ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ
Re:ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ 9 Years, 6 Months ago Karma: 0  
mikky อ้างอิงข้อความ:
QUOTE:
เพิ่มเติมนิดหนึ่งค่ะ คือ CIMB ของพี่ชาย (กู้ให้เรา) ยอดที่กู้มา 100,000 บาท เราเป็นคนส่งมาตลอด 3,210 บาททุกเดือน สถานะก็ปกติ ไม่เคยขาดส่ง แต่เมื่อเดือนที่แล้ว เราให้ทาง CIMB เช็คยอดทั้งหมดขอปิดบัญชี เค้าบอกว่าเหลือ 61,000 บาท แต่ทีนี้พอดีทาง CIMB ที่เป็นชื่อเรา (เป็นหนี้เน่าหยุดมาประมาณ 7 เดือน) เสนอมาจาก 130000 ลดให้เหลือ 70000 ผ่อนชำระ 4 งวดๆ ละ 17,500 เราก็รู้สึกสนใจ เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าจะจ่ายให้พี่ชายก่อน หรือให้ตัวเองก่อนดี ใจจริงอยากปิดให้พี่ชายก่อน เพราะเราไม่อยากทำให้เค้าเดือดร้อนเพราะเราอีก แต่ก็กลัวเงินไม่พอจ่ายของเรา (โชคดีที่เค้าให้ผ่อนจ่าย) และอีกหลายๆ เจ้า ตอนนี้คิดว่าจะจ่ายของพี่ชายก่อน ส่วนของเราก็ผ่อนจ่ายไปเรื่อยๆ เจ้าอื่นๆ ก็ไว้ก่อน เพราะเงินมีจำกัด เพื่อนๆ คิดว่าไงกันบ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ตามความเห็นเรานะคะ น่าจะปิดของพี่ชายไปเลย
แล้วก็ยังมีเงินเหลืออีก 2 หมื่นมาผ่อนของตัวเองเดือนละ หมื่นเจ็ด นี่คะ
น่าจะโอเค เนอะ

ส่วนคุณเอม ดีใจด้วยค่ะ
คุณพ่อเอม สู้ๆๆ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ 9 Years, 6 Months ago Karma: 0  
เบอร์โทรติดต่อ CIMB มีไหม๊ครับ เอาเบอร์บ้านอะ ผมอยากปิด แต่โทรไปหาใครก็ไม่มีใครสนใจเลย เหลืออยู่สองตัวสุดท้าย CIMB กับ KTC อะ....

นานมากสองตัวนี้ ไม่มีติดต่อ ติดต่อไปก็เงียบ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ 9 Years, 6 Months ago Karma: 6  
Totao2 อ้างอิงข้อความ:
QUOTE:
เบอร์โทรติดต่อ CIMB มีไหม๊ครับ เอาเบอร์บ้านอะ ผมอยากปิด แต่โทรไปหาใครก็ไม่มีใครสนใจเลย เหลืออยู่สองตัวสุดท้าย CIMB กับ KTC อะ....

นานมากสองตัวนี้ ไม่มีติดต่อ ติดต่อไปก็เงียบ

คุณก็ลุยไปถึงแบงค์เลยค่ะ แล้วตะโกนดัง กรูอยากปิดโว้ย..... ไม่เห็นจะสนใจลูกหนี้อย่างกรูเลย กรูอยากปิด แล้วลงไปนอนชัก...ๆ แบบเด็กๆ ทำอ่ะ รับรองทีนี้.... ชัวร์มีคนสนใจคุณเยอะเลย... (ล้อเล่น)

คุณก็เอาเบอร์ที่อยู่ในใบทวงโทรไปสิคะ ไม่สนก็ไม่ต้องจายเก็บเงินไว้นิ่งๆ รอจนกว่าจะติดต่อมา ......

Go to top Post Reply