ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
หมดหนี้หมดสินกันซะทีครับวันนี้ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: หมดหนี้หมดสินกันซะทีครับวันนี้
หมดหนี้หมดสินกันซะทีครับวันนี้ 9 Years, 8 Months ago Karma: 0  
หลังจากที่ต่อสู้ดิ้นรน มาเกือบ2ปี กับการโดนโทรจิก แทบทุกวัน

เป็นหนี้อยู่ 5 ใบ ประมาณ 4แสน ปิดใบสุดท้าย HSBC ได้วันนี้พอดีครับ

ขอบคุณทุกๆกระทู้ และ สมาชิกทุกๆท่านในนี้ที่ให้ความรู้และความเข้าใจครับ

ต้องบอกว่าเป็นประโยชน์มาก เพราะถ้าหากไม่ได้เข้ามาพบกับwebsiteนี้

คงยังติดหนี้ติดสินอยู่ต่อไปไม่ได้โงหัวซะทีครับ เพราะพยายามโป๊ะหนี้สลับวนไปมาอยู่เป็นปีๆ

แต่หลังจากได้เข้ามาทำความเข้าใจจากบทความ กระทู้ และข้อเสนอแนะต่างๆ รวมถึงกำลังใจ

ใช้เวลาประมาณ 7 เดือนก็สามารถปลดหนี้เป็นไทได้ซะทีครับ
(ถ้าไม่ได้เข้ามาเจอกับที่นี่คงยังโป๊ะวนไปมาพอกพูนหนี้เพิ่มเข้าไปอีกอยู่หละครับ)

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ

รายละเอียดการปิดเผื่อเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆนะครับ

AIG ยอด 48,xxx ปิด 35,000 (หยุดจ่าย 6 เดือน)
Central ยอด 15,xxx ปิด 9,000 (หยุดจ่าย 6 เดือน)
Citi Visa ยอด 1Xx,XXX ปิด 55,000 (หยุดจ่าย 7 เดือน)
Citi personal ยอด 79,xxx ปิด 44,000 (2งวด) (หยุดจ่าย 7 เดือน)
กรุงศรี ยอด 49,xxx ปิด 29,000 (หยุดจ่าย 6 เดือน)
HSBC ยอด 78,xxx ปิด 53,000 (หยุดจ่าย 6 เดือน)

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ยังมีภาระหนี้อยู่ ปลดภาระหนี้ได้ในเร็ววันครับ
สำหรับผู้ที่ปรดภาระได้แล้วต่อไปก็อย่าลืมวางแผนการเงินให้ดีๆนะครับ

ขอบคุณจากใจจริงอีกครั้งครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:หมดหนี้หมดสินกันซะทีครับวันนี้ 9 Years, 8 Months ago Karma: 21  
เยี่ยมมากกกกกกกกกกกกกกกก ค่ะ คุณเก่งจริงๆ เลย พ้นบ้าน AF แล้วอิอิ

เราเหลืออีกตัวเดียวเหมือนกันค่ะ......อยากจะพิมพ์คำว่า "หมดหนี้หมดสินซะที" เหมือนคุณจังค่ะ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:หมดหนี้หมดสินกันซะทีครับวันนี้ 9 Years, 8 Months ago Karma: 0  
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ และขอปรบมือดัง ๆ ให้ด้วย ค่ะ

ถึงแม้จะหมดหนี้ แล้วแต่ก็เข้ามา share ประสบการณ์กันบ้างนะคะ

รบกวนถามนิดนึงค่ะ เนื่องจากมีบัตร HSBC ยอดก็ประมาณกันเลยต่อรองกันยากมั๊ยค่ะ

ประมาณกี่ครั้งถึง OK ค่ะ (หรือพอใจตัวเลข ก็ OK เลยค่ะ)

ระยะเวลาในการหยุด และ ปิด ไล่เลี่ยกันเลย ยกนิ้วให้เลยนะค่ะ เก็บเงินได้เก่งมาก

เยี่ยม จิง ๆๆๆ

Re:หมดหนี้หมดสินกันซะทีครับวันนี้ 9 Years, 8 Months ago Karma: 0  
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

สำหรับคุณ Manager นะครับ สำหรับบัตรHSBC ตอนช่วง3-4 เดือนแรก โดนโทรจิกแหลกเลยครับ

พอเลย4 เดือนแล้วหายไปเลยครับ แล้วต้นเดือนนี้สำนักกฏหมายโทรมาอีกรอบครับ ตอนแรกเค้าให้

61K(เขี้ยวมาก)แต่ยืนยันไปว่า มีแค่ 40K กว่าๆ พร้อมบอกไปด้วยว่า ตอนนี้ต่อลองอยู่อีก 3 ใบ พอจะ

ปิดใบไหนได้ก็จะปิดใบนั้น และจะไม่ปรับโครงสร้างหนี้ใดๆทั้งนั้น ถ้าปิดไม่ได้ก็ดำเนินการตามขั้นตอน

ไปได้เลย(หนักแน่นเข้าไว้) บอกไปด้วยว่าตกงาน (พอดีตอนนี้เป็น Freelance ครับ) (บัญชีธนาคาร

ทั้งหมดที่เคยมีก็ปิดไปตั่งแต่ช้วงเริ่มหยุดจ่ายแล้วครับใช้ของน้องแทนจะได้ดูไม่มีตังจ ิงๆ) สุดท้าย

ตอนแรกต่อลองไปว่า 50K ขาดตัวแต่ก็ไปจบที่ 53K ทางสำนักกฏหมายบอกว่าได้สุดๆแล้วแค่นี้

พอดีเห็นว่าตังพอและอยากรีบๆจบซะทีใบสุดท้ายแล้ว เลยOK ไปครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านนะครับ ท่านที่เพิ่งเริ่มเข้ามา แนะนำให้อ่านเยอะๆนะครับ ทั้งกระทู้และบทความ

โดยเฉพาะกระทู้ปักหมุด เป็นเหมือน Bible เลยครับ แล้วลองอ่านกระทู้แชร์ประสบการณ์ก็จะทำให้เรา

รับมือได้ในหลายๆสถานะการณ์ครับ

ขอบคุณครับ

Wonn ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:หมดหนี้หมดสินกันซะทีครับวันนี้ 9 Years, 8 Months ago Karma: 3  
ดีใจด้วยน่ะครับ ถึงเป้าหมายและฝั่งฝัน ไม่ลืมกลับมาให้กำลังใจ รุ่น ต่อๆ ไปด้วยน่ะครับ ตอนนี้ HSBC เริ่มซาลงไปแล้วล่ะ หยุดจ่ายเข้าเดือนที่สี่

Re:หมดหนี้หมดสินกันซะทีครับวันนี้ 9 Years, 8 Months ago Karma: 10  
ยินดีด้วยค่ะ
ได้เป็นไทเต็มตัวแล้ว

Go to top Post Reply