ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
***อยากแชร์ประสบการไปขึ้นศาลคดีบัตรอิออนครับ*** (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: ***อยากแชร์ประสบการไปขึ้นศาลคดีบัตรอิออนครับ***
***อยากแชร์ประสบการไปขึ้นศาลคดีบัตรอิออนครับ*** 9 Years, 4 Months ago Karma: 0  
ดูเวปนี้มาก็นานแล้วครับ ได้วิธีการจัดการกับชีวิตของตัวเองมากมาย จนหลุดพ้นไปหลายบัตรแล้วครับ โดยวิธีการ H/C ทุกๆที่ ตอนนี้เหลือเพียงบัตรเครดิตของอิออนเท่านั้น ที่เจรจากันไม่ได้ H/C ก็ไม่ยอม ผมหยุดตั้งแต่เดือน พ.ค. ปี 51 แล้วครับ ตอนนี้ก็ 1 ปีกว่าๆแล้ว ยอดหยุด 6xxxx ครับ ตอนนี้ 7xxxx แล้วครับ วันนี้โทรมาอีกบอกว่าเตรียมรับหมายศาลได้เลย ผมคิดว่าคงเจรจา H/C ก้นไม่ได้แน่แล้ว (พูดจากันแย่มาก) คงต้องเตรียมรับหมายศาลแน่นอน เลยอยากขอแชร์ประสบการไปศาลของคดีบัตรเครดิตอิออน ด้วยครับเท่าที่ดูในเวปนี้ยังไม่พบเลย สมาชิกท่านใดเคยมีประสบการณ์ไปศาลของอิออน บอกเล่ากันฟังบ้างนะครับ ขอบคุณมากๆ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:***อยากแชร์ประสบการไปขึ้นศาลคดีบัตรอิออนครับ*** 9 Years, 4 Months ago Karma: 6  
tea2518 อ้างอิงข้อความ:
QUOTE:
ดูเวปนี้มาก็นานแล้วครับ ได้วิธีการจัดการกับชีวิตของตัวเองมากมาย จนหลุดพ้นไปหลายบัตรแล้วครับ โดยวิธีการ H/C ทุกๆที่ ตอนนี้เหลือเพียงบัตรเครดิตของอิออนเท่านั้น ที่เจรจากันไม่ได้ H/C ก็ไม่ยอม ผมหยุดตั้งแต่เดือน พ.ค. ปี 51 แล้วครับ ตอนนี้ก็ 1 ปีกว่าๆแล้ว ยอดหยุด 6xxxx ครับ ตอนนี้ 7xxxx แล้วครับ วันนี้โทรมาอีกบอกว่าเตรียมรับหมายศาลได้เลย ผมคิดว่าคงเจรจา H/C ก้นไม่ได้แน่แล้ว (พูดจากันแย่มาก) คงต้องเตรียมรับหมายศาลแน่นอน เลยอยากขอแชร์ประสบการไปศาลของคดีบัตรเครดิตอิออน ด้วยครับเท่าที่ดูในเวปนี้ยังไม่พบเลย สมาชิกท่านใดเคยมีประสบการณ์ไปศาลของอิออน บอกเล่ากันฟังบ้างนะครับ ขอบคุณมากๆ

555 คุณเจอมุขควายๆ แล้วล่ะ... อีอ้อนมันไม่ค่อยฟ้อง ยังไม่เจอใครโดนอีอ้อนฟ้องเลย มันดอก... ไม่ต้องบอกเน๊าะ... มันชอบขายให้สนง. กฏหมายแล้วให้สนง. ห่วยแตก ไร้จรรยาบรรณ ทวงสถุน ขู่ ด่า ตาม จนกว่าจะได้เงินคืน.... บอกมันเชิญครับคุณอีอ้อน แล้วเดี๋ยวเจอกันที่ศาล หลังฐานผมก็พร้อมแล้ว รออยู่....

ปล่อยไป เก็บเงินนิ่งๆคะ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:***อยากแชร์ประสบการไปขึ้นศาลคดีบัตรอิออนครับ*** 9 Years, 4 Months ago Karma: 10  
ตามที่คุณเข้ว่ามาเลยค่ะ

แต่ถ้ามันฟ้องจริงๆ ก็ดูเลยว่าดอกเบี้ยมันโหดซะขนาดนั้นจะเอาไงกะมันดี
และถ้าคุย h/c กันไม่รู้เรื่องแล้วล่ะก็...ถ้ามันฟ้องศาล เราก็สู้คดีกันไปเลย
เลื่อนศาลดึงๆ ไปสักรอบ กว่าคดีจะจบ คงเก็บเงินได้โขอยู่
และถึงศาลพิพากษาแล้ว หากเรายังมีเงินจ่ายได้ไม่ทั้งหมดก็ผ่อนมันไป
ผ่อนน้อยๆ ผ่อนนานๆ (ก็จะให้เป็นก้อนแล้วไม่เอาเองนี่หว่า)

Re:***อยากแชร์ประสบการไปขึ้นศาลคดีบัตรอิออนครับ*** 9 Years, 4 Months ago Karma: 0  
ขอบคุณมากครับ วันนี้เช้าก็โทรมาถามบ้านเลขที่อีกจะส่งหมายศาลมาให้ บอกเร็วๆนี้ได้แน่นอน

Re:***อยากแชร์ประสบการไปขึ้นศาลคดีบัตรอิออนครับ*** 9 Years, 4 Months ago Karma: 6  
tea2518 อ้างอิงข้อความ:
QUOTE:
ขอบคุณมากครับ วันนี้เช้าก็โทรมาถามบ้านเลขที่อีกจะส่งหมายศาลมาให้ บอกเร็วๆนี้ได้แน่นอน

ไม่รู้ไม่ชี้ บ้านเลขทีไร จำไม่ได้ ลืม คนอยู่หลายที่ แต่เป็นคนทุกที... บอกมันจะถามทำกระดวย อะไร.. ข้อมูลมีอยู่ในมือ จะส่งไปนรกขุมไหน ให้มันส่งไป ....ไอ้จ๊าดง่าวเอ้ย... แม่ง..ไม่อยากจะพูดหยาบเลย... คุณอ่านเยอะๆ ค่ะ ฝากไปอ่านอันนี้ รับรองจะสบายใจมากขึ้น
http://debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&Itemid=10&func=view&catid=2&id=32671

AA9 ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:***อยากแชร์ประสบการไปขึ้นศาลคดีบัตรอิออนครับ*** 9 Years, 4 Months ago Karma: 0  
ที่มันส่งมาก็คือ ซองสีน้ำตาล เขียนว่า เพื่อระงับขอพิพาทยึดทรัพย์บังคับคดี กรุณาติดต่กลับด่วน.......
อะไรทำนองนี้อ่ะคะ และก็เดี๋ยวนี้มีมุขความกว่านั้นอีก คือ เขียนเลขที่ 000xx/xxxxx ของข้อพิพาทด้วย ลูกหนี้จะได้ตกใจเล่นนึกว่าเป็นหมายศาล หมายของจริง ต้องมีตราครุตด้วยคะ หากใครทำปลอมแปลงมีความผิดอาญา

ถ้าคุณมีเงินเก็บสักหน่อย ถึงมันฟ้องก็เจรจาเรื่องยอดเงินได้อยู่ดีคะ

Go to top Post Reply