โดนทวงหนี้ .. สนุกจังเล้ยยยย -*-

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9488 โดย manan
อย่างแรก ขอแนะนำตัวเองก่อนค่ะ ชื่อ แนน ค่ะ..

ปกติก็อ่านอย่างเดียวค่ะ เคยไปตอบกระทู้พี่ลีอยู่สองครั้ง แหะๆๆ เป็นพวกขี้เกียจพิมพ์เยอะๆ ยาวๆ ..

แต่วันนี้นึกอยากจะเล่าเรื่องตัวเองมั่ง เพิ่งหยุดจ่ายมาได้เดือนกว่าๆ

รายการหนี้ ก็มีดังนี้ค่ะ

1. scb speedy loan - 6x,xxx
2. cimb - 7x,xxx
3. citi reward - 2x,xxx
4. uob titanium - 6x,xxx
5. uob i-cash - 7x,xxx
6. standard charted titanium - 5x,xxx
7. ktc revolve - 2x,xxx
8. krungsri smile cash - 2x,xxx
9. krungsri credit card - 3x,xxx
10. thanachart flash card - 5x,xxx
11. easy buy - 5x,xxx

รวมแล้วก็ประมาณ 5xx,xxx

ปล. ที่ยอดไม่ชัดเจนเพราะนั่งพิมพ์ที่ทำงาน แต่ทำรายการหนี้ไว้ที่บ้าน เลยจำยอดไม่ได้อะค่ะ แหะๆๆ

:laughing:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9490 โดย manan
เจ้าแรกที่ทวงก็ uob ค่ะ ตามมาด้วย kcc โทรกันวันเว้นวัน เวลาใกล้กัน ยังกะนัดกันโทร ประมาณ เมื่อวานชั้นโทรทวงแล้ว วันนี้ฉันให้เธอโทรทวงบ้าง ประมาณนั้น -*-

แรกๆ ก็ปอดแหก กลัวโทรศัพท์อยู่เหมือนกัน แต่พอดีเป็นพวกให้กำลังใจตัวเองเก่ง เลยปรับตัวได้เร็ว

มาตอนนี้ โดนทวงทุกเจ้าเลย ยกเว้น scb เพราะมีผ่อนรถกับรายนี้ เลยไม่กล้าปล่อย ก้จ่ายขั้นต่ำไป

สถาการณ์ตอนนี้ อาจจะโชคดีหน่อยมั้งค่ะ เจอคนทวงพูดจาค่อนข้างดี ฟังเสนาะหู บวกกับกำลังใจจากแม่ และผู้ใหญ่ที่บ้านก็เข้าใจ แถมได้แฟนดี เลยทำให้มีกำลังเยอะเลย

ปล. การบอกคนที่บ้านให้ทราบไว้ เป็นเรื่องที่ดีมากค่ะ ตอนแรกที่กังวลมากที่สุดก่อนตัดสินใจใช้วิธีนี้ ก็คือกลัวคนที่บ้านรับไม่ได้นี่แหละค่ะ

:ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9492 โดย manan
1 เดือนกว่าๆ ผ่านมานี้ ก็รับทุกสาย บอกไม่มีบ้าง แกล้วผลัดวันไปวันนู้นวันนี้บ้างละ ลืมบ้างละ.. ก็พูดไปเรื่อยอะค่ะ ไม่รู้หรอกจะเป็นยังไงต่อไป รู้แต่ว่า โทรก็ไม่กลัวไม่ตื่นตระหนกแล้ว แต่บางทีก็มีวูบวาบไม่รู้จะตอบไงดีบ้างเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่เวลารับสายแนนก็ไหลไปเรื่อยอะค่ะ ..

จริงๆ เป็นคนค่อนข้างอารมณ์ร้อน บางวันเจอทวงหลายเจ้ามาตั้งแต่เช้า มันหงุดหงิดมากเลย .. :No:

แนนไม่รู้จะเล่ายังไงดีค่ะ หมายถึงรายละเอียดบทสนทนาระหว่างแนนกับคนทวงหนี้อะค่ะ เพราะแนนไม่เคยจำเลยง่า :shy:

แบบว่า ทุกวันนี้ นั่งดูโทรศัพท์ เจ้าไหนจะโทรมาน้าาาา กลายเป็นรอสายทวงหนี้ซะงั้น เหมือนโรคจิตเลยคะ ฮ่าาาาา ..

เอาเป็นว่าสถายการณ์ ณ วันนี้ โดนโทรทวงไป 3 ราย คือ uob i-cash, citi reward, thanachart ก็เห็นจะมีแต่ธนชาติเนี่ยแหละค่ะ ที่พูดจาออกจะกวนส้น-- นิดหน่อย แต่ยังรับได้ค่ะ ก็ผลัดวันไปอาทิตหน้า แต่ไม่รับปากจะจ่ายวันไหน ไอหนุ่มทวงหนี้มันก้เลยบอก งั้นวันที่ 18 จะโทรใหม่ .. หึหึ ก็โทรมาเถอะ เพราะคงไม่ได้จ่ายอะแหละ :เฮ้อ:

สรุปแล้ว สำหรับกระทู้แรกของแนน คงไม่มีอะไรจะถามและไม่รู้จะเล่ารายละเอียดอะไรดี (เป็นพวกไม่ค่อยใส่ใจ) .. ก็เอาเป็นว่า "ขอกำลังใจจากสมาชิกทุกท่านนะค่ะ"

ขอบคุณค่ะ

:bye:

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9499 โดย june

manan เขียน: สรุปแล้ว สำหรับกระทู้แรกของแนน คงไม่มีอะไรจะถามและไม่รู้จะเล่า

รายละเอียดอะไรดี (เป็นพวกไม่ค่อยใส่ใจ) .. ก็เอาเป็นว่า "ขอกำลังใจจากสมาชิกทุกท่านนะค่ะ"

ขอบคุณค่ะ :bye:

ขอมาก็ให้ไปค่ะ สู้ สู้ นะคะอย่าท้อ !!! เก่งมากค่ะที่ไม่เครียด

พี่เป้เป็นกำลังใจให้นะคะ... :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: manan

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9558 โดย manan
ขอมาก็ให้ไปค่ะ สู้ สู้ นะคะอย่าท้อ !!! เก่งมากค่ะที่ไม่เครียด

พี่เป้เป็นกำลังใจให้นะคะ... :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

[/quote]

ขอบคุณมากค่ะ พี่เป้ .. ตอนนี้เพิ่งเดือนกว่า เพิ่งเริ่มต้น เลยยังไม่ท้อ กลัวใจตัวเองเหมือนกันค่ะ ไม่รู้นานไปกว่านี้จะดีขึ้นหรือแย่ลง แต่ตั้งใจว่าคนเท่ๆ อย่างเรา รับมือได้อยู่แล้ว อิอิ ^^

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9560 โดย manan
วันนี้ก็มีกรุงศรี โทรมาแต่เช้า (ขยันทำงานดีเนอะ) ก้บอกไปว่าตอนนี้ไม่มี เด๋วดูอีกทีอาทิตย์หน้า แต่ไม่รับปาก เธอก็บอกจะติดต่อมาใหม่ .. หึหึ จ้ะ !! :wake:

เมื่อกี้ก็เพิ่งวางหูจากอีซี่บาย เจ้านี้เปลี่ยนคนโทรทวงมาเรื่อยๆ เพิ่งหยุดจ่ายมาได้ 10 วันของรายนี้ โทรทุกวัน วัน 1-3 รอบแล้วแต่อารมณ์คนทวง แต่โชคดี เจอทวงดีๆ พูดจาดีตลอด อย่างวันนี้ก็พูดดี แต่ก็เกลี้ยกล่อมให้จ่ายขั้นต่ำ เพราะเป็นลูกค้าดี .. ใช่สิ เพราะพยายามเป็นลูกค้าดีนี่ไง ถึงได้หนี้บานขนาดนี้ :upset:

เดือนกว่าๆ ผ่านมานี้ เพิ่งเก็นเงินได้แค่ 5 พัน เพราะเดือนที่แล้วหยุดจ่ายแค่ 2 ราย เลยยังไม่เหลือเก็บ แต่เดือนนี้หยุดหมด เลยเก็บ 5 พัน ชิมลางดูก่อนว่าไหวมั้ย ก็ดูท่าจะไปได้สวย.. เดือนหน้าเป็นต้นไปตั้งใจจะเก็บให้ได้เดือนละหมื่น โชคดีไม่มีภาระอะไรนอกจากผ่อนรถ 8 พันกว่าบาท เงินเดือน 3 หมื่นกว่า ยังเหลือพอกินได้ทั้งเดือน ถ้าไม่ใช้สุรุ่ยสุร่าย น้าชายบอกว่า ให้เก็บเหมือนว่าเงินถูกขโมยไปแล้ว เก็บลืมไปเลย กลับมาดูอีกทีจะเห็นเลยว่าเงินมีเยอะ และจะพร้อมใช้หนี้ได้เร็ว บวกกับแนนรับสอนศิลปะเด็กเป็นงานเสริม ได้ไม่เยอะ แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย :สู้ๆ:

ตอนนี้จากที่อ่านหลายกระทู้มาก อ่านจิงอ่านจัง อ่านจนไม่รู้จะถามอะไร แต่ชอบอ่าน เพราะบางเคสที่พวกพี่ๆ มาเล่ากันเสริมกำลังใจให้แนนดีมากค่ะ ขอบคุณที่แนนได้มาเจอเวบนี้โดยบังเอิญ จากการเสิร์ชกูเกิ้ลนี่แหละ แบบว่าตอนนั้นเครียด จะหาทางออกยังไงดี เลยเปิดกูเกิ้ลพิมพ์หาว่าทางปลดหนี้ แล้วก็ได้เจอเวบนี้ .. ว้าววววว !!! เหมือนฟ้าเมตตา (o_O)

วันนี้คงรอรับโทรศัพท์ต่อไป ไม่รู้จะมีใครโทรมาอีก แล้วจะมาเม้ามอยใหม่นะคะ

ปล. เพื่อน พี่ น้อง สมาชิกเวบ ใครสนใจอยากให้ลูกหลานเรียนศิลปะเด็ก ติดต่อแนนได้นะค่ะ ฮ่าาาา :laughing:

12 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #9738 โดย manan
สวัสดีปีใหม่ไทยย้อนหลังค่าาาาา :P :P

อะแฮ่ม ! หายไปหลายวัน ไม่ใช่ไม่ว่าง แต่ขี้เกียจพิมพ์ -- ป่อยยย -*- :say:
บวกกับเป็นช่วงหยุดสงกรานต์พอดี เลยไม่มีใครโทรหา
แต่วันนี้ เปิดงานวันแรก .. เปรี้ยงปร้างมากกกกกกก
รู้สึกกลายเป็นบุคคลยอดนิยมยังไงไม่รู้ ตั้งแต่เช้าไล่มาเลยก็

แปดโมงกว่าๆ - cimb โทรมาตามระบบ บอกชื่อด้วย พอเราบอกไม่มีแล้ว ก้ว่าเราว่าดิฉันเสนอให้คุณชำระยอดก่อนสงกรานต์นะคะ งั้นดิฉันจะดึงเครดิตไว้ให้ถึงพรุ่งนี้นะคะ .. เราก้ค่ะๆ ไม่รับปากนะคะ เด๋วจะลองถามเพื่อนดูให้ แล้วเธอเลยบอก จะติดต่อมาวันที่ 19 อีกครั้งค่ะ :sweat:

ผ่านไปปะมานไม่ถึง 10 นาที - easy โทรตามมาติดๆ พูดดี เหมือนมือใหม่หัดทวงหนี้เลย พูดตะกุกตะกัก จะเสนอเงื่อนไข พ่อคุณก็พูดแต่คำว่า "ถ้าคุณ... ชำระตามนี้ ก็คือ -- ก็คือ คือ ครืออออ -- ก็คือ เราจะหยุดติดตามไปจนถึงตัดยอดอีกทีวัน 2 มิ.ย. นะครับ .. บลาๆๆ (ก็คือ คือ ครือออ คือ ... บลาๆๆๆ )
เราก็เลยบอกไปว่า เอิ่มมม ก็คือ ครือออ คือว่า ยังไม่มีตังอยู่ดีแหละค่าาาา แหะๆๆ :bye:

ระหว่างติดสายมือใหม่ทวงหนี้อีซี่ ก้มีสายซ้อนเข้ามา พอวางสายอิซี่ก้เลยโทรกลับ จะได้จบๆ ไปอีกเจ้า พอโทรกลับ "สวัสดีค่ะ ดิฉัน ... ยูโอบี ค่ะ" ก้บอกไปว่าเห็นโทรเข้ามือถือค่ะ หล่อนก้บอกให้รอสักครู่ แล้วหล่อนก้ตัดสายทิ้งไปเลย .. เอ้า ยังไงเนี่ย ??!! :upset:

ยังไม่ทันจะตั้งตัว เก้าโมงเป๊ะ ซิตี้รีวอร์ด ก็โทรมา ถามว่าชำระยอดหรือยังค่ะ? พอบอกไม่มีเงินแล้วค่ะ ชีก็เงียบไป 1 วิ แล้วบอกมาว่า "พยายามหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ" แล้วก็วางสายไปเลย :laughing:

ไม่ถึง20นาที KCC ก็จ่อคิวมาเลย พอบอกไม่มี หล่อนถาม "แล้วทำยังไงค่ะ? จะให้ดิฉันทำยังไงกับบัญชีบัตรเครดิตคุณ?" ก็เลยบอกไปว่า ไม่ทราบค่ะ แต่ตอนนี้ไม่มี เด๋วจะลองถามเพื่อนดูนะคะ เจ้าหล่อนเลยถามว่าแล้วจะได้วันไหนค่ะ? :No:
ก็บอกไปว่าไม่ทราบค่ะ เพราะไม่รู้จะมีใครให้ยืมหรือป่าว?? เธอก็บอกให้เวล่ชำระถึงพรุ่งนี้ แล้วจะติดต่อมาใหม่.. ก้โอเคอะจ้ะ :bye:

วางสายไปไม่ถึง 5 นาที dreamloan ก้ยิงสายเข้ามาทันที คุยดี น่ารัก บอกอย่างเดียวกันว่า ไม่มีเงินแล้วค่ะ เธอก็บอกให้ลองพยายามดูนะค่ะ แล้ววางสายไปนิ่มๆ :shy:

เว้นช่วงมาพักใหญ่ เสียงตามสายก้เข้ามาก่อนเที่ยง (กะไม่ให้ไปกินข้าวแบบสบายใจ -*-) กรุงศรี สมายแคชไลน์ สวัสดีค่าาาา ยอดที่นัดชำระไว้ ไม่ทราบชำระหรือยังค่ะ? .. เหมือเดิม คำตอบเดิม ไม่มีค่ะ แหะๆ เด๋วจะถามเพื่อนดูนะคะ .. หล่อนมีหัวเราะนิดๆ (อารมดีเชียวนะเทอ) แล้วบอกว่าจะติดต่อมาใหม่นะค่ะ :ลั่ลล้า:

ตอนนี้บ่าย2แล้ว ยังเงียบอยู่ .. อืมมมมมม เพิ่งเจอวันนี้วันแรกที่โดนโทแทบจะทุกเจ้าขนาดนี้ แถมเวลาไล่เลี่ยกันมาเลยด้วย เล่นเอามึน ลิ้นพันกัน ทำตัวเปนปลาไหลจนจะอ้วกแล้วววว :vomit:
รออยู่นะคะ ใครอยากโทรมาอีก รีบเลย จะได้ไม่ต้องรู้สึกพะวงจะมีใครโทรมาอีก เอาให้จบๆ ไปเลย หรือไว้มาใหม่พุ่งนี้ก้ได้นะ วันนี้เหนื่อยปากแระ แง่มๆๆๆ :เฮ้อ:

ประเดิมรับเปิดงานวันแรกจิงจิ๊งงงงงง !!! :pray:

12 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #10079 โดย Greent
สู้ๆ นะคะ กำลังจะหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ ไม่รู้จะเจออะไรบ้าง สู้ๆ ค่ะ ><~

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10366 โดย manan

Greent เขียน: สู้ๆ นะคะ กำลังจะหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ ไม่รู้จะเจออะไรบ้าง สู้ๆ ค่ะ ><~

ขอบคุณค่ะ .. ลองตัดสินใจดูค่ะ แนนคงไม่รู้จะแนะนำสนับสนุนไปทางไหนดี แต่ถ้าคิดว่าจะหยุดแล้ว ก็คงเจอเหมือนกันนี่แหละค่ะ ตอนนี้แนนก็คิดซะว่า พวกทวงหนี้ เค้าก็แค่ทำงานเค้า วันนึงๆ เค้าต้องทวงไม่รู้กี่คน มันก็คงมีกดดันเหมือนเรามั่งแหละค่ะ ฉะนั้น ก็เลยพอจะมีกำลังให้ตัวเองไม่เครียดได้บ้าง อิอิ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10371 โดย manan
อะแฮ่ม .. หายไปร่วมสัปดาห์ เหตุเพราะว่างานเยอะแยะมากมาย แถมพอเข้ามาอ่านกระทู้คนอื่นแล้วก็พอแระ ขี้เกียจพิมพ์ของตัวเอง 555555 ..

ก้ขอเล่าย้อนหลังย่อๆ แล้วกันนะค่ะ พอดีแนนจดทุกเบอร์ จดเวลา และบางทีถ้าฟังชื่อทันก้จะจดชื่อคนโททวงไว้ด้วย จดมันทุกวันเลยค่ะ จดไว้แค่เพื่อจะได้รู้ว่า ที่ไหนโทบ่อย เปลี่ยนเบอร์อีกแล้วหรือป่าว แล้วมันชอบโทเวลาปะมานไหน แค่ให้เตรียมตัวเตรียมใจได้บ้างเท่านั้นแหละค่ะ เหอๆๆๆ

เอาล่ะ มาเริ่มกันที่นี่เลยค่ะ เมื่อวันที่ 20 เม.ย. uob เริ่มมีพูดเรื่องฟ้อง เพราะค้างจ่ายมา บิลตัดเข้า 3 เดือนแล้ว (uob credit card กับ krungsri credit card หยุดจ่ายก่อนหนี้ตัวอื่นเดือนนึง) แล้วก็ยังมีคนโทรมาทวงอยู่ทุกวัน จนเมื่อวันที่ 24 เม.ย. มีข้อความส่งมาเสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ให้ติดต่อกลับ แต่แนนก็ไม่ได้โทกลับ จนเมื่อวานนี้ มีคนโทมาทวง ก็บอกไปว่าได้รับข้อความแบบนี้ เจ้าหล่อนก็ งง บอกว่า"ดิฉันเป็นคนดูแลบัญชีนี้อยู่ ดิฉันยังไม่ได้ส่งข้อความอะไรไปเลยนะค่ะ?" .. (แล้วตรูจะรู้ไหมล่ะ ก็มีข้อความมาจิงๆ นี่หว่า :No: )
.. แล้วเธอก็พูดต่อว่า "ตอนนี้โครงการช่วยลูกค้าน้ำท่วม โดยให้ชำระขั้นต่ำ 5% สามเดือน เดือนละ 3 พันกว่าไหวไหมค่ะ? เพราะถ้าปรับโครงสร้างหนี้ ลูกค้าจะติดเครดิต"
.. แนนก็บอกไปว่า"ไม่ไหวค่ะ ขอดูปรับโครางสร้างหนี้ดีกว่า"
.. uob บอกจะส่งเอกสารมาให้ แนนเลยบอกให้ส่งเข้าเมลล์มา เพราะไม่ได้อยู่ออฟฟิส
จบการสนทนา

ส่วนรายอื่นๆ ก็โทกันตามปกติ จนบางทีก็เริ่มเบื่อและรำคาญ เพราะมันบ๊อยยยยยยย บ่อยยยย เว่อออออ จะอ้วกแล้วง่ะ :vomit:

ส่วนที่พูดมากที่สุด คืออีซี่บาย เวิ่เวอ หลอกล่อ เกลี้ยกล่อม หลอมจิตกันสารพัด เพื่อให้แนนชำระเข้าไปก่อน 1 พัน เพื่อให้เดินบัญชี .. แม่คุณเอ๋ยยยย 1 พันเนี่ย เอามาใช้กินอยู่ได้ทั้งอาทิตเลยนะ :upset:

เฮ้ออออออ .. ตอนนี้บางวันก็นอย บางวันก็ท้อ บางวันก็ชิลๆ หลากหลายอารมมากเลยค่ะ .. ยิ่งถ้าวันไหนมาอารมท้อแท้ แทบอยากจะเขวี้ยงโทสับทิ้ง :wake:

วันนี้อาจจะเล่าไม่ยาวนัก เพราะงานยุ่งเหยิงใช้ได้เลย .. ยังไงก็ เข้ามาขอกำลังใจเหมือนเดิมค่ะ ขอบคุณค่ะ :สู้ๆ: :laughing: :bye:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10374 โดย meawpung
ช่วงนี้ก็เป็นช่วง ฮอต ยิ่งกว่า เดอะสตาร์เสียอีก

ทนๆไปก่อนครับ สักเข้าเดือนที่สี่ ที่ห้า ก็แล้วแผ่วๆลงแล้ว

อดทน อดออม นะครับ

ขอให้หมดหนี้โดยเร็ววันครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: manan

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10378 โดย Lyncns31
. แนนก็บอกไปว่า"ไม่ไหวค่ะ ขอดูปรับโครางสร้างหนี้ดีกว่า"
.. uob บอกจะส่งเอกสารมาให้ แนนเลยบอกให้ส่งเข้าเมลล์มา เพราะไม่ได้อยู่ออฟฟิส

รู้อยู่แล้วใช่มี้ย?...ว่าไม่ควรปรับโครงสร้างหนี้...

คงไม่ได้คิดจะทำจริงๆใช่มั้ย??

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10380 โดย manan

devil angel เขียน: . แนนก็บอกไปว่า"ไม่ไหวค่ะ ขอดูปรับโครางสร้างหนี้ดีกว่า"

รู้อยู่แล้วใช่มี้ย?...ว่าไม่ควรปรับโครงสร้างหนี้...

คงไม่ได้คิดจะทำจริงๆใช่มั้ย??

รู้ค่ะ ไม่ได้จะคิดทำแน่นอนค่ะ แค่ตอบผ่านๆ ไปให้จบการสนทนาอะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ :P

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10381 โดย manan

Narasingh เขียน: ช่วงนี้ก็เป็นช่วง ฮอต ยิ่งกว่า เดอะสตาร์เสียอีก

ทนๆไปก่อนครับ สักเข้าเดือนที่สี่ ที่ห้า ก็แล้วแผ่วๆลงแล้ว

อดทน อดออม นะครับ

ขอให้หมดหนี้โดยเร็ววันครับ

ฮอตแบบนี้ ถ้ามีบริการรับสายได้ตังค์ คงดีนะค่ะ :laughing:

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ ^____^

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10392 โดย nonee
ที่นี่เป็นกำลังใจให้กัน น่ารักมากเลย

เอาใจช่วยด้วยอีกคนนะครับ

:สู้ๆ:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10729 โดย manan
สวัสดีเช้าวันจันทร์ค่าาาาา ยังอยากหยุดต่อจัง งึมๆๆๆ :wake:

2-3 วันที่ผ่านมา สบายหูมากมาย มีโทรทวงแค่ cimb กะเมสเสจจาก uob แค่นั้น [จิงๆ มี easy buy แต่รับไม่ทัน (จดเบอร์ไว้ เลยรุ้ อิอิ)]

แต่พอมาวันนี้ แต่เช้าเลย easy เจ้าเดิม เบอเดิม แต่ไม่ได้ยินเสียงโทสับ เลยไม่ได้รับ โทสับอยุ่ในกระเป๋า ..

แล้วสายมาหน่อยก้ smilecash แค่บอกยอดและบอกว่ายอดทบเข้าเดือนที่สองแล้ว รบกวนพยายามดูให้หน่อยนะค่ะ .. ก้ได้แต่บอกไป คะ จะพยายามดูให้คะ .. ตอบส่งเดชตลอดเลยแหะ เหอๆๆ .. :laughing:

วางจาก smilecash ปุ้บ easy โทกลับมาอีกรอบ(อีกเบอ) พยายามโน้มน้าวให้พูดว่าจะจ่ายวันนี้ได้ที่ยอดเท่าไหร่ :No: แต่พูดดีๆ เลยบอกปัดๆ ไปก่อนเพราะไม่ว่าง ก้ยังถามจะสะดวกช่วงไหน เลยบอกบ่าย 2-3 แล้วตา easy ก้บอกว่าจะติดต่อใหม่ตอนบ่าย 3 นะคับ .. จ้ะ เชิญ -*-

*** มีเบอร์ citi โทมา 2-3 รอบแระ แต่แบบ ยิงมาตื้ดเดียวบ้างละ 2 ตื้ดบ้างละ (ใครจะไปรับทันฟระ!) แง่มๆๆๆ

ก่อนเที่ยงให้พอหายคิดถึง uob ก้โทตาม " สวัสดีค่ะพี่ ส่งเอกสารปรับโครงสร้างมายังค่ะ?"
ตอบเลยว่า "ยังค่ะ" เทอก้ งง แล้วบอกว่า "ตั้งแต่อาทิตที่แล้วนะคะ เด๋วจะส่งเรื่องให้ไม่ทันนะค่ะ"
ตอบต่อว่า "ปรึกษาที่บ้านอยุ่ค่ะ และก้ไม่แน่ใจจะปรับด้วยอะค่ะ" เทอยิ่ง เล้าโลม เอ้ย! พะเน้าพะนอ รีบหน่อยนะคะพี่ พี่ไหวที่เท่าไหร่ค่ะ จ่ายมาให้บัญชีเดินก่อนซักงวดมั้ยค่ะ? แล้วพี่ตัวเลขในใจไหวที่เท่าไหร่ค่ะ ถ้าผ่อน60งวด ปรับโครงสร้างใหม่ ก้ได้ต่ำสุดที่ พันเจ็ดค่ะ"
ก้ได้แต่ตอบว่า "พันเจ็ดหรอค่ะ? เด๋วขอคิดดูก่อนค่ะ ไม่แน่ว่าจะไหว เพราะตอนนี้จะตายแล้วค่ะ หลายเจ้ามากมาย ขอจดตัวเลขไว้ก่อนนะค่ะ ขอบคุณค่ะ" แล้วหาเรื่องวางสายเลย :sweat:
อยากจ่ายใจจะขาด แต่ใครจะไปปรับโครงสร้างละ เด๋วก้เข้าอีหรอบเดิม จ่ายไม่ไหวอีก :ไม่ยอม:

มะกี้ก้มี citi โทมา คราวนี้ตื้ดเดียวกดรับทันที (เฝ้าโทสับอยู่) ก้แค่แจ้งยอด 2 เดือน รบกวนขอชำระวันนี้ แล้วก้ขอบคุณ วางหูไปเลย เอิ่มมมม ไม่ฟังตรูหน่อยหรอว่า ไม่มีจ่ายอ่าาาา :shy:

....

ไปทานข้าวดีก่า ดูสิตอนบ่ายจะมีเจ้าไหนอีก วันนี้เงินเดือนออกด้วยสิ หึหึ :เฮ้อ:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10732 โดย manan
อ้าววววววว พิมไปตั้งเยอะ แต่ทำไมไม่มีไรขึ้นอ่าาาาา -*-

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10737 โดย Lyncns31
right click""...copy..ลอยๆไว้(ข้อความจะอยู่ใน คลิปบอร์ด).ก่อนส่ง..จะวางใหม่ได้ หากผิดพลาด..

เห็นไปจองอบรมไว้...ไม่ได้ไปดูหรือ???..ว่าได้สิทธิ์...

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10765 โดย manan

devil angel เขียน: right click""...copy..ลอยๆไว้(ข้อความจะอยู่ใน คลิปบอร์ด).ก่อนส่ง..จะวางใหม่ได้ หากผิดพลาด..

เห็นไปจองอบรมไว้...ไม่ได้ไปดูหรือ???..ว่าได้สิทธิ์...

อ่ะ อ่ะ .. ได้สิทธิ์???? จิงหรอค่ะ ไม่รู้เรื่องเลย คิดว่าคงไม่ได้เพราะเห็นคนจองเยอะ แล้วไม่ได้เข้าเวบตั้งแต่เมื่อวันพฤหัสอะคะ .. อ๊าาาาา ไม่ได้ตั้งใจค่ะ T^T

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10801 โดย ntps

manan เขียน:

devil angel เขียน: right click""...copy..ลอยๆไว้(ข้อความจะอยู่ใน คลิปบอร์ด).ก่อนส่ง..จะวางใหม่ได้ หากผิดพลาด..

อ่ะ อ่ะ .. ได้สิทธิ์???? จิงหรอค่ะ ไม่รู้เรื่องเลย คิดว่าคงไม่ได้เพราะเห็นคนจองเยอะ แล้วไม่ได้เข้าเวบตั้งแต่เมื่อวันพฤหัสอะคะ .. อ๊าาาาา ไม่ได้ตั้งใจค่ะ T^T

คุณ manan ดูคุณสนุกมากเลยนะ แต่เห็นสิ่งที่คุณโพสแต่ละครั้ง
:เฮ้อ: จัง คุณเข้ามาโพสขอไปด้วย หลังจากแก้วจ๋าปิดอบรมว่า

มารอเผื่อฟลุ๊ค

ขอจอง 1 ที่ค่ะ

มาช้ามากๆ แต่ไม่เป็นไรค่ะ ครั้งหน้าก็ได้

อิอิ

เราเห็นว่า ยังพอรับได้ เลยได้เพิ่มชื่อคุณนับตั้งแต่วันที่คุณโพสแล้ว
ที่นี่มีสมาชิกหลายแบบนะ บางคนแค่เข้ามามองมาอ่านโดยไม่สมัคร
บางคนสมัครแล้วก็ทิ้งเราไป บางคนเข้ามาสมัครเพื่อผลประโยชน์
แอบแฝง แต่ก็มีหลายคนที่เห็นเรามีค่า และอยากปลดหนี้จริงๆจังๆ
ตั้งหน้าอ่าน และไข่วคว้าหาความรู้ตลอดเวลา

เราจัดกิจกรรมวันอบรมฟรี ไม่ใช่เพื่อโปรโมทตัวเอง แต่เพื่อสมาชิกที่
เดือดร้อนทุกคน เพราะบางครั้งเราไม่อาจตอบข้อข้องใจอย่างกระจ่าง
ทางหน้าบอร์ดนี้ การอบรมคือเวทีให้คุณถามเราในสิ่งที่คาใจคุณค่ะ

พวกเราต่างรอดใกล้ถึงฝั่งกันแล้วค่ะ และไม่ใช่เรื่องง่ายที่เราจะมา
รวมตัวกันบ่อยๆ

คุณบอกว่า แม้เราจะ blacklist คุณ ก็ไม่ใส่ใจ คุณจะไปสวนลุมก็ได้
คุณไปได้ค่ะ แต่เราจะแนะนำไปสวนลุมเฉพาะคนที่ถูกฟ้อง ได้รับ
หมายศาลแล้ว เพราะที่นั้น จะมีคุณอาประพัฒน์ท่านประจำอยู่ท่าน
เดียวค่ะ เหล่ากรรมการอาจไปบ้างไม่ไปบ้าง คุณอาไพโรจน์ท่าน
อายุมากแล้ว ท่านอาจไม่ได้ไปทุกอาทิตย์ค่ะ แก้วจ๋าเองเคยประจำ
สวนลุม แต่ด้วยภารกิจมากขึ้น และสุขภาพไม่อำนวย เลยไม่ได้ไป
เราจึงสงสารคุณอาประพัฒน์ที่ต้องรับภาระหนักอยู่ท่านเดียว

แต่ถ้าสมาชิกตั้งไข่ทุกคนตั้งใจอ่าน ข้อมูลที่คุณนกกระจอกเทศ
ตั้งใจเขียนไว้ ในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ หรือเรื่องดีๆ บนกระทู้ปักหมุด
น่าจะพอช่วยผ่อนทุกข์จากหนักเป็นเบาได้ค่ะ

หวังว่า คงเข้าใจที่เข้ามาบอกนะค่ะ แก้วจ๋า ไม่ได้ห่วงตัวเลขคนเข้าอบรม
หรอกค่ะ ว่ามากหรือน้อย แต่เสาร์ก่อนวันอบรม รับแต่สายคนที่อยากเข้า
มาอบรม แต่แก้วจ๋าเกรงใจคนที่จองก่อนหน้า จึงต้องปฎิเสธไป แค่อยาก
ขอร้องสมาชิกให้มีความรับผิดชอบกันบ้าง แก้วจ๋าได้โพสในกระทู้หลายครั้ง
ว่า ช่วยกลับมาตรวจสอบลำดับและชื่อ

เข้าใจว่าคุณดูชิวๆ กับการทวงหนี้คงไม่ได้ตั้งใจ เพื่อไปอบรมมากนัก
และระดับเงินเดือนขนาดคุณคงสามารถเก็บออมได้เร็ว จนสามารถปิดหนี้
ได้เร็วค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.817 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena