคะ ขอสอบถามหน่อยคะ ไม่ทราบว่า กรุงศรี และ ทหารไทยหยุดนานแค่ไหนคะ ถึงปิดได้ แล้วไม่โดนฟ้องก่อนเหรอคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110797 โดย nununnuno
มา update คะ ตอนนี้ปิดครบแล้วทุกใบ ยกเว้นทหารไทยที่ไม่ยอมลดเลย จนในที่สุดก็มีหมายฟ้องมาคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

2 เดือน 1 วัน ที่ผ่านมา #111750 โดย nununnuno
ศาลตัดสินคดีความของทหารไทยเมื่อวันที่ 27 สิงหาคม 2562 เป็นที่เรียบร้อยคือ "ยกฟ้อง" ค่ะ เนื่องจากคดีขาดอายุความ
6 ปี กว่าที่ผ่านมา ตอนนี้โล่งสุด ๆ เลยค่ะ จากคนที่เคยเป็นหนี้สิน กลายเป็นผู้แข็งแกร่งในวันนี้ และสามารถนำความรู้ที่คุณอาไพโรจน์ คุณอาสุกิจ และพี่ ๆ ในชมรมไปแนะนำให้คนที่มีหนี้สินเกินตัว ตั้งสติแล้วค่อย ๆ แก้ไปทีละเปราะ
**สุดท้ายนี้ ขอให้กำลังทุกท่านที่กำลังต่อสู้เพื่อให้ฟ้าเปิด ขอให้เข้มแข็ง มีสติ อย่าไปกลัวหมายศาลค่ะ ต้องไปศาลทุกครั้ง ทุกนัด จะเป็นการดีกับตัวท่านเอง ไปศาลไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้เวลา และความอดทนจริง ๆ ค่ะ**

ผู้ดูแล: Badmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.361 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena