ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ
aim ()
User Offline Click here to see the profile of this user
ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ 9 Years, 7 Months ago Karma: 18  
ประเดิมโปรโมชั่นส่วนลดสิ้นปีก่อนครับ เป้าหมายที่ 2 คือ CIMB จากที่เราตัดตัวที่น่ากลัวในตรารางหนี้ ซึ่งเป็น กลุ่มเสี่ยงคือ citi ตัวที่ฟ้องเร็ว ไป 4 บัญชี (ปิดจบแล้ว)

ตัวนี้เป็นหนี้ 1 ใน 2 ตัวที่ผมต้องชำระปิดบัญชีซึ่งจัดไว้อันดับท้ายๆของตารางเนื่องจากเมื่อก่อนไม่มีส่วนลด
แต่จังหวะดีมีส่วนลดเยอะ และยอดน้อยจึงคว้าไว้ก่อนครับ เพื่อลดมูลหนี้ลงไปอีกหมดเจ้าหนี้ไป 1 ตัว

ซึ่งจะสามารถเปิดทางให้กับหนี้ตัวอื่นๆในตารางหนี้ของผม ทำให้สดวกขึ้นมากในการจัดตารางหนี้ขั้นต่อไป
ใน plan เดิม second way out

ของผมปิดไปได้ 1 ตัวครับ

ตัวที่ 1. ( บัญชีนี้ของผมเอง)
หยุดจ่าย 8 เดือน
ยอดปัจจุบัน 68000 กว่าบาท(ไม่แน่นอน)
(ยอดหยุดจ่าย) 46585.11
H/C (จากยอดหยุดจ่าย) เหลือที่ 20200 แบ่งจ่าย 3 งวด
งวดที่ 1 =6750
งวดที่ 2 = 6750
งวดที่ 3 = 6700
รวม 20200 บาทครับ

เหลืออีก 1 ตัวคาดว่าจะเป็นเดือนหน้าจะมาแจ้งอีกทีครับ

ตัวที่2 ปิดให้กับพี่ที่เรานับถือมากครับ ไม่มีพี่เค้าก็ไม่รู้จักเวบนี้

(ยอดหยุดจ่าย ) 42552.67
H/C เหลือที่ 20000 บาท แบ่งจ่าย 3 งวด
งวดที่ 1= 5000
งวดที่ 2=6000
งวดที 3 = 9000
รวม 20000 บาทครับ

ส่วนเอกสารยืนยันการชำระหนี้ H/C cimb ดูได้ที่นี่ รอให้พี่ Arshavin upload ให้อยู่ครับ

มาเล่าให้ฟังกันจ้า

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
aim ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ 9 Years, 7 Months ago Karma: 18  
ลืมบอกไปว่า อยู่ในหมวดเอกสารหนี้ครับ

อยากให้เพื่อนๆ มีกำลังใจกันครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
aim ()
Re:ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ 9 Years, 7 Months ago Karma: 18  

Re:ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ 9 Years, 7 Months ago Karma: 27  
ดีใจด้วยอีกครั้งนะครับ UpLoad เรียบร้อยแล้วค้ราาาาาาาาาาาบ

aim ()
ขอบคุณครับพี่ Arshavin

Re:ปิด CIMB ได้แล้วครับเพื่อนๆ 9 Years, 7 Months ago Karma: 21  
ดีใจด้วย........ค่ะ....สุดยอด หมดไปอีกตัวแล้ว...นะคะ

Go to top Post Reply