ขอจองพื้นที่เพื่อปลดหนี้เฉียดล้าน

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12496 โดย ntps

ยังดีที่มีงานเข้ามาเรื่อยๆค่ะ คนเก่งสารพัดแบบคุณย่อมเป็นที่ต้องการเสมอค่ะ
ทีหลังแก้วจ๋า คิดไม่ออก ต้องบอกคุณหน่งนนท์แล้วละ ^^

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: BBNP

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12543 โดย BBNP
เบอร์โทรป้ากอบัวก็มี แต่เกรงใจ โทรไปป้ายุ่งทุกที เพราะมีแฟนคลับเยอะ
แล้วว่าง ๆ จะโทรไปกวน เอ๊ย ไปช่วยเกาให้นะครับป้าบัว

ขอบคุณพี่แก้วจ๋า ผมว่าผมคงต้องรบกวนพี่แก้วมากกว่านะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14504 โดย BBNP
19 มิ.ย. 55
จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้เขียนเล่าเรื่องไปศาลของตัวเองเสียที
กระทั่งเมื่อวานนี้กำลังนั่งทำงานอยู่เพลิน ๆ เจ้าหนี้ KTC กำลังนั่งทำงานอยู่เพลิน ๆ โทรมาถามครั้งแรกหลังจากให้ศาลตัดสินไปเมื่อปลายปีที่แล้ว แต่ยังไม่เห็นคำสั่งศาลซึ่งอาจจส่งมาแล้วแต่ไม่มีคนอยู่บ้านเลยไม่รู้
ก็เลยถามกลับว่าตอนนี้ไปถึงขั้นตอนไหนแล้ว
เจ้าหนี้มารก็รีบตอบเลยว่าศาลออกคำสั่งบังคับคดีแล้ว อั๊ยย่ะ
บ้านที่มารฟ้องเราอยู่ ตจว.และตอนนี้ไม่มีคนอยู่ด้วย คำสั่งศาลที่มารว่าเปื่อยไปกับสายฝนแล้วมั้งเนี่ย
เลยบอกว่ายังไม่ได้เห็นเอกสารอะไรเลยขอกลับไปดูหน่อยนะแล้วค่อยคุยกัน มารก็ยอมแฮะ แล้ววางสายไป

มีภาระกิจต้องสะสางอีกแล้วสิ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14505 โดย meawpung
ติดตามอ่านอยู่นะครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14514 โดย Lyncns31

เหน่งนนท์ เขียน: 19 มิ.ย. 55
จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้เขียนเล่าเรื่องไปศาลของตัวเองเสียที
กระทั่งเมื่อวานนี้กำลังนั่งทำงานอยู่เพลิน ๆ เจ้าหนี้ KTC กำลังนั่งทำงานอยู่เพลิน ๆ โทรมาถามครั้งแรกหลังจากให้ศาลตัดสินไปเมื่อปลายปีที่แล้ว แต่ยังไม่เห็นคำสั่งศาลซึ่งอาจจส่งมาแล้วแต่ไม่มีคนอยู่บ้านเลยไม่รู้
ก็เลยถามกลับว่าตอนนี้ไปถึงขั้นตอนไหนแล้ว
เจ้าหนี้มารก็รีบตอบเลยว่าศาลออกคำสั่งบังคับคดีแล้ว อั๊ยย่ะ
บ้านที่มารฟ้องเราอยู่ ตจว.และตอนนี้ไม่มีคนอยู่ด้วย คำสั่งศาลที่มารว่าเปื่อยไปกับสายฝนแล้วมั้งเนี่ย
เลยบอกว่ายังไม่ได้เห็นเอกสารอะไรเลยขอกลับไปดูหน่อยนะแล้วค่อยคุยกัน มารก็ยอมแฮะ แล้ววางสายไป

มีภาระกิจต้องสะสางอีกแล้วสิ

แหม...!!!....ใจเย็นได้ใจจริงจริ๊ง....พ่อคู๊ณ... :laughing: :laughing:

แล้วอย่าลืม..มาเล่าต่อล่ะ..พวกเล่นหายไปทีไปที.ลืม...กลับมาคนหายเลย..

นี่แหละ..ไปไม่อาลัยเลย...ทำไงกันล่ะ..ทีนี้..???พี่น้อง..เฮ่อ..!!!

........................... :pray: :pray: :pray:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15394 โดย Parichart5491
ตามติดกระทู้ ขอแสดงความเสียใจเรื่องคุณพ่อด้วยนะคะ (o_O) พี่กอบัวคนสวยอะ คิวเค้ายาววววยิ่งกว่าพี่เบริ์ดอีกนะจาบอกให้... ^^ ^^

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15796 โดย BBNP
5 ก.ค. 55

จากที่ยังไม่ได้เล่าเรื่องไปศาล แต่อ่านเรื่องไปศาลของคนอื่น ๆ ก็จะคล้าย ๆ กัน
หลากหลายเจอทนายดีบ้างไม่ดีบ้าง ศาลใจดีบ้างดุบ้าง ดูเหมือนเข้าข้างเจ้าหนี้หรือบางทีดูเหมือนช่วยลูกหนี้เต็มที่บ้าง แล้วแต่บุญกรรมวาสนาของแต่ละคน

สุดท้ายมีข่าวหลายกระแสผ่านเข้ามาก็เรื่องป้าบัวสุดสวยของชมรม
ทำให้ต้องพยายามแวะเข้ามาดูว่าเกิดอะไรขึ้น
เรื่องราวของพี่อังก็กำลังสนุกน่าติดตาม

ฝากข่าวถึงพี่ลี ผมได้เงินคืนภาษีเรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

และท้ายสุด จนท. KTC ที่โทรมาแล้วเราถามไปว่าตอนนี้ถึงขั้นไหน
แล้วเขาตอบว่าศาลบังคับคดีแล้ว และเราก็ขอเวลาไปดูเอกสารก่อน
จนถึงตอนนี้มารก็เงียบหายไปเลย
เงินเดือนเดือนแรกจากงานประจำที่เก่าที่เคยลาออกมาเมื่อ 5-6 ปีก่อนก็หมดไปแล้วกับค่าผ่อนบ้าน
และสด ๆ ร้อน ๆ วันนี้จ่ายค่าซ่อมรถไปหลายหมื่นเป็นหนี้เพิ่มอีก แต่ชิว ๆ นะ ชินซะแล้ว

อะไร ๆ ก็ตามถ้าเรา มีสติ ไม่กลัว ไม่ลนลาน ค่อย ๆ คิด คิดไม่ออกเครียดมากก็หยุดไว้ก่อน
หาอะไรทำให้สบายใจแล้วมาคิดใหม่รับรองไอเดียจะลื่นปรื้ด ๆ แล้วจะรู้ว่าทางออกมีมากมายหลายทาง
อยู่ที่เราจะกล้าตัดสินใจหรือไม่เท่านั้นเอง

ราตรีสวัสดิ์ นอนหลับฝันดีครับพี่น้องชาวหนี้

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15876 โดย Lyncns31
นีี่ พ่อคุณ...เซียนเหยียบเมฆ..

ว่าจะโทรจิกแต่วัันวานแล้ว..หันไปหันมา ลืมแม่มซะ...

เห็นว่าพิพากษาแล้ว...เงียบไปเลย..เค้าเฉยๆ.เราก็เฉยแม่งมั่ง....

ไม่รู้ไม่ชี้..ทู่ซี้ไปเรื่อยๆนะ...เดี๋ยวมันก็ติดต่อมาอีกแหละ...ดีเหมือนกันว่ะ... :laughing: :laughing:

.............................................. :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17004 โดย Mommyangel
หายไปอีกแระ....รีบกลับมาเล่าเรื่องคำพิพากษาเลย..ให้ไว...เลย..

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18984 โดย BBNP
13 ส.ค. 55 หลังวันแม่ 1 วัน
หลังจากที่เดือน ก.ค. 55 ที่ผ่านมารายจ่ายบานตะไท ทั้งค่าไฟ 3 เดือนซ้อน ซ่อมรถอีกเป็นหมื่น
งานเสริมสะดุดรายได้หด รายจ่ายบาน

สรุปสถานการณ์ล่าสุด
1 บัตร โรบินสัน ปิดจบก่อนฟ้องที่ 50% จากยอดปัจจุบัน
4 บัตร เครือ GE (Homepro, Krungsri, 1st, Tesco) ฟ้องพร้อม ๆ กัน
ทำยอมหน้าศาลหลังจากเลื่อน 1 ครั้ง
ผ่อนหมดได้รับเอกสารปลอดหนี้ไปแล้ว 2 บัตร (Homepro, Krungsri)
เนื่องจากลดยอดให้และให้ผ่อน 6 เดือน
เหลือ 2 บัตร(1st, Tesco) ที่ยังผ่อนมาแล้ว 1 ปีจากข้อตกลง 3 ปี ไม่ยอมลดยอดแรก
ล่าสุดลดยอดให้แต่จ่ายงวดเดียว ไม่มีเงินจ่าย
2 บัตร KTC ฟ้องรวมเป็นคดีเดียว ฟ้องมาต้นเงิน+15%+5%
เลื่อน 1 นัด นัด 2 ให้ศาลตัดสิน ให้จ่ายต้นเงิน+15%
ตั้งแต่ ธ.ค. 54 จนบัดนี้ยังไม่เห็นคำตัดสินเพราะที่บ้านไม่มีคนอยู่แล้ว เจ้าหนี้ก็เงียบหาย
เจ้าหนี้เพิ่งติดต่อมาเดือน ก.ค. 55 แต่ก็ยังไมได้จ่าย
เพิ่งจะหักคอจ่ายงวดแรกเข้าไปต้นเดือน ส.ค. 55 ที่ผ่านมา
ปรากฏว่าเจ้าหนี้ติดต่อกลับมาว่าได้รับยอดที่จ่ายแล้ว
เลยได้รู้ว่าศาลตัดสินให้จ่ายพร้อมดอกเบี้ย 15% เต็ม ๆ ยังดีนะไม่ให้จ่าย 20% ตามที่โจทก์ฟ้อง
และเจ้าหนี้แจ้งลดยอดหนี้ให้เหลือเท่ายอดตอนหยุด
ให้จ่ายงวดเดียวเป็นแสนเลย หลักหมื่นยังไม่มีจะจ่ายเลยขอเดินยอดไปเรื่อย ๆ ก่อนละกัน
เจ้าหนี้โอเค แต่ดอกเบี้ย 15% ตลอดก็ปล่อยมันเดินไปก่อนยังไม่มีนี่หว่า
1 บัตร Central ทำยอมที่ 1 ปี ผ่อนมาครึ่งปีเสนอส่วนลดปิดยอดให้
ยังไม่มีเงินเหมือนเดิมเลยต้องปล่อยไปก่อน

ไม่เป็นไรไม่รีบ ลูกก็ 2 ขวบแล้วต้องหาโรงเรียนอนุบาลอีก แต่ละที่ค่าเทอมแสนแพง

วันนี้ขอบ่นแค่นี้ก่อนนะครับคุณป้าลีกะป๋าเหนอคงไม่ว่านะครับ

ปล. ศาลตัดสินว่าไงยังไม่ได้สนใจไปคัดคำพิพากษาหรืออะไรเท่าไหร่แล้วตอนนี้ อันนี้ไม่รู้ดีหรือเปล่านะ
เพราะฟังจากเจ้าหนี้ฝ่ายเดียว

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18990 โดย meawpung
สู้ต่อไปครับ หนี้มีได้ก็หมดได้ครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19010 โดย Mommyangel
พี่ลี...พี่ลี....ไม่ใช่ป้าลี...บาดดดด...ชบบบบบบบ

พี่ลีว่า..เราเห็นคำพิพากษาเองดีกว่านะคะ...เผื่อถูกเจ้าหนี้หลอก....

ศาลอาจสั่งให้จ่ายน้อยกว่านั้นก็ได้...ขอให้โชคดีค่ะ..

ของพี่ลีก็ขึ้นศาลนัดสืบพยานวันที่ 28 ส.ค.55 นี้ค่ะ..ของซิตี้แบ็งค์

ก็ยังไม่เงินเก็บเป็นก้อนเลย...รถก็เสียอีกแล้ว..คงหลายตัง..เป็นหมื่น...เฮ้อ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19030 โดย ntps

กอดใครไม่อุ่นใจเท่ากอดคนข้างเคียง จริงไหมค่ะ (ภรรยาและลูกนะค่ะ)
เอากำลังใจมาฝาก เพราะรู้ว่า คุณเหน่งนนท์ทราบดีอยู่แล้วว่า ต้องทำไงต่อ
โปรดจำเวลาที่ไม่ดีไว้เป็นบทเรียน แล้วลุกเดินต่อไปอย่างมีสติค่ะ

วันที่ดีๆรอคุณอยู่เสมอค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: BBNP, Tum Tawatchai 9999

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19132 โดย BBNP
15 ส.ค. 55

ขอบคุณทุกกำลังใจขอรับ

อัพเดทล่าสุดที่ตกหล่นไป 1 บัตร

1 บัตรอีอ้อน ล่วงเลยมา 2 ปีนิดหน่อย เจ้าหล่อนก็ยังไม่ฟ้องสักกะทีมีแต่ทวง ๆๆๆ
หรือแอบฟ้องไปแล้วไม่รู้ตัวหว่า

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19135 โดย Nok2865
เธอ...อยากกินหมูกะทะ ฉลองเป็นหนี้ ก็โทรหานะ
แต่อาทิตย์นี้ไม่ว่าง รับงานพิเศษไว้เพียบ ทั้งสองวันเลยอ๊ะ...
เป็นกำลังใจให้น้องตลอดเวลา
สู้เว้ย...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19136 โดย Nok2865
เธอ...อยากกินหมูกะทะ ฉลองเป็นหนี้ ก็โทรหานะ
แต่อาทิตย์นี้ไม่ว่าง รับงานพิเศษไว้เพียบ ทั้งสองวันเลยอ๊ะ...
เป็นกำลังใจให้น้องตลอดเวลา
สู้เว้ย...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19265 โดย Skynine
หาเวลาไปเที่ยวบ้างนะ ให้ร่างกายได้พักผ่อน เพื่อรับอาหารกายและสมองบ้างก็ดีนะท่านขุน..
จะได้สดชื่น มีพละกำลังมาสู้เรื่องต่างๆ อย่างไรพี่อังก็ยังเป็นกำลังใจให้เสมอ..
คิดถึงคุณเหน่งเสมอ พี่อัง..

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21856 โดย BBNP
14 ก.ย. 55

อยากไปเที่ยววววววววววววว
ใครอยากไปบ้่างยกมือขึ้นนนนนนนนนนนนนนนน

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21858 โดย Nok2865
อยากไป อยากไปมั่ก มาก มีแต่ทำงาน กะทำงาน
แต่ ฮือ ฮือ...หาเวลาไม่ได้เลยทูนหัว...
อยากหนีขึ้นภู ไปนอนห่มดาว
อยากหนีไปเป็นลาว เอ๊ย...อยากหนีไปทะเล ให้คลื่่นมันขับกล่อม...
หาเวลาให้ได้เสียก่อนนะต๊ะเอง...
มาเสียดึกเชียวพ่อ...
ไปนอนก่อนนะ...

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23365 โดย BBNP
2 ต.ค. 55

อุย ป้าบัวมาบ้าน เสียดายไม่ได้อยู่ต้อนรับด้วยหมูกะทะ

เมื่อวันอาทิตย์ไปปากช่องเพื่อดูบ้านที่ทิ้งร้างไว้ตั้งแต่พ่อเสียก็ไม่มีคนอยู่
พร้อมปิดบัญชีรถแมงกะไซต์ที่จอดทิ้งไว้จนยางแบน ยังดีที่สตาร์ทติด..แต่ก็สตาร์ทอยู่นานมาก

ขากลับเลยแอบเที่ยวเล็ก ๆ แวะกิน อืมม มิลล์ ที่ฟาร์มโชคชัยกะเจ้าลูชายและคุณภรรยาสุดที่รัก
พร้อมกับแม่ยายที่คราวนี้ขอติดรถไปเที่ยวด้วย
จริง ๆ แม่ยายหวังจะไปไหว้พระที่วัดที่สรพงษ์ไปสร้างหลวงปู่ทวดไว้ แต่เราเสร็จธุระก็เย็นเลยไมได้พาไป

อีก 3 เดือนจะครบปีที่ยอมจ่ายขั้นต่ำกะเจ้าบัตร central ไว้ ต้องหาเงินปิดบัญชีแล้วสิเนี่ย หรือจะปล่อยให้เขากลับมาคิดดอกเบี้ยดีหว่า...

แวะเข้าไปบ้านไปเอาเอกสารแงกะไซต์เจอคำสั่งศาลคดีบัตรกรุงไทยให้จ่ายน้อยกว่าที่ถูกฟ้อง พร้อมดอกเบี้ย 15% ย้อนหลังปี 53 มาส่งตั้งแต่ พ.ค. 55 หลังจากนัด 2 เมื่อ ธ.ค. 54 ไม่ได้ไปศาล
ตอนนี้ก็เดินบัญชีต่อไป แต่ล่าสุดมีจดหมายมาให้ติดต่อกับง่ายประนอมหนี้ เอาไว้ก่อนละกัน

เดือนหน้าที่ทำงานรวมตัวกันไปเที่ยวลาว ชวนเราไปด้วย สงสัยไม่รู้ว่าเราหนี้เยอะเลยได้แต่เฉย ๆ ไว้

ช่วงนี้มีงานเพิ่ม พาลูกชายไปดูโรงเรียนก่อนจะเข้าเตรียมอนุบาล...เจ้าหนี้รายไหนไม่ยอมให้ผ่อนคงต้องรออีกละเพราะแต่ละโรงเรียนที่ว่าไม่แพง ๆ ค่าเทอมก็หลักหลายหมื่นทั้งนั้น

วันนี้พอละ เอาไว้จะมาคืบหน้าต่อวันหน้า

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.822 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena