ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
การลดจำนวเงินการส่งชำระ ทำแบบนี้ได้ไหม (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: การลดจำนวเงินการส่งชำระ ทำแบบนี้ได้ไหม
การลดจำนวเงินการส่งชำระ ทำแบบนี้ได้ไหม 10 Years, 5 Months ago Karma: 0  
คือปัจจุบันผมเป็นหนี้ สินเชื่อส่วนบุคคล อยู่ 6แห่ง ยอดหนี้ประมาณ 500,000

เริ่มจะรู้ตัวว่าผ่อนไม่ไหวแล้ว เพราะต้องส่งทางบ้านด้วยทำงานคนเดียว พ่อ แม่ ไม่ได้ทำแล้ว

ที่ผมคิดคือ

ผมมีที่ดินอยู่1แปลง18ตรว. ที่ กทม. ไม่ทราบว่ามีแบงค์ไหน ที่ปล่อยสินเชื่อระยะยาวหน่อย(หรือปล่าว)

เพื่อจะเอามาโปะหนี่ที่มีอยู่ แต่ยืดระยะการผ่อนให้มันนานขึ้นไหมครับ คือที่ผมคิดไว้ตอนนี้ผ่อนประมาณ5ปี

แต่ถ้าเอาที่ไปเข้าแบงค์ขอสินเชื่อระยะยาวขึ้น (เหมือนผ่อนบ้าน)เพื่อจะลดจำนวนเงินที่จะส่งแต่ระเดือนหนะครับ

หรือมีวิธีไหนพอจะแนะนำบ้างครับ

ตอนนี้ต้องส่งเดือนระประมาณ 20,000

เงินเดือนผม30,000 แต่ต้องให้ที่บ้านด้วย เริ่มช๊อตมากๆแล้ว ถ้าหมุนแบบเดิมต่อไปตายแน่นอน

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ ช่วยผมด้วยครับกลุ้มใจมาก

Report to moderator   Logged Logged  

Last Edit: 2009/01/13 21:21 By somsak0001.
  The administrator has disabled public write access.
Re:การลดจำนวเงินการส่งชำระ ทำแบบนี้ได้ไหม 10 Years, 5 Months ago Karma: 10  
จริงๆ แล้ว มันไม่ได้ง่ายอย่างที่คุณคิด ยิ่งตอนนี้แบงค์ระวังเรื่องสินเชื่อเข้มข้นมากขึ้น
ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่การวางหลักทรัพย์ค้ำประกันครับ

แต่อยู่ที่กำลังในการชำระหนี้ รวมทั้งวินัยทางการเงินของผู้กู้

หากแบงค์ตรวจเจอว่าคุณมีหนี้สินท่วมหัวขนาดนั้น
เป็นคุณ คุณจะปล่อยกู้ไหมครับ

อีกอย่างนะ หนี้แค่นี้ ถ้าคุณหยุดจ่าย ไม่สร้างหนี้เพิ่มและเก็บเงินให้ได้เดือนละ 10000 ภายใน 2 ปรหมดหนี้แน่นอนครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:การลดจำนวเงินการส่งชำระ ทำแบบนี้ได้ไหม 10 Years, 5 Months ago Karma: 10  
เงินเดือน 3 หมื่น หนี้ 5 แสน.. ทุกวันนี้จ่ายบัตรเดือนละ 2 หมื่น.. สมมุติคุณหยุดจ่าย แล้วเก็บเงินเดือนละ 1.5 หมื่น พอมีเงินก้อนแล้วค่อยไปเจรจา HC ไม่เกิน 2 ปีหนี้คุณก็หมดแล้ว

อย่างที่พี่ CreditOk ตอบ เวลาเอาหลักทรัพย์ไปวาง แบงก์เค้าไม่ได้มองที่มูลค่าหลักทรัพย์อย่างเดียว เค้ามองที่ความสามารถในการชำระหนี้คืนด้วย... หากตอนนี้คุณมีหนี้ท่วมหัวแล้ว โอกาสที่แบงก์จะปล่อยกู้ก็ยากครับ

Go to top Post Reply