ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Re:หยุด 8 เดือน ปิดได้ 4 ใบ พร้อมขึ้นศาล 1 ใบจ้า (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: Re:หยุด 8 เดือน ปิดได้ 4 ใบ พร้อมขึ้นศาล 1 ใบจ้า
aim ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:หยุด 8 เดือน ปิดได้ 4 ใบ พร้อมขึ้นศาล 1 ใบจ้า 9 Years, 7 Months ago Karma: 18  
ยินดีด้วยครับ สู้กันต่อไปจนกว่าจะหมดหนี้ ขอให้ถึงวันนั้นเร็วๆครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Fion ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:หยุด 8 เดือน ปิดได้ 4 ใบ พร้อมขึ้นศาล 1 ใบจ้า 9 Years, 6 Months ago Karma: 0  
ขอบคุณ ทุกความเห็นนะค่ะ วันนี้เข้าตอกย้ำเรื่องส่วนลดอีกครั้ง
เนื่องจาก โลตัสและ FC ติดต่อเข้ามาเรื่องส่วนลด แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้รับข่าวดีเหรอไม่ เนื่องจาก หนูขอต่อรองเรื่องการผ่อนชำระอีก
คือว่า

ทั้งสองบัญชี อยู่ที่สำนักงานกฏหมายเดียวกันพอดี แต่คนละเจ้าหน้าที่กัน แต่เจ้าหน้าที่ที่ติดต่อมาขอรับมาทำด้วยกันเลย เพื่อใช้ในการต่อรองส่วนลด

เจ้าหน้าที่ : ตอนนี้ทาง จีอี มีโปรแกรมให้ส่วนลด 50 % ไม่ทราบว่าสนใจไหมค่ะ
เรา สนใจค่ะ ต้องจ่ายที่เท่าไหรอย่างไรเหรอค่ะ
เจ้าหน้าที่ FC ยอด 36550 บาท ให้จ่ายที่ 18275 บาท แต่ต้องจ่ายพร้อมกัน
โลตัส ยอด 34418 บาท จ่าย17209 บาท
เรา น่าสนใจนะค่ะ แต่พอดีมีเงินเก็บไม่พอ เพราะเพิ่งจ่ายปิดยอดของ ยูโอบีไปค่ะ ขอแบ่งชำระได้ไหม
เจ้าหน้าที่ ไม่ได้หรอกค่ะ เพราะโปรแกรมนี้ พิเศษสุด ๆ แล้ว
เรา ถ้าอย่างนั้น คงยังจ่ายให้ไม่ได้ค่ะ
เจ้าหน้าที่ ถ้างั้นทางเราก็ต้องส่งเรื่องฟ้องนะค่ะ
เรา งั้นก็คงต้องปล่อยไปตามระบบค่ะ แต่ว่าต้องรอหน่อยนะค่ะ เนื่องจากตอนนี้อีซี่บายก็ส่งเรื่อง
ฟ้องอยู่ แต่ถ้าจะให้ชำระก็ลองเสนอในส่วนการผ่อนชำระแล้วกันค่ะ (ใจเราก็เสียดาย)
เจ้าหน้าที่ อีซี่บายฟ้องอยู่เหรอค่ะ ถ้ายังไงเดี๋ยวหนูลองคุยกับทาง GE อีกครั้งแล้วกันค่ะ
ว่าจะผ่อนชำระได้ไหม
เรา ได้ค่ะ แต่เดือนหนึ่งเราผ่อนไหว แค่ไม่เกิน 9600 บาทนะค่ะ
เจ้าหน้าที่ จะพยายามคุยให้ค่ะ
เรา ขอบคุณค่ะ

เค้าจะติดต่อกลับมาอีกไหมน้า
เข้ามายืนยันว่า เครือ GE มีส่วนลด 50 หรือมากกว่าอยู่ จริง ๆ ถ้ามีการติดต่อมา
จะเข้ามาอัพเดทเรื่อย ๆ ค่ะ

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณ คณะกรรมการ และเพื่อน ๆสมาชิก ที่คอยให้คำตอบและกำลังใจ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:หยุด 8 เดือน ปิดได้ 4 ใบ พร้อมขึ้นศาล 1 ใบจ้า 9 Years, 6 Months ago Karma: 0  
ยินดีด้วยนะคร้าบ เราพึ่งปิดไปตัวนึง กะ ตกลงวิธีชำระได้ 1 ตัว เอง เหลืออีก 4 ตัวเป้งๆ แสนอัพทั้งนั้น

ฮู้ เหนื่อยแต่สู้นะเว้ย

Re:หยุด 8 เดือน ปิดได้ 4 ใบ พร้อมขึ้นศาล 1 ใบจ้า 9 Years, 6 Months ago Karma: 2  
ขอปรบมือไห้ดังๆๆค่ะ สู้และเดินหน้าไปด้วยกันต่อค่ะ สู้ๆๆ คุณเยี่ยมมาก

สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้เก่งจัง

Go to top Post Reply