ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: อิออน
อิออน 10 Years, 2 Months ago Karma: 4  
หยุดจ่าย 2 มิถุนายน 2551
และจำได้ว่าไม่ทวงมานานๆๆ จนคิดว่าน่าจะใกล้ฟ้องศาลแล้ว
เมื่อวาน โทรเข้ามา 082 005 7961
อิออน คุณ..........ใช่ใหม
Ausary ค่ะ
อิออน ทำไมยังจ่ายเงินเข้ามา เมื่อไรจะจ่ายสักที
Ausary ยังไม่จ่ายค่ะ
อิออน บ้านอยู่จังหวัด.......ใช่ใหม
Ausary ค่ะ
อิออน จะโทรศัพท์ไปบอกผู้ใหญ่บ้านว่าคุณเป็นหนี้แล้วไม่จ่าย
Ausary คุณชื่ออะไร
อิออน บอกชื่อแล้วจะจ่ายเหรอ
Ausary ไม่จ่าย แต่ไม่อยากคุยด้วย
อิออน จะโทรไปหาผู้ใหญ่บ้าน วางสายไปเลย

Ausary ไม่สนใจหรอกว่าจะโทรหรือไม่ และAusaryย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่กรุงเทพ 10 กว่าปีแล้ว
อิออน ทวงหมาๆๆอย่างไรก็อย่างนั้น ไม่มีการพัฒนาเลย เลยทำให้ไม่อยากเจรจาชำระหนี้

Report to moderator   Logged Logged  

Last Edit: 2009/04/29 08:24 By ausary.
  The administrator has disabled public write access.
tonka ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:อิออน 10 Years, 2 Months ago Karma: 0  
ทำไมคุณ ausary ไม่สวนกลับบ้างละครับท้ามันเลยให้มันโทรไปหาผู้ใหญ่บ้านคุณก็ขู่มันกลับไปเลยว่าถ้าคุณโ รไปหาผู้ใหญ่ฉันก็จะฟ้องคุณข้อหาประจานหนี้ให้กับบุคคลที่ 3 รู้แล้วมันจะกล้าโทรไหม

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:อิออน 10 Years, 2 Months ago Karma: 10  
ย้ายทะเบียนแล้ว ยังโทรไปต่างจังหวัดอีกเหรอคะ

Re:อิออน 10 Years, 2 Months ago Karma: 4  
คุณ tonka
ไม่ทันได้สวนกลับมากค่ะ พอถามชื่อ มันรีบวางสายไปเลย

คุณ chaweephan
ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ มันคงเห่าไปตามระเบียบอิออนมั่งค่ะ

patt ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:อิออน 10 Years, 2 Months ago Karma: 0  
เมื่อวานนี้ก็โทรมาค่ะ ว่านล้อมสารพัดจะให้เราหาจ่าย เราบอกว่า
ตอนนี้ลำบากมากไม่สามารถหาได้เลย ก็ยังบอกว่าให้จ่ายมาบัตร
หนึ่งก็ยังดี 500 บาท ขนาดบอกไม่มียังจะให้หา 500 บอกเขาไปว่า
ว่าถ้าจ่ายก็ไม่มีเงินใช้ ก็เลยบอกไปว่าจะหาไปจ่ายให้ พอเราบอก
จะจ่ายให้ก็ได้ใจจะให้เราไปจ่ายที่ตู้อีกแนะ เราบอกไม่ได้คงต้องเป็น
เคาเตอร์เซอร์วิส พอเป็นเคาเตอร์เซอร์วิส บอกให้เราจ่ายเย็นนี้เลย
เราก็เลยบอกจะพยายามแล้วกัน แต่เราไม่ยังจ่ายหรอกฝันไปเถอะ
ได้คืบจะเอาศอก วันนี้เดี๋ยวคงโทรตามแน่เลยชั่งหัวมันเถอะเนาะ

Re:อิออน 10 Years, 2 Months ago Karma: 6  
คุณausary ก็คงเบื่อกับการทวงแบบโบราณนี้เต็มทีแล้วละครับ ผมเองยังไม่เคยเจอเลยครับ กับพวก "หนูจะฟ้อง หนูจะฟ้อง" อยากส่วนมันสักหมัดเหมือนกัน จะได้หายเซ็งลงไปบ้าง วันนี้ผมก้โดนอิออนเสนอปรับโครง ฉอดๆๆๆๆอะไรบ้างไม่รู้เอาหูไปนา เอาตาไปเที่ยว ไม่เปิดช่องให้ส่วนกลับเลย... จนสุดท้ายมันปล่อยช่องว่างให้ผมส่วนกลับได้

อิออนteen : ทำแบบนี้จะได้รักษาเครดิตบูโร
ผม : บูโรน่ะผมเสียไปแล้ว...
อิออนteen : (ชะงัก) รู้สึกได้ว่า เสีย selfไปหน่อย แพทเทิลที่เตรียมมาเสียกระบวนหมด
ผม : ผมก็มีหนี้ตัวอื่นๆอีกไม่ใช่เฉพาะอิออน ที่อื่นเข้าส่งเรื่องให้สำนักงานบูโรไปแล้ว ผมไม่ห่วงเรื่องเครดิตหรอก แล้วอีกอย่างที่คุณเสนอมา คือการบังคับให้จ่าย ทั้งๆที่ผม ยังไม่มีความสามารถจะจ่ายได้ ถ้าเป็นคุณที่รู้จักกระบวนการประนอมหนี้ดี คุณจะจ่ายมั้ยครับ? ขอความรู้สึกส่วนตัวนะ...
อิออนteen : (ไม่ยอมตอบแล้วเลี่ยงไปคุยอย่างอื่น) ก็คือคุณจะไม่ทำประนอมหนี้ นะค่ะ? คะ... ทางคุณก็มีสิทธิ์ตัดสินใจและเราไม่บังคับนะค่ะ แล้วจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมานะค่ะ สวัสดีค่ะ....

ก็ต้องรับมือต่อไป ณ วันนี้ยังคุยดีอยู่แต่วันหน้าคงไม่มีแล้ว ศีลธรรม....

Go to top Post Reply