ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
ยังไม่มีคำสั่งศาล จะต้องจ่ายหนี้เมื่อไหร่ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: ยังไม่มีคำสั่งศาล จะต้องจ่ายหนี้เมื่อไหร่
tudan ()
User Offline Click here to see the profile of this user
ยังไม่มีคำสั่งศาล จะต้องจ่ายหนี้เมื่อไหร่ 10 Years, 1 Month ago Karma: 0  
พอดีขึ้นศาล TMB มาแล้วเมื่อ 24 เมษายน 52 ให้จ่ายทุกเดือน ๆ ละ 1300 บาท อยากทราบว่าจะต้องจ่ายหนี้เมื่อไหร่ครับ แต่ตอนอยู่ที่ศาลทนายบอกว่าเริ่มจ่ายวันที่ 30 พฤษภาคม ครับ แต่ยังไม่มีใบคำสั่งศาลมาเลย เราต้องจ่ายหรือยังครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:ยังไม่มีคำสั่งศาล จะต้องจ่ายหนี้เมื่อไหร่ 10 Years, 1 Month ago Karma: 10  
ปกติแล้ว รอคำพิพาษาออกเป็นลายลักษณ์อักษรแล้วก็ติดต่อเจ้าหนี้เพื่อทำการจ่ายเงิน แต่ถ้าตกลงไว้จะจ่ายก็ไม่เป็นไรนี่ เพราะศาลตัดสินแล้ว แต่รบกวนถามนิดนึง หยุดมานานไหมคะ กว่าจะฟ้อง ยอดเยอะไหมคะ มีข้อตกลงอะไรให้เราบ้างคะ มีตัวนี้เหมือนกันค่ะ หยุดมาเข้าเดือนสี่แล้ว เห็นว่าตัวนี้ 6 เดือนก้ฟ้อง เลยลุ้นอยู๋ค่ะ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
tudan ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:ยังไม่มีคำสั่งศาล จะต้องจ่ายหนี้เมื่อไหร่ 10 Years, 1 Month ago Karma: 0  
ยอดของผมรวมดอกแล้วประมาณ 31,xxx บาท ครับ หยุดได้แค 4 เดือนเองครับ ตัวนี้เป็นตัวสินเชื่อนะครับ ข้อเสนอก็คือให้จ่ายเดือนละ 1300 บาท 24 เดือนครับ จะขอจ่ายเดือนละพันก็ไม่ได้ ไม่มีข้อแม้เลยครับ

Re:ยังไม่มีคำสั่งศาล จะต้องจ่ายหนี้เมื่อไหร่ 10 Years, 1 Month ago Karma: 10  
4 เดือนเองเหรอ เร็วจัง ของเราหยุด มี.ค. 52 ที่ผ่านมา ยอดตอนหยุดประมาณ 41xxx บาท แต่ตอนนี้คงขั้นไปอีกนิดหน่อย นี่เข้าเดือนที่สี่แล้วเหมือนกัน แต่เป็นบัตรเครดิตนะ ธนาคารยังตามเองอยู่ เห็นบอกว่าจะส่งเรื่องให้สนง.ข้างนอกแล้ว แต่ยังไม่เห็นส่งเลย

อันนี้ของคุณ tudan นี่แบงค์ฟ้องเองใช่ไหมคะ ไม่ใช่สำนักงาน

อย่างนี้คงต้องรอลุ้นกันต่อไป เฮ้อ เหนื่อยใจจริง ๆ

สู้ ๆ นะคะ ขอให้ผ่าน 24 เดือนไปให้ได้

tudan ()
Re:ยังไม่มีคำสั่งศาล จะต้องจ่ายหนี้เมื่อไหร่ 10 Years, 1 Month ago Karma: 0  
ใช่ครับแบงค์ฟ้องเองครับ ผมว่าที่ฟ้องเร็วเพราะว่าติดต่อผมไม่ได้ เพราะผมเปลี่ยนเบอร์มือถือใหม่ครับ แต่ที่บ้านก็ไม่เห็นโทรมาเลย

เอาล่ะ มันผ่านมาแล้ว ตอนนี้ก็ตั้งหน้าตั้งตาจ่ายไปนะคะ ขอให้หมดเร็ว ๆ มีเงินก้อนมาโปะโละไปเลยค่า

อดทนไว้ วันหมดหนี้ใกล้เข้ามาแล้ว อิอิ

Go to top Post Reply