คาดว่าเดือนนี้จะหยุดจ่าย ขอแนะนำทีค่ะ

• nununnuno
  • ผู้เขียนหัวข้อ
  • ผู้เยี่ยมชม
6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #36133 โดย nununnuno
กราบสวัสดีเพื่อน ๆ พี่ ๆ สมากชิกทุกคนนะครับ ผมสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับผม

สวัสดีรุ่นพี่ทุกท่านค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ หนูเป็นหนี้ตามรายละเอียดดังนี้ค่ะ

- KTC ยอดเงินต้น 28,000 จ่ายขั้นต่ำเดือนละ 1,000 บาท
- อิออน ยอดเงินต้น 25,000 จ่ายขั้นต่ำเดือนละ 2,000 บาท
- First choice ยอดเงินต้น 20,000 ขั้นต่ำเดือนละ 1000 บาท
- ธนชาต ยอดเงินต้น 20,000 ขั้นต่ำเดือนละ 600 บาท
- สินเชื่อบุคคล กรุงศรี ยอดเงินต้น 71,000 เดือนละ 2,216 บาท อีกประมาณ 51 งวด
- สินเชื่อบุคคล ทหารไทย ยอดเงินต้น 69,000 เดือนละ 2,250 บาท อีกประมาณ 50 งวด

รายได้ต่อเดือนของหนูประมาณ 15,000 บาท ส่งรถกระบะ + รถมอเตอร์ไซต์ประมาณเดือนละ 6,000 บาท (คนละครึ่งกับแฟนนะค่ะค่ารถทั้งสองคัน) ที่หนูต้องการหยุดจ่ายเพราะตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 5 เดือนแล้วค่ะ อีก 4 เดือนหนูก็จะคลอดแล้วค่ะ อยากเก็บเงินไว้ทั้ง H/C และค่าใช้จ่ายที่กำลังจะต้องเกิดขึ้นในอนาคตต่อไป ถ้าหากหนูหยุดจ่าย โดยหักค่ากินแล้ว จะเก็บเงินได้ประมาณเดือนละ 5,000 บาท ขอรบกวนรุ่นพี่แนะนำด้วยะค่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• chaowalert
6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #36266 โดย chaowalert
โอโฮ่กรรมใดใครก่อก็ต้องรับกรรม
หยุดจ่าย รถผ่อนอยู่ขาย มีลูกอีก
หยุดหนี้เก็บเงิน หาอ่านทุกวัน
เลิกได้แล้วคำว่าคนมีเครดิต อยู่อย่างพอมีพอกิน
ที่สำคัญไม่โอเวอร์ รถไม่จำเป็นขายทิ้ง มันไม่หรูอะไรเลยมีรถขับเงินผ่อน
ไหนจะเติมน้ำมันค่าซ่อมเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง คิดแล้วขาย
มีเงินสดแล้วซื้อใหม่

เป็นกำลังใจให้สู้เพื่อลูก
Last edit: 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา by chaowalert. เหตุผล: เพิ่มเติม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• nununnuno
6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #36279 โดย nununnuno
คาดว่าต้องทำเช่นนั้นเลยค่ะ ขอบคุนค่ะ ^^!

• nununnuno
6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #36726 โดย nununnuno
อัพเดทนิดนึงค่ะ วันนี้กรุงศรีโทรมาทวงหนี้ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ แต่ก้อผ่านไปได้ ขอบคุณรุ่นพี่ทุกท่านเลยค่ะ สำหรับคำแนะนำในกระทู้ปักหมุด....

• ริว_จิตสำส่อน
6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #36727 โดย ริว_จิตสำส่อน
สู้ๆครับผม ผมก็จะหยุดจ่ายเหมือนกัน

• Tuck Tuck
6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #36728 โดย Tuck Tuck
สู้ๆๆๆค่ะ ลูกสำคัญเหนือสิ่งอื่นใดค่ะ เมื่อวานเราก็โดนทหารไทยโทมาตามค่ะ บอกว่าไม่จ่ายจะส่งเรื่องให้สำนักงานกฎหมายแ้ล้ว :say:

• nununnuno
6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #36731 โดย nununnuno
@ริว_จิตสำส่อน สู้เช่นกันคร่า ต้องทำให้ได้ อิอิ
@Tuck Tuck เดือนแรกทหารไทยโทรมาทวงไหมค่ะ ตื่นเต้นสุด ๆ เลยค่ะ

• Tuck Tuck
6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #36737 โดย Tuck Tuck
เดือนแรกไม่โทรตามนะคะ จะตามเดือนที่ 3 ค่ะ ตอนแรกเราหยุดจ่าย 2 เดือนค่ะ แต่ก็ไม่ตามพอเดือนที่ 3 เริ่มตามค่ะ แล้วเราก็ไปจ่ายมาค่ะ แล้วเดือนนี้เดือนที่ 4 ที่ค้างค่ะ เรายังไม่จ่าย ก็โทตามราบวันเลยค่ะ ส่วนตัวเราเครียดมากค่ะ เพราะว่ากลัวพ่อ-แม่รู้ แล้วเครียดไปด้วยค่ะ

• nununnuno
6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #37516 โดย nununnuno
ใบทวงหนี้เจ้าแรกมาแล้วคร่า กรุงศรีสไมล์แคช สู้ๆ ^^!

• nununnuno
6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #38243 โดย nununnuno
เข้ามาอัพเดท ช่วงนี้ฮอตมาก ๆ ค่ะ โทรมาทุกเจ้ายกเว้น ธนชาต นิ่งและเงียบมาก (แอบกลัว) วันนี้มีเจ้าหนี้รายหนึ่งที่มีผ่อนมอเตอร์ไซต์กับเค้า หาวิธีต่าง ๆ ให้ พอดีจ่ายค่ามอเตอร์ไซต์ไปแล้ว บอกว่าจะโยกเงินที่เราจ่ายค่ามอเตอร์ไซต์ เอาไปเป็นบัญชีบัตรกดเงินสด แต่ก็บอกไปว่าค่ารถไม่ใช่เงินของเรา เป็นของคนอื่น แล้วให้เราหามาจ่ายอีก 500 เพื่อจะได้ไม่เสียเครดิต แต่ก็ยังใจแข็งค่ะ ตอบไปว่ายังไม่มีจริง ๆ เริ่มเหนื่อยกับเจ้าหนี้รายนี้ แต่ใจยังสู้ค่ะ ^^

• nununnuno
6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #39610 โดย nununnuno
ขอสอบถามหน่อยค่ะ หยุดจ่ายบัตรกดเงินสดของอีอ้อนติงมาสองเดือนแล้ว แต่บัญชีเช่าซื้อมอเตอร์ไซต์ยังผ่อนปกติ เพราะแฟนต้องใช้ทำงานค่ะ จะมีผลเกี่ยวกับบัญชีผ่อนมอเตอร์ไซต์หรือไม่ค่ะ เจ้าหน้าที่ที่โทรมาทวงบอกว่า สามารถโอนยอดที่ผ่อนมอเตอร์ไซต์ไปเป็นบัตรกดเงินสด แล้วให้กดเงินจากบัตรมาจ่ายค่ามอเตอร์ไซต์อีกที เหมือนจะให้เราจ่ายยอดน่ะค่ะ แต่ใจแข็งเลยบอกไปว่าบัญชีเช่าซื้อเป็นของคนอื่น แต่เค้าใช้ชื่อเรา ยังไงก็ไม่ยอมให้โอนยอดแบบนี้ค่ะ

• Anakin
6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #39620 โดย Anakin

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

• nununnuno
6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #39719 โดย nununnuno
ขอบคุณค่ะ คุณอนาคิต ^^

• nununnuno
4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #59386 โดย nununnuno
ห่างหายไปนานค่ะ กลับมาคราวนี้มีเอกสารฟ้องศาลของกรุงไทยเรียบร้อย นัดขึ้นศาลครั้งแรกวันที่ 27/11 นี้ค่ะ คาดว่าอยากให้ศาลสั่งอายัดเงินเดือนเลยค่ะ เพราะได้คุยกับ ผจก.ฝ่ายบัญชี ไว้แล้วค่ะ ตอนนี้สมควรแก่เวลาต้องจัดลำดับเจ้าหนี้แล้วล่ะค่ะ ^^ เอาไว้ถึงวันขึ้นศาลเมื่อไหร่จะมาเล่าให้ฟังนะค่ะ

• nilrat
4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #59396 โดย nilrat
สู้เพื่อลูกๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ผมป่วยเป็นมะเร็งระยะที่3 ยังสู้เลย ครับ เป็นหนี้เพราะกู้เงินมารักษาตัวครับ
ถ้าตายก็จบ ถ้าหายก็ใข้หนี้คืน ถ้าร่อแร่ก็จ่ายมั่งไม่จ่ายมั่ง กระดาษย้อมสีนี้มีพิษเยอะจริงๆครับ

• nununnuno
4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #59401 โดย nununnuno
สู้ ๆ เช่นกันค่ะ กำลังคิดอยู่ว่า จะนำหมายศาลไปหาคุณอาไพโรจน์กับคุณอาประพัฒน์น่ะค่ะ

• nununnuno
4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #60104 โดย nununnuno
ขอบคุณอาไพโรจน์มากค่ะ เมื่อวานเข้าไปหาคุณอามา โล่งใจและมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
ส่วนที่ดีใจที่สุดในวันนี้คงเป็นเพราะทาง เฟิร์สช้อยส์ จากยอดหยุด 21,000 บาท โทรมาให้ปิดจบจากยอด 30,503.24 (ดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมมหาโหด) เหลือ 12,500 บาท หมดไปแล้ว 1 ใบ ต้องขอบคุณทุกคนจากชมรมด้วยค่ะ

• nununnuno
4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #60191 โดย nununnuno
มาอัพเดทค่ะ ปิดจบไป 1 ใบ FS ด้วยยอด 12,500 บาทดีใจสุด ๆ

[url=
ไฟล์แนบ:
][/url]

• ultra
4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #60195 โดย ultra

nununnuno เขียน: มาอัพเดทค่ะ ปิดจบไป 1 ใบ FS ด้วยยอด 12,500 บาทดีใจสุด ๆ

[url=

][/url]

ดีใจด้วยครับ รายนี้ถ้าปล่อยบ่มหนี้ให้ได้ที่
ส่วนลดงามๆ 60% มีให้เห็นบ่อยๆ
ความพยายามอดทนที่ผ่านมา เริ่มเห็นผลแล้วครับ
ตั้งใจเก็บเงินต่อไป สำหรับส่วนลดตัวอื่นๆ
โชคดีครับ

• nununnuno
3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #76248 โดย nununnuno
เวลาไวจิง ๆ สองปีกว่า ๆ แล้ว
ตอนนี้จะหมดกับ KTC อีกสองเดือน ทำยอมหน้าศาลง่ายนิดเดียว ฟินนนน!!!
เหลือแค่ กรุงศรี กับ ทหารไทย รู้สึกช่วงนี้เงียบมากกกกกไปนะ....

เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.602 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena

เข้าสู่ระบบ