ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
จดหมายส่วนลด ออกโดยบริษัททวงหนี้ ช่วยตอบด้วยค่ะ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: จดหมายส่วนลด ออกโดยบริษัททวงหนี้ ช่วยตอบด้วยค่ะ
จดหมายส่วนลด ออกโดยบริษัททวงหนี้ ช่วยตอบด้วยค่ะ 9 Years, 7 Months ago Karma: 0  
มีจดหมายมาเป็นลายลักษณ์อักษรค่ะ แต่เป็นในนามของบริษัททวงหนี้ ไม่ใช่ของ ธ.แสตนดาร์ดค่ะ บอกยอดเงินเพื่อให้ชำระปิดบัญชีมาค่ะ และก็มีข้อความนี้ค่ะ

เมื่อท่านชำระหนี้ตามข้อตกลงดังกล่าวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางธนาคารฯ โดยบริษัท................. จำกัด (ชื่อบริษัททวงหนี้) ขอยื่นยันว่าจะไม่มียอดเรียกเก็บจากธนาคารฯ อีกต่อไป

ถ้าเราจ่ายไปแล้ว ธนาคารฯ บอกว่าไม่รับผิดชอบได้ไหมค่ะ คือไม่ถือว่าปิดบัญชีหน่ะค่ะ แต่ถือว่าเราจ่ายเข้าไปเพื่อหักยอดค้าง เพราะเค้าไม่ได้เป็นคนออกจดหมาย หรือรับรองว่าบริษัทนี้ เป็นตัวแทนของเค้าหน่ะค่ะ ( ยังไม่มีเงินปิดหรอกค่ะ แต่อยากจะถามไว้เผื่อว่าจะหาได้หน่ะค่ะ ภายใน 27 พย. นี้ค่ะ) ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ปล. ในจดหมายไม่มีตราหรือสัญลักษณ์อะไรของธนาคารฯ เลยค่ะ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:จดหมายส่วนลด ออกโดยบริษัททวงหนี้ ช่วยตอบด้วยค่ะ 9 Years, 7 Months ago Karma: 15  

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:จดหมายส่วนลด ออกโดยบริษัททวงหนี้ ช่วยตอบด้วยค่ะ 9 Years, 7 Months ago Karma: 0  
อย่าลืมขอหนังสือแจ้งหมดภาระผูกพันกับทางธนาคารด้วยนะครับหรือเราจะส่งไปให้ทางโน้นเค้า ็ได้ ว่าเรากับเค้าไม่มีอะไรกันแล้วนะไม่ขอรับผิดชอบค่าใช้จ่ายหรือหนี้คงค้างตามหลังกันอีกต อไป

Re:จดหมายส่วนลด ออกโดยบริษัททวงหนี้ ช่วยตอบด้วยค่ะ 9 Years, 7 Months ago Karma: 21  
disgraceful อ้างอิงข้อความ:
QUOTE:
มีจดหมายมาเป็นลายลักษณ์อักษรค่ะ แต่เป็นในนามของบริษัททวงหนี้ ไม่ใช่ของ ธ.แสตนดาร์ดค่ะ บอกยอดเงินเพื่อให้ชำระปิดบัญชีมาค่ะ และก็มีข้อความนี้ค่ะ

เมื่อท่านชำระหนี้ตามข้อตกลงดังกล่าวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางธนาคารฯ โดยบริษัท................. จำกัด (ชื่อบริษัททวงหนี้) ขอยื่นยันว่าจะไม่มียอดเรียกเก็บจากธนาคารฯ อีกต่อไป

ถ้าเราจ่ายไปแล้ว ธนาคารฯ บอกว่าไม่รับผิดชอบได้ไหมค่ะ คือไม่ถือว่าปิดบัญชีหน่ะค่ะ แต่ถือว่าเราจ่ายเข้าไปเพื่อหักยอดค้าง เพราะเค้าไม่ได้เป็นคนออกจดหมาย หรือรับรองว่าบริษัทนี้ เป็นตัวแทนของเค้าหน่ะค่ะ ( ยังไม่มีเงินปิดหรอกค่ะ แต่อยากจะถามไว้เผื่อว่าจะหาได้หน่ะค่ะ ภายใน 27 พย. นี้ค่ะ) ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ปล. ในจดหมายไม่มีตราหรือสัญลักษณ์อะไรของธนาคารฯ เลยค่ะ

ก็มันให้ สนง. ทวงหนี้ เป็นคนทวง ไอ้พวกนี้ก็จะออก จม.มาเอง โดยมีการติดต่อกับทางธนาคาร...ซึ่งเราก็ปิดกับไอ้พวก สนง.กม. นี่แหล่ะ เป็น จม. จาก สนง.กม. แต่.........ก่อนจะจ่ายปิด จะโทรสอบถามกับทางธนาคารตลอดแหล่ะ

ว่า สนง.กม. นี้ใครเป็นผู้ดูแล ชื่ออะไร นามสกุลอะไร เบอร์โทรอะไร มีการพูดคุยติดต่อธนาคารหรือไม่ ว่าได้ตกลงกับเราไว้ว่ายังไง

ถ้ามีการจ่ายปิดจริงๆ...ธนาคารทราบหรือไม่ ถ้าทราบแล้ว ใครเป็นผู้ดูแล บัญชีของดิฉัน ขอชื่อ นามสกุล เบอร์โทรด้วย

ถ้าไม่แน่ใจจริงๆ ขอแฟกซ์จาก ธนาคารเลยค่ะ...บอกเค้าว่า ดิฉัน ไม่แน่ใจและไม่ไว้ใจ การทำงานของ สนง.กม. เท่าไหร่ ดิฉันขอแฟกซ์จากทางธนาคารได้ไหมคะ....ว่า คุณ (ผู้ดูแลบัญชี) ของดิฉัน ได้ทราบเรื่องทุกอย่าง เพื่อความสบายใจ

บอกเค้าไปด้วย...เงินไม่ใช่น้อย ที่เราจะต้องจ่ายปิดให้คุณ เลยเกิดความไม่สบาย ขอแค่นี้ได้ไหมคะ ถ้ามันไม่ส่งแฟกซ์ยืนยันให้ ก็เอาเป็นว่า อัดเสียงไว้ตอนโทรไปธนาคาร ให้มีหลักฐานไว้ ค่ะ

Re:จดหมายส่วนลด ออกโดยบริษัททวงหนี้ ช่วยตอบด้วยค่ะ 9 Years, 7 Months ago Karma: 13  
ถ้าคุณหวาดระแวง และไม่แน่ใจว่า ถ้าจ่ายปิดบัญชีโดยผ่านสำนักงานกฏ หมา...ย ทวงหนี้พวกนี้แล้ว ทางสถาบันเจ้าหนี้ตัวจริงมันจะ งี่เง่า,งอแง และจบไม่จริงแล้วล่ะก็...

ไม่ยากครับ บอกให้ไอ้สำนักงานกฏ หมา...ย ทวงหนี้ ที่คุณติดต่อด้วย ให้มันแนบเอกสาร "สำเนา ใบมอบอำนาจ" ที่มันได้รับมอบอำนาจมาจากทางเจ้าหนี้ตัวจริง ที่ให้มันสามารถกระทำนิติกรรมทางกฏหมายในฐานะตัวแทน โดยให้มันแนบเอา "สำเนา ใบมอบอำนาจ" ที่ว่านี้ มาพร้อมกับหนังสือ Hair-cut มาด้วย...และต้องลงนามในสำเนาแผ่นนี้ด้วยว่า "รับรองสำเนาถูกต้อง" พร้อมลายเซ็นของผู้มีอำนาจ

ถ้าคุณมีเอกสารครบถ้วนตามที่ผมว่ามานี้ทุกอย่าง ในทางกฏหมายจะถือได้ว่าคุณมี "หลักฐานทางเอกสาร" ที่แน่นหนาที่สุด ถ้ามีการ ตุกติก,งี่เง่า เกิดขึ้นหลังจากนี้...คุณสามารถฟ้องร้องดำเนินคดี ทั้งสำนักงานกฏ หมา...ย ทวงหนี้ และ สถาบันการเงินที่เป็นเจ้าหนี้ได้อย่างเต็มที่เลยครับ

Last Edit: 2009/11/23 06:36 By นกกระจอกเทศ.
Re:จดหมายส่วนลด ออกโดยบริษัททวงหนี้ ช่วยตอบด้วยค่ะ 9 Years, 7 Months ago Karma: 6  
ได้ความรู้มาประดับรอยหยักในสมองอีก เรื่องแล้วค่ะ ขอบคุณพี่แอ๊ด..พี่ปู เอ้ย...ไม่ใช่พี่นกฯ......

Last Edit: 2009/11/23 06:54 By Tukkae.
Go to top Post Reply